๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:05:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาพกพาปืนไม่ควรเอาออกมาโชว์  (อ่าน 6555 ครั้ง)
100
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:16:00 PM »

เวลาพกพาปืนไม่ควรเอาออกมาโชว์ อันตรายกับปืนของท่านและตัวท่านด้วย  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 12:03:26 AM โดย m100 » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:25:21 PM »

ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:43:58 PM »

นั่นคือยังเล่นไม่เป็นครับ
เอาออกมา ยิง แล้วรีบเผ่นครับ
เอาออกมา ก็พยายาม ฆ่า แล้ว
ด้วยว่าเล็งเห็นผล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:36:29 AM »

มียังไม่อยากให้รู้เลย...
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 02:06:48 AM »

แม่นแล้ว... เยี่ยม

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 02:42:55 AM »

ไม่พกครับ พกก็ไม่บอก บอกให้โง่
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:18:59 AM »

ยิ้มีเลศนัยเงียบใว้หละ ดีที่สุด ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 07:05:44 AM »

ไม่นานมานี้ ผมไปห้างดังกับลูกชาย  เพื่อจะไปซื้ออุปกรณ์กอฟล์กับเสื้อผ้าให้ลูกชาย  ระหว่างเข้าไปลองเสื้อกับลูก เจอฮิปปี้คนหนึ่งกำลังลองเสื้ออยู่เหมือนกัน พออีถอดเสื้อออกเพื่อจะลอง ผมก็เห็นคนขายก็เห็น อีพกปืนเหน็บเอวหราเลย ผมมองอีๆก็ยิ้มมาที่ผม โครตเท่เลยครับ ผมยาวกลางหลังไว้หนวดไว้เคราพกปืนในห้าง  ลูกชายผมบอก ป๊าแจ้งยามไม๊ ผมตอบลูกว่า อีคงเป็นศิลปินเพื่อชีวิตนะปล่อยไปเถอะ อีคงไม่ทำร้ายใครหรอก
   แสดงว่าน้องฮิปปี้คนนั้นพกปืนแล้ว ชอบอวด

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 08:42:43 AM »

ไม่นานมานี้ ผมไปห้างดังกับลูกชาย  เพื่อจะไปซื้ออุปกรณ์กอฟล์กับเสื้อผ้าให้ลูกชาย  ระหว่างเข้าไปลองเสื้อกับลูก เจอฮิปปี้คนหนึ่งกำลังลองเสื้ออยู่เหมือนกัน พออีถอดเสื้อออกเพื่อจะลอง ผมก็เห็นคนขายก็เห็น อีพกปืนเหน็บเอวหราเลย ผมมองอีๆก็ยิ้มมาที่ผม โครตเท่เลยครับ ผมยาวกลางหลังไว้หนวดไว้เคราพกปืนในห้าง  ลูกชายผมบอก ป๊าแจ้งยามไม๊ ผมตอบลูกว่า อีคงเป็นศิลปินเพื่อชีวิตนะปล่อยไปเถอะ อีคงไม่ทำร้ายใครหรอก
   แสดงว่าน้องฮิปปี้คนนั้นพกปืนแล้ว ชอบอวด

เคยดูข่าวช่องเจ็ดสี...ในข่าวบอกว่าวินมอเตอร์ไซค์กับพลเมืองดีช่วยกันจับหนุ่มฮิปปี้ไว้ผมยาวไว้หนวดไว้เครารุงรัง หลังจากวิ่งไล่หนุ่มออฟฟิตแต่งตัวดี หลักจากค้นในตัวหนุ่มฮิปปี้ พบอาวุธปืน กุญแจมือ วิทยุสื่อสาร และบัตรประจำตัวข้าราชการตำรวจ....ฮาๆๆๆ....วินมอเตอร์ไซค์กับพลเมืองดีเลยวงแตก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 08:49:12 AM »

