๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:53:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: คุณชอบอะไรครับระหว่าง ปืนลูกโม่ กับ ปืนออโตเมติกโปรดเลือกเพียงอย่างใดอย่างหนึ่ง เอาที่ท่านชอบมากที่สุด และข้อความคิดเห็นว่า ทั้งสอ  (ปิดการโหวต: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 09:35:56 PM)
ปืนลูกโม่ - 47 (30.1%)
ปืนออโตเมติก - 109 (69.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 150

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบอะไรครับระหว่าง ปืนลูกโม่ กับ ปืนออโตเมติก  (อ่าน 17107 ครั้ง)
vasana
พึ่งตนเอง และพึ่งตนเอง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:16:00 AM »

ร่วมด้วยครับ            auto
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:20:22 AM »

แนะนำเพิ่มเติมว่าให้ร้านสั่ง .50 Desert Eagle กับ .500 S&W มาทั้งคู่เลยครับ... ได้ของเมื่อไหร่อย่าลืมมาบอกในหน้าเว็บด้วยนะครับ...

หากไม่อยากคอย ลองเดินถามหา .44 Mag สักหนึ่งกระบอกก่อน เผื่อมีร้านไหนสั่งเข้ามา หรือมีใครฝากให้ร้านขายให้... เอามาลองยิงสักกล่องสองกล่อง...

เผื่อจะคลายความร้อนรุ่มลงได้... นายสมชายเข้าใจหัวอกคนรักปืนครับ... ฮา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:32:14 AM »

แนะนำเพิ่มเติมว่าให้ร้านสั่ง .50 Desert Eagle กับ .500 S&W มาทั้งคู่เลยครับ... ได้ของเมื่อไหร่อย่าลืมมาบอกในหน้าเว็บด้วยนะครับ...

หากไม่อยากคอย ลองเดินถามหา .44 Mag สักหนึ่งกระบอกก่อน เผื่อมีร้านไหนสั่งเข้ามา หรือมีใครฝากให้ร้านขายให้... เอามาลองยิงสักกล่องสองกล่อง...

เผื่อจะคลายความร้อนรุ่มลงได้... นายสมชายเข้าใจหัวอกคนรักปืนครับ... ฮา
  พี่สมชาย (ฮา)  ชั่งรู้ใจคนชอบของใหญ่ของแรงจังฮู้..... Grin Grin Grin
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:46:01 AM »

ผมชอบทั้ง 2 อย่างครับ แต่ก็เอนเอียงไปทางออโต้นิดหน่อยครับ... ไหว้ ไหว้
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:08:54 AM »

โหวตให้แล้วครับ...  Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:22:47 AM »

ตอนหันมาชอบปืนใหม่ๆ ผมอยากได้อะไรที่มันใหญ่ๆ หนักๆ แรงๆ แต่พอสัมผัสไปซักพัก... อยากได้ที่มันเล็กๆ เบาๆ ครับ...

...อ้อ... ผมชอบลูกโม่... แต่อยากได้ออโต้ครับ... Grin Grin Grin
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:47:17 AM »

Revolver ครับ ถ้าใช้อย่าง 8 นัด ก็เท่ากับ semiauto 7+1
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:42:40 AM »

สำหรับ จขกท. นายสมชายแนะนำปืนลูกซองสั้นหักลำครับ... หรือไม่ก็ปืนสั้นหักลำ แต่ใช้ลูกไรเฟิล เช่นพวก ทอมป์สัน T/C (ราคาแพง กับไม่ค่อยมีร้านสั่งของเข้ามา)...

เพราะมันแรงกว่าออโต้ที่ต้องมีระบบหน่วงเวลาปลดกลอน และแรงกว่าลูกโม่ที่ต้องมีกลไกละเอียดสำหรับหมุนโม่ครับ... นอกจากลูกโม่แรงๆกว่า .44 Mag เช่น .500 ซึ่งไม่มีใครสั่งเข้ามาขาย นอกจากนี้ลูกซองสั้นยังราคาถูกหาง่ายกว่า...

เท่าที่อ่านกระทู้เก่าๆ ของ จขกท. ไม่ได้ตั้งใจซื้อปืนใช้งานนี่ครับ แต่ตั้งใจเล่น"ของแรง"ตามประคนมีอันจะกินเงินเหลือใช้ครับ เห็นมีครบแล้วทั้ง .38, .357, .45 acp, โดยเฉพาะ STI ราคาร่วมแสนเจ็ดหมื่นบาทนี่ครับ...

