๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:06:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันยิงปืน"ปืนยาวเมืองช้าง ครั้งที่ 1" 17-18 มกราคม 2552 เพิ่มแผนที่ หน้า4  (อ่าน 15544 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 03:33:58 PM »

น่าจะมีรางวัลขี่ช้างฟรีสำหรับผู้ชนะเลิศน่ะ

อยากขี่ช้างแนะนำให้ไปที่บ้านตากลางครับ เพราะเป็นหมู่บ้านช้าง มีช้างแสดงครับ หรือเลือกซื้อผ้าไหมที่ผู้นำประเทศ Apec ใส่ในการประชุมที่ประเทศไทย ก็ทอ อยู่ใกล้ ๆ กับ สนามยิงปืนครับ

THE SHARK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 07:44:26 PM »

ไม่แยกประเภทหรือครับเช่น ลูกเลื่อนกับ ออโต้ หรือว่ารวมปืน

คนจนๆก็คนทั่วไป ประชาธิปไตย สร้างจากประชาชน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:01:09 PM »

ไม่แยกประเภทหรือครับเช่น ลูกเลื่อนกับ ออโต้ หรือว่ารวมปืน

•   ไม่แยกปืนครับ เสมอกันให้ยิงชูตออฟระยะละ 2 เป้า 2 นัด ครับ ใครพลาดมากที่สุดแพ้

แก้กติกาแล้วครับ พอดีประชุมกันแล้วไม่ให้แยกครับ 15 นัดคงไม่มีใครรัวใส่มั้งครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 06:58:38 AM »

เชิญเลยครับ ท่านทั้งหลาย วันศุกร์หน้าจะเปิดให้เข้าซ้อมในระยะ 100 เมตร ได้ครับ ส่วนเป้าซิลูเอ็ต เอาไว้ที่สนามตั้งแต่ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ครับ

POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 09:59:20 AM »

สถานที่แข่งมันไกลไปหน่อยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 05:30:11 PM »

สถานที่แข่งมันไกลไปหน่อยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าใจมันอยากไป แค่แป็ปเดียวก็ถึงครับ 

ใบคุมปืนออกแล้วนะครับ

van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 04:20:56 PM »

เฮ้อคนสุรินทร์แท้ๆ แต่คงไม่ได้มีโอกาสไปด้วยอ่ะครับ อยากไป๊อยากไปจริงๆๆ ลางานก็บ่อยด้วยซิ รอรอบครั้งที่ 2 ละกันนะๆๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 05:38:20 PM »

เฮ้อคนสุรินทร์แท้ๆ แต่คงไม่ได้มีโอกาสไปด้วยอ่ะครับ อยากไป๊อยากไปจริงๆๆ ลางานก็บ่อยด้วยซิ รอรอบครั้งที่ 2 ละกันนะๆๆ

มี TOZ แล้วจะกลัวอะไรหละครับ มาวันศุกร์ กลับวันอาทิตย์ก็ได้ครับ วันศุกร์วันครูนี่ครับ 16 มกรา

P J
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 01:53:48 AM »

.....................

กติกาปืนยาว Silhouette (เป้าเหล็กรูปสัตว์)
•   ชุดยิงละ 100 บาท ไม่จำกัดจำนวนชุด
•   ใช้ปืนยาวขนาด .22LR ติดกล้องเล็ง
•   กระสุนให้ใช้กระสุนความเร็วมาตรฐาน ห้ามเป็นกระสุนหัวรู และกระสุนความเร็วสูง
•   ห้ามใช้สายสะพายในการช่วยยิง
•   สถานียิง 4 สถานี ยิงสถานีละ 5 เป้า ท่ายืนยิง
    สถานีที่ 1 ระยะ40 เมตร
   สถานีที่ 2 ระยะ 60 เมตร
   สถานีที่ 3 ระยะ 77 เมตร
   สถานีที่ 4 ระยะ 100 เมตร
•   บันทึกผล เป้าละ 1 คะแนน รวม 4 สถานี คะแนนเต็ม 20 คะแนน
•   ใช้เวลาในการยิงสถานีละ 2.30 นาที (นักกีฬาจับสลากเพื่อเลือกสถานียิงเริ่มต้น) แต่ละสถานีบรรจุกระสุนได้ไม่เกิน 15 นัด
•   ไม่แยกปืนครับ เสมอกันให้ยิงชูตออฟระยะละ 2 เป้า 2 นัด ครับ ใครพลาดมากที่สุดแพ้

..........................

มีคำถามครับ....รายการ Silhouette (เป้าเหล็กรูปสัตว์)....... อนุญาตให้ยืนยิง, นั่งยิง หรือยิงโดยใช้ขาทรายครับ......ขอบคุณครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:14:12 AM »

.....................

