๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:12:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำกล้องKimber เป็นรอย  (อ่าน 2620 ครั้ง)
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 10:51:40 PM »

ถ้ายิงได้ปกติ อยากถามว่า ความแข็งแรงของลำกล้อง ยังคงดีหรือเปล่า
มีโอกาสแตกได้หรือไม่ครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:16:04 PM »

สงสัยเพื่มเติมอีกนิดหนึ่งครับว่าเดี๋ยวนี้Kimberเลิกขีดเลข3ตัวท้ายของซีเรี่ยลนัมเบอร์ที่สไลต์แล้วหรือครับ ของผมไม่มีขีดเลขแล้วง่ะครับ ของเพื่อนสมาชิกที่ได้Kimber lot ปลายปีมีกันหรือเปล่าครับ แค่สงสัยเฉยๆครับไม่ได้ติดใจอะไร

ของผมได้ปืนตอนเมษายน 49 ที่อกสไลด์ก็มีเลขกำกับ 3 ตัวครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:58:57 AM »

ปืนราคาเกือบแสน เจอแบบนี้ ถึงจะไม่มีผลต่อการยิง     ก็ทำใจลำบากเหมือนกันนะครับ
kiattism
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:21:24 AM »

Team Match II ของผมก็เป็นตั้งแต่ออกจากร้านครับ เยอะกว่านี้ด้วย เป็นคราบตะกั่ว ใช้เหล็กปลายแหลมขูดออกมาเป็นแผ่นๆเลยครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:54:59 AM »

ผมเป็นเยอะกว่าของ คุณjadet แต่เป็นช่วงออกจากรังเพลิงมานิดหนึ่งตรงบริเวณร่องขัดกลอน ( เป็นคลื่นสวยงามเชียว หลงรัก )
ตามนี้ครับจะได้สบายใจ Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=21189.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 09:59:20 AM โดย ภูกามยาว » บันทึกการเข้า
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:16:04 AM »

อาจจะเป็นคราบตะกั่วที่บริษัททดลอง ยิง ก่อนส่งมอบลูกค้า แล้วเพ็คลงกล่องเลย ไม่ได้ทำความสะอาด
แต่ถ้าดูแล้วเป็นรอยจริง ๆ  ลอง Mail ไปถามบริษัทดูสิครับ เผื่อได้รับคำตอบ
jadet
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:38:06 AM »

ลองใช้ไม้แคะหูขูดดูแล้วครับ     ไม่ออกครับ   เป็นรอยจริงๆครับไม่ใช่คราบตะกั่ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ไม่เป็นไรครับทำใจได้ Grin    ฝากเพื่อนสมาชิกเวลารับปืนKimberก็ลองเช็คลำกล้องกันหน่อยนะครับ
ผมเองตอนรับปืนก็ไม่ได้ดูอะไรมากเพราะเชื่อในมาตรฐานKimber   เลยเลือกเอากระบอกที่ทะเบียนสวยไว้ก่อนก็เลยเจอเลยครับ    ผมว่างานลำกล้องKimberรุ่นหลังๆสู้รุ่นเก่าๆไม่ได้นะครับสังเกตุรุ่นหลังๆความลึกของร่องเกลียวจะไม่ค่อยสมำเสมอสู้รุ่นเก่าๆไม่ได้    สังเกตุเห็นหลายกระบอกแล้วครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์