๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:30:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนจริงก็แพงมีของจำแลงดีกว่าไหม  (อ่าน 21377 ครั้ง)
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:57:51 PM »

...คนละอย่างคนละประเภทกันครับ..แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นกฎแห่งความปลอดภัยก็ต้องใช้อยู่เสมอไม่ว่าปืนจริงหรือว่าปืนบีบี..
  ผมใช้บีบียาว(AK 47 กับ M16A4) ไว้ยิงฝูงนกพิราบที่มากวนที่บ้านครับ..ยิงไล่พอเจ็บๆคันๆ..ตอนแรกกะจะใช้ 452 ที่มีมาจัดการก็กลัวบาป..
  ยิงเสร็จเอาเข้าตู้โชว์สบายใจครับ...สรุปว่าต้องแยกประเภทใหัชัดเจน และระลึกอยู่เสมอว่าปืนก็คือปืนต้องคำนึงถึงกฎความปลอดภัยเป็นอันดับแรกครับ   เยี่ยมไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
GUNS N' ROSES
SERIES 70
Full Member

คะแนน 6

ปืนที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:24:02 PM »

ผมก็เล่น BB ครับ แต่ตอนนี้ฝนตกสนามเปียกไม่ได้ไปเลย Tongue ยิงแต่ปืนจริง Cheesy
ผมว่าสนุกดีนะ มันยิงใส่คนได้ วิ่งไปวิ่งมา5555 ปืนจริงมันยิงใส่ได้แต่เป้า Grin

37 ปี ผ่านไป แต่ความสวยของเธอ ไม่เคยลดลงเลย แม่ม้าใหญ่ ไกขาว
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:46:51 PM »

ของจำแลงมีกลัวจะไม่ได้ใช้นะครับ เพราะยิงบ่ตาย เอิ๊กๆๆ

logo maker" border="0
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:51:18 PM »

ผมก็เล่น BB ครับ แต่ตอนนี้ฝนตกสนามเปียกไม่ได้ไปเลย Tongue ยิงแต่ปืนจริง Cheesy
ผมว่าสนุกดีนะ มันยิงใส่คนได้ วิ่งไปวิ่งมา5555 ปืนจริงมันยิงใส่ได้แต่เป้า Grin
เล่นทั้งของจริง เล่นทั้งของปลอม ระวังจะสับสนเอาปืนจริงไปยิงใส่คนเด้อ ตกใจ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:03:50 PM »

เฮ้อ...กระทู้นี่เข้ามาผิดเวปหรือเปล่าเนี่ย ยิ้มีเลศนัย ไปไป มามากลายเป็นวิวาทะ เศร้า มากกว่าจะเป็นสร้างสรรค์นะครับ คิก คิก
ถ้าสนใจเข้าไปที่เวปนี้เลยครับ คอ bb gun

http://www.thaiairsoftgun.com/board/

รับรอง ไม่มีใครบ่นพวกคุณเลย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 03:06:51 PM โดย renold:รักในหลวง » บันทึกการเข้า
GUNS N' ROSES
SERIES 70
Full Member

คะแนน 6

ปืนที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 04:09:23 PM »

เล่นทั้งของจริง เล่นทั้งของปลอม ระวังจะสับสนเอาปืนจริงไปยิงใส่คนเด้อ ตกใจ

BB GUN ของผมเป็นปืนยาวครับ
ถ้าไม่ได้อยู่ในสนาม BB ก็ไม่เคยคิดจะเอามายิงใส่คนครับ อันตรายถ้าเข้าตานี่บอดทันที Cool

37 ปี ผ่านไป แต่ความสวยของเธอ ไม่เคยลดลงเลย แม่ม้าใหญ่ ไกขาว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 04:55:34 PM »

ไม่เห็นด้วยกับบางท่านนะครับ

ที่ตอบมาเหมือนเชิงดูถูกปืนBB

ผมก็เป็นเด็กวัยรุ่นคนนึงครับ20ปียังเรียนอยู่ครับ ผมไม่สามารถมีปืนจริงได้ครับ ก็เลยมีปืนBBไว้กระบอกนึง

เมือ่ก่อนผมลงสนามบ้างครับแต่ช่วงหลังนี้ไม่เล่นแล้วครับ เพราะเมื่อก่อนชอบโดนล้อว่า อยากเป็นทหารมาก

ก็ไปรบจริงซะเลย ไม่กล้านี่หน่า ประมานนี้ ผมก็เลยมีBBไว้แต่งแบบReal spec เพือตอบสนองกิเลสตัวเองครับ

