๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:35:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมยิงปืนทางยุทธวิธีกองทัพบกไทย ปี 2553 AARM2010  (อ่าน 19000 ครั้ง)
TENEX + R10
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 03:32:11 PM »

ขอเป็นตัวแทนนักยิงปืน ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ  ไหว้

ไม่ทราบว่า  พี่สุเมธ     ไปด้วยหรือป่าวครับ

แต่เห็น ผู้กองป๊อบ เป็นครูฝึกด้วยใช่ไหมครับ

ถ้ามีโอกาสผมจะไปคัดตัวด้วยนะครับ   ตอนนี้ผมเล่นระบบสากลอยู่ครับ  ก็ยิงให้กองทัพบก

รอแข่งกีฬากองทัพไทยครับ  ตอนนี้ก็เลื่อนไม่มีกำหนด  เซ็งเลย
nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:05:35 PM »

เอาใจช่วยครับ
ขอให้..  รบได้เหมือนอย่างที่ฝึก  Embarrassed       Huhไม่ใช่.....  ขอให้เมื่อลงสนามแข่งขัน ยิงได้ดีเต็ม 100 % ของแต่ละท่าน + สภาพสนามเป็นใจ
ถ้าเจอทหารกัมพูชาแอบดูอยู่ใกล้ๆ ก็แสดงฝีมือทหารไทยให้ ประจักษ์แก่สายตา สักครา     เอาให้หนาวไปหลายๆชั่วอายุคน !
( แอบการเมืองสักเล็กน้อย )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 04:07:28 PM โดย nithi i » บันทึกการเข้า
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:20:56 PM »

ขอบพระคุณมากครับ ที่ไปสร้างชื่อให้ประเทศชาติของเรา..
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ เชื่อเถิดประชาชนชาวไทยน่ะ รักทหาร
มากกว่าที่ท่านคิดเยอะครับ.......
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:23:03 PM »

มีรูป ช่วยลงให้ดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 06:19:17 PM »

มาเชียร์ครับ
ผมเคยเจอทีมยิงปืนของไทยเมื่อสักห้าปีที่แล้ว(มั้ง) ที่สถานกงสุลไทย ตอนทีมยิงปืนไปทำพาสปอร์ต
ตอนนั้นท่านสุพินท์ไปด้วย
ตามลิ้งค์ล่างครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=6151.0

แต่ตอนเจอคราวนั้น ผมประทับใจนักกีฬาของกองทัพบกตรงที่แต่ละคนมาแบบผิวพรรณกร้านแดดมากๆ
ร่างกายก็ฟิตแบบ กล้ามแน่นเลย เห็นแล้วรู้เลยว่าฝึกกันหนักจริงๆ

ส่วนทีมปีนี้ดูรูปแล้ว อืม..ม...กร้านแดดกร้านลมน้อยกว่า5ปีที่แล้วนะเนี่ย....  Grin Grin Grin

(แล้วฝีมือจะสู้รุ่นพี่ได้รึ.....  Grin )

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

songyos1 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 07:55:41 PM »

ผมขอเป็นกำลังใจให้ อีกหนึ่งคนครับผม
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:10:31 PM »

เฮ้อออออ วันหยุดไม่ได้เข้ามาออนไลน์ กลับไปฟื้นฟูที่เชียงดาวมา อากาศดี๊ดี
กลับมาทำงานเช้าวันจันทร์ต้นสัปดาห์  น่าแจ่มใส แต่เข้ามาอ่านกระทู้แล้วปวดใจ
โถทำไมมนุษย์เรามองโลกแคบจัง   เศร้า

