๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:59:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 หัวรู 185 gr.  (อ่าน 13230 ครั้ง)
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 03:09:11 PM »

ใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่าจะหาได้ที่ไหน  ราคา ณ ปัจจุบันนี้เท่าไหร่  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ.
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 03:18:59 PM »

มาหาความรู้   จูบบบบ จูบบบบ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 03:50:25 PM »

เอาไปทำไม  ไฟแลบเป็นทางยาว

ใช้ ๒๓๐ เกรน หัวมน  ก็พอแล้ว

หรือไม่ ก็เอา ๒๓๐ เกรน หัวรู ก็ยังได้....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:41:12 PM »

ของไทยที่เคยซิ้อก็ RAI 185 หัวรู  ตอนนี้หายากครับ ราคาพอๆกับ BM 230 jhp 

เอาไว้ติดปืน 3 นิ้ว Grin
ที่ซื้อมาเพราะลองยิงเฟอร์เดอรัล HS 230, BM 230 jhp ,RAI 230 jhp กับปืน 3 นิ้ว ยิงลงทรายเปียก หัวไม่บานครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยเปลี่ยนมาใช้ 185 หัวเบาขึ้น ความเร็วจะสูงขึ้น น่าจะบานดีกว่า แต่ยังไม่เคยลองครับ

"คนบ้าน อำ"
..ยังใหว....อยู่ !!
Full Member

คะแนน 1

.."ไม่เก่ง แถม ...นาน....

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:44:55 PM »

....ร้านใหนมีบ้างรบกวนช่วยบอกหน่อย(เอาชื่อย่อก็ได้)...ราคาด้วยครับ...ขอบคุณ ครับ
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:46:32 PM »

หัวกลมนี่สุดยอดแล้วนะครับ โป้งจุก

สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 06:04:12 PM »

หัวกลมนี่สุดยอดแล้วนะครับ โป้งจุก
[/quote

ผมชอบแบบ โป้งเดียวจอดครับ   ยิ้มีเลศนัย เกิดหายจุกก็แย่ซิครับ หลายรูแก้ตัวลำบากครับ Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 06:47:38 PM »

หากมองอย่างกลาง ๆ ไม่นับถึงในเรื่อง  ตำบลกระสุนตก
และโปรดอย่าได้....นิยม นิยาย อะไร กับตารางนี้เลยนะครับ....คริ คริ
แต่ผมเอง...ไม่มีปัญญาทำได้กีกว่านี้แล้วล่ะครับ  คริ คริ

ลองเปรียบเทียบดู  ระหว่างลำกล้องปืนที่ยาวน้อยกว่า 4 นิ้ว  และลำกล้องปืนที่ยาวมากกว่า 4 นิ้ว
ในกรณีที่ใช้กระสุนแบบ JHP หนัก 185 เกรน และกระสุน caliber เดียวกันแบบ FMJ หนัก 230 เกรน

ST ในตารางก็คือ Silver tip  ครับ  ซึ่งไม่ +P ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:00:54 PM »

ผมเอง....ถึงแม้จะพยายามบอกว่า  อย่าได้ไปนิยมนิยายอะไร....กับตาราง...
แต่ผมก็ใช้ปืนที่มีลำกล้องยาวต่ำกว่าสี่นิ้ว...ในบางครั้ง
ถึงจะไม่ใช่ caliber .45ACP ก็ตามครับ

อย่าไปคิดอะไรมากนะครับ  คริ คริ
ของมันไม่แน่  ไม่นอน....  จุดฉี่ฉี่  ยิงถูกติ่งหู..ก็แปะเอี่ย กั๊บ...คริ คริ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:16:02 PM »

เข้าจุดสำคัญ ตายทั้งหัวรูหัวกลมครับ และกระสุนมาตรฐานของ .45ACP คือ 230 เกรนครับ ผมก็มั่นใจในขนาดนี้
จึงได้ติดปืนตลอดเวลา เพราะลองยิงมาหลายๆขนาดแล้ว 230 เกรนพบปัญหาเรื่องติดขัดน้อยถึงน้อยมาก และแรงรี
คอยล์ก็น้อยกว่า 185 เกรนอย่างเห็นได้ชัด จึงสามารถยิงซ้ำได้รวดเร็วกว่ามาก
     อย่าลืมนะครับ .45ACP ถูกออกแบบมาเพื่อฆ่าคนโดยเฉพาะ ไม่ว่าจะหัวรูหรือหัวกลม ลองเข้าจุดสำคัญแม้เพียงนัด
เดียว จอดทุกรายครับ ยิ่งคนตัวเล็ก บางๆแบบคนเอเชียด้วยแล้ว ยิ่งแทบไม่ต้องซ้ำอีกนัดด้วยซ้ำไป
     3 นิ้ว ประสิทธิภาพอาจด้อยกว่า 5 นิ้ว ไม่กี่เปอร์เซนต์ แต่เป็นการยืดการตายออกไปแค่ไม่กี่เปอร์เซนต์เองนะครับ
สรุปว่าหากเข้าจุดสำคัญ 3 นิ้วก็ตาย 5 นิ้วตายสนิท

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:35:57 PM »

หลงรัก
ครับ
ไม่ว่าหัวรู 185 หรือ 230 หรือ หัวกลมบอล 230
เป็นกระสุนที่ฆ่ามนุษย์ได้แน่นอนครับ
เวลายิงแล้ว อย่ามัวดูผลงานนะครับ
จะซ้ำก้อต้องซ้ำเลย แล้วเปลี่ยนตำแหน่งที่อยู่หาที่หลบด้วยนะครับ
ไม่งั้นอาจจะไปนอนวัดเป็นเพื่อนคู่กรณี ตกใจ
 หลงรัก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:50:52 PM »

ผมเอง....ถึงแม้จะพยายามบอกว่า  อย่าได้ไปนิยมนิยายอะไร....กับตาราง...
แต่ผมก็ใช้ปืนที่มีลำกล้องยาวต่ำกว่าสี่นิ้ว...ในบางครั้ง
ถึงจะไม่ใช่ caliber .45ACP ก็ตามครับ

อย่าไปคิดอะไรมากนะครับ  คริ คริ
ของมันไม่แน่  ไม่นอน....  จุดฉี่ฉี่  ยิงถูกติ่งหู..ก็แปะเอี่ย กั๊บ...คริ คริ

เบื่อ.40 จริงๆวุ้ย...เนาะพี่51เนาะ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:53:58 PM »

คริ คริ  อย่าไปเอานิยม นิยายกับตารางไงจ๊ะ  คริ คริ
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:06:01 PM »

จาก จขกท. อยากเรียนถามท่านพี่ ๆ ทั้งหลายว่า  จะแนะนำให้ผมใช้ลูกอะไรติดปืน KIMBER CDP II  เพราะเป็นโครงอัลลอย ลำกล้องแค่ 3"  ค่อนข้างจะเป็นคุณหนูที่ต้องทะนุถนอมพอสมควร  ก็เลยไม่อยากจะไปยัดเยียดของหนัก ๆ ให้น้องเค้าเท่าไหร่  เพราะอยากให้เค้าอยู่กับเราไปนาน ๆ ลูกที่จะแนะนำ  เอาที่สามารถหาได้ในตลาดบ้านเราตอนนี้น่ะครับ  จะได้ไปหามาลองให้มั่นใจก่อนใช้ติดปืน  ขอบคุณครับผม.  ปล. 230 รีคอร์ย น้อยกว่า 185 จริงหรือครับ.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:11:05 PM »

ใช้ 230 เกรน หัวบอลธรรมดานั่นแหละครับ  ส่วนยี่ห้อก็ลองดูหลายๆตัวชอบตัวไหนเอาตัวนั้นครับ  Grin

สำหรับผมโดนชักจูงให้ไปหา .40 S&W เสียแล้ว  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์