เพราะผมชอบปืนจริงมาก แต่ด้วยอายุและวุฒิภาวะยังไม่ถึงครับ ถ้าถึงแล้วผมต้องมีแน่นอนครับ ไม่ใช่ไม่มีเงินนะครับ

(เห็นความเห็นบางท่านเหมือนจะดูถูกว่าBBกับปืนจริงราคาคนละเรื่อง ถ้าผมคิดไปเองก็ขอโทษด้วยครับ)

ทุกวันนี้ผมก็แต่งรถยนต์เป็นหลักครับ จากLancerธรรมดาเป็นEvolutionก็หลายแสนแล้วครับ

ขอบคุณครับที่รับฟัง

คงไม่มีใครดูถูกหรอกครับ... เรื่องราคานั้นถ้าเทียบกระบอกต่อกระบอก... ปืนจริงย่อมแพงกว่า BB แต่หากเทียบบาทต่อบาท... ผมว่า BB ก็ไม่ใช่ของถูกๆ นะครับ...

...ผมเองก็มี BB ครับ... แต่เอาไว้ยิงเล่นสันทนาการ... ไม่ได้เอาไว้เล่นกีฬาที่เขาเรียกว่ากีฬา BB Guns อันเป็นกีฬาที่เขาเอาปืนอัดลมกระสุนพลาสติกไปไล่ยิงกันในสนาม... เพราะไม่ว่าในมือปืนอะไร... ผมจะไม่หันปากกระบอกไปทางคนอยู่เด็ดขาด... ประเด็นที่พี่ๆ หลายๆ คนเขาให้ความเห็นไว้... ผมคิดว่าอยู่ตรงนี้มากกว่าครับ... แบบว่าผมปอด... กลัวจะติดนิสัยเอาปืนจริงยิงเพื่อนเพราะคิดว่าเป็น BB ครับ...

...คนซื้อปืนจริง... ส่วนมากซื้อเพราะจำเป็น... แต่ BB แทบทั้งหมดซื้อเพราะความต้องการครับ... ผมไม่เห็นมีใครควักเงินซื้อ BB เพราะความจำเป็นเลยซักคน... Grin Grin Grin

thanyakon
Jr. Member
**

คะแนน 5

เกิดแต่กรรม

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 05:02:10 PM »

55555ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้ โดน! ตรงความหมายเลยครับ

ทำดี เท่านั้นที่ต้องทำ
กูไม่แคร์ถ้าคนทั้งโลกจะว่าผิด
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:05:41 AM »

ผมว่ามันเสริมๆกันนะครับมีทั้งสองอย่างฝึกทั้งสองอย่าง  เยี่ยมปืนจริงฝึกยิงเป้ากระดาษฝึกต้านรีคอยล์ ส่วนเข้าสนามบีบีฝึกการเคลื่อนตัวหาเป้าฝึกการเล็งเป้าเคลื่อนที่ ฝึกหลบหลีก  การหมอบการคลาน  เยี่ยมยิ่งจะได้ผลดีถ้าจำกัดจำนวนกระสุน+อัตรารัวยิง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 12:26:54 PM »

รอปืน BB ยิงเสียงดัง รีคอยร์ น้ำหนักปืน น้ำหนักไก เท่าของจริงหรือใกล้เคียงก่อนครับ ถึงจะหาใช้ฝึกทักษะซักกระบอก
ต้องราคาไม่เกิน 5k ด้วยนะ อิอิ
อย่างนี้ผมว่าใช้ฝึกทักษะได้แน่ สมจริง

หรือว่าปืน BB แบบนี้มีอยู่แล้ว?Huh วานบอกด้วยนะ

แต่..... ปัญหาก็มีอยู่ว่า มันเหมือนจริงจนเวลาเข้าสนาม ปืน BB คงจะเสียวสันหลังกัน
เพราะไม่รู้ว่ากระบอกไหนปืนจริง ประบอกไหน BB
เปรี้ยงปร้างทุกกระบอก

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
pkkguntalk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:51:01 PM »

ผมก็มีปืนจริงแล้วครับ 1 กระบอก cz75b ยังอยากได้ BB ที่รุ่นเดียวกับของจริงครับ ถ้ามิติใกล้เคียงกัน จะได้เอามาฝึกแบบยิงเร็ว เนื่องจากใช้ของจริงกระสุนแพงครับ BB ถูกกว่ามากไว้ฝึกความคล่องตัวฝึกชักยิงเร็ว สามารถซ้อมเล่นในบ้านก็ได้เสียงไม่ดัง ปลอดภัย เดี๋ยวนี้ BB ทำเหมือนของจริงมากครับ ทั้งความสวยและน้ำหนัก,ความแม่นก็ใช้ได้ครับ ใช้ฝึกได้บ่อยๆครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์