-  เพื่อนร่วมรุ่นผมมีสาวบัญชีมาทวงสัญญาแต่งงานที่ ร.๑๑ ก็มีคนโพสด่า ว่าแฟนเพื่อนผมหน้าด้าน  หาว่าสร้างภาพ
มันคบกันมาตั้ง ๙ ปี เรียนภาษา ๑ ปี ได้ที่ ๑ ในรุ่น ขึ้นทำงานชายแดนเชียงใหม่  ๓ ปี  ลงยะลาอีก  ๒  ปี เดี๋ยวจะไปซูดานอีก ไม่แต่งตอนนี้จะให้มันแต่งตอนไหน ต้องรอให้มีลูกกันแล้วค่อยแต่งเหรอ คนเราก็คิดกันแปลก  งอน
      -  เข้าไปรักษาความสงบในกรุงเทพก็หาว่ารุนแรง เกินกว่าเหตุ  ลุแก่อำนาจ  แล้วผู้ชุมนุมมีอำนาจอะไรที่ตั้งด่านเถื่อน
  ตรวจอาวุธเจ้าหน้าที่  บุกยึดสถานที่ราชการ เผาศาลากลาง ผวจ.ท่านรักษาราชการแผ่นดิน ให้กับองค์พระมหากษัติย์ คนเหล่านั้นทำลงไปคิดอะไรอยู่  Huh
      -  ตอนนี้ตามภูมิภาคกำลังประสบภัยแล้ง และพายุฤดูร้อน ทหารต้องเตรียมพร้อมเพื่อทำการเข้าช่วยเหลือ ที่ออกไปปฏิบัติงานกันบ้างแล้วก็มีเช่นที่แพร่ น่าน  ไม่เห็นมีม๊อปมาต้าน มาตรวจยึด หรือปล่อยลมยางเลย  ลองมองดูให้ดีนะครับ ทหารเหล่านั้นเองบางคนครอบครัวตัวเองก็ประสบภัยพ่อแม่ลูกเมียกำลังเดือนร้อนจากภัยพิบัติกำลังรอการช่วยเหลือจากหัวหน้าครอบครัว แต่ผิดที่หัวหน้าครอบครัวของพวกเขาเป็นทหาร กลับต้องไปช่วยเหลือครอบครัวคนอื่น ขณะที่ครอบครัวตัวเองกำลังเดือดร้อน เศร้า

คำถามที่ผมเองก็ไม่เข้าใจมาตลอดตั้งแต่รับราชการเข้ามารายงานตัวที่หน่วยก็คือ หน่วยของผมเป็นกองพันทหารม้า  (ขอย้ำว่าหน่วยของผมนะครับ)  ไม่มีงบบรรเทาสาธารณะภัยหรืองบเยียวยาอะไรก็แล้วแต่เค้าจะเรียกกันนะครับ แล้วทำไมต้องไปจุ้นจ้านกับเค้าด้วย ๕๕๕๕ แล้วหน่วยที่มีงบบรรเทาสาธารณะภัยแต่ในพื้นที่ที่รับผิดชอบในปีนั้น ๆ  ไม่เกิดภัยพิบัติอะไรเลย จะมีงบไว้ทำไมถ้าเอามาแบ่งโอนให้กับหน่วยที่ออกไปทำก็น่าจะดีนะครับ ๕๕๕๕  ไหว้ คิดเล่น ๆ  เฉย ๆ นะครับ ผมมันคนโง่ครับมักจะคิดอะไรแคบ ๆ ๕๕๕ อย่าถือสา  ไหว้

อีกคำถามนะครับ  Huh ทำไมทหารอย่างพวกกระผม และข้าราชการกระทรวงกลาโหม ไม่ประท้วงหยุดงานขอขึ้นเงินเดือน หรือประท้วงผู้บังคับบัญชา เหมือนกับคนอื่นที่ปรากฏเป็นข่าวให้เห็นกันบ้าง  ทั้ง ๆ ที่ จริงๆ แล้วก็ทำได้ เพื่อนร่วมรุ่นคุมคลังอาวุธ เพื่อนอีกคนคุมโรงรถ เพื่อนอีกคนคุมคลังน้ำมัน เพื่อนอีกหลาย ๆ คนเป็นหัวหน้าชุด/ผู้บังคับหมู่ ถ้าจะทำ ทำได้ง่ายมาก แต่พวกเรามีธงชัยเฉลิมพล และธงชาติผืนเดียวกันครับ และที่สำคัญไม่มีทางที่พวกเราจะทรยศคำปฏิญาณตนต่อธงชัยเพลิมพลได้ครับ  Cheesy Wink Smiley

