๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:26:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การทำความสะอาดปืนสั้น 9มม.  (อ่าน 4755 ครั้ง)
hs9osv
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:53:59 AM »

การทำความสะอาดปืน 9มม.
1.ต้องยิงประมาณกี่นัด
2.ถ้าเราทำความสะอาดแบบถอดแยกชิ้นบ่อยๆปืนจะเกิดอาการหลอมหรือไม่
2.1 ไสลด์หลวม
2.2สลักค้างลำเลื่อนหลวม
3.ถ้าไม่ถอดมีวิธีทำความสะอาดอย่างไร
    ขอบคุณครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 12:10:36 PM »

2.ถ้าเราทำความสะอาดแบบถอดแยกชิ้นบ่อยๆปืนจะเกิดอาการหลอมหรือไม่
3.ถ้าไม่ถอดมีวิธีทำความสะอาดอย่างไร
    ขอบคุณครับ

จะยิงมาก หรือ ยิงน้อย ก็ควรทำความสะอาดครับ ส่วนการถอดทำความสะอาดเป็นชิ้นส่วนนั้น ปืนจะสึกน้อยกว่าการยิงครับ ไม่ค่อยม่ผลครับ

หากไม่อยากถอดทำความสะอาด แนะนำ แซ้งู HOPPE'S Bore Snake ครับ รูดผ่านลำกล้องครับ

ปล.ปืนกึ่งอัตโนมัติจะมีส่วนที่เคลื่อนที่เวลาทำงาน หากไม่สะอาด อาจทำให้การทำงานติดขัดได้ครับ จะให้ดี ควรถอดล้างออกเป็นชิ้น ๆ ครับ(ชิ้นส่วนที่โรงงานแนะนำให้ถอดล้างครับ) อีกอย่างการถอดล้างเองจะช่วยให้เราเรียนรู้ระบบปืน และ สภาพปืนของเราเองครับ 

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 12:18:25 PM »

ตามพี่ Thanapong รักในหลวง เลยครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
jongrak52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:20:43 AM »

ลองถอดล้างดูแล้วจะรู้จักปืนเรามากขึ้นครับผม  ที่สำคัญจะได้ตรวจปืนเราด้วย
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:38:38 AM »

ขอบคุณครับ

จะยิงมาก หรือ ยิงน้อย ก็ควรทำความสะอาดครับ ส่วนการถอดทำความสะอาดเป็นชิ้นส่วนนั้น ปืนจะสึกน้อยกว่าการยิงครับ ไม่ค่อยม่ผลครับ

หากไม่อยากถอดทำความสะอาด แนะนำ แซ้งู HOPPE'S Bore Snake ครับ รูดผ่านลำกล้องครับ

ปล.ปืนกึ่งอัตโนมัติจะมีส่วนที่เคลื่อนที่เวลาทำงาน หากไม่สะอาด อาจทำให้การทำงานติดขัดได้ครับ จะให้ดี ควรถอดล้างออกเป็นชิ้น ๆ ครับ(ชิ้นส่วนที่โรงงานแนะนำให้ถอดล้างครับ) อีกอย่างการถอดล้างเองจะช่วยให้เราเรียนรู้ระบบปืน และ สภาพปืนของเราเองครับ 
ตามพี่เขาครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 08:28:21 AM »

ควรทำความสะอาดทุกครั้งหลังจากยิงครับ  ถ้าไม่ถอดก็ใส่น้ำยาล้างลำกล้องแล้วใช้ Bore Snake รูดผ่าน 

แต่ต้องเข้าใจว่าคราบเขม่าที่ติดอยู่ในสไลด์หรือโครงปืนยังอยู่  Bore Snake ใช้ทำความสะอาดแค่ลำกล้องปืนครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Jawai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:55:08 AM »

น้ำลายหก  ผมขอรบกวนถามเพื่อนๆสมาชิกว่า พอจะเห็นร้านไหนสั่ง อิมาส เซเบิล   เข้ามาขายบ้างครับ.....หรือมีสมาชิกท่านใดใจดี อยากแบ่งมาให้ผมใช้ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ... ไหว้

ผมเดินดูมานานแล้วไม่เคยเจอเลย.......... น้ำลายหก
หน้า: [1]
  พิมพ์