๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:50:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน .22 lr แบบใด ยี่ห้อใดมีความรุนแรงมากที่สุด  (อ่าน 33556 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 09:28:38 AM »

มันก็สุดแล้วแต่เวรแต่กรรมครับ ส่วนตัวผมไม่แคร์ว่าจะเกิดอะไรขึ้นมันเป็นเรื่องของอนาคต ทุกอย่างที่ทำไปพร้อมที่จะชดใช้ แต่ผมอยากให้ท่านคิดอย่างนึงว่า เวลามีคนร้ายบุกเข้ามาเพื่อหมายปองชีวิตท่านโดยที่ท่านมีปืนอยู่ในมือผมอยากทราบว่าท่านจะปริดชีวิตเขาคนนั้นไหม ท่านคงไม่ปล่อยให้เขาเอาชีวิตเพียงเพราะท่านกลัวบาปหรอกนะ หมาที่เที่ยวออกมากัดคนนอกบ้านเจ้าของเขาจะรับประกันได้ไหมว่ามันไม่บ้า แล้วไอ้ตัวที่มันกัดคนในครอบครัวท่านเกิดเป็นบ้าขึ้นมาท่านจะทำอย่างไร ผมก็เลี้ยงหมาครับรักมันมากด้วยและผมไม่เคยปล่อยให้มันกัดคนโดยเด็ดขาด เพราะมันหมายถึงความรับผิดชอบขอเรา เหมือนกับลูกเราไปแกล้งคนอื่นเราก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบในการกระทำของลูกเราใช่ไหมครับ
อ่านให้เข้าใจ , อ่านให้ซึ้ง เสียก่อนนะครับคุณ too218 อย่าพึ่งหลงประเด็น... ถ้ายังไม่เข้าใจ โทรฯหาผมได้ 01-8522804 การัณย์
Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
too218
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 10:05:44 AM »

ต้องขอโทษทุกท่านที่ผมอาจเขียนรุนแรงไปนิดนะครับ เพราะผมมีประสบการณ์ที่ไม่คอยดีเกี่ยวกับหมากัดคนนะครับ คือ อาผมเสียชีวิตเพราะ หมาที่เจาของเลี้ยงไว้กัดเอาโยที่เจ้าของเค้าก็รู้ว่าหมาเป็นบ้าแต่ก็ไม่บอกให้อาผมรู้จนกระทั่งมันกัดอาผมแล้วนานกว่าจะไปรักษา พออาการกำเริบถึงรู้ว่าหมาตัวนั้นเป็นบ้า สายครับ...จะเอาผิดกับเจ้าของยังไงในเมื่อหมามันตายเกือบ 2 เดือน หลักฐานก็ไม่มี  ผมไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้กับคนอื่นครับ เราไม่รู้ว่ามันบ้าหรือเปล่า แค่อยากให้ระวังครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 10:53:14 AM »

ถ้า หมากัด มีเจ้าของ ก็ต้องพิสูจน์ ว่า มีการไปฉีดยา หรือ ใบตรวจสุขภาพครับ
ไม่มี ก็ต้องแจ้งความ เป็นหลักฐาน แล้ว ขอความร่วมมือ นำหัวส่งตรวจพิสูจน์ว่ามีเชื้อ หรือไม่
ส่วนมาก ถ้าเจ้าของ ไม่มีใบตรวจ ก็ต้อง ยิงครับ อย่าปล่อยจน แสดงอาการ ตัวแข็ง เดินเปะปะ น้ำลายยืด
เจ้าพวกนี้ เห็นเดินแข็ง ๆ กระโจนทีเดียว ถึงตัวนะครับ ระยะ ไม่เกิน 2 เมตรเนี่ย
ยังดีหน่อย ที่เดี๋ยวนี้ ยังมีทางเลือก ไม่ต้องฉีดรอบสะดือ   สมัยผมใช้
ฉีดเข้ากล้ามแทน แต่ค่าเข็มแพงกว่ามาก
ประมาณ 600 บาท  ต่อเข็ม  ครบคอร์ส รวมกระตุ้น  รู้สึกจะ 5 เข็ม ถ้าจำไม่ผิด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 10:58:11 AM »

เข้าใจความรู้สึกของคุณ too 218 ครับ เพราะแม่ของเพื่อนผม 2 คน ก็ตายเพราะถูกหมาที่มีเจ้าของกัด กว่าจะรู้ว่าหมาเป็นบ้า ก็สายไปแล้วท่านทั้ง 2 คน เสียชีวิตตามหมาไป แล้วไปแจ้งความเอาผิดกับเจ้าของหมาเขาบอก ไม่รู้เรื่องไม่ใช่หมาเขา เลยตายฟรีเลย เรื่องอย่างนี้ใครไม่เจอกับตัวก็ เข้าใจได้ยากครับ โดยส่วนตัวผมเคยเลี้ยงหมาพันธุ์ เยอรมันเชพเพิท มาเหมือนกัน เป็นหมาที่ฉลาดฟังที่เราสั่งรู้เรื่อง แต่เราต้องเลี้ยงเขาแบบเอาใจใส่ คอยสอนเขา ไม่เคยมีประวัติกัดใครตลอดอายุขัยของมัน เพียงแต่ตอนพกออกข้างนอกก็จูงหน่อยเพื่อความไม่ประมาท แต่เจ้าของหมาตัวที่กัดผมนี่พี่แกปล่อยแบบวิ่งไปทั่ว แบบถนนในหมู่บ้านเป็นของมันคนเดียว กัดคนแล้วกัดคนอีก ก็ไม่สนใจแก้ไข ยังคงปล่อยเรี่ยราดตามเดิม ขนาดผมบอกว่าถ้ามีกัดผม หรือคนในครอบครัวผม ผมจะแจ้งความดำเนินคดีถึงที่สุด หรือไม่ก็หมาของเขาต้องตาย เขายังคงเฉยเมย ปล่อยหมาแบบเดิม ไปกัดผู้หญิง แล้วก็กระโจนเพื่อกัดผมอีกครั้ง แต่บังเอิญผมขี่จักรยานเร็วมันตามไม่ทัน ยังไงเสียผมก็คงไม่ยิงมันแล้ว มันเกินกว่าเหตุ และผลกระทบจะกลับมาหาตัวเรา ( ในทางกฏหมาย ) คงต้องหาทางออกที่ยึดสันติมากที่สุด ทุกวันนี้ทั้งคนหนุ่ม-สาว ทั้งผู้เฒ่าผู้แก่ เวลาเดินหรือวิ่งออกกำลัง ก็ต้องถือไม้บ้าง แป๊บบ้าง เพื่อป้องกันตัวจากหมาตัวนี้ เวลาเจ้าของหมาตัวอื่น ๆ จะปล่อยหมาของตัวเองออกมาเดินเล่น มาถ่าย ก็ต้องคอยระวังว่าไอ้เจ้าตัวการนี่ออกมานอกบ้านหรือเปล่า ถ้าออกมาก็ต้องรอให้มันเข้าบ้านก่อน เพราะกลัวว่าหมาของตัวเองที่ตัวเล็กกว่าจะโดนกัดเอา ที่เขียนมาทั้งหมดนี่ไม่ได้หวังว่าจะให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ เห็นด้วยกับผม แต่ต้องการให้ทราบว่าหลายคนในหมู่บ้านเดือนร้อน เพราะเจ้าของหมาตัวนี้ ผมเคยไปคุยแบบเป็นกิจลักษณะกับเจ้าของหมาแล้ว เขาก็รับคำ แต่ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย จะว่าไปแล้วไอ้เจ้าของหมานี่แหละตัวแสบ มันน่าไหมล่ะ
too218
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 11:01:23 AM »

มันก็สุดแล้วแต่เวรแต่กรรมครับ ส่วนตัวผมไม่แคร์ว่าจะเกิดอะไรขึ้นมันเป็นเรื่องของอนาคต ทุกอย่างที่ทำไปพร้อมที่จะชดใช้ แต่ผมอยากให้ท่านคิดอย่างนึงว่า เวลามีคนร้ายบุกเข้ามาเพื่อหมายปองชีวิตท่านโดยที่ท่านมีปืนอยู่ในมือผมอยากทราบว่าท่านจะปริดชีวิตเขาคนนั้นไหม ท่านคงไม่ปล่อยให้เขาเอาชีวิตเพียงเพราะท่านกลัวบาปหรอกนะ หมาที่เที่ยวออกมากัดคนนอกบ้านเจ้าของเขาจะรับประกันได้ไหมว่ามันไม่บ้า แล้วไอ้ตัวที่มันกัดคนในครอบครัวท่านเกิดเป็นบ้าขึ้นมาท่านจะทำอย่างไร ผมก็เลี้ยงหมาครับรักมันมากด้วยและผมไม่เคยปล่อยให้มันกัดคนโดยเด็ดขาด เพราะมันหมายถึงความรับผิดชอบขอเรา เหมือนกับลูกเราไปแกล้งคนอื่นเราก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบในการกระทำของลูกเราใช่ไหมครับ

ต้องขอโทษทุกท่านที่ผมอาจเขียนรุนแรงไปนิดนะครับ เพราะผมมีประสบการณ์ที่ไม่คอยดีเกี่ยวกับหมากัดคนนะครับ คือ อาผมเสียชีวิตเพราะ หมาที่เจาของเลี้ยงไว้กัดเอาโยที่เจ้าของเค้าก็รู้ว่าหมาเป็นบ้าแต่ก็ไม่บอกให้อาผมรู้จนกระทั่งมันกัดอาผมแล้วนานกว่าจะไปรักษา พออาการกำเริบถึงรู้ว่าหมาตัวนั้นเป็นบ้า สายครับ...จะเอาผิดกับเจ้าของยังไงในเมื่อหมามันตายเกือบ 2 เดือน หลักฐานก็ไม่มี  ผมไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้กับคนอื่นครับ เราไม่รู้ว่ามันบ้าหรือเปล่า แค่อยากให้ระวังครับ

มาแล้วครับ ตัวจริงเสียงจริง  พอดีหยุดใช้เครื่องมา 2-3 วัน เห็นมีชื่อผมขึ้นบนบอร์ดสงสัยมีผู้หวังดีครับ ต้องขอให้ทุกท่านเข้าใจผมนิดนึงนะครับ เครื่องนี้ PM นี้ เป็นเครื่องของโรงเรียน เป็นห้องคอมพิวเตอร์ มีประมาณ 25 เครื่อง ต่อห้อง นานๆผมถึงจะขึ้นมาใช้สักครั้ง โดยผมจะเขียนรหัสผ่านล็อกอิน ไว้บนโต๊ะ ดังนั้นอาจมีเด็กเข้ามาใช้หรือผู้ใช้เครื่องบางท่านลงชื่อผมเข้ามาใช้แล้วเขียนคำไม่สุภาพต้องต้องขออภัยแทนเขาเหล่านั้นด้วย เห็นมีคนตอบกระทู้นี้เยอะเลยเข้ามาดูจ๊ะเอ๋กับชื่อตนเองเลยต้องบอกซักหน่อยครับ ผมเข้ามาเว็ปนี้เพราะต้องการหาซื้อปืนตัวใหม่ครับมาแทนตัวเก่าครับ เพิ่งจะเข้ามาได้ไม่นาน ตอนนี้ผมใช้ .22 เออมาร์ อยู่มันเก่าเลยจะหาตัวใหม่มาแทน ท่านผู้ใดไม่อยากเก็บบอกบ้างนะครับ ส่วนเรื่องกระสุนที่จะหาแรงๆเพื่อจะฆ่าหมาแค่ตัวเดียวผมว่าไม่จำเป็นครับ กระบองตันๆ ยาวสัก1.5 เมตรก็เหลือเฟือครับ
too218
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 11:13:38 AM »

แต่ถ้าเจ้าของเขาไม่ดูแลหมาเขาให้ดี อันนี้ก็ต้องมีเตือนกันบ้างครับแต่ก่อนเราจะทำบอกเขาสักนิดว่าเราเดือดร้อนผมว่าคนไทยเหมือนกันน่าจะคุยกันรู้เรื่อง
ฝากถึงคุณ OKZ  วันนี้ผมไม้ได้เอาโทรศัพท์มาครับ ว่าจะโทรไปเรื่องที่คุยไว้ ยังไงเดี๋ยวตอนเย็นโทรไปหาครับ
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 11:28:47 AM »

แค่หมาตัวเดียว  อย่าใช้ปืนเลย 

ยาเบื่อเถอะ  จับมือใครดมไม่ได้ แอบๆโยนให้
ใช้ปืน หากคนเห็นเค้าเอาเรื่อง ยิงปืนในที่ชุมชนจะยุ่งยากเป็นคดีความ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 12:20:03 PM »

แอบโยนก็ไม่ใช่ง่ายๆนะ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
too218
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 12:57:14 PM »

คุณ okz น้องคุณไม่รับโทรศัพท์ผมเมื่อวาน ทำไงดีครับ
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 06:31:01 AM »

