๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 11:17:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (^_^")รวมช่างท้องถิ่นไทย..หัวใจชอบปืน(ไปยิงลูกซองกับชาวหนังกะติ๊กที่ปทุมหน้า 73)  (อ่าน 213360 ครั้ง)
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:19:36 PM »

ไหว้ สวัสดีครับผม Dmax_boy (^.^") ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับที่เข้ามารายงานตัวกันครับไม่ว่าจะเป็น พี่ช่างโยธา พี่หัวหน้าส่วนทุกส่วน พนักงาน อปท.ทุกท่าน ท่านปลัด ฯและสวัสดีท่าน นายกฯ ครับ    คิก คิก  คิก คิกที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาน่ะครับเป็นความต้องการของพี่ๆหลายท่านน่ะครับ (พี่สิงห์บ้าที่เคารพ ,พี่ CZ17 พ่อน้องเซียนที่นับถือ   หัวเราะร่าน้ำตาริน )เพื่อที่จะเป็นโอกาสอันดีที่จะได้พบปะพูดคุยกันประสาชาวปืนและชาวท้องถิ่นเราบ้างก็น่าจะดีน่ะครับ (ผมขอยกตัวอย่างกระทู้ของทั้งสองท่านมาร่วมแจมด้วยในกระทู้แรกน่ะครับ)
 --------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: สิงห์บ้า [/color] ที่ วันนี้ เวลา 04:30:28 PM
อ้างจาก: CZ17ที่ วันนี้ เวลา 03:06:43 PM
อ้างจาก: dmax_boy ที่ วันนี้ เวลา 12:11:50 PM
ขออภัยพี่น้องชาว อปว.น่ะครับ เปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น"ตามหาช่างโยธา สุดขอบโลก" ดีไหมครับ(ฮา)  (เมื่อได้รับความรู้อย่างพอเพียงก็ได้ความสัมพันธ์เป็นเครื่องเคียงครับผม    อิๆ...   

เอา..แบบนี้ดีไหมครับ...เราไปเปิดกระทู้ใหม่ ที่หน้า "หลังแนวยิง"...อาจจะตั้งชื่อกระทู้ว่า "ชาวปืนท้องถิ่น" "รวมช่างท้องถิ่นชอบปืน" หรือ "ชาวท้องถิ่นชอบปืน " อะไรทำนองนี้นะครับ ...เพราะจะได้คุยกัน  ได้หลากหลายเรื่องราวมากขึ้น    ... เพราะรายละเอียดใน คำตอบในกระทู้นี้ ก็ได้ปิดฉากตัวเองลงแล้ว...นะครับ .. อันนี้ เป็นเพียงข้อเสนอแนะ นะครับ...ลองพิจารณาดูกันอีกทีครับ...อย่างแรกเลย เราจะได้เพื่อน ๆ ชาวท้องถิ่นอีกเพียบ  และ สามารถใช้เป็นตัวกลางในการสื่อสาร ในการทำงานของเราได้ด้วย  เช่น การปฏิบัติงาน ต่างๆ  .การอบรม สัมมนา ต่าง ๆ ...ไม่แน่ เรานัดกันไปสัมมนา ถือโอกาสไปพบปะกันได้ด้วย...นะครับ...

ผมเห็นดัวยกับท่าน สิงห์บ้าครับ 
เพราะจะทำช่างท้องถิ่นได้รู้จักกันมากขึ้น และสามารถติดต่อด้านการปฎิบัติงานที่ประสบปัญหาหรือข้อเสนอแนะต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ ต่อการทำงานหรือด้านอื่นๆ.. ผมคิดว่าเป็นการดีครับจะมีเพื่อนมากขึ้น...หรือจะรวบรวมช่างท้องถิ่นที่เข้ามาเป็นสมาชิกในเวปนี้ ว่ามีเท่าไหร่..ก็ได้  ผมขอสมัคร 1 คน ครับ..

สำหรับหลายๆท่านที่ต้องการทราบคำตอบกับเรื่องก่อสร้าง,งานก่อสร้าง เข้ามาถูกห้องแล้วครับ  ช่างที่มีประสบการณ์ เพียบ ครับ ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 11:28:03 AM โดย dmax_boy » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:22:52 PM »

เรียกผมเหรอครับ      หน.ส่วนโยธา อบต.หนองนาก  อ.หนองแค  จ.สระบุรียินดีรับใช้ครับ   ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:44:56 PM »

สวัสดีครับ พี่ช่าง ผมอยู่ อบต.แม่ลาด จ.กำแพงเพชร ยินดีต้อนรับชาวช่าง ครับ วันนี้เขาเวรหรอครับ อิอิอิ
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 10:03:02 PM »

เรียกผมเหรอครับ      หน.ส่วนโยธา อบต.หนองนาก  อ.หนองแค  จ.สระบุรียินดีรับใช้ครับ   ยิ้มีเลศนัย

มาคนแรกเลยน่ะครับพี่ช่าง
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 10:30:39 PM »

Grin  ผมช่างอำ  ช่างคุย  ร่วมด้วยได้อ่ะเปล่า Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:58:34 PM »

Grin  ผมช่างอำ  ช่างคุย  ร่วมด้วยได้อ่ะเปล่า Grin
เชิญตามสบายครับพี่ไทเกอร์วู๊ด มีความรู้อะไรดีแบ่งปันน้องบ้างน่ะครับ

อิอิอิ ช่างอำ ช่างคุย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:45:33 AM »