ทั้งนี้ความเห็นนี้ มันก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผู้ชายคนหนึ่งที่ไม่เคยได้มีโอกาสเข้ารั้วมหาลัยเปิดโลกทัศน์อะไรมากมายค่อนข้างจะเป็นกบในกะลาเล็ก ๆ ซะด้วย ก็แค่อยากระบาย ๕๕๕ (เราเป็นคนอย่างไร เราก็เห็นโลกอย่างนั้น)   เยี่ยม

ทหารใหม่
                                                                                                            ไหว้

ก่อนอื่นขอให้กำลังใจกับทีมกองทัพบก ที่จะไปสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศชาติ ให้เป็นที่เกรงขามของชาติอื่นๆ ในภูมิภาคเอเชียนี้ ขอให้ประสบความสำเร็จครับ
ผมขอกล่าวถึงสิ่งที่ท่านตัดพ้อนิดนึงครับ ว่าสิ่งที่ทหารดีๆคนนึงทำนั้น มีค่ามากมายโดยไม่ต้องบอกกล่าวโฆษณาให้ใครรู้ ไม่ต้องขึ้นอยู่กับเงิน ศาสนา การเมือง หรือ สิ่งอื่นใดเพราะทหารเป็นทหารที่ใจแล้ว ทำดีก็ทำที่ใจท่านเอง อย่าให้สิ่งภายนอกไปกระทบมโนตั้งมั่นที่ดีแล้วของท่านเลย
อยากจะบอกว่า ทหารที่ดี ข้าราชการที่ดี ประชาชนที่ดี ย่อมทำสิ่งที่แตกต่าง และการกระทำนั้นไม่ว่าจะคนใด บทบาทหน้าที่ใด หากเป็นการกระทำที่ดีแล้วด้วยมโนสุจริตจริง เพื่อความสงบสุข ถูกต้อง บนครรลองที่ดีเพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ สามสิ่งนี้จึงจะประกอบเป็นชาิติไทย ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไป ชาติไทยย่อมไม่มีอีก  ชาติไทยเรามีขึ้นมาได้เป็นแผ่นดินเดียวได้ก็เพราะ ทหาร ทุกยุคทุกสมัยมาอย่างที่ท่านทราบ เริ่มจากองค์กษัตราภิมุขไทยทุกพระองค์ ก็ล้วนเป็นทหารหาญ ทั้งสิ้น  แต่ปัจจุบัน การรุกรานแผ่นดินไทยเปลี่ยนไป ไม่ใช่ยุคแห่งการยกทัพเข้าฟาดฟันกันอย่างแต่ก่อน แต่ภัยคุกคามชาติมาในรูปแบบแตกต่างมากมาย ประชาชนคนไทยอย่างเราๆ ก็ยังคงต้องพึ่งทหารที่ดี ที่พึงรักษาหน้าที่อย่างเข้มแข็ง ผมประชาชนธรรมดาก็จะเพียรทำหน้าที่ประชาชนที่ดี และคอยเป็นกองหลัง เป็นกำลังสนับสนุนการทำงานที่ดีของทหาร พวกท่านไม่ได้อยู่อย่างลำพังหรอกครับ ขอให้เชื่อมั่นเถอะครับว่า ประชาชนดีๆอีกมากมายพร้อมที่จะสนับสนุน การทำงาน ของท่านตามกำลังที่มีอย่างเต็มที่ หากกองทัพต้องการ ผมเชื่อว่า ผมและประชาชนอีกมากพร้อมที่จะไปยืนเคียงข้างท่านครับ 