เคยดูข่าวช่องเจ็ดสี...ในข่าวบอกว่าวินมอเตอร์ไซค์กับพลเมืองดีช่วยกันจับหนุ่มฮิปปี้ไว้ผมยาวไว้หนวดไว้เครารุงรัง หลังจากวิ่งไล่หนุ่มออฟฟิตแต่งตัวดี หลักจากค้นในตัวหนุ่มฮิปปี้ พบอาวุธปืน กุญแจมือ วิทยุสื่อสาร และบัตรประจำตัวข้าราชการตำรวจ....ฮาๆๆๆ....วินมอเตอร์ไซค์กับพลเมืองดีเลยวงแตก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แบบนี่ พลเมื่องดีจะถูกข้อหาขัดขวางการปฎิบัติหน้าที่มั้ยครับ คิก คิก
โจรแต่งตัวดี คนดีเลยเข้าใจผิด
สมัยนี้ คนเราดูกันที่การแต่งตัวจริงจริง  โจรเลยใส่สูท ทำงานง่ายขึ้น

gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:03:11 AM »

ถูกต้องนะครับเป็นผมจะโชว์ก็ต่อเมื่ออยู่ในสนามหรือในห้องประชุมที่มีเฉพาะคอปืนเท่านั้นถึงจะโชว์ถ้ามีคนนอกจะไม่ให้รู้เลยว่ามีปืน
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:20:29 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แบบนี่ พลเมื่องดีจะถูกข้อหาขัดขวางการปฎิบัติหน้าที่มั้ยครับ คิก คิก
โจรแต่งตัวดี คนดีเลยเข้าใจผิด
สมัยนี้ คนเราดูกันที่การแต่งตัวจริงจริง  โจรเลยใส่สูท ทำงานง่ายขึ้น

ตายห่า หน้าตาอย่างผม แต่งตัวอย่างผมนี่ ไปไหนมีแต่คนนึกว่าโจร มีแต่นักร้องเท่านั้นที่ชอบผม ฮ่าๆๆๆ
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:38:55 AM »

เวลาเจอพวกสืบ บอกไม่ได้เลยว่าเป็นโจรหรือตำรวจ บางคนเหมือนอาแป๊ะแก่ๆ บางคนนี่ดูน่ากลัวยิงกว่าโจรอีก แต่ยังไม่เคยเจอสืบแต่งเป็นสาวประเภท2ซะทีนะครับ หรือว่ามีแต่เราไม่รู้ คิก คิก

มีปืน เก็บไว้เงียบๆดีที่สุด ไม่มีทางเลือกอื่นค่อยเอาออกมา ไม่ต่างอะไรมากกว่า.22ในกางเกง ไม่งั้นจะกลายเป็นพวกชอบโชว์หรือโรคจิตไปได้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:04:24 AM »

อืมม์... เห็นด้วย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:07:13 AM »

เวลาเจอพวกสืบ บอกไม่ได้เลยว่าเป็นโจรหรือตำรวจ บางคนเหมือนอาแป๊ะแก่ๆ บางคนนี่ดูน่ากลัวยิงกว่าโจรอีก แต่ยังไม่เคยเจอสืบแต่งเป็นสาวประเภท2ซะทีนะครับ หรือว่ามีแต่เราไม่รู้ คิก คิก

มีปืน เก็บไว้เงียบๆดีที่สุด ไม่มีทางเลือกอื่นค่อยเอาออกมา ไม่ต่างอะไรมากกว่า.22ในกางเกง ไม่งั้นจะกลายเป็นพวกชอบโชว์หรือโรคจิตไปได้

ผมเห็นคนขายไอครีมสามล้อยี่ห้อดังใส่ชุดขายไอครีมพกปืนด้วย ผมก็มองหน้าเขาเขาก็มองผม เขาก็พูดออกมาว่าจำผมไม่ได้หรือ พอได้ยินเสียงจำได้เลยตำรวจ Grin
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์