๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:36:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบพกพา(ป.12)..ท่านยังอยากมีอยู่อีกหรือไม่  (อ่าน 15722 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:14:32 PM »

อีกหน่อยอาจยากกว่านี้   อายุ 40 ขึ้นไป เงินฝากประจำ 5 ล้านบาทอย่างน้อย 1 ปี  ต่อใหม่ทุก3 เดือน ...ฮา   บู่

คราวนี้จะเหลือกี่คนที่ได้ .... ยิ้มีเลศนัย

ใครคิดออกระเบียบแบบนี้ได้ ..... จะให้ช่วยคิดอ่านออกกฎ....ห้ามตดในที่สาธารณะ   คิก คิก

ผมคงโดนจับเป็นคนแรกครับพี่ธำรง  ผมชอบกินถั่วต้มครับพี่

พยานจะเบิกความว่าได้ยินเสียง หรือได้กลิ่นครับ  Cheesy

tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:31:41 PM »

อีกหน่อยอาจยากกว่านี้   อายุ 40 ขึ้นไป เงินฝากประจำ 5 ล้านบาทอย่างน้อย 1 ปี  ต่อใหม่ทุก3 เดือน ...ฮา   บู่

คราวนี้จะเหลือกี่คนที่ได้ .... ยิ้มีเลศนัย
โดนใจจริงๆครับท่าน

ใครคิดออกระเบียบแบบนี้ได้ ..... จะให้ช่วยคิดอ่านออกกฎ....ห้ามตดในที่สาธารณะ   คิก คิก

พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:28:05 PM »

พกตลอด ไม่สน

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 12:46:07 PM »

ถ้าทำได้ก็อยากทำครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 02:34:58 PM »

ถ้ารู้ระเบียบขั้นตอนกันแล้ว.....ตั้งใจจะสู้หรือจะถอยกันครับ....ขอจับเข่าถามตรงก่อน  ไหว้
มีอีก ๙ หน้า ............  จะได้ไม่เปลืองพื้นที่เวบบอร์ด ...... อีกทั้งเนตผมมันช้าจัง  Wink

ขอบพระคุณครับพี่ เซฟใว้เรียบร้อยแล้ว ไหว้

อีกไม่ช้าไม่นาน คงมีระเบียบฉบับใหม่ออกมาแทนนะครับ
เป็นผลจากการปรับเปลี่ยนโครงสร้างงานภายในสตช. ต้องมีการแต่งตั้งกันใหม่ ออกระเบียบใหม่ให้รับกัน
งานป.๑๒จะไปอยู่ที่กองบังคับการอำนวยการ กองบัญชาการตำรวจสอบสวนกลาง

ตอนนี้ติดต่อเรื่องป.๑๒ต้องไปที่ตึกกองบัญชาการตำรวจสอบสวนกลาง ถนนอังรีดูนังต์
เบอร์ติดต่อใหม่คือ 02 205 1810 และ 02 251 8218 .... ซึ่งตอนนี้มีแต่เบอร์ยังไม่ได้เดินสาย  คิก คิก

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 02:46:47 PM »

ระวังครับอีกหน่อยแม้แต่ไข่ยังต้องขอใบพกนะครับพี่ๆ

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:35:15 AM »

ระวังครับอีกหน่อยแม้แต่ไข่ยังต้องขอใบพกนะครับพี่ๆ

..... คิก คิก คิก คิก

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:03:05 PM »

ผมว่าใบพกพามันก็เท่านั้น ความจริงแค่มีใบนำพาติดรถได้ก็ยังดีกว่า แล้วก็สามารถนำติดรถไปได้ทุกที่ก็พอแล้ว เพราะว่าส่วนใหญ่พวกพี่ ๆ สมช.มักจะนำพามากกว่าพกพาซะด้วยซ้ำไป จริงไหมครับ

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:14:30 PM »

ผมว่าใบพกพามันก็เท่านั้น ความจริงแค่มีใบนำพาติดรถได้ก็ยังดีกว่า แล้วก็สามารถนำติดรถไปได้ทุกที่ก็พอแล้ว เพราะว่าส่วนใหญ่พวกพี่ ๆ สมช.มักจะนำพามากกว่าพกพาซะด้วยซ้ำไป จริงไหมครับ

เน๊อะ..  ผมก็คิดงี้แหละ เห็นด้วยนะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:27:43 AM »

ไม่จริง และไม่มีหรอกครับ ความคิดเห็นควรขึ้นอยู่กับความเป็นจริงก่อน.. นี่มันระบายความอึดอัด หรือบ่น  นะครับ  Wink 

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:50:14 AM »

ถามว่าอยากมีไหม  ตอบได้ว่า อยากมี  เพื่อให้ถูกต้องตามกฎหมาย

แต่ถ้าถามว่า จำเป็นต้องมีไหม  ตอบได้ว่า  ไม่จำเป็นต้องมี

กฎหมายเปิดช่องให้นำพาไปได้  ในกรณีมีเหตุจำเป็น   ดุลพินิจของเจ้าพนักงานตำรวจ อัยการ ศาล  จะเข้าใจความจำเป็นของผู้นำพาอย่างไร  อยู่ที่เหตุผล และข้อเท็จจริงเป็นเรื่อง ๆ ไป  เพียงแต่ผู้นำพา กระทำในสิ่งที่ถูกที่ควรตามเหตุผลของวิญญูชน และความจำเป็นของตนเองแล้ว  ผลจะเป็นอย่างไร ก็สุดแท้แต่  เพราะทำดีที่สุดแล้ว.....

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:13:46 PM »

ผมอยากทำให้ถูกต้องตามกฏหมายทุกอย่างครับ แต่กฏหมายไม่ยอมเข้าใจผมเลยจริง ๆ::004::
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:48:51 PM »

อยากมีครับ ผมคิดว่าคนที่มีปืนเกือบทุกคนอยากมีใบพกพากันทั้งนั้นแหล่ะครับ.....เพราะเวลาไปไหนเปรียบเสมือนมีเพื่อนตายไปด้วย เยี่ยม

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์