ขออภัยที่ยาวไปหน่อย แต่จริงใจครับ  ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 01:12:55 AM »

มาเชียร์ครับ
ผมเคยเจอทีมยิงปืนของไทยเมื่อสักห้าปีที่แล้ว(มั้ง) ที่สถานกงสุลไทย ตอนทีมยิงปืนไปทำพาสปอร์ต
ตอนนั้นท่านสุพินท์ไปด้วย
ตามลิ้งค์ล่างครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=6151.0

แต่ตอนเจอคราวนั้น ผมประทับใจนักกีฬาของกองทัพบกตรงที่แต่ละคนมาแบบผิวพรรณกร้านแดดมากๆ
ร่างกายก็ฟิตแบบ กล้ามแน่นเลย
เห็นแล้วรู้เลยว่าฝึกกันหนักจริงๆ

ส่วนทีมปีนี้ดูรูปแล้ว อืม..ม...กร้านแดดกร้านลมน้อยกว่า5ปีที่แล้วนะเนี่ย....  Grin Grin Grin

(แล้วฝีมือจะสู้รุ่นพี่ได้รึ.....  Grin )
หึหึหึ  บรรยายแบบนี้แสดงว่าท่านซับชอบล่ะซิ 
the tues
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:34:46 AM »

เฮ้อออออ วันหยุดไม่ได้เข้ามาออนไลน์ กลับไปฟื้นฟูที่เชียงดาวมา อากาศดี๊ดี
กลับมาทำงานเช้าวันจันทร์ต้นสัปดาห์  น่าแจ่มใส แต่เข้ามาอ่านกระทู้แล้วปวดใจ
โถทำไมมนุษย์เรามองโลกแคบจัง   เศร้า

-  เพื่อนร่วมรุ่นผมมีสาวบัญชีมาทวงสัญญาแต่งงานที่ ร.๑๑ ก็มีคนโพสด่า ว่าแฟนเพื่อนผมหน้าด้าน  หาว่าสร้างภาพ
มันคบกันมาตั้ง ๙ ปี เรียนภาษา ๑ ปี ได้ที่ ๑ ในรุ่น ขึ้นทำงานชายแดนเชียงใหม่  ๓ ปี  ลงยะลาอีก  ๒  ปี เดี๋ยวจะไปซูดานอีก ไม่แต่งตอนนี้จะให้มันแต่งตอนไหน ต้องรอให้มีลูกกันแล้วค่อยแต่งเหรอ คนเราก็คิดกันแปลก  งอน
      -  เข้าไปรักษาความสงบในกรุงเทพก็หาว่ารุนแรง เกินกว่าเหตุ  ลุแก่อำนาจ  แล้วผู้ชุมนุมมีอำนาจอะไรที่ตั้งด่านเถื่อน
  ตรวจอาวุธเจ้าหน้าที่  บุกยึดสถานที่ราชการ เผาศาลากลาง ผวจ.ท่านรักษาราชการแผ่นดิน ให้กับองค์พระมหากษัติย์ คนเหล่านั้นทำลงไปคิดอะไรอยู่  Huh
      -  ตอนนี้ตามภูมิภาคกำลังประสบภัยแล้ง และพายุฤดูร้อน ทหารต้องเตรียมพร้อมเพื่อทำการเข้าช่วยเหลือ ที่ออกไปปฏิบัติงานกันบ้างแล้วก็มีเช่นที่แพร่ น่าน  ไม่เห็นมีม๊อปมาต้าน มาตรวจยึด หรือปล่อยลมยางเลย  ลองมองดูให้ดีนะครับ ทหารเหล่านั้นเองบางคนครอบครัวตัวเองก็ประสบภัยพ่อแม่ลูกเมียกำลังเดือนร้อนจากภัยพิบัติกำลังรอการช่วยเหลือจากหัวหน้าครอบครัว แต่ผิดที่หัวหน้าครอบครัวของพวกเขาเป็นทหาร กลับต้องไปช่วยเหลือครอบครัวคนอื่น ขณะที่ครอบครัวตัวเองกำลังเดือดร้อน เศร้า

คำถามที่ผมเองก็ไม่เข้าใจมาตลอดตั้งแต่รับราชการเข้ามารายงานตัวที่หน่วยก็คือ หน่วยของผมเป็นกองพันทหารม้า  (ขอย้ำว่าหน่วยของผมนะครับ)  ไม่มีงบบรรเทาสาธารณะภัยหรืองบเยียวยาอะไรก็แล้วแต่เค้าจะเรียกกันนะครับ แล้วทำไมต้องไปจุ้นจ้านกับเค้าด้วย ๕๕๕๕ แล้วหน่วยที่มีงบบรรเทาสาธารณะภัยแต่ในพื้นที่ที่รับผิดชอบในปีนั้น ๆ  ไม่เกิดภัยพิบัติอะไรเลย จะมีงบไว้ทำไมถ้าเอามาแบ่งโอนให้กับหน่วยที่ออกไปทำก็น่าจะดีนะครับ ๕๕๕๕  ไหว้ คิดเล่น ๆ  เฉย ๆ นะครับ ผมมันคนโง่ครับมักจะคิดอะไรแคบ ๆ ๕๕๕ อย่าถือสา  ไหว้

อีกคำถามนะครับ  Huh ทำไมทหารอย่างพวกกระผม และข้าราชการกระทรวงกลาโหม ไม่ประท้วงหยุดงานขอขึ้นเงินเดือน หรือประท้วงผู้บังคับบัญชา เหมือนกับคนอื่นที่ปรากฏเป็นข่าวให้เห็นกันบ้าง  ทั้ง ๆ ที่ จริงๆ แล้วก็ทำได้ เพื่อนร่วมรุ่นคุมคลังอาวุธ เพื่อนอีกคนคุมโรงรถ เพื่อนอีกคนคุมคลังน้ำมัน เพื่อนอีกหลาย ๆ คนเป็นหัวหน้าชุด/ผู้บังคับหมู่ ถ้าจะทำ ทำได้ง่ายมาก แต่พวกเรามีธงชัยเฉลิมพล และธงชาติผืนเดียวกันครับ และที่สำคัญไม่มีทางที่พวกเราจะทรยศคำปฏิญาณตนต่อธงชัยเพลิมพลได้ครับ  Cheesy Wink Smiley

ทั้งนี้ความเห็นนี้ มันก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผู้ชายคนหนึ่งที่ไม่เคยได้มีโอกาสเข้ารั้วมหาลัยเปิดโลกทัศน์อะไรมากมายค่อนข้างจะเป็นกบในกะลาเล็ก ๆ ซะด้วย ก็แค่อยากระบาย ๕๕๕ (เราเป็นคนอย่างไร เราก็เห็นโลกอย่างนั้น)   เยี่ยม

ทหารใหม่
                                                                                                            ไหว้
สู้ต่อไปครับ อยากให้ทุกคนเข้าใจหน้าที่ของตัวเองไม่ไปล่วงล้ำก้าวก่ายหน้าที่ผู้อื่นแค่นี้สังคมมนุษย์ก็เป็นสุขแล้ว

