๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:04:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่น เวลาไปซ้อมที่สนาม เคยไหมที่มีคนมาขอดูปืนแล้ว......................  (อ่าน 9306 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:07:38 AM »

...ม่ายรู้เป็นไง..เข้าสนามทีไร เห็นปืนคนอื่นสวยไปซะหมด...อยากจะไปชมใกล้ ๆ.. ไม่ได้สัมผัส ดูเฉย ๆ ก็ยังดี....Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:36:38 AM »

...ม่ายรู้เป็นไง..เข้าสนามทีไร เห็นปืนคนอื่นสวยไปซะหมด...อยากจะไปชมใกล้ ๆ.. ไม่ได้สัมผัส ดูเฉย ๆ ก็ยังดี....Cheesy

ประเภทเห็นของคนอื่นสวยเนี่ยเหมือนกันเลยคับ Grin
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 11:26:19 AM »

ไว้มีโอกาส คงได้ซ้อมยิงด้วยกันนะครับ ผมชื่อ ต้น ตัวใหญ่ๆอ้วนยิง Glock ไม่ค่อยจะแม่นครับ กำลังฝึกอยู่ มือใหม่เหมือนกันครับ
อ้างถึง
... ยินดีครับ  มือใหม่เจอมือใหม่  เหมาะครับ (ซ้อมยิงกระดาษนะครับ อย่าคิดมาก)
วันเสาร์นี้ช่วงบ่าย อาจเข้าไปครับ

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 11:43:08 AM »

ผมก็เคยครับ
เอา glock 21 ไปแข่ง speed event ก็มีคนมาขอดูแต่ไม่ได้ว่าหรือติปืนผมแต่อย่างไร แต่ผมก็ได้ถ้วยนะ
ตอนแข่ง IPSC ก็เหมือนกัน คนอื่น STI ตระกูล 1911 ทั้ง squad มีผมใช้ glock 21 คนเดียว
ทำไงได้คนมันจน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 02:15:16 PM »

แปลกครับ ผมเคยเจอแบบตรงกันข้าม
ซ้อมยิงอยู่ โดยปกติ สายตานอกจากมองเป้าของตัวเองแล้ว มักจะเลยไปมองเป้าของคนอื่น
หากคนอื่นยิงดี พอผมหมดโม่ ผมก็วางปืน แล้วถอยมาด้านหลัง (แต่ยังอยู่ในแนวยิง)
เพื่อดูการกริ๊ปปืนของเขา พอเขาหมดกระสุน เขาก็หันมามองผมบ้าง
ผมก็ชมเขาตรงๆว่ายิงแม่นจัง......
ส่วนใหญ่มักจะยิ้มเขินๆ....แล้วบอก คุณก็ยิงดีนี่ครับ...
ผมมองเป้าตัวเองแล้งวอายจััง..กลุ่มราวๆฝ่ามือเห็นจะได้.....

เขาเรียกว่าชมแบบขอไปที...หนักๆเข้าก็ชมแบบไปหลายๆที

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 02:57:20 PM »

แปลกครับ ผมเคยเจอแบบตรงกันข้าม
ซ้อมยิงอยู่ โดยปกติ สายตานอกจากมองเป้าของตัวเองแล้ว มักจะเลยไปมองเป้าของคนอื่น
หากคนอื่นยิงดี พอผมหมดโม่ ผมก็วางปืน แล้วถอยมาด้านหลัง (แต่ยังอยู่ในแนวยิง)
เพื่อดูการกริ๊ปปืนของเขา พอเขาหมดกระสุน เขาก็หันมามองผมบ้าง
ผมก็ชมเขาตรงๆว่ายิงแม่นจัง......
ส่วนใหญ่มักจะยิ้มเขินๆ....แล้วบอก คุณก็ยิงดีนี่ครับ...
ผมมองเป้าตัวเองแล้งวอายจััง..กลุ่มราวๆฝ่ามือเห็นจะได้.....

แล้วคุณซับได้เห็นปืนของเขาหรือเปล่าครับ ใหญ่หรือเล็ก สั้นหรือยาว  ขนาดของปืนก็มีผลด้านจิตรใจเหมือนกันนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 03:52:36 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กัดฟันตอบ
เห็นซีครับ ก็อยู่ในแนวยิงนี่ครับ..

ผมเป็นคนโรคจิต ใครยิงแม่นๆ มักชอบยืนดูคนยิง ตั้งกะเท้า... จรดหัว......
คือที่เริ่มจากเท้า เพราะกีฬาทุกอย่างเริ่มต้นที่เท้า

นับแต่การวางเท้า สูงขึ้นมาแนวขา สะโพก เอว ไหล่ คอ หัว..
และแขน จนถึงมือที่กริ๊ปปืน..

