๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:57:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนแบบเจ๋งๆครับ  (อ่าน 19185 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:38:24 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ...

แหม นายสมชายพลาดกระทู้นี้ตั้งแต่แรกอีกแหล่ว เป็นเพราะชื่อผู้ตั้งกระทู้เชียว ทำให้ไม่เข้ามา... แต่เอะใจว่ากระทู้วิ่งเร็ว... ฮา...

ที่จริงคุณ"ฟอร์ด เทค ชิ ชิ" มี ID ที่ 1) รูปแบบการใช้ภาษา และ 2) บุคลิกที่ไม่เปลี่ยนไปเลยนะครับ... แปลงกายได้เสียด้วย...

"เทค-ชิ-ชิ"... ออกเสียงเร็วๆ สั้นๆ ตามสำเนียงคนญี่ปุ่นจะได้เสียงว่า"ทาเคชิ"... แปลงกายแล้วกลายเป็นไอ้มดแดง...

สวัสดีครับท่านคาเมน ไรเดอร์ V.1... ฮา
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:45:02 PM »

ไปตามอ่านกระทู้ สงครามโลกครั้งที่สอง ทัศนาหนังสงคราม และวัลคารี.....  สนุกกว่ากระทู้ สีซอ เอ้ย!! สอนน้องนี่เยอะ...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:01:07 PM »

ผมคิดว่า....ตัวอักษร....ได้ผ่านตาน้อง...คาเคชิ....เอ้ย...ไม่ใช่......ต้องน้องฟอร์ด  เทค ชิชิ  ซินะ มาแล้วจากพี่ๆหลายคนตั้งมากมาย   คิดว่าต่อไปอะไรๆคงดีขึ้นนะครับ   คิดว่าคงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นบ้างละนะ   ผมรู้ผมเข้าใจและก็เห็นใจครับ.....ว่าคนเรามันมีการผิดผลาดกันได้   แต่ถ้าเราได้แก้ไขในสิ่งผิดให้ดีให้ถูกต้องมีแต่คนยกย่องครับ.....
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 05:15:24 PM »

เท่าที่อ่านมา ผมสรุปได้ว่า ดังนี้  ใช้มั๊ยครับ
1.  ผมสามารถตั้งกระทู้ ถามได้ในสิ่งที่ผมไม่รู้(เรื่องเกี่ยวกับปืน)ใช่มั๊ยครับ
2.  ห้ามแสดงความคิดเห็นใช้มั๊ยครับ กล่าวคือ ถ้าการตอบคำถาม ต้องตอบตรงประเด็นและต้องรู้จริง ห้ามเสนอข้อคิดเห็น ห้ามพูดหยอกล้อเล่น ใช้มั๊ยครับ
3.  ผมสามารถถามหรือสนทนาในกระทู้ผู้อื่นได้หรือไม่ครับ ในกรณีที่ต้องการสนทนาเพื่อแก้ใขปัญหาต่างๆ ที่ผมไม่สามารถแก้ได้ และเห็น กระทู้นั้นๆ  ได้สนทนาเรื่องนี้อยู่พอดี (จะได้ไม่ต้องเสียเที่ยวในการตั้งกระทู้ใหม่)

ท้ายนี้อยากให้พี่ๆ ช่วยยก ข้อความของกระผมที่ไม่เหมาะสม ให้ผมดูด้วยครับผมจะได้แก้ไขตัวเองให้ดียิ่งขึ้น

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
เริ่มไปกันใหญ่แล้วที่น้องสรุปมาทั้ง 3 ข้อนี้ น้องคิดเหมือนกับว่าตัวเองถูกกีดกั้นอะไรเลยประมาณนั้น มันไม่ใช่แบบนั้น พี่ๆท่านผู้ใหญ่หลายๆท่านอธิบายจนอธิบายไม่ถูกเเล้ว
สรุปง่ายๆก็คือทุกคนก็มีสิทธิที่จะเสนอความคิดเห็น น้องสามารถตอบหรือแย้งได้ในกระทู้นั้นๆถ้าน้องคิดว่ามันถูกต้องและเรามั่นใจจริงๆ จะเป็นการดีด้วยซ้ำไป แล้วการตอบกระทู้ต้องอยู่ในกรอบของเนื้อหาของหัวข้อนั้น แล้วการตั้งกระทู้น้องก็สามารถตั้งได้แต่ขอให้เป็นเรื่องที่อ่านหรือดูเเล้วมีสาระสำคัญและเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกในเว็บบอร์ด แล้วก็เรื่องของการถาม ถามในสิ่งที่ไม่รู้ ผู้ที่ไม่รู้คือผู้ที่ไม่ผิด ถามได้แต่ขอให้ใช้ภาษาพิมพ์ที่สุภาพนิดนึงครับ ตัวอย่างก็ที่คุณ Ro@d ได้เเนะนำให้เเล้ว (สวัสดีครับ  ขอโทษครับ  ไม่เป็นไรครับ  ขอบคุณครับ)
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 05:22:04 PM »

