๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:39:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกโม่ยิง  (อ่าน 3583 ครั้ง)
100
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:51:45 PM »

ปืนลูกโม่ยิงแล้วมีวงดำๆที่หน้าโม่ ชโลมน้ำมันแล้วเอาแปรงสีฟันขัดหลายครั้งวงดำๆก็ไม่ออก
ทำอย่างไรให้วงดำๆหายไป  ไหว้ ไหว้ เยี่ยม หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 09:45:50 PM โดย m100 » บันทึกการเข้า
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:53:48 PM »

ถ้าเป็นสแตนเลส ใช้วีนอลครับ
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:04:27 PM »

ผมใช้ sito / wd40 / arm3  ออกแรงขัดเยอะหน่อยครับ
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:20:39 PM »

ที่ผมใช้คิดว่า HOPPE'S ดีกว่า WD40
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:29:05 PM »

ถ้าชอบแบบสะดวกๆ ใช้ผ้าเช็ดหน้าโม่ครับ ผืนละเกือบ 500 แพงมาก  ตกใจหน้าซีด

หลังเช็ดแล้วให้เอาWD40 พ่นแล้วเช็ดอีกรอบ จบครับ  เยี่ยม

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 12:05:29 AM »

ถ้าชอบแบบสะดวกๆ ใช้ผ้าเช็ดหน้าโม่ครับ ผืนละเกือบ 500 แพงมาก  ตกใจหน้าซีด

หลังเช็ดแล้วให้เอาWD40 พ่นแล้วเช็ดอีกรอบ จบครับ  เยี่ยม

ใช่ผ้าของ 3 เอ็ม รึเปล่าครับ
คนขายบอกว่าเป็น นาโนเทคโนโลยี่
Hight Volt
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:01:39 AM »

แล้วถ้าเป็นผิวรมดำล่ะครับ เราจะใช้อะไรขัดให้คราบมันออกครับ
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:44:30 AM »

แล้วถ้าเป็นผิวรมดำล่ะครับ เราจะใช้อะไรขัดให้คราบมันออกครับ

ใช้ผ้าเช็ดหน้าโม่ครับ  เป็นผ้าชุบน้ำยาละลายตะกั่วเช็ดจนออกหมดแล้ว  ใช้ผ้าสะอาดเช็ดหน้าโม่อีกรอบ  ต่อจากนั้นถ้าอยากเช็ดออกได้โดยง่ายในครั้งหน้าให้ใช้ผ้า WAX หน้าโม่(เป็นผ้าชุบน้ำยาWAX) เช็ดวน ๆ หน้าโม่ทิ้งไว้สักครู่แล้วเช็ดอีก 1-2 รอบ  ต่อไปยิงเสร็จครั้งไหนก็ทำเหมือนเดิมทุกครั้งครับเช็ดออกง่ายมากครับ
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:53:48 PM »

ที่ผมใช้คิดว่า HOPPE'S ดีกว่า WD40

เยี่ยม เยี่ยมใช้ HOPPE'S ดีกว่าครับ  เยี่ยม เยี่ยม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:24:02 PM »

ลิงค์ที่รูปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naruei1
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 04:21:52 PM »

ผมว่าหน้าจะมีประมาณว่า ทาน้ำยาเคลือบโม่กันเขม่าและตะกั่ว ก่อนไปยิง เพื่อเวลาไปยิงแล้วโม่จะได้ไม่ติดคราบเขม่าและตะกั่วครับ 

ไม่ทราบว่า น้ำยาที่ผมพูดถึงเนี่ย. มันมีมั๊ยครับ ท่าน.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 05:17:01 PM »

ผมใช้อยู่ ซื้อจากร้านเฮียตัง  ปืนรมดำกะปืนสแตนเลส ใช้ผ้าไม้เหมือนกันครับ
อย่าลืมบอกคนขายด้วย ว่าใช้ปืนอะไร...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 05:25:08 PM »

ผมใช้อยู่ ซื้อจากร้านเฮียตัง  ปืนรมดำกะปืนสแตนเลส ใช้ผ้าไม้เหมือนกันครับ
อย่าลืมบอกคนขายด้วย ว่าใช้ปืนอะไร...

ถ้าใช้ปืนขาว กับปืนดำ ก็ต้องซื้อทั้ง 2 ผืนเลยใช่ไม๊ครับน้าซับฯ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 05:32:31 PM »

ถ้าใช้ปืนขาว กับปืนดำ ก็ต้องซื้อทั้ง 2 ผืนเลยใช่ไม๊ครับน้าซับฯ Grin

ความหมายคือ เหมือนผ้าเช็ดรองเท้ารึเปล่าครับคุณวายุ มีทั้งสีครีม สีขาว สีดำ กลัวสีมันเปรอะกันใช้มั๊ยครับ   คิก คิก
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:07:01 PM »

ผมไปไม่ถึงนาโนเทคฯหรอกครับ ซื้อเบิชวูดร้านมฮะก็พอแล้ว อิอิ

ใช่ผ้าของ 3 เอ็ม รึเปล่าครับ
คนขายบอกว่าเป็น นาโนเทคโนโลยี่

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

หน้า: [1] 2
  พิมพ์