โชคดีที่สนามยิงปืนมักมีสุภาพบุรุษมากกว่าเพศตรงข้าม

ไม่งั้น ผมโดนข่วนหน้าไปหลายหนแล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 08:44:51 PM »

ผมก็เคยครับ
เอา glock 21 ไปแข่ง speed event ก็มีคนมาขอดูแต่ไม่ได้ว่าหรือติปืนผมแต่อย่างไร แต่ผมก็ได้ถ้วยนะ
ตอนแข่ง IPSC ก็เหมือนกัน คนอื่น STI ตระกูล 1911 ทั้ง squad มีผมใช้ glock 21 คนเดียว
ดีใจที่ได้เจอพวกเดียวกันครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 08:57:19 PM »

ผมโดนประจำครับ   เข้ามาดูแล้วบอกว่าปืนเทารัสไม่ดียังงั้นยังงี้  แถมเป็นโพลีเมอร์ปืนพลาสติก

ผมเองก็ยิงไม่ค่อยแม่น  ยิ่งพลอยให้เค้ามองด้วยสายตาดูถูกว่าปืนห่วยครับ  ได้แต่ทำใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีคนเคยบอกแล้วครับว่าถ้าจะใช้เทารัสต้องใจหนักแน่น  แต่โดนแบบเดิมๆ ทุกครั้งแน่นไม่ไหวจริงๆ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:15:22 PM »

ผมโดนประจำครับ เข้ามาดูแล้วบอกว่าปืนเทารัสไม่ดียังงั้นยังงี้ แถมเป็นโพลีเมอร์ปืนพลาสติก

ผมเองก็ยิงไม่ค่อยแม่น ยิ่งพลอยให้เค้ามองด้วยสายตาดูถูกว่าปืนห่วยครับ ได้แต่ทำใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีคนเคยบอกแล้วครับว่าถ้าจะใช้เทารัสต้องใจหนักแน่น แต่โดนแบบเดิมๆ ทุกครั้งแน่นไม่ไหวจริงๆ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
  ผมก็เคยครับ พาเทารัส 92 AFS ไปซ้อม พวกเอาปืนเกรดเอมาซ้อมเหมือนกัน  มองของเราเเล้วพูดติอย่างโน้นอย่างนี้ ปืนเทารัสไม่ดีขัดบ่อย นี่ต้องปืนเกรดเอของเค้า   ผมก็เลยพูดเเบบสุภาพลองทดสอบยิงเร็วกันดูไหม คนละ 1 กล่อง เค้าก็OK สรุป อูซี่เรือนเเสนยิงไปติดไปครับ ส่วนเทารัสเคี้ยวไปหมดกล่องครับ  จบครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:54:22 PM »

ผมขอแนะนำกฎความปลอดภัยในการยิงปืน  ให้ใส่จุกอุดหูแล้วใส่ที่ครอบหู  แล้วจะไม่ได้ยินเสียงที่จะไปทำลายระบบประสาทหู   เอ๊ะ แล้วเขาแซวปืนผมว่าอย่างไรนี้  ไม่ได้ยินเลย
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:11:21 PM »

ผมว่าต้องพูดถนอมน้ำใจกันหน่อย  ปืนราคาก็แพง  เราซื้อมาด้วยใจรักเลือกแล้ว
มาว่ามาติอย่างนั้นบอกตรงว่าไม่มีมารยาทเลย  เป็นผมก็คงบอกเขาไปตรงๆว่า
ผมเลือกกระบอกนี้เพราะว่ารักกว่ากระบอกของคุณก็แล้วกัน

SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 12:20:09 AM »

อ้างถึง
เคยครับ สนามทหารด้วย....ผมเคยเอาไอ้ตัวใหญ่ G21 ไปซ้อมยิงที่สนามแห่งหนึ่ง พอผมกำลังจะเข้าไปยิงในช่อง ได้ยิน จนท. สนาม 2-3 คน จับกลุ่มคุยกับคนที่มายิงก่อนผม ซึ่งเค้าเอาปืนเหล็กยอดนิยมมายิง (รู้สึกว่าเพิ่งซื้อมาใหม่เลยมาลองปืนกับเพื่อนอีก 2 คน รวมกับเด็กติดเป้า และคนคุมสนามเป็น 6 คน) คุยเรื่อง Glock ต่างๆนาๆ ว่าไม่ดีอย่างโน้น ปืนพลาสติก ความแม่นยำก็สู้ปืนยี่ห้อที่เค้าเพิ่งซื้อมาไม่ได้ ปืนมันคนละชั้นกัน คนละเกรด ยังไงก็สู้ปืนเหล็กไม่ได้ แล้วพูดกันอย่างดังกะว่าให้เราได้ยินด้วย....เซ็งเลยครับ

ลึกๆ คุณก็รู้ว่าพวกนั้นมันสวะ คนละคลาสกับคุณอยู่แล้ว
เลิกยิงแล้วไปจิบวุ้นชาย เลให้อารมณืดีแล้วกลับมายิงใหม่วันหลังดีกั่ว
ผมเคยเจอพวกคอกอฟล์ที่สนามไดร์ ร้ายกว่านี้อีกซื้อไดร์เวอร์มาใหม่มันหน้าด้านเอาไปลองตี ขุดดินบ้างตีทอปบ้างถลอกเลย ไอ้พวก...ไม่สั่งสอน

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 12:51:46 PM »

ผมก็เคยครับ

.....ถ้าเป็น "คุณหมอ....ดมยา"  ผมว่า  ไม่น่าจะจน  นะครับท่าน....อิอิ Wink หลงรัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 01:08:43 PM »

ผมก็เคยครับ
.....ถ้าเป็น "คุณหมอ....ดมยา" ผมว่า ไม่น่าจะจน นะครับท่าน....อิอิ Wink หลงรัก

อ้าวหลอกกันนิหน่า  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์