๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 02:42:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่น เวลาไปซ้อมที่สนาม เคยไหมที่มีคนมาขอดูปืนแล้ว......................  (อ่าน 9305 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:51:04 AM »

ผมใส่ที่อุดหูยืนยิงในช่อง ช่วงกำลังเล็งได้ยินมันพูดกันว่า CZ ปืนโหลว่ะ เลยแกล้งหันปืนมาด้วยแล้วถามมันว่าเมื่อกี้พูดอะไรนะไม่ได้ยิน Angry เห็นมันชวนกันย้ายช่องเดินหนีเลย (วันนั้นทั้งสนามไม่มีใครผมไปคนเดียว ส่วนพวกนั้นมีสองคน ส่วนจนท,สนามอยู่ในห้องจำหน่ายกระสุน อิอิ ห้ามเลียนแบบนะครับไม่ดีิ)

ด้วยความเคารพครับ

เจอเหมือนกันกับผมเลย ผมมี ซีแซด ๗๕ คอมแพค พอยิงไปได้สักพักพวกขอดู ผมก็ให้ดูพวกเลยบอกว่าซีแซดปืนไม่ดี ยิงไม่แม่น ต้องนี่เลย อีเกิ้งกระบอกละแสนกว่า แล้วน้องซื้อมาเท่าไหร่ละ ห้าหมื่นกว่าครับ  แล้วผมก็กลับเลยครับไม่อยากอยู่แล้วครับ ที่จริงนะปืนดีแต่ผมยิงไม่ได้เรื่องเองครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:53:57 AM »

ผมใส่ที่อุดหูยืนยิงในช่อง ช่วงกำลังเล็งได้ยินมันพูดกันว่า CZ ปืนโหลว่ะ เลยแกล้งหันปืนมาด้วยแล้วถามมันว่าเมื่อกี้พูดอะไรนะไม่ได้ยิน Angry เห็นมันชวนกันย้ายช่องเดินหนีเลย (วันนั้นทั้งสนามไม่มีใครผมไปคนเดียว ส่วนพวกนั้นมีสองคน ส่วนจนท,สนามอยู่ในห้องจำหน่ายกระสุน อิอิ ห้ามเลียนแบบนะครับไม่ดีิ)

ที่สนามไหนครับพี่....

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 12:43:35 PM »

Grin  ผมเอาปลอกเก่าอุดหูครับ Grin ชอบแบบไหนเอาแบบนั้น
 ถ้ามาคุยทับกันก็ไม่คุยครับเปิดตู้เย็นกินโค๊กนั่งดูเป้าปืนลูกซองดีกว่า(เอา 9mm.ไปยิง Grin Grin) ยังสบายใจกว่าครับ

Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 12:46:32 PM »

Grin ผมเอาปลอกเก่าอุดหูครับ Grin ชอบแบบไหนเอาแบบนั้น
 ถ้ามาคุยทับกันก็ไม่คุยครับเปิดตู้เย็นกินโค๊กนั่งดูเป้าปืนลูกซองดีกว่า(เอา 9mm.ไปยิง Grin Grin) ยังสบายใจกว่าครับ

พี่ยิงที่สนาม รด. แหงเลยครับ  หลงรัก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 01:01:38 PM »

เป้นคำพูด ของ ใจแคบ อวด รู้ อวด รวย อวดเก่ง ผมไม่ค่อย ใส่ใจ ผมเคยโดน ที่สนาม รด ทีนึง เอาเทารัส 92 พึ่งออกใหม่ ไปลอง ที่ช่อง15หลา เดินมายิงช่องข้างๆ ชวนคุยถามเรื่องปืน อ๋อเทารัสเหรอ อืม แล้วทำหน้ายิ้มเยาะ  หลังจากยิงเสร้จ ผมดึงเป้เข้ามา พูดกันไม่ออก X หายไปเลย ผมเลยชำเลืองมองเป้าของเค้ามั่ง อีตานั่นแทบเอากระเป๋าปืนปิดเป้าตัวเอง มีปืนแพงๆแต่ยิงห่วย แถมคุณภาพไม่สมราคา ยิงไปขัดไป ขอไม่บอกยี่ห้อนะครับ เพราะไม่ใช่ความผิดของปืน

klamplod
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 01:13:22 PM »

เอ่อ....ขอบ่นด้วยคนนะครับ วันก่อนเอากล็อก 19 คู่ใจไปซ้อมที่สนาม.... เหตุการณ์เป็นไปตามปกติจนกระทั่งซ้อมเสร็จก็เอาปืนไปล้างที่เคาท์เตอร์ ผมก็เอาของผมวางไว้เพื่อรอให้เจ้าหน้าที่ล้างให้น่ะครับ พอดีมีท่านนึงรอของเค้าที่กำลังล้างอยู่ แล้วคิดว่าคงจะว่างน่ะครับ ก็เลยหันมาหยิบปืนของผมไปดู โดยไม่บอกผมซักคำ แล้วท่านนั้นก็ชมปืนของผมให้ผมฟังว่า "กล็อกนี่ยิงดีนะ แต่ยิงไปยิงมาสู้...ไม่ได้"   อิอิ จบข่าว

BLUE ZONE 18_58
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 01:27:39 PM »

ไม่เคยเจอ อยากเจอเหมือนกัน รับรองคงไม่เอ๋อแน่ๆ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 01:37:47 PM »

ผมไม่ค่อยเจอหรอกครับ พวกค่อนแคะ น่ะ ส่วนใหญ่ ผมก็จะเผาตัวเองให้ใหม้ไปเลยครับ จะได้ไหม้เหลือให้เค้าเผา........อ๋อ ผมพึ่งมายิงครับ ปืนไม่ดีหรอกพี่ ซื้อต่อเค้ามา ไม่มีใครเล่นกันมั๊งครับ ไม่ค่อยเห็น เห็นมันถูกเลย มีปัญญาซื้อ........ ว่าแล้วก็ใส่ 15 เมตร   เนี่ยพี่ดูสิ  ยิงได้แค่นี้  ไม่ไหวครับมือมันสั่น พึ่งออกเวรดึกมา Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2006, 01:09:29 AM โดย PPM » บันทึกการเข้า

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 01:41:24 PM »

ปืนอารายก็ยิง โจรตายนะก๊าบ ยิงทีไรไม่เห็นจะหลุดเป้าหุ่นคนเลยอ่ะ  ม่ายคุยดีก่า ม่ายมีตังซื้อของแพง ....อิอิอิ

เนียนๆ ไว้
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 03:00:43 PM »

แต่ของผมสิ  ไปแข่ง Falling Plate ที่สนามร.ด.
ผมใช้เบเร็ตต้า 92FS  ขณะที่คนอื่นใช้ปืนเรือนแสน
ครูฝึกแกก็ยังทักเลยนะ
"ลุยเลย ปืนเราดีอยู่แล้ว"
แหม! กำลังใจมาเห็นๆ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 03:05:25 PM »

พวก พันธุ์นี้ อย่าไปใส่ใจเลยครับ  เราชอบในสิ่งที่เรามีก็มีความสุขแล้วครับ

อรินทราช 26
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 03:20:25 PM »

เจอบ่อยครับ หลังๆชักชินไปเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน เคยเจอพวกเอาปืนคัสต้อมกระบอกละ2แสนไปโชว์ พูดจาเสียงดังจับกลุ่มใหญ่ๆ10กว่าคน ยืนบดบังช่องยิง ชาวบ้านที่มาทีหลังเค้าก็ยิงกันไม่ได้ จะไปแจ้งเจ้าหน้าที่สนามก็ไม่ได้ เพราะเจ้าหน้าที่ก็ยืนดูปืน2แสนนั่นอยู่ในกลุ่มด้วย โดนชก ก็เลยไม่มีใครกล้าไปต่อว่า เพราะท่านๆมากันเยอะ แต่ไม่เน้นยิงเท่าไหร่ เน้นคุย คุยกันจนกลบเสียงปืน

สบายใจได้ระบายบ้างละ Grin ด้วยความเคารพครับ 
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 03:23:09 PM »

เราเคารพคนทีมี....มารยาทความเป็นลูกผู้ชายครับ......ไม่เคารพคน..ที่มีแต่เงิน แต่ไม่มีตังซื้อหนังสือ มารยาทสังคมมาอ่าน...น่าสมเพชมนุษพันธ์นี้ครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 04:05:41 PM »

Grinผมคงโชคดีครับไม่เคยเจอครับส่วนมาก ใครเอาปืนมาก็มาดู ๆ กัน บางที่พี่เขาอยากยิงปืนเราก็ขอยิง เราอยากยิงปืนพี่เขาก็ขอลอง ยิงกันไปจีบซื้อปืนฝ่ายตรงข้ามไป(ว่าใครจะใจอ่อนก่อนกัน).....แล้วก็แยกกันกลับบ้าน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 04:10:00 PM »

สวนไปเลยว่า...
ถ้าบาเร็ตต้ามันไม่ดีจริง  อเมริกามันจะเลือกเข้าประจำการทำ...อะไร
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์