กติกาปืนยาว Silhouette (เป้าเหล็กรูปสัตว์)
•   ชุดยิงละ 100 บาท ไม่จำกัดจำนวนชุด
•   ใช้ปืนยาวขนาด .22LR ติดกล้องเล็ง
•   กระสุนให้ใช้กระสุนความเร็วมาตรฐาน ห้ามเป็นกระสุนหัวรู และกระสุนความเร็วสูง
•   ห้ามใช้สายสะพายในการช่วยยิง
•   สถานียิง 4 สถานี ยิงสถานีละ 5 เป้า ท่ายืนยิง
    สถานีที่ 1 ระยะ40 เมตร
   สถานีที่ 2 ระยะ 60 เมตร
   สถานีที่ 3 ระยะ 77 เมตร
   สถานีที่ 4 ระยะ 100 เมตร
•   บันทึกผล เป้าละ 1 คะแนน รวม 4 สถานี คะแนนเต็ม 20 คะแนน
•   ใช้เวลาในการยิงสถานีละ 2.30 นาที (นักกีฬาจับสลากเพื่อเลือกสถานียิงเริ่มต้น) แต่ละสถานีบรรจุกระสุนได้ไม่เกิน 15 นัด
•   ไม่แยกปืนครับ เสมอกันให้ยิงชูตออฟระยะละ 2 เป้า 2 นัด ครับ ใครพลาดมากที่สุดแพ้

..........................

มีคำถามครับ....รายการ Silhouette (เป้าเหล็กรูปสัตว์)....... อนุญาตให้ยืนยิง, นั่งยิง หรือยิงโดยใช้ขาทรายครับ......ขอบคุณครับ  ไหว้

ยืนยิงครับ  เอผมว่าผมพิมพ์ลงเรื่องยืนยิงนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 09:50:24 AM »

แก้ไขเพิ่มเติมครับ "ปืนยาวเป้าเหล็ก ยิงในท่ายืน"  พิมพ์ตกไปครับ ตอนพิมพ์กติกาครับ  ขอโทษด้วยครับ :<> :<>

van_van_driver
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 10:24:58 AM »

มี TOZ แล้วจะกลัวอะไรหละครับ มาวันศุกร์ กลับวันอาทิตย์ก็ได้ครับ วันศุกร์วันครูนี่ครับ 16 มกรา

ครูกทม.เอาไรแน่นอนบ่ได้หรอกท่าน เดี๋ยวมีคำสั่งด่วนไปนั่นไปนี่ เจอมาบ่อยแล้ว โดยเฉพาะ 16 ม.ค. นี่ล่ะใช่เลย ชอบอ้างนำหน้าแต่ความจริงล้าหลัง (มากไปป่าวนี่)แต่มันเป็นแบบนี้ตลอดนินะ
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 11:49:38 AM »

พอดีไม่เคยขับรถไปเส้นทางภาคนี้ สอบถามผู้รู้หากขับรถไปเองนั้นจะใช้เวลาเดินทางจาก กทม. ถึงสุรินทร์ ประมาณกี่ชั่วโมงครับ.

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 01:08:55 PM »

พอดีไม่เคยขับรถไปเส้นทางภาคนี้ สอบถามผู้รู้หากขับรถไปเองนั้นจะใช้เวลาเดินทางจาก กทม. ถึงสุรินทร์ ประมาณกี่ชั่วโมงครับ.

1.ขับรถจากกรุงเทพ ตามเส้นทางพหลโยธิน จนถึงจังหวัดสระบุรีครับ
2.เลี้ยวขวาขึ้นสะพานที่หน้าค่ายอดิศร ไปทางอำเภอแก่งคอย อำเภอมวกเหล็ก เข้าสู่จังหวัดนครราชสีมา ทางอำเภอปากช่อง และต่อไปยังอำเภอสีคิ้ว
3. เลี่ยวขวาลอดใต้ทาง เข้าสู่อำเภอปักธงชัย ตรงเข้าสู่อำเภอโชคชัย อำเภอหนองบุนนาก
4.เข้าสู่จังหวัดบุรีรัมย์ทางอำเภอหนองกี่ อำเภอนางรอง อำเภอเฉลิมพระเกียรติอำเภอประโคนชัย และเข้าสู่จังหวัดสุรินทร์ที่อำเภอปราสาท
5.เลี้ยวซ้ายตรงสี่แยกปราสาท เข้าสู่ตัวอำเภอเมือง จังหวัดสุรินทร์(จากอำเภอปราสาท ถึง อำเภอเมืองใช้เวลาประมาณ 30 นาที)
6.ถึงอำเภอเมือง เจอ อนุเสาวรีย์พระยาสุรินทร์ภักดีฯ เลี้ยวซ้าย เจอสามแยกการประปาจังหวัด เลี้ยวขวา ตรงไปจนถึงวงเวียนน้ำพุ เลี้ยวซ้าย ผ่านธนาคาร ธกส. ตรงไปจนถึงสามแยก เลี้ยวขวาข้ามทงรถไฟ จะพบป้ายทางเข้าสนามครับ

ถึงอนุเสาวรีย์พระยาสุรินทร์ภักดี โทรมาที่ เบอร์ 081-877-4809 อาจารย์ธนพงษ์ ครับ

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 07:55:15 PM »

เชิญเลยครับ ท่านทั้งหลาย วันศุกร์หน้าจะเปิดให้เข้าซ้อมในระยะ 100 เมตร ได้ครับ ส่วนเป้าซิลูเอ็ต เอาไว้ที่สนามตั้งแต่ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ครับ

ผมเอาไว้ซ้อมวันยิงจริงเลยดีกว่าครับ Grin
ไกลแค่ไหนก็จะไป ถ้าใจรัก Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์