เท่าที่อ่านมา ผมสรุปได้ว่า ดังนี้  ใช้มั๊ยครับ
1.  ผมสามารถตั้งกระทู้ ถามได้ในสิ่งที่ผมไม่รู้(เรื่องเกี่ยวกับปืน)ใช่มั๊ยครับ
2.  ห้ามแสดงความคิดเห็นใช้มั๊ยครับ กล่าวคือ ถ้าการตอบคำถาม ต้องตอบตรงประเด็นและต้องรู้จริง ห้ามเสนอข้อคิดเห็น ห้ามพูดหยอกล้อเล่น ใช้มั๊ยครับ
3.  ผมสามารถถามหรือสนทนาในกระทู้ผู้อื่นได้หรือไม่ครับ ในกรณีที่ต้องการสนทนาเพื่อแก้ใขปัญหาต่างๆ ที่ผมไม่สามารถแก้ได้ และเห็น กระทู้นั้นๆ  ได้สนทนาเรื่องนี้อยู่พอดี (จะได้ไม่ต้องเสียเที่ยวในการตั้งกระทู้ใหม่)

ท้ายนี้อยากให้พี่ๆ ช่วยยก ข้อความของกระผมที่ไม่เหมาะสม ให้ผมดูด้วยครับผมจะได้แก้ไขตัวเองให้ดียิ่งขึ้น

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
เริ่มไปกันใหญ่แล้วที่น้องสรุปมาทั้ง 3 ข้อนี้ น้องคิดเหมือนกับว่าตัวเองถูกกีดกั้นอะไรเลยประมาณนั้น มันไม่ใช่แบบนั้น พี่ๆท่านผู้ใหญ่หลายๆท่านอธิบายจนอธิบายไม่ถูกเเล้ว
สรุปง่ายๆก็คือทุกคนก็มีสิทธิที่จะเสนอความคิดเห็น น้องสามารถตอบหรือแย้งได้ในกระทู้นั้นๆถ้าน้องคิดว่ามันถูกต้องและเรามั่นใจจริงๆ จะเป็นการดีด้วยซ้ำไป แล้วการตอบกระทู้ต้องอยู่ในกรอบของเนื้อหาของหัวข้อนั้น แล้วการตั้งกระทู้น้องก็สามารถตั้งได้แต่ขอให้เป็นเรื่องที่อ่านหรือดูเเล้วมีสาระสำคัญและเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกในเว็บบอร์ด แล้วก็เรื่องของการถาม ถามในสิ่งที่ไม่รู้ ผู้ที่ไม่รู้คือผู้ที่ไม่ผิด ถามได้แต่ขอให้ใช้ภาษาพิมพ์ที่สุภาพนิดนึงครับ ตัวอย่างก็ที่คุณ Ro@d ได้เเนะนำให้เเล้ว (สวัสดีครับ  ขอโทษครับ  ไม่เป็นไรครับ  ขอบคุณครับ)

ครับ ขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:08:40 PM »

ลองอ่านดูครับ ........

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47792.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29277.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 07:14:10 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:09:21 PM »

โอย......อ่านแล้วมึนตึ๊บเลย  เศร้า
บางpostก็เหมือนว่าคุณFordจะเข้าใจ บางpostก็มีกะแนะกะแหน  ตกใจหน้าซีด

ผมว่าพี่ๆเค้าก็อธิบายบอกคุณFordตรงๆแล้วน๊ะ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:15:42 PM »

กราบขอบพระคุณท่านผู้การมากครับ..... ไหว้  อ่านเเล้วผมอายจังครับ  กิ๊วก๊าว
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:21:06 PM »

น้องรูครับ  You're talking to a wall ครับ  

พี่เจษครับ ผมก็หาคำแปลอยู่ตั้งนาน "talking to a wall" , "talking to a post" ลักษณะเดียวกันใช่ไหมครับ  ไหว้

น้องรูครับ  You're talking to a wall ครับ  

พี่เจษครับ ผมก็หาคำแปลอยู่ตั้งนาน "talking to a wall" , "talking to a post" ลักษณะเดียวกันใช่ไหมครับ  ไหว้
น่าจะตรงสุภาษิตไทยว่า " สีซอให้ใครฟัง"   Grin
ใช่ครับ ความหมายเดียวกัน  และเทียบได้กับสุภาษิตไทย
talking to a post ก็พาให้มีอีกประโยคคือ dumb as a post.
note_007
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:08:21 AM »

...เป็นน้องใหม่มาแอบอ่านเรื่อยๆ ครับ  Grin Grin Grin

อ่านแล้ว ผมนึกถึงน้องไพรัชครับผม  Grin Grin Grin

ร้านหอมกลิ่นตองแยกอ่างศิลา-เมืองใหม่ ยินดีต้อนรับครับ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:00:51 PM »

แฮ่ๆ ผมมาสังเกตการณ์เจ๋ยๆครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:10:31 PM »

ผมเชิญคุณเต๋า มาคุยในกระทู้นี้แล้ว ยังไม่เห็นเข้ามาคุยกับน้องเขาเลย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์