๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 12:56:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จังหวะฉุกลหุกและประชิด บางทีถึงมีปืนก็อาจอันตรายไม่มากไปกว่ามีมีดหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6003 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 11:28:40 AM »

คนเล่นปืนใหม่ๆ เห็นเคาบอยขี่ม้ายิงปืน ม้าก็วิ่ง เป้าก็วิ่ง กระเพื่อมขึ้นลงทั้ง 2 ฝ่าย(ก็บนหลังม้านี่นา) ก็คิดว่านั่นในหนังมันขี้โม้... ต้องให้"เล่น"ปืนลูกโม่ซิงเกิ้ลสักพักครับ หากมีคน"เป็น"แนะนำทริกให้ด้วย, เอาแค่ใบไม้ลอยน้ำกระเพื่อมๆนี่เขาใช้ลูกโม่ซิงเกิ้ล .44 แม็กยิงใบไม้ขาดกระจุย!!! ที่บอกนี่คนในเว็บ อวป. ยิงนะครับ ไม่ได้โม้...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 01:18:05 PM »

ช่างตัดผมคนนี้แหละครับที่เมื่อก่อนผมตัดด้วยประจำ

เคยเล่าให้ฟังในกระทู้พี่อรรถ (Pasta) กระทู้

ร้านตัดผม  ไหว้

แกเคยถูกกราดยิงในร้านมาแล้วแต่โดนเท้า เวลาตัดผมไปก็

คอยเหลียวดูหน้าร้านไปด้วยเพราะระแวง... ปกติแกก็ไม่เคยสุงสิง

กับใคร ตัดผมเสร็จก็นั่งกินเบียร์เงียบๆ นี่คงมีเรื่องกันมาก่อนแน่

RIP ครับพี่เปี๊ยