๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 06:01:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โพลิเมอร์ VS เหล็ก VS สแตนเลสน์ คุณเลือกอะไร...  (อ่าน 13970 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 02:52:08 PM »

ไม่ลองไม่รู้ครับ ผมเองก็เคยไม่ชอบโพลิเมอร์ ทั้งๆที่ไม่เคยลองยิงสักนัด พอมีโอกาสได้ซื้อหามาใช้
เริ่มเห็นความดี เลยซื้อเกือบครบทุกค่ายที่ผลิต กล๊อก สมิธ สปริงฟิล HK

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:59:55 PM »

ไม่ลองไม่รู้ครับ ผมเองก็เคยไม่ชอบโพลิเมอร์ ทั้งๆที่ไม่เคยลองยิงสักนัด พอมีโอกาสได้ซื้อหามาใช้
เริ่มเห็นความดี เลยซื้อเกือบครบทุกค่ายที่ผลิต กล๊อก สมิธ สปริงฟิล HK

รบกวนถามพี่เสือใบ(boon) หน่อยครับ
สปริงฟิล เอ็กซ์ดี9 สีเขียวมะกอก ตัวจริงสวยขนาดไหนครับ และบทวิพากษ์วิจารณ์รุ่นนี้ทางโน้นเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
perfect46
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 04:09:52 PM »

เลือกทุกอย่าง (ถ้ามีเงินซื้อจะเก็บทุกยี่ห้อเลย)ครับ Grin Grin
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 07:20:36 PM »

สำหรับ.ผม...เรื่องจริงผ่านจอ
              ผมและเพื่อนนั่งร่วมวง(ดื่มและทานอาหาร)  เพื่อนคนหนึ่งกินไก่ย่างมือเปื้อนไก่ย่าง  ควักปืนออกจากเอว
เอาวางข้างตัว   เป็นปืนโพลิเมอร์ยอดฮิต  ปรากฎว่าเจ้าสุนัขตัวโปรดแทะด้ามปืนโดยเจ้าของปืนไม่รู้ตัว   ปืนเป็นรอย
เขี้ยว  ไม่เสียหายมาก แต่มันเสียความรู้สึกครับ
               ฟันธง......ปืนเหล็ก.....เป็นคำตอบ......สุดท้าย.......(ฮา....ไม่....ออก....ครับ)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:06:55 PM »

สำหรับ.ผม...เรื่องจริงผ่านจอ
              ผมและเพื่อนนั่งร่วมวง(ดื่มและทานอาหาร)  เพื่อนคนหนึ่งกินไก่ย่างมือเปื้อนไก่ย่าง  ควักปืนออกจากเอว
เอาวางข้างตัว   เป็นปืนโพลิเมอร์ยอดฮิต  ปรากฎว่าเจ้าสุนัขตัวโปรดแทะด้ามปืนโดยเจ้าของปืนไม่รู้ตัว   ปืนเป็นรอย
เขี้ยว  ไม่เสียหายมาก แต่มันเสียความรู้สึกครับ
               ฟันธง......ปืนเหล็ก.....เป็นคำตอบ......สุดท้าย.......(ฮา....ไม่....ออก....ครับ)
เพื่อนมีสาเหตุอะไรครับ ถึงต้องเอาปืนออกจากเอวมาวางข้างตัว ในขณะนั่งกินอาหาร และทั้งๆที่มือเปือน
แล้วเพื่อนที่นั่งรวมวงไม่มีใครเห็นเลยหรือครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:14:38 PM »

ถ้าความทรหดทนทานของปืน  ผมว่าเหล็กแน่นอนกว่า

แต่ถ้าทนนาน   อาจจะใช้ตัวช่วยอย่างอื่น

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:20:01 PM »

ที่มีมาให้เลือกทั้ง 3 ข้อ ผมชอบหมดเลยครับ

ถ้ามีข้อ 4 เป็น อัลลอย ผมคงเลือก ข้อ 4 ครับ

( แต่ดันไปชอบปืน ซิก-ซาวเออร์ เวรกรรม )

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 01:12:56 AM »

โพลิเมอร์ VS เหล็ก VS สแตนเลส
ผมชอบสามอย่างรวมกัน

liger
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Gun Is My Body And My Body Is Gun

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:32:22 AM »

ชอบเหล็กครับ Classic ดี

ถ้าคุณเป็นคนดี ปืนของคุณก็จะเป็นเด็กดี และมอบพลังให้คุณ ปกป้องคนดีจากคนไม่ดี
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:09:57 AM »

สแตนเลส - เหล็ก - โพลิเมอร์ ...ตามลำดับครับ... เยี่ยม
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:39:48 PM »

ชอบหมดทุกข้อครับ แต่ถ้าเอาแค่หนึ่ง เป็นโพลิเมอร์ครับ ดูแลรักษาง่ายที่สุดแล้วครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:45:36 PM »

เหล็กครับ  อื่นๆไม่เคยใช้   ชอบ+รักเหล็ก

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:47:39 PM »

โพลิเมอร์ไม่เหมาะกับลักษณะงานผมด้วยครับ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 02:39:29 AM »

ขุดกระทู้ปี 2006 ขึ้นมาเลย  Cheesy
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 04:52:05 AM »

ชอบสเตนเลสนะครับ แต่ต้องระวังน้องหนิมชอบ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์