๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 01:51:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนจริงก็แพงมีของจำแลงดีกว่าไหม  (อ่าน 21379 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 11:27:19 AM »

ผมหมดกับ BB ไปแล้ว 5-60,000 ตอนนี้ก็เก็บเอาไว้ออกกำลังกายในสนามแค่ 2 กระบอก คนละกระบอกกับลูก
ตอนนี้เก็บเงินเอาไว้ซื้อกระสุนจริงซ้อมยิงให้หวังผลได้ในระดับที่ผมพอใจดีกว่า เพราะค่าสนาม60(สมาชิก)+กระสุน280+
ค่าน้ำมัน100+ค่าน้ำเปล่า50+ค่ามาม่า50 นี่แค่ 2 คนกับลูกนะครับตกวันละ 540 บาทแล้ว เพิ่มตังอีกไม่กี่บาทก็ได้กระสุน
ลูกกรด 2 กล่องแล้ว ซ้อมปั้น X เอาไว้ดีกว่า   คิก คิก  หลงรัก

yoyod
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 11:35:03 AM »

ที่รักมีเพียงหนึ่ง จูบบบบ รักแท้ไม่จำแลง งอน
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 11:47:06 AM »

ถ้าเอาปืนจริง/ปลอมหรืออะไรก็ช่าง  ชี้มาทางผมล่ะก็..ไม่รู้นี่ว่าเป็นปืนปลอม

3'SF TRAINING COMPANY.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 12:17:31 PM »

คนละจุดประสงค์กันครับ..
ใช่ครับ คนละ จุดประสงค์ Grin

ของจริง = อาวุธ มีไว้ป้องกัน ชีวิตและทรัพย์สิน รวมถึง ครอบครัวอันเป็นที่รัก

ของจำแลง = บีบีกัน = มีไว้เพื่อ สันทนาการ ครับ

อย่าเอา ไปใช้ ผิด จุดประสังค์ นะครับ

ผมได้ ยิน เคส ที่ มีการนำ บีบี กัน ไปข่มขู่ คุกคาม แล้วโดน สวน ด้วยของจริงเสีย ชีวิตหลาย เคสแล้วครับ Smiley

โดยเฉพาะ พวกเอาบีบี เหน็บไว้ในรถ  พอรู้จุดประสงค์ว่าเก็บไว้ทำไม

เพื่อนผมคนหนึ่งทำ  แล้วใช้แค่ปืนอัดลมที่ซื้อตามตลาดนัด กระบอกละ ไม่กี่สิบบาท เลยด่าเข้าให้
แล้วยึดปืนใส่กระเป๋ามาเลย  ขอร้องตามหลังว่า อย่าซื้อมาใช้อีกเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

addpkt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 12:36:22 PM »

มีทั้งสองอย่างครับ มีของจริงเฉพาะที่กม.อนุญาติให้มีและมีบีบีพวกหุ่นอว.สงครามไว้ลูบๆคลำๆ แต่ปฏิบัติตามกฎความปลอดภัยของๆจริงครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 12:45:00 PM »

ผมเคยเห็นทำเลียน sig ๒๒๘ หรือบางยี่ห้อ  ที่เนียบมาก.  เลือกหาที่เหมือนของจริงสัก อันซิครับ

ไว้เป็นบัตรผ่าน ด่าน ที่ตรวจค้น  ที่เหลือเป็นกลยุทธ ไปคิดกันเอง นะครับ.  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 02:09:19 PM »

ผมเคยเห็นทำเลียน sig ๒๒๘ หรือบางยี่ห้อ  ที่เนียบมาก.  เลือกหาที่เหมือนของจริงสัก อันซิครับ

ไว้เป็นบัตรผ่าน ด่าน ที่ตรวจค้น  ที่เหลือเป็นกลยุทธ ไปคิดกันเอง นะครับ.  คิก คิก

กระรอกอย่างผมรับทราบครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 02:10:11 PM »

ไม่ใช่แฟน ทำแทนไม่ได้

ไม่ใช่แฟน ทำแทนได้ไหม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 03:06:29 PM »

..ทำได้.เหมือน.มากๆครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 03:53:12 PM »

เยี่ยม

เพิ่งเข้าใจ...

ว่าทำไมผมไม่ซื้อบีบี...

ต้องพึ่งคุณโทนมาวิสัชชนา...Cheesy
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 04:55:49 PM »

ผมนึกออกแล้วว่าจะหาปืน BB กัน ไว้ทำอะไร.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยสงสัยต้องหามาไว้สักกระบอกแล้วละครับ.....
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 05:17:03 PM »

เยี่ยม

เพิ่งเข้าใจ...

ว่าทำไมผมไม่ซื้อบีบี...

ต้องพึ่งคุณโทนมาวิสัชชนา...Cheesy

จริงด้วยแฮะ

เยี่ยม เยี่ยม
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 06:12:12 PM »

เคยถามพี่คนนึงที่เล่น BB ว่า ไม่อยากมีปืนจริงมั่งเหรอ  คำตอบที่ได้มาคือปืนจริงไล่ยิงกันมันส์ ๆ ไม่ได้  BB ไล่ยิงกันได้อย่างดีก็เจ็บ ๆ คัน ๆ ทั้ง ๆ ที่พี่แกมีตังค์ซื้อปืนได้เดือนละหลายกระบอกครับ  คนเราชอบต่างกันครับ
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 06:14:19 PM »

ผมมีทั้งสองอย่างครับ... ถึงแม้จะเป็นของเล่น แต่ตอนที่เอามาใช้สันทนาการ ผมก็ถือเรื่องกฎความปลอดภัยเช่นเดียวกับปืนจริง  Smiley
เช่นกันครับ  ผมมี ทั้ง 2 อย่างเหมื่อนกัน

ในอดีต ผมเล่น แต่ บีบี เป็นหลักครับ ผมเพื่งมีโอกาส มาเล่น ปืนจริงเมือ ปีที่แล้ว เองครับ Grin
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 06:41:33 PM »

คิดว่ายิงปืนจริงแล้วกลับไปยิงบีบี มันไม่ได้อรรถรสครับมันขาดอะไรบางอย่างไป เลยไม่ชอบบีบีครับ
สำหรับผมยิง.22lr ก็ยังรู้สึกดีกว่ายิงบีบีครับ (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ใครชอบอะไรไม่ว่ากัน)

ผมมีทั้งสองอย่างครับ... ถึงแม้จะเป็นของเล่น แต่ตอนที่เอามาใช้สันทนาการ ผมก็ถือเรื่องกฎความปลอดภัยเช่นเดียวกับปืนจริง  Smiley
เช่นกันครับ  ผมมี ทั้ง 2 อย่างเหมื่อนกัน

ในอดีต ผมเล่น แต่ บีบี เป็นหลักครับ ผมเพื่งมีโอกาส มาเล่น ปืนจริงเมือ ปีที่แล้ว เองครับ Grin
ไงละท่านเริ่มค้นพบสัจธรรมแล้วดิ อิอิ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์