๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:59:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกรดนัดเดียวตาย1ทะลุโดนอีกคนสาหัส  (อ่าน 14101 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:52:29 AM »

บางคนตายง่ายน่าเสียดาย  แต่บางคนตายยากตายเย็น
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 07:43:57 PM »

แถวนั้นทำไมมันเถื่อนจังครับ... อยู่ยาก...

เถื่อนจริงไม่ใช่แถวนั้นครับ อีกพื้นที่หนึ่ง
แม้แต่เลือกแลคเกอร์กระป๋อง ยังเลือกไม่ถูก เพราะกระป๋องเหมือนกันหมด
แต่อ่านหนังสือไม่ออก เลยไม่ทราบว่าอันไหนเป็นแล็กเกอร์

ยังมีไม่รู้ภาษาอังกฤษด้วยนะครับ 
จะสักคำว่า Love กลายเป็น Tove

คุ้นๆวุ้ย..เรื่องนี้..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:44:35 PM »

เนี่ย  เณรรื่น  คนที่นอนคลุมผ้าอยู่นั่นคือพี่รมย์

สำหรับเณรรื่นคนนี้  น้าซับของเรารู้จักดี ....  คิก คิก
ทำไมเรียกเค้าว่าเณรละครับ อ่านทีแรกผมก็นึกว่าเณรที่ห่มผ้าเหลือง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:46:37 PM »

เนี่ย  เณรรื่น  คนที่นอนคลุมผ้าอยู่นั่นคือพี่รมย์

สำหรับเณรรื่นคนนี้  น้าซับของเรารู้จักดี ....  คิก คิก
ทำไมเรียกเค้าว่าเณรละครับ อ่านทีแรกผมก็นึกว่าเณรที่ห่มผ้าเหลือง

งั้นเรียก หนานรื่น   ไม่ก็  ทิดรื่น

แต่คงไม่ได้หรอกครับ  เพราะเขาเกิดถิ่นนี้ อยู่ถิ่นนี้  บวชเรียนแล้วก็เรียกแบบนี้
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:10:51 PM »

สลึม.สลือ.ตื่นเห็นข่าวช่อง7เมื่อเช้าเขาบอกเป็นฆาตกรต่อเนื่อง..บังเอิญเพิ่งนึกได้ครับตอนนึกถึงเรื่องเห็นปืนติดกล้องเก็บเสียง..แต่ดูผ่านๆก็คล้ายๆ452นะครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:17:18 PM »

เนี่ย  เณรรื่น  คนที่นอนคลุมผ้าอยู่นั่นคือพี่รมย์

สำหรับเณรรื่นคนนี้  น้าซับของเรารู้จักดี ....  คิก คิก

งั้นเรียก หนานรื่น   ไม่ก็  ทิดรื่น

แต่คงไม่ได้หรอกครับ  เพราะเขาเกิดถิ่นนี้ อยู่ถิ่นนี้  บวชเรียนแล้วก็เรียกแบบนี้
เป็นคำที่ใช้เรียกคนที่เคยบวชเณรมาก่อนใช่ไหมครับ ทีแรกผมก็นึกว่าเณรจริงๆครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:38:22 AM »

"ไอ้เตี้ย"  ปรีชา คุมพวกมิตร  อายุ 38 ปี รุ่นราวคราวเดียวกับผม

สมัยประถมมันเรียนหนังสือห้องเดียวกันกับแม่บ้านผม.......  มันจะขาดก็ไม่ขาด จะเกินก็ไม่เกิน  คือ คนบ้านผมเรียก"คนขาดหุ้น"

มันออกอาการพิรุธ   ดาบวีระคว้าคอทันที.....

พาไปโรงพัก...มันไม่ยอมสารภาพโดยดี  แต่สุดท้ายก็จำนนด้วยหลักฐานวัตถุพยาน...

ถุงมือ หมวกไอ้โม่ง รองเท้า ที่ซุกเอาไว้ในท่อน้ำแถวนั้น แล้วตำรวจไปค้นหาเจอมาก่อนหน้า

หลังจากนั้น ตำรวจก็คุมตัวมันไปเอาปืนของกลาง  พอได้ปืนมา เรื่องราวก็ถูกไขออกจนกระจ่าง

เป็นที่มาของอาการ เย็นสันหลังวาบ ของคนหลายคนที่ผมว่า

ผมชอบตำรวจตรงนี้แหละครับ   สังเกตพิรุธ ฉับไว จากประสบการณ์ล้วนๆ  ไหว้

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 04:47:58 PM »

