๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:28:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่น เวลาไปซ้อมที่สนาม เคยไหมที่มีคนมาขอดูปืนแล้ว......................  (อ่าน 9309 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 09:59:08 AM »

ตำหนิติเตียนต่างๆ นาๆ  ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้ขอเงินคนพวกนั้นมาซื้อ

ผมใช้บาเร็ตต้า   เวลาซ้อมก็ต้องยิงเป้าถูกมั๊ยครับ   แต่ไอ้คนข้างๆ  มันชอบมาแขวะว่า   ปืนหยั่งงี้ยิงเป้าไม่ได้หรอก  มันต้องปืน...............แล้วสารยายปืนประเภทยิงเป้าปั้นxให้ฟัง   ผมได้แต่มองตาปริบๆ นึกอยู่ในใจว่า  มานเจือกอารายว่ะเนี่ย...............

ขอบอก...........ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวนะครับ   แทบทุกสนามจะต้องมีคนแบบนี้    (หรือไม่ก็นายสนาม หรือครูฝึกเองนั่นแหละ   เดินปรี่เข้ามาเชียว)

ก็ผมเป็นทหาร  ใช้บาเร็ตต้าเป็นปืนประจำกายมันผิดตรงไหน   มาซ้อมก็ต้องยิงเป้าซิฟ่ะ  ทำไมจะยิงไม่ได้    แล้วจะให้ผมซ้อมยิงข้าศึกจริงๆเหรอ     จะให้ซ้อมยิงคนจริงๆ เหรอ    ทำไมไม่มีหัวคิดกันมั่ง   

ขออีกนิด   พวกดูถูกอาณุภาพปืน   ชอบบอกว่า  ใช้ทำไม  9 มม.   ทำไมไม่เล่น 11  แรงกว่า  ใหญ่กว่า  เป็นทหารขอได้อยู่แล้วนี่ 

ก็ผมไม่อยากได้อ่ะ   ทำไมเหรอ   ทำไมคนพวกนี้มานยุ่งเรื่องชาวบ้านจริงๆ    มายิงปืนแล้วหุบๆ ปากหน่อย มันจะตายหรือไง

ผมว่า  ไม่ว่า 9 หรือ 11  ก็ยิงคนตายเหมือนกัน  ผมใช้ 9 ยิงเข้ากบาล  แต่อีกคนใช้ 11 ยิงเข้าตาตุ่ม  ใครจะรอดชีวิตจากสมรภูมิได้ก่อนกัน 

อีกทั้งลูก 11 ก็แพงกว่า  ไม่มีตังค์โว๊ยยยยย......................แค่ยิงลูก 9  ก็นัดละ 9 บาทแล้ว   ซ้อมแค่เดือนละกล่อง 2 กล่อง  เงินเดือนก็หายไปเยอะแล้ว  นี่ยังจะมายุให้เล่น 11 อีก 

เดี๋ยววันนี้จะลองไปสนาม ทอ.   (ธูปเตมีย์)   จะไปลองดูว่าชาวฟ้า  จะมีคนปากหยั่งงี้มั๊ย

ขอบ่นเท่านี้แล้วกันครับ   ขอโทษพี่ๆ ด้วยหากกระทู้ของผมมันทำให้รกบอร์ด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2006, 10:34:11 AM โดย keng_maejo(อ่านว่า เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:06:59 AM »

ผมลองกลุ่มกระสุนให้รุ่นพี่ 15 เมตร 2.5 นิ้ว ใช้ Beretta 92FS( stainless )  อย่างนี้ถือว่าปื่นแม่นไหมครับ

คำพูดไร้สาระอย่าไปใส่ใจครับ  พวกที่มาวิจารณ์ของชาวบ้านแบบนี้  ส่วนมากมีปมด้อยน้อยปมเด่น  เลยพยายามเพิ่มปมเด่น....มั้งครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:11:08 AM »

ไปยิงสนามไหนมาเนี่ยครับ ผมไม่เคยเจอแบบที่คุณเจอครับ ก็ใจเย็นๆละกันครับ นานาจิตตัง ใครพูดอะไรก็ไม่เห็นต้องสนใจ  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:18:03 AM »

เคยครับ สนามทหารด้วย....ผมเคยเอาไอ้ตัวใหญ่ G21 ไปซ้อมยิงที่สนามแห่งหนึ่ง พอผมกำลังจะเข้าไปยิงในช่อง ได้ยิน จนท. สนาม 2-3 คน จับกลุ่มคุยกับคนที่มายิงก่อนผม ซึ่งเค้าเอาปืนเหล็กยอดนิยมมายิง (รู้สึกว่าเพิ่งซื้อมาใหม่เลยมาลองปืนกับเพื่อนอีก 2 คน รวมกับเด็กติดเป้า และคนคุมสนามเป็น 6 คน) คุยเรื่อง Glock ต่างๆนาๆ ว่าไม่ดีอย่างโน้น ปืนพลาสติก ความแม่นยำก็สู้ปืนยี่ห้อที่เค้าเพิ่งซื้อมาไม่ได้ ปืนมันคนละชั้นกัน คนละเกรด ยังไงก็สู้ปืนเหล็กไม่ได้ แล้วพูดกันอย่างดังกะว่าให้เราได้ยินด้วย....เซ็งเลยครับ
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:18:32 AM »

อ่านไปอมยิ้มไปด้วยความเห็นใจแกมขำ 
อย่าถือสาเลยครับคนไม่รู้จักโต
เอามาเล่ากันขำๆดีครับ

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:19:43 AM »

