๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:10:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545932 ครั้ง)
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 10:24:25 PM »

เคยอ่าน กระทู้ของท่าน usp40

ใส่บ่อแม็ก  ตัวแขวนลูกเลื่อนนัดสุดท้าย   ตัวปลดตัวแขวนลูกเลื่อน
หลังจากโมแล้ว  สามารถเปลี่ยนแม็กได้เร็วเหมือนปืน M16     ช่างไทยทำได้สบายๆ   ปืนผมก็เคยโมเอง

บ่อแม็กคืออะไรครับ ช่างไทยร้านไหนครับ พี่ช่วยโพสรูปหน่อยนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 12:13:49 AM »

เคยอ่าน กระทู้ของท่าน usp40

ใส่บ่อแม็ก  ตัวแขวนลูกเลื่อนนัดสุดท้าย   ตัวปลดตัวแขวนลูกเลื่อน
หลังจากโมแล้ว  สามารถเปลี่ยนแม็กได้เร็วเหมือนปืน M16     ช่างไทยทำได้สบายๆ   ปืนผมก็เคยโมเอง

บ่อแม็กคืออะไรครับ ช่างไทยร้านไหนครับ พี่ช่วยโพสรูปหน่อยนะครับ
ที่ผมบอกว่า ช่างไทยทำได้หมายถึงการโมปืนได้สบาย 
บ่อแม็กไม่มีขายในไทย  และขออธิบายย้ำอีกครั้งว่า  แม็กกาซีน  ที่ใช้กันอยู่ไม่สามารถใช้กับ บ่อแม็กได้  ต้องดัดติ่งหน้าแม็กที่เอาไว้เกี่ยวโครงปืนตอนบรรจุแม็กเข้าปืน  ต้องตัดออกหรือตะไบออกก่อน  เพราะบ่อแม็กจะใช้วิธีเสียบเข้าไปตรงๆเหมือนปืน M16 หรือ HK33  ไม่ต้องโยกเข้าเหมือนปืน อาก้า 
ถ้ามีบ่อแม็กและตัวแขวนลูกเลื่อนเองนัดสุดท้าย  และตัวปลดตัวแขวนลูกเลื่อน  แล้วเอาแม็กกาซีนมาประกบกัน  โดยใช้ตัว mag clinch ( หรือดัดแปลงเองง่ายๆ)  เวลายิงหมดแม็กก็ใช้นิ้วชิ้วกดตัวปลดแม็ก  โดยที่มือขวาจับแม็กเอาไว้  แล้วเลื่อนแม็กคู่ที่ประกบอยู่เสียบเข้า  ช่องบ่อแม็ก  แล้วปลดตัวแขวนลูกเลื่อนให้ลูกเลื่อนวิ่งเข้าบรรจุลูก  เป็นอันจบยิงต่อได้เลย  เหมือนการเปลี่ยนแม็กของ M16
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 03:45:21 PM »

วันนี้ไปสนามยิงปืน ค่ายกองพลทหารราบที่ 11 ฉะเชิงเทรา ไปลองไซก้า 12......... หมดลูกไป 3กล่อง
75 นัด สุดยอดครับ ยิงดีมาก  ออกหมดทุกนัด  ไม่ขัด  ไม่ถีบเท่าไร สมาชิกท่านอื่นในสนามหยุดซ้อมกันหมด   มาขอลองยิงไซก้ากันบ้าง หุ หุ
สงสัยคงได้  สาวกไซก้าใหม่อีกหลายคนแน่นอน    ทุกคนต่างชมว่าปืนสวย  เหมือนอาร์ก้า  ยิงดีไม่มีขัด
ตอนนี้กำลังรอสายสะพายปืน ของอาร์ก้าแท้ๆ ของทหารพม่าใช้  เขาว่าสวย  ถ้าได้มาจะโพสรูปอวดนะครับ  200บาทเท่านั้น ของใหม่

rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 03:58:49 PM »

ไซก้ารุ่นพี่ทั้งหลาย  ช่วยกรุณา โพสรูป สอนการถอดล้างปืน ทำความสะอาดด้วยนะครับ
ไปยิงมา  ยังไม่ได้ล้างเลย  กลัวรัสเซียทำเกิน  ประกอบไม่หมด หุ หุ
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:01:10 PM »

Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:02:38 PM »

ยิงไปแค่สามกล่องยังไม่ต้องล้างหรอกครับ  ซัก 1000 นัดค่อยล้าง อิอิอิ  
ถ้ารอได้จะถ่ายรูปการถอดประกอบให้ดู
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:11:18 PM »

