เกี่ยวกับปลายลำกล้องปืนบาเร็ตต้า92fs

<< < (3/5) > >>

S.W.A.T:
ของผมตรงสไลค์ ขยับได้ด้วยครับ

submachine -รักในหลวง-:
ไม่มีบาเร็ตต้า แต่คนที่มี เค้าบอกว่า
ปลายต้องทำให้ ลำกล้องเคลื่อนตัวได้เล็กน้อย
เพราะใช้ระบบปีกขัดกลอน ซึ่งท้ายลำกล้องจะตกลงในบล็อค เวลานั้นลำกล้อง
ก็กระดกเล็กน้อย ถ้าไม่ให้ระยะที่ปลายลำกล้องกะสไลด์เลย ปืนทำงานไม่ได้ครับ

เค้าว่ามา ผมก็ว่าไปนะครับ
(แต่ผมว่า ยังไงก็แม่น ยิงของชาวบ้านมา2-3ตัว ก็แม่นเหมือนๆกัน..นี่ครับ...)

KENG 92FS:
ของผมก็ขยับได้ครับ     แต่รับรองว่าความแม่นยำไม่ได้ด้อยลงไป  ;D ;D ;D ;D   

แม้ว่าจะไม่ถึงขนาด "ร้อยรู" แบบปืนยิงเป้า    แต่ยิง 3 นัด  ก็เกาะกลุ่ม "ไม่เกินเหรียญ 10"  (ระยะ 10 เมตร)  ;D ;D ;D ;D

เคยได้อ่านผ่านตาในเวปนี้แหละ  ท่านว่า  บาเร็ตต้า 92FS  เป็นปืนที่ออกแบบมาให้เน้นใช้ภาคสนาม   ดังนั้น  ปลายลำกล้องจึงขยับได้เล็กน้อย  ไม่ฟิตเสียทีเดียว   ทำนองว่า   เค้าออกแบบมาเผื่อเวลา  ฝุ่น ทราย สิ่งสกปรก จากสนามรบเข้าไปอุดตัน  ปืนก็ยังยิงได้อยู่..................

ได้ยินคร่าวๆ มาเงี๊ยะครับ  ;D ;D ;D

มะขิ่น:
ปืนออโตระบบรีคอยหน่วงเวลา พวก ลำกล้องถอยปีกขัดกลอนของ 92FS .........ลำกล้องไม่กระดกนะครับ แต่จะเคลื่อนที่เดินหน้า-ถอยหลัง ตามการทำงานของปืน..........

ดังนั้นการขยับตัวได้ของลำกล้องปืน 92 FS ควรจะเป็นการขยับตัวได้นิดหน่อย ตามแบบฉบับของปืนระบบต่อสู้ที่ไม่ฟิตเปรี๊ยะ เหมือนปืนแข่ง.............และควรเป็นการขยับตัวได้ในลักษณะเดินหน้า-ถอยหลัง รวมทั้งขึ้น-ลงได้นิดหน่อยเท่านั้น...........ถ้าขยับตัวในจังหวะปิดสไลดืได้แบบหลวมคล่อกแคล่ก ถือว่าหลวมคลอนครับ...........

พวกลำกล้องไม่ขยับเลย เป็นปืนระบบโบวแบ็คครับ

SEK:
......ขออนุญาตครับ จ่า ทำไมจ่าสวมแหวนรุ่น จปร.ครับ... 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว