๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 12:53:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน .22 lr แบบใด ยี่ห้อใดมีความรุนแรงมากที่สุด  (อ่าน 33558 ครั้ง)
kea2
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 09:18:04 AM »

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ผมเป็นมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ เห็นเขาว่าต้องเป็นลูกหัวเคลือบทองแดง ของวินเชสเตอร์ จริงใหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 09:26:25 AM »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ขอถามเพิ่มเผื่อมีผู้รู้มาตอบ กระสุน.22ของGECO ทั้งกล่องเขียวและแดงเคลือบอะไรที่หัวกระสุนไว้ทำไมลื่นจังเลยครับเลอะมือดีจัง ข้อดีคืออะไรครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 09:27:56 AM »

ลูกไฮเปอร์ทั้งหลายครับ... อาทิเช่น  Stinger, Yellow Jacket ... ส่วนอันไหนเป็นที่สุดนั้น... ผมตอบไม่ได้ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 10:01:37 AM »

Stinger  แรงสุด เพราะ ดินขับ มากกว่าเค้า หน่อยนึง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Luther
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 10:09:58 AM »

ถ้าความเร็วน่าจะเป็น ควิกช๊อก นะครับ ส่วนตัวผมเลือก S&B ความเร็วมาตรฐาน แล้วนำหัวมาผ่าเป็นเครื่องหมาย +  ทำให้ได้อำนาจหยุดยั้งเพิ่มขึ้น  ปล.ให้ยิงกับเป้าหมายขนาดใหญ่ (เป็นเทคนิคส่วนตัว)

ลูกพระบิดาตานี
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 11:43:28 AM »

ถ้าความเร็วน่าจะเป็น ควิกช๊อก นะครับ ส่วนตัวผมเลือก S&B ความเร็วมาตรฐาน แล้วนำหัวมาผ่าเป็นเครื่องหมาย + ทำให้ได้อำนาจหยุดยั้งเพิ่มขึ้น ปล.ให้ยิงกับเป้าหมายขนาดใหญ่ (เป็นเทคนิคส่วนตัว)

แล้วเทคนิคนี้ใช้กับ 9 มม.ได้หรือเปล่าครับ?

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 04:02:37 PM »

-เค้าว่า CCI Stinger นี่แหละสุดยอดความแรงเลย แต่ผมไม่เคยยิงเคยยิงแต่ Yellow Jacket ตราแตน เป้าที่เป็นมะเขือเปราะนี่ระเบิดกระจายเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยเลยครับ เมล็ดสาดไปทั่วแทบหาชิ้นดีไม่เจอ
-ลูกไฮเปอร์ ฯ พวกนี้แรงอย่างเดียว ความแม่นยำสู้ลูกหัวดำไม่ได้เลย ผมยิงตราแตนไปกล่องเดียวก็เลิกเพราะมีคนบอกว่าเกลียวจะพังซะหมด แต่เซียนอีกคนบอกว่า โถ..ปืนยาวนะคุณไม่ใช่ออโตคอมแพ็คโครงเล็กซะหน่อย มันไม่พังง่าย ๆ หรอก

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 04:20:20 PM »

ผมว่าสติงเจอร์ เพราะปลอกยาวดินเยอะ ควิกชอคมันจะแตกเป็นสามซีกเมื่อกระทบเป้า เพิ่มความเสียหาย ส่วนความแม่นยำนั
นถ้าไม่ตั้งใจยิงลูกตาผมว่าลูกอะไรก็ยิงโดนเป้า แล้วลูกแข่งส่วนใหญ่จะเคลือบสารหล่อลื่นกันความชื้นเยอะมากจนลื่นไปหมดจะใช้ทีต้องมาซับออกบ้าง แล้วยังไงตะกั่วมันก็อ่อนกว่าเหล็ก อ่อนแรงแค่ไหนถ้าไม่ยิงเป็นทีมชาติอเมริกาผมว่าชาตินี้ก็ไม่สึก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 04:29:04 PM »

