๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 12:23:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปถ่ายวันกีฬาสี ร.ร. ลูกสาวครับมาลงซะหน่อยครับ แถมเจ้าตัวเล็กด้วยครับ  (อ่าน 7696 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 11:26:01 PM »

น้องลูกปรายน่ารักมากครับ...

ท่าทางอารมณ์ดีนะครับ...Cheesy

ใช่ครับหมอรุท .. โชคดีที่เลี้ยงง่าย เวลาอึเลอะ ก็ไม่ร้อง ขอให้กินอิ่มเป็นพอครับ ... แต่ก็เพิ่งจะเริ่มต้นเองครับ Grin

ท่านแพะอย่าได้วางใจ...

3 เดือนกำลังใกล้เข้ามาแล้ว...

คนโต ผมอุ้มเดินทุกคืน ตั้งแต่อายุ 3 เดือนไปยันเกือบขวบ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 12:24:01 AM »

Smiley

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:14:18 AM »

คนโต ผมอุ้มเดินทุกคืน ตั้งแต่อายุ 3 เดือนไปยันเกือบขวบ

นี่... คือ ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ     คิก คิก

เพราะทำให้ลูกติด หนึบ

ไม่อุ้มเดิน ไม่หลับ ร้องงอแง  จนต้องใจอ่อน........ ยอม    ยิ้มีเลศนัย

เหมือนกับว่า เขาต้องหาสิ่งยึดเหนี่ยว
ต้องพยายาม หลีกเลี่ยงนะครับ
เดี๋ยวจะกลายเป็น ติดปลอกหมอน ติดตุ๊กตา ติดผ้า
แม้จะดำแสนดำ อย่างไร  ก็ต้องมีไว้ ให้อุ่นใจ
ไปซักให้ขาว ก็ไม่ได้ กลิ่นหาย

พึง ระวัง ครับ......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:35:21 AM »

คนโต ผมอุ้มเดินทุกคืน ตั้งแต่อายุ 3 เดือนไปยันเกือบขวบ

นี่... คือ ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ     คิก คิก

ไม่อุ้มเดิน ไม่หลับ ร้องงอแง  จนต้องใจอ่อน........ ยอม    ยิ้มีเลศนัย

เหมือนกับว่า เขาต้องหาสิ่งยึดเหนี่ยว
เดี๋ยวจะกลายเป็น ติดปลอกหมอน ติดตุ๊กตา ติดผ้า
แม้จะดำแสนดำ อย่างไร  ก็ต้องมีไว้ ให้อุ่นใจ

สำหรับท่านยอดนี่คงจะติดแบบ"ไม่ติดผ้า" ใช่เปล่าครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 12:06:33 PM »

อิ อิ ถ่ายคู่กันหน่อย  ให้คนโตอุ้มคนเล็กครับพี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 02:29:38 PM »

สำหรับท่านยอดนี่คงจะติดแบบ"ไม่ติดผ้า" ใช่เปล่าครับ  

๕๕๕ ....

พี่เข้ม ก้อ.....

มันเกะกะครับ..........
   แลบลิ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 04:17:22 PM »

นี่... คือ ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ     คิก คิก

ผมขอแก้ตัวครับ...

ลูกผมเริ่มร้องกวนช่วงอายุ 3 เดือน...

เข้าใจว่าภาษาไทยเรียกว่า"ร้อง 3 เดือน"...

ภาษาอังกฤษเขาเรียก"3 month colic"ครับ...

คราวนี้ที่พักผมเป็นแฟลทครับ...

ถ้าหากปล่อยให้ร้องก็อดนอนกันทั้งครอบครัวเราและห้องข้างๆครับ...

ก็เลยต้องอุ้มลงไปเดินแถวๆ ที่จอดรถบ้าง 7-11 บ้าง ตึกผู้ป่วยบ้าง...