บางที่เหตุเกิดขึ้นแล้วเราไปทำทีหลังบางท่านคิดว่าไม่สมเหตุผล  ผมเคยมีประสบการณ์ครับ ผมเดินกลับบ้านต้องผ่านหน้าบ้านนี้ทุกวัน มันก็ออกมาเห่าแต่ไม่เคยกัดผมก็เดินเหมือนไม่สนใจมันไม่ยึกยักหันหน้าหันหลัง แต่บังเอิญวันนึ่งไม่รู้มันไปกินดีที่ไหนมากันผม ผมเลยหันไปซัดด้วย .22 ลูกโม่ เจอลูกวินหัวแดงไปน่าจะเข้ากลางลำตัวเพราะมันกันแล้วกำลังกลับตัววิ่งหนี ร้องครับ วิ่งแนบไปแช่น้ำในท้องล่อง แล้วก็ตาย เดินเข้าไปบอกเจ้าของเค้า เค้าก็พูดไม่ออกแถมยังเอารองเท้าแตะมาตีที่แผลผมที่ถูกกัดอีก...เป็นเหตุซึ่งหน้าครับ ....

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 06:58:50 AM »

ไม่ต้องแอบโยน
อุ๊ย..ตก
พอ แล้ว
   หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Longth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:02:22 AM »

ผมเจอครับ ที่หน้าบ้าน  หมากับเจ้าของนักเลงพอๆกัน  ก้ไปคุยครับว่าหมานิสัยไม่ดี ให้อบรมหรืออย่าปล่อย เจ้าของไม่เชื่อ ผมก็เลยบอกไปว่า ถ้ากัดใคร หรือทำอันตรายใครผมยิงนะ  บังเอิญผมมีลูกเล็ก อายุ 3-4 ขวบ กลัวจะถูกทำร้าย เจ้าของบบอกว่ามันไม่กัดใคร แต่ผมแล้วถ้ากัดล่ะ  ลูกผม คนในบ้านผม จ่ายตังค์ผมนะ  ยิ่งถ้าเป้นลูกผม ผมเอาตายนะ  เขาก็บอกว่าถ้าทำใคร เอาเลย  เมื่อเจ้าของบอกเช่นนั้นก้ไม่มีปัญหาครับ  เย็นวันหนึ่งใกล้ๆคำ  เจ้าหมาตัวปัญหาก็มาครับ  452 พร้อม ด้วยลูกชาย คือ CCI Std ครับ ก้รอดักพร้อมอยู่แล้ว ระยะประมาณ 30 เมตรนี่ไม่น่าพลาดครับ แต่เมื่อยกขึ้นเล็ง....ผมไม่ยิงครับ มันเห็นภาพว่า  ถ้าถูกยิง คงเลือดไหล ร้องและดิ้นทรมาน แล้วก็ตาย มันรู้สึกหดหู่ใจครับ..ใจมันไม่อยากทำบาป....แต่ผมก็ลั่นไกนะครับ เป้าหมายแทนที่จะเป็นหัว  หรือรักแร้แดงกลับเป็นใบหูครับ  ร้องเหมือนกัน แล้ววิ่งสุดชีวิตครับ.....หลังจากนั้นมาพบก็ไม่พบหน้ามันอีกเลย  เพราะเจ้าของไม่กล้าปล่อยกลัวผมยิงจริงๆ แต่หลังจากนั้นไม่นานก็ทราบข่าวว่ามันเสียชีวิต เพราะลูกชิ้นครับ(ผสมแลนเนต)  ใครๆในหมู่บ้านก้บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ผมคงเบือ  แต่ผมบอกว่า เบือมันน่าจะยุ่งยากกว่าลูกปืนสักนัดซึ่งมันสะใจดีกว่าเยอะเลย  ผมให้ชีวิตมันไปแล้วก็หมายความว่าผมไม่ฆ่ามัน  แต่ที่มันตายก็คงเป็นเวรกรรมของมันที่ก่อเวรไว้เยอะ และเป็นเวรกรรมของเจ้าของมันที่เตือนแล้วไม่เชือ....แต่ผมก็ดีใจครับที่ผมไม่ได้สรางบาปไว้กับหมาเ-วๆตัวหนึ่ง
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 01:42:32 AM »