พี่ USP40  รุ่นพี่ไซก้า ตอนนี้ที่อเมริกากีโมงครับ ไม่นอนเลยหรือพี่ หุ หุ
ขอด่วนเลยนะ เยี่ยม    รูปการถอดประกอบ มือใหม่ครับเมื่อวาน  ลองถอดแค่ฝาครอบ เวลาใส่
ใส่ตั้งนานถึงจะอยู่ไม่รู้หลัก  ตอนแรกซื้อมาแค่ใส่ถอดแม็ก ยังใส่ยากเลย พอรู้หลักก็ง่ายๆ  บู่
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:20:38 PM »

พี่ USP40 ด้ามจับหน้า พอแนะนำที่สั่งซื้อให้หน่อยได้มัยครับ
แบบนี้  ไม่รู้ปืนใครครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:29:26 PM »

หลงรัก
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:30:11 PM »

น้ำลายหก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 04:45:02 PM »

พี่ USP40 ด้ามจับหน้า พอแนะนำที่สั่งซื้อให้หน่อยได้มัยครับ
แบบนี้  ไม่รู้ปืนใครครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ

ของน้องอู๋ครับ
ชื่อคอลล์ซายน์ในเวบ ou ครับ

ยิงดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 06:14:31 PM »

ด้าม vertical grip ที่เมืองไทยผมไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหน  ลองถามน้องอู๋ดูครับ  หรือถามคนที่เล่น Airsoft BB guns ดูครับ สำหรับที่นี่ Midwayusa มีให้เลือกหลายแบบ
ปัญหาคือ ด้ามที่ใช้จะเป็นขนาดความยาวปกติ  ถ้าเอาใส่กับปืน ไซก้า จะต้องเลื่อนไปข้างหน้าเพื่อให้พ้นเวลา  โยกแม็กใส่ปืนแล้วไม่ติด  แต่พอเลื่อนไปข้างหน้ามันจะทำให้จับไม่ถนัด   วิธีแก้คือใช้ด้ามจับแบบสั้น  หรือถ้าปืนติดบ่อแม็กก็จะไม่มีปัญหานี้
เหตุที่ปืนจำพวก M16/M4 หรือปืน Assult rifle/Carbine  ติดด้าม vertical grip กันเพราะทำให้จับมือได้ง่ายกว่า ถนัดกว่า  เป็นธรรมชาติกว่า  ไม่ต้องหงายมือขึ้นจับกระโจมมือ
ปืนไซก้าก่อนจะติดด้าม vertical grip ต้องติดราง Picatinny หรือราง Weaver ก่อน   ถ้าเอารางไปติดที่กระโจมจะต้องเสริมรางให้สูงขึ้นตรงด้านหน้า  เพื่อให้รางเสมอเป็นแนวเดียวกับลำกล้อง  ถ้าติดไฟฉายหรือ laser aiming devices ลำแสงจะได้ไม่เอียง  ดูรูปข้างล่างจะเข้าใจทันที   รางที่ผมติดเองตอนที่ทำ  ยังไม่มีแบบรูปข้างล่างออกมาขาย   เลยต้องดัดแปลงเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:05:15 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:13:05 PM »

สงสัยพี่เจษคงชอบรูปนี้มาก เห็นเซตมา 2 เดือนแล้วยังไม่เปลี่ยน  คิก คิก

บริเวณโกร่งไกปืนส่วนหน้าด้ามจับ ไม่ได้ทำการลบขอบเหลี่ยมมาให้  ระวังนิดนึงจะครับ จะบาดหลังนิ้วมือเอาได้    Cry
ในส่วนของผมใช้เทปกาวพันเอาไว้ก็ช่วยได้มาก

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
rescue1
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:57:01 PM »

น้องอู๋  อยู่ไหนครับ  ช่วยด้วยครับ  Grin
อยากได้ด้ามจับหน้า แบบปืนไซก้าของน้องอู๋
ช่วยชี้แนะด้วยครับ  ราคาเท่าไร ทำและซื้อได้ที่ไหน
ขอบคุณมากครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 08:01:02 PM »

สงสัยพี่เจษคงชอบรูปนี้มาก เห็นเซตมา 2 เดือนแล้วยังไม่เปลี่ยน  คิก คิก

บริเวณโกร่งไกปืนส่วนหน้าด้ามจับ ไม่ได้ทำการลบขอบเหลี่ยมมาให้  ระวังนิดนึงจะครับ จะบาดหลังนิ้วมือเอาได้    Cry
ในส่วนของผมใช้เทปกาวพันเอาไว้ก็ช่วยได้มาก
รูปอะไรครับ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 144
  พิมพ์