จนตอนหลังๆแกติดน่ะครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 06:19:59 PM »

ไม่มีอะไรจะตกระกำลำบาก  เท่ากับพ่อแม่ที่มีลูกร้องไห้โดยไม่รู้สาเหตุ  ร้องติดต่อกันทุกวัน  ในช่วงเวลาใกล้เคียงกัน 
ในช่วงอายุ 3 เดือนแรกของชีวิตทารก  โบราณว่าจะร้องติดต่อกันไป 3 เดือน  แล้วก็จะหยุดร้องไปเองโดยไม่รู้สาเหตุเช่นกัน

สาเหตุ
เกือบทุกรายที่หาสาเหตุไม่พบ  แต่เชื่อกันว่าเกิดจากการยังที่พ่อแม่ตอบสนองไม่ตรงกับความต้องการพื้นฐานของเด็ก  เช่น 
เด็กกำลังจุกเพราะกินลมเข้าไป  จึงร้องไห้  แต่แม่คิดว่าลูกร้องเพราะไม่อิ่ม  จึงให้นมกินต่อส่งผลทำให้เด็กแน่น  อึดอัดเพิ่มขึ้น 
จึงร้องไห้เพิ่มขึ้น  ยิ่งร้องก็จะยิ่งกินลมเข้าไป  ท้องยิ่งแน่น  ท้องยิ่งอืดขึ้นเหงื่อออกร้อน  รำคาญไปหมด  ยิ่งเด็กร้องพ่อแม่ยิ่งวิตกกังวล 
และถ่ายทอดความกังวลผ่านทางสีหน้า  ท่าทาง  แววตา  และสัมผัส  ยิ่งแม่กังวลก็ยิ่งเกร็ง  บางรายอุ้มลูกไปร้องไห้พร้อมกับลูกก็มี 
พอเริ่มใกล้เวลาที่เด็กจะร้อง  พ่อแม่เริ่มเครียดไปก่อนที่เด็กร้องอยู่บ่อย ๆ

ผลของการร้องไห้
การร้องไห้ถือว่าเป็นพฤติกรรมปกติที่จะไม่ส่งผลเสียต่อระบบของร่างกายยกเว้นว่าทำให้เด็กทารกออกแรงเพิ่มขึ้น เหงื่อออกมากขึ้น 
ยิ่งร้องมากก็จะยิ่งหิวมาก  เนื่องจากออกแรงมากโดยภาพรวมจะเห็นว่า  น้ำหนักของทารกกลุ่มนี้มักจะอยู่ในเกณฑ์ปกติ

วิธีการป้องกัน
หมั่นสังเกตลักษณะของทารกในช่วงวัยแรกเกิด  ว่าพวกเขามีลักษณะอย่างไร  ทารกบางคนเลี้ยงยากใจร้อนมาก  หงุดหงิดเร็ว 
ร้องโวยวายเสียงดังถ้าไม่ได้ดังใจ  เวลาดูดนมจะดูมูมมาม  ไม่ค่อยจะมีมารยาทเท่าไร  รีบดูด  รีบกลืน  ลุกรี้ลุกรนไปหมด 
กลุ่มนี้มักจะเป็นกลุ่มเสี่ยงที่จะเกิดปัญหาร้อง 3 เดือนได้ง่าย  แต่บางรายจะดูดนมชมวิว  ค่อย ๆ ดูทีละน้อย  เหลือบมองโน่นมองนี่ 
แล้วกลับมาดูดใหม่  บางครั้งมีเว้นระยะสำหรับขับถ่ายออกมา  จนเสร็จแล้วค่อยกลับมาดูดนมต่ออีก  ประเภทนี้เรียกว่า  กลุ่มเลี้ยงไม่ยากไม่ง่าย 
หรือทารกหลายรายที่เลี้ยงง่ายมาก  กินก็ง่าย  นอนก็ง่าย  ไม่โวยวาย  เข้าที่ได้เร็ว  กลุ่มนี้มักจะไม่ค่อยมีปัญหานักถ้าผู้เลี้ยงจับสังเกตทารกได้ 
และตอบสนองได้ตรงกับความต้องการพื้นฐานของทารก  สุดท้ายจะพบภาวะนี้ได้น้อยมาก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:49:35 PM »

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:54:37 PM »

น่าชัง จังเลย  พี่แพะ..............
    ยิ้มีเลศนัย

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 04:56:14 PM »

น้องปราย
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
โชคดี
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 07:20:14 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แล้วจะแวะไปเมากับพ่อ นะหลานนะ Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์