สวัสดีครับ  ไหว้

ผมนายช่างโยธา ทต.พญาเม็งราย จ.เชียงราย. ครับ..ยินดีร่วมด้วยครับ...มีอะไร ก็แลกเปลี่ยนข้อมูลกันนะครับ ... เยี่ยม

เรียกผมเหรอครับ      หน.ส่วนโยธา อบต.หนองนาก  อ.หนองแค  จ.สระบุรียินดีรับใช้ครับ   ยิ้มีเลศนัย

อ้า...ทีแรกนึกว่าเป็นทหารซะอีกนะพี่...ที่แท้ก็ เลือดพระวิษณุเหมือนกันนี่เอง...ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่... Grin

...สวัสดีครับพี่เสือ.....พี่ ๆ เสือมาแล้ว... Grin

สวัสดีครับ พี่ช่าง ผมอยู่ อบต.แม่ลาด จ.กำแพงเพชร ยินดีต้อนรับชาวช่าง ครับ วันนี้เขาเวรหรอครับ อิอิอิ

แล้วพ่อน้องเซียน..หายไปไหนครับเนี่ย... Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:45:58 AM »

วันนี้นายไม่อยู่ทั้งเช้าและบ่ายและเราก็ต้องกลับมาทำงาน พรุ่งนี้ต้องไปดักรอพบนายแต่เช้าที่หน้าอำเภอ คริคริ ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น

ผมขอปืนแต่ละกระบอก อาศัยจังหวะนิดเดียวครับ....เช่น ๒ กระบอกล่าสุด  ผมไปเจอนายที่งาน เปิดบ้านเทิดไท้  พอนายเดินกลับรถ ผมไปดักรอที่ประตู แล้วเปิดประตูให้นาย ...พอนายขึ้นรถเสร็จ ก็ ป้อนคำหวาน "นายครับ...ผมอยากขอ ป.๓ ไปซื้อปืน........ครับ.."  อะไรก็ว่าไป....สุดท้ายก็ได้สมใจอยากครับ... ยิ้มีเลศนัย
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:47:39 AM »

สวัสดี..ครับเข้ามารายงานตัวแล้วครับ...
ผม CZ17 ช่างโยธา  เทศบาลตำบลท่ามะเขือ กำแพงเพชร ครับ..ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ..
มีอะไรจะแนะนำก็บอกได้นะครับ...
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:08:09 AM »

ไหว้รายงานตัวประจำ ครับ  พี่น้อง    หัวเราะร่าน้ำตารินวันนี้นายไป ชัทนาทแต่เช้าเลยครับพี่ จะขอ ป.๓ อ่ะยังไม่ได้เลยครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สวัสดีครับทุกท่าน ผมช่างโยธา อบต.แม่ลาด กำแพงเพชรครับยินดีที่ได้รู้จักพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ(หวังว่าอบรมครั้งต่อๆไปคงได้เจอตัวจริงกันเป็นแน่แท้ครับ) หลงรัก หลงรัก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:13:46 AM »

สวัสดี..ครับเข้ามารายงานตัวแล้วครับ...
ผม CZ17 ช่างโยธา  เทศบาลตำบลท่ามะเขือ กำแพงเพชร ครับ..ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ..
มีอะไรจะแนะนำก็บอกได้นะครับ...

ไหว้รายงานตัวประจำ ครับ  พี่น้อง    หัวเราะร่าน้ำตารินวันนี้นายไป ชัทนาทแต่เช้าเลยครับพี่ จะขอ ป.๓ อ่ะยังไม่ได้เลยครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สวัสดีครับทุกท่าน ผมช่างโยธา อบต.แม่ลาด กำแพงเพชรครับยินดีที่ได้รู้จักพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ(หวังว่าอบรมครั้งต่อๆไปคงได้เจอตัวจริงกันเป็นแน่แท้ครับ) หลงรัก หลงรัก

คิก คิก  เป็นช่างทำไม..........จังหวัดรวยๆอย่างนี้แกะเพชรมาขายเถอะ........ คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:19:01 AM »

คิก คิก  เป็นช่างทำไม..........จังหวัดรวยๆอย่างนี้แกะเพชรมาขายเถอะ........ คิก คิก

...นั่นสิครับพี่....กำแพงยังเป็นเพชรเลย...อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง.... Grin
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:28:44 AM »

สวัสดีครับ   ไหว้  ผมหัวหน้าส่วนโยธา อบต.......อยู่จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ   เลือดสีน้ำเงินบ้าปืนหลายท่านนะครับ  หลงรัก .. อิ.. อิ  ไหว้
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:58:09 AM »

แหม่.....พี่เสือก็.....คริคริ

...นั่นสิครับพี่....กำแพงยังเป็นเพชรเลย...อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง.... Grin

กำแพง เก่าๆ อ่ะมีครับพี่สิงห์ แต่เพชรไม่มีครับ คนโบราณคงแกะเอาไปซื้อปืนป้องกันเมืองกันหมดแล้วกระมังครับ อิอิอิ

สวัสดีครับ   ไหว้  ผมหัวหน้าส่วนโยธา อบต.......อยู่จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ   เลือดสีน้ำเงินบ้าปืนหลายท่านนะครับ  หลงรัก .. อิ.. อิ  ไหว้

สวัสดีครับพี่ช่างยอดทอง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ (^_^)
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:13:18 AM »

เปลี่ยนหัวกระทู้แล้ว   ค่อยสบายใจหน่อย....กลัวท่านนายก ฯ  จะมาร่วมด้วย  ผมกลัววงแตกครับ  อ๋อย  สวัสดีทุกท่าน...นะครับ  การงานลุล่วง  ครับพี่น้อง  ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 105
  พิมพ์