ก่อนอื่นขอให้กำลังใจกับทีมกองทัพบก ที่จะไปสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศชาติ ให้เป็นที่เกรงขามของชาติอื่นๆ ในภูมิภาคเอเชียนี้ ขอให้ประสบความสำเร็จครับ
ผมขอกล่าวถึงสิ่งที่ท่านตัดพ้อนิดนึงครับ ว่าสิ่งที่ทหารดีๆคนนึงทำนั้น มีค่ามากมายโดยไม่ต้องบอกกล่าวโฆษณาให้ใครรู้ ไม่ต้องขึ้นอยู่กับเงิน ศาสนา การเมือง หรือ สิ่งอื่นใดเพราะทหารเป็นทหารที่ใจแล้ว ทำดีก็ทำที่ใจท่านเอง อย่าให้สิ่งภายนอกไปกระทบมโนตั้งมั่นที่ดีแล้วของท่านเลย
อยากจะบอกว่า ทหารที่ดี ข้าราชการที่ดี ประชาชนที่ดี ย่อมทำสิ่งที่แตกต่าง และการกระทำนั้นไม่ว่าจะคนใด บทบาทหน้าที่ใด หากเป็นการกระทำที่ดีแล้วด้วยมโนสุจริตจริง เพื่อความสงบสุข ถูกต้อง บนครรลองที่ดีเพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ สามสิ่งนี้จึงจะประกอบเป็นชาิติไทย ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไป ชาติไทยย่อมไม่มีอีก  ชาติไทยเรามีขึ้นมาได้เป็นแผ่นดินเดียวได้ก็เพราะ ทหาร ทุกยุคทุกสมัยมาอย่างที่ท่านทราบ เริ่มจากองค์กษัตราภิมุขไทยทุกพระองค์ ก็ล้วนเป็นทหารหาญ ทั้งสิ้น  แต่ปัจจุบัน การรุกรานแผ่นดินไทยเปลี่ยนไป ไม่ใช่ยุคแห่งการยกทัพเข้าฟาดฟันกันอย่างแต่ก่อน แต่ภัยคุกคามชาติมาในรูปแบบแตกต่างมากมาย ประชาชนคนไทยอย่างเราๆ ก็ยังคงต้องพึ่งทหารที่ดี ที่พึงรักษาหน้าที่อย่างเข้มแข็ง ผมประชาชนธรรมดาก็จะเพียรทำหน้าที่ประชาชนที่ดี และคอยเป็นกองหลัง เป็นกำลังสนับสนุนการทำงานที่ดีของทหาร พวกท่านไม่ได้อยู่อย่างลำพังหรอกครับ ขอให้เชื่อมั่นเถอะครับว่า ประชาชนดีๆอีกมากมายพร้อมที่จะสนับสนุน การทำงาน ของท่านตามกำลังที่มีอย่างเต็มที่ หากกองทัพต้องการ ผมเชื่อว่า ผมและประชาชนอีกมากพร้อมที่จะไปยืนเคียงข้างท่านครับ 

ขออภัยที่ยาวไปหน่อย แต่จริงใจครับ  ไหว้
the tues
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 01:15:55 PM »

สำหรับรูปบรรยากาศการฝึกซ้อมและการแข่งขัน
อดทนรอนิดนึงครับเพราะว่าอยู่ที่นี่(ทีม)เน็ตไม่แรงครับ
abt2008
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 11:27:09 AM »

( อยากยิงใจจะขาด  แต่ไม่อาจทำได้ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:27:22 PM โดย abt2008 » บันทึกการเข้า
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 02:05:00 PM »

ช่วยเชียร์ ทีมทบ.ไทย อีกหนึ่งเสียง..ครับ.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
TENEX + R10
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 03:10:34 PM »

ความฝันอันสูงสุด

ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
คำร้อง : ท่านผู้หญิงมณีรัตน์ บุนนาค

ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ
ขอสู้ศึกทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว
ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
ขอฝ่าฟัน ผองภัยด้วยใจทะนง

จะแน่วแน่ แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติ จนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตาย หมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทอง หลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอย คอยสร้างสิ่งที่ควร
ไม่เรรวน พะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป

นี่คือ ปณิธานที่หาญมุ่ง
หมายผดุงยุติธรรม อันสดใส
ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
ยังมั่นใจรักชาติ องอาจครัน

โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่
เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ
ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทอดผองไทย...
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 04:49:12 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ  แล้ว  11 ม .ม  ใช้ยี่ห้ออะไรไปแข่งอีกครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ หลงรัก

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 06:30:26 PM »

ขอส่งกำลังใจ และ เอาใจช่วย ครับ......... เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์