อย่าคิดมากครับ
ใครจะพูดอย่างไร ก็ช่างเค้าเถอะครับ
เอามาใส่ใจ  แล้วเราก็ไม่มีความสุข  อมทุกข์ ไปทำไม
พาล ทำให้ สมาธิ ของเรา เสียไปด้วย

แค่พยักหน้า ยิ้มแย้ม  ครับ ๆ เรื่องก็จบ
เราไม่จำเป็นต้องไปต่อความยาว สาวความยืด นี่ครับ
บางคนก็รู้ บางคนก็ไม่รู้  ความชอบของแต่ล่ะบุคคลไม่เหมือนกัน
แค่ ยิ้มรับ  ทุกอย่าง ก็ แฮปปี๊   จาก ดีเทค  ( เดี๋ยว ไปขอ ค่า โฆษณา )

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:26:41 AM »

ผมก็แบเร็ตต้า คอมแพ็คพึ่งซื้อมาไม่กี่เดือนเองครับ ยิงครั้งแรกตอนพี่เอามาให้ ครั้งเดียวเลยครับ ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับคุณเก่ง นานาจิตทรามครับของข้าต้องดีที่สุดครับ
Piyawat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:30:00 AM »

มองในแง่ดี เขาคงอยากได้เพื่อนเพิ่มครับ เลยหาเรื่องถามโน่นถามนี่ จะได้รู้จักกัน  Grin

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:38:00 AM »

ตกใจ Huh Grin Grin Grin Grin Grin หลงรัก

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:43:38 AM »

ขออีกนิด   พวกดูถูกอาณุภาพปืน   ชอบบอกว่า  ใช้ทำไม  9 มม.   ทำไมไม่เล่น 11  แรงกว่า  ใหญ่กว่า  เป็นทหารขอได้อยู่แล้วนี่ 

เห็นด้วยเลยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:49:41 AM »

เคยครับ สนามทหารด้วย....ผมเคยเอาไอ้ตัวใหญ่ G21 ไปซ้อมยิงที่สนามแห่งหนึ่ง พอผมกำลังจะเข้าไปยิงในช่อง ได้ยิน จนท. สนาม 2-3 คน จับกลุ่มคุยกับคนที่มายิงก่อนผม ซึ่งเค้าเอาปืนเหล็กยอดนิยมมายิง (รู้สึกว่าเพิ่งซื้อมาใหม่เลยมาลองปืนกับเพื่อนอีก 2 คน รวมกับเด็กติดเป้า และคนคุมสนามเป็น 6 คน) คุยเรื่อง Glock ต่างๆนาๆ ว่าไม่ดีอย่างโน้น ปืนพลาสติก ความแม่นยำก็สู้ปืนยี่ห้อที่เค้าเพิ่งซื้อมาไม่ได้ ปืนมันคนละชั้นกัน คนละเกรด ยังไงก็สู้ปืนเหล็กไม่ได้ แล้วพูดกันอย่างดังกะว่าให้เราได้ยินด้วย....เซ็งเลยครับ

ไม่ต้องไปถึงสนามหรอกครับ  Grin Grin Grin บนเว็บยังพูดกันไม่หยุดเรื่องนี้ Grin Grin Grin  อย่างฟังเสียงนกเสียงกาเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:07:10 AM »

โดนบ่อยๆก็ชินครับ Grin...ผมว่าใครๆก็คงเคยโดนเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เซ็งมากๆ ก็ตอกกลับไป ซัก ครั้งสองครั้ง โดนชก  ครั้งหน้าไม่มาแล้วละ... Grin Grin

ขำๆๆ Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:18:38 AM »

ผมใส่ที่อุดหูยืนยิงในช่อง ช่วงกำลังเล็งได้ยินมันพูดกันว่า CZ ปืนโหลว่ะ เลยแกล้งหันปืนมาด้วยแล้วถามมันว่าเมื่อกี้พูดอะไรนะไม่ได้ยิน Angry เห็นมันชวนกันย้ายช่องเดินหนีเลย (วันนั้นทั้งสนามไม่มีใครผมไปคนเดียว ส่วนพวกนั้นมีสองคน ส่วนจนท,สนามอยู่ในห้องจำหน่ายกระสุน อิอิ ห้ามเลียนแบบนะครับไม่ดีิ)

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:20:43 AM »

คนพวกนี้ ถ้าคุณใช้ปืนแพงๆต่อให้ยิงไม่ดีมันยังชมครับ ปืนก็เหมือนเครื่องประดับอย่างนึงสำหรับคนที่มองแต่รูปทรัพย์ภายนอก คำพูดที่เจอประจำ
ปืนคาร์เอ็มเคเก้า/ปืนเล็กซ้อมยิงมากจะพังนะ
ปืนกล็อก/ยิงลูกซ้อมมากลำกล้องพังนะ
คิมเบอร์/โครงอัลลอยด์ยิงให้พอรู้ก็พอยิงมากโครงพัง
 ถ้าคุณใช้ปืนราคาแสนขึ้นแค่เปิดกระเป๋าฏ็จะได้ยินว่า ปืนดี สุดยอด แม่นสุดๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:44:42 AM »

หลงรัก

เราต้องใช้วิกฤติ(ให้อ่านว่า วิ-กริด 5 5) ให้เป็นโอกาศใช้เรื่องพวกนี้นำมาฝึกสมาธิตัวเองครับ นิ่งมากๆ ใจเย็น อย่าไปสนใจกับบุคคลที่ดูถูกคนอื่น หลีกให้ไกลๆครับ บุคคลเหล่านี้ หรือประเภทนี้ ส่วนตัวผมจะไม่ยุ่ง ไม่สุงสิง ไม่สนใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์