ในกรณีหมากัดคน ผมเคยครับ กัดตอนกลางวันเลย โดนหลายคนด้วย  วิธีของผมคือ นำเอากระสุนธรรมดามาตัดหัวตะกั่วออกครึ่งหนึ่ง แล้วเจาะรูกลาง ยิงในระยะเกือบๆ 150 เมตรจาก CZ 452 ติดกล้อง 3-9 บริเวณ แร้แดง จะเห็นเฉพาะแผลเข้าเท่ารูหัวตะกั่วเท่านั้นครับ(ไม่ทะลุแน่นอน)ที่สำคัญมันไม่ร้องด้วยครับ การันตีได้เลย ผมลองมา 3-4 ครั้งแล้วเหมือนกันหมด

เมื่อ 3 ปีโดนหลังอานหางดาบแถวบ้านโดดใส่พอดีเจ้าของปล่อยมาเดินซึ่งนานๆทีเค้าจะปล่อยออกมาเพราะมันดุมาก   ผมก็ซวยค่ำๆมองไม่เห็นเดินผ่านพอดีมันโดดกัดอยู่ 3 ครั้งก่อนที่เจ้าของจะมาล๊อคคอเข้าบ้านไป   โชคดีหรือผมหลบเก่งก็ไม่ทราบกัดไม่โดนตัวโดนแต่ถุงของที่พึ่งซื้อมาเบียร์แตกไป 2 ขวดขนมกระจายเต็มพื้นเจ้าของเค้าเอาหมาเข้าบ้านไปแล้วก็ไม่ได้ออกมาว่าไร  ผมก็ฉุนๆเข้าบ้านไปดึกๆนึกสนุกอยากสั่งสอนก็หั่นหัวกระสุนเล่นคล้ายๆคุณนี่แหละครับ  แต่ผมถอดหัวเอาดินออกประมาณ 2/3 ด้วย  รู้ว่ายิงยังไงก็ไม่เข้าครับทอสอบยิงหมอนใกล้ๆยังไม่เข้าเลย 

ว่าแล้วบรรจุใส่ 10/22 ปุ๊ประยะประมาณ 40 ม. ยิงแป๊ะ หมาร้องเอ๋งสะใจนิดๆ  พอตอนเช้าปรากฎว่าหมาตายครับคนแถวบ้านบอก   ตกใจหน้าซีดเจ้าของปักใจว่าผมเป็นคนเล่นมันแน่ๆเอาไปให้หมอชันสูตรตั้งแต่เช้า   สายๆกลับมาหมอคาดว่าคงโดนตะขาบหรือตัวอะไรกัดตายเพราะมันมีแผลเป็นตุ่มช้ำเลือดซิบๆอยู่กลางหลัง (ตรงที่เล็งนั่นแหละ)  บู่ รอดตัวไป  ความจริงคือไม่ได้ตายเพราะกระสุนหรอกครับแต่มันหัวใจวายตายเพราะตกใจ  ผมก็รู้สึกแย่ด้วยเพราะไม่ได้อยากจะฆ่ามัน  ถือเป็นบทเรียนเลยว่าอย่าแกล้งหมาแบบเจ็บๆโดยเฉพาะใช้ปืนจริง 

ถ้าใครจะสั่งสอนหมาผมแนะนำ m4 bb ดีกว่าครับ  ถ้าเป็นปัญหามากต้องเอาให้ตายก็กระบอกล่างไม่ก็ยาเบื่อไปเลย 555
แต่อย่าทำบาปได้น่ะดีที่สุด

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 09:57:04 AM »

ครับพี่ yod ต้องเด็ดเดี่ยวเด็ดขาด

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 06:35:48 PM »

โหกระทู้ถามความแรงลูกกระสุน .22 อ่านไปอ่านมากลายเป็นเรืองยิงหมาดุๆ งั้นขอร่วมแจมด้วยคน แถวบ้านผมมีคนเลี้ยงบางแก้ว แต่คนเลี้ยงปล่อยแบบไม่สนใจให้วิ่งไปทั่ว มันดุเลยกัดคนไปทั่ว เลยเจอคนในซอยซัดด้วย .22 นี่แหล่ะ ไม่รู้ลูกไรแรงสูงขนาดใหน แต่เค้ายิงที่ขาให้พิการ ยิงขาให้เดินไม่ได้ ได้ผล มันไม่กล้าออกจากบ้านมาอีกเลย เป็นวิธีที่ไม่ตายไม่บาป แถมแก้ปัญหาไปกัดคนได้ แต่จะยิงคงต้องระวังคนรอบข้างด้วย เดียวจะต้องไป ห้องกง 
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์