ตกลง....มึงจะต้องบิดเบือนเนื้อข่าวให้กลายเป็นประเด็นการเมืองให้ได้ใช่ไหมเนี่ย......   ยี๊

http://www.dailynews.co.th/Content.do?contentId=193551

นายปรีชา กล่าวด้วยว่า ตนติดตามข่าวเหตุการณ์รุนแรงทางการเมืองช่วงปี 2553 ที่มีการสลายการชุมนุมด้วยการใช้สไนเปอร์ซุ่มยิง
ทำให้มีผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตเป็นจำนวนมาก
ทำให้ตนใฝ่ฝันอยากยิงสไนเปอร์บ้าง จึงได้ประดิษฐ์อาวุธปืนยาวขนาด .22
ติดลำกล้องเล็งเหมือนปืนสไนเปอร์ นอจากนี้ ตนยังได้ประดิษฐ์ติดกล่องเก็บเสียงติดที่ปลายกระบอกปืน หลังจากทำเสร็จแล้วได้นำมาทดลองยิง
ก็พบว่า สามารถใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพ สามารถยิงได้แม่นเหมือนจับวาง และยังไม่ได้ยินเสียงปืนอีกด้วย

ถ้าไอ้เตี้ยไม่ได้กล่าวคำดังข้างต้นออกมาจริง ๆ แต่เป็นไอ้ หรืออี คนไหน แต่งคำกล่าวนี้ยัดใส่คำสารภาพของไอ้เตี้ย

ขอให้ไอ้ หรืออี ผู้นั้น คณะนั้น ถึงกาลล่มสลายในการประกอบสัมมาชีพเนื่องจากความทุจริตต่อหน้าที่และความถูกต้องชอบธรรม.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2013, 05:04:50 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 05:11:33 PM »

เนี่ย  หน้าตามัน ตาเหล่เป็นยังงี้มาแต่เด็ก ๆ แล้ว   แล้วใครที่ไหนจะรับมันเป็นทหารพราน    เดลินิวส์นี่ก็ มั่วไปเรื่อย....

แล้วชื่อเตี้ยนั่น ก็ไม่ได้ชื่อเล่น ๆ นะครับ  มันเตี้ยจริง ในระตับที่ ไม่สามารถเป็นลูกแถวทหารได้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 05:12:46 PM »

ป๊าดดดดดดดดดดดดด.....ขอจองบอกนึง ตัดสดได้เปล่า  เยี่ยม เยี่ยม

ปืนของกลาง....เป็นลูกกรดยาวขนาด.22 แอล.อาร์ "ทำเอง"

ลำกล้องยาว 38 นิ้ว ติดกล้องเล็งและ"ท่อเก็บเสียง" มีเกลียวภายในลำกล้องด้วย

ระบบป้อนกระสุนเป็นแบบลูกเลื่อนขัดกลอนด้วยก้านปัดลูกเลื่อน(ทำจากก้านกระจกมองหลังรถ จยย.)

บรรจุทีละนัดทางรังเพลิง  มีตะขอเกี่ยวคายปลอกตอนดึงลูกเลื่อนออก สต็อกทำจากไม้เนื้ออ่อนลงชะแล็กสวยงาม

ลำกล้อง ทำจากเหล็กอะไรไม่รู้ แต่ใช้หัวไขควงดัดแปลง ให้มีหลาย ๆ แฉกและบิดตัวเล็กน้อย  ตอกไล่เข้าไปในลำกล้องจนสุดปลายเพื่อสร้างร่องเกลียว

คนทำปืน ทราบจากแหล่งข่าวสงวนนาม ว่าเป็นช่างซ่อมรถ จยย.แถวบ้านหัวทุ่ง ห่างไปราว 5 - 6 ก.ม.

ทำขายพวกกันเองในราคากระบอกละ เจ็ดพันบาทพร้อมกล้องเล็ง  ส่วนท่อเก็บเสียงต้องจ่ายเพิ่ม......   ตกใจ

เอ้า  มารับได้ ที่ สภ.นบพิตำ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 05:30:06 PM »

ท่อเก็บเสียง......

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 05:35:12 PM »

คนทำปืนเก่งนะครับ
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:45:03 PM »

http://hilight.kapook.com/view/93372

บู่นักข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:47:28 PM โดย day<รักในหลวง> » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:38:57 AM »

http://hilight.kapook.com/view/93372

บู่นักข่าว

นสพ. มั่วได้โล่ห์... บู่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:54:40 AM »

อยากเป็นสไนเปอร์ฯ... สไนบ๊องซ์นะซิครับ ระยะยิงแค่ 10 เมตร...

ไอ้คนแบบนี้เวลาเราคุยด้วยแค่ 2 - 3 ประโยคก็ Detect ได้แล้วครับ ว่าต้องหลีกลี้หนีให้ไกล... ที่เจอในชีวิตประจำวันก็พวกยามตามห้างแหละครับ บางคนคุยรู้เรื่อง แต่บางคนพูดจาไม่รู้เรื่อง หงุดหงิดตลอดเวลา, เผลอไปด่ามันคำเดียว สงสัยมันอาฆาตหนักแหงๆ...
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์