ผมว่าสติงเจอร์ เพราะปลอกยาวดินเยอะ ควิกชอคมันจะแตกเป็นสามซีกเมื่อกระทบเป้า เพิ่มความเสียหาย ส่วนความแม่นยำนั
นถ้าไม่ตั้งใจยิงลูกตาผมว่าลูกอะไรก็ยิงโดนเป้า แล้วลูกแข่งส่วนใหญ่จะเคลือบสารหล่อลื่นกันความชื้นเยอะมากจนลื่นไปหมดจะใช้ทีต้องมาซับออกบ้าง แล้วยังไงตะกั่วมันก็อ่อนกว่าเหล็ก อ่อนแรงแค่ไหนถ้าไม่ยิงเป็นทีมชาติอเมริกาผมว่าชาตินี้ก็ไม่สึก
ตอนแรกผมนึกว่า กระสุนพวกนี้ หัวมันเบากว่าชาวบ้านเขา จึงทำให้ดูว่าแรง เพราะเร็วกว่า Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2006, 04:44:03 PM โดย BEAMSOUND » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 04:39:33 PM »

ก็ ถูกต้องครับ  ส่วนมาก ถ้าความเร็วสูง  หัวรู จะลดน้ำหนัก เหลือเพียง 36  34  33  หรือ 32 เกรน
ถ้าความเร็ว มาตรฐาน จะดำ หรือ แดง  ก็ จะ 40 เกรน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 06:06:51 PM »

ลูก Stinger ปลอกยาวกว่า LR ทั่วไปครับ   และใช้หัวกระสุนเบากว่า (สั้นกว่า) ทำให้ใส่ดินได้มากกว่า   ความเร็วต้นสูงกว่าลูก LR มาก แต่ระยะไกลเนื่องจากหัวเบาความเร็วจะตกมากกว่าครับ   
ด้านความแม่นยำ.. ระยะ 50 เมตรปืนยาวติดกล้อง เป้าขนาดลูกมะนาวพอหวังได้ครับ... ห้านัดพลาดหนึ่ง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 07:32:33 PM »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ขอถามเพิ่มเผื่อมีผู้รู้มาตอบ กระสุน.22ของGECO ทั้งกล่องเขียวและแดงเคลือบอะไรที่หัวกระสุนไว้ทำไมลื่นจังเลยครับเลอะมือดีจัง ข้อดีคืออะไรครับ

ข้อดีคือ  ทำให้ลื่นครับ  (หมายถึงว่า เมื่อหัวตะกั่วสัมผัสกับลำกล้อง จะมีสารชนิดนี้คั่นกลาง)

สารที่เคลือบ มีลักษณะเป็นผง  น่าจะเป็น  Molybdenum  ( MOS2)    (คล้ายกับพวก Dry Lube )

....ไม่แน่ใจนะครับ  เดาเอาตามที่เห็นและสัมผัสกับกระสุน   เพราะเพิ่งจะเอา GECO มาลองยิงครับ   Grin
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2006, 08:37:20 PM »

ก็ ถูกต้องครับ ส่วนมาก ถ้าความเร็วสูง หัวรู จะลดน้ำหนัก เหลือเพียง 36 34 33 หรือ 32 เกรน
ถ้าความเร็ว มาตรฐาน จะดำ หรือ แดง ก็ จะ 40 เกรน

ยิงฝ่าลม แบบนี้ก็หลุดเป้าหมด หรือเปล่าครับ
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 09:53:04 AM »

รูปด้านบนลำดับที่ 3 สติงเกอร์  ลำดับที่ 4 คลิกช็อค  มีปลอกกระสุนและดินขับที่มากกว่าทุกแบบ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2006, 10:53:17 AM »

1. CCI, stinger,quik-shok
 2. Remington, Yellow Jacket

...ให้..3..ตัว..ครับ.. Grin Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์