นึกถึงตอนเด็กๆ...ผมมีของเล่นชิ้นโปรดคือ"บูมเมอแรง".......และมักจะออกไปเล่นตามทุ่งนาแถวบ้าน.....

"ขว้างไปยิ่งแรง ยิ่งกลับมาเร็ว".........เพลงของพี่เบริด์ครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:59:47 AM »

ผมโหวตให้เเล้วครับ.....ชอบความเรียบง่ายเวลาใช้งานของลูกโม่ครับ... เยี่ยม
       เเต่ชอบจับเเต่ออโตครับ    บู่
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:15:21 AM »

สำหรับ จขกท. นายสมชายแนะนำปืนลูกซองสั้นหักลำครับ... หรือไม่ก็ปืนสั้นหักลำ แต่ใช้ลูกไรเฟิล เช่นพวก ทอมป์สัน T/C (ราคาแพง กับไม่ค่อยมีร้านสั่งของเข้ามา)...

เพราะมันแรงกว่าออโต้ที่ต้องมีระบบหน่วงเวลาปลดกลอน และแรงกว่าลูกโม่ที่ต้องมีกลไกละเอียดสำหรับหมุนโม่ครับ... นอกจากลูกโม่แรงๆกว่า .44 Mag เช่น .500 ซึ่งไม่มีใครสั่งเข้ามาขาย นอกจากนี้ลูกซองสั้นยังราคาถูกหาง่ายกว่า...

เท่าที่อ่านกระทู้เก่าๆ ของ จขกท. ไม่ได้ตั้งใจซื้อปืนใช้งานนี่ครับ แต่ตั้งใจเล่น"ของแรง"ตามประคนมีอันจะกินเงินเหลือใช้ครับ เห็นมีครบแล้วทั้ง .38, .357, .45 acp, โดยเฉพาะ STI ราคาร่วมแสนเจ็ดหมื่นบาทนี่ครับ...

นึกถึงตอนเด็กๆ...ผมมีของเล่นชิ้นโปรดคือ"บูมเมอแรง".......และมักจะออกไปเล่นตามทุ่งนาแถวบ้าน.....

"ขว้างไปยิ่งแรง ยิ่งกลับมาเร็ว".........เพลงของพี่เบริด์ครับ....

ตอนเด็กๆ ผมก็ชอบบูมเมอแรงเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ชอบเพราะพี่เบิร์ดน่ะครับ ชอบมาก่อนหน้านั้นอยู่แล้ว อิอิ..
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:17:06 AM »

เดิมผมมีม้าหมุนครับ แล้วก็ขายไป  หันมาหาออโตเมติกโดยเฉพาะ 1911 หลังๆมาเนี่ยผมก็เกิดพิศวาทเจ้าสมิทฯ 625 JM สุดๆเลย
ตอนนี้เลยชอบทั้งลูกโม่ เยี่ยม และ ออโตเมติก เยี่ยมครับ Grin
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:22:19 AM »

ผมโหวตให้เเล้วครับ.....ชอบความเรียบง่ายเวลาใช้งานของลูกโม่ครับ... เยี่ยม
       เเต่ชอบจับเเต่ออโตครับ    บู่

ส่วน  Grinจขกท ชอบทั้งสองอย่างครับ แต่ที่ชอบที่สุดเห็นจะเป็นลูกโม่ เพราะความคลาสสิค ของมันครับ Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:28:41 AM »

สองจิตสองใจก็เลือกใช้  ลูกโม่กึ่งออโต้ซิครับ

คิก คิก

คิก คิก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:36:12 AM »

สองจิตสองใจก็เลือกใช้  ลูกโม่กึ่งออโต้ซิครับ

..............   คิก คิก คิก คิก   

อาจเรียกว่าปืนกระเทียม.. นี้ว่า   โมโต้  หรือ โตโม่  ก็ได้นะ. ครับ

ดูเหมือนในอดีต ก็มีผู้ที่ได้ออกแบบ ปืนชนิดนี้ไว้แล้ว ด้วย   ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:37:44 AM »

คิก คิก

คิก คิก คิก คิก

ยอมรับครับ ร้อนลุ่ม ลุ่มหลงจริงๆ แนะนำได้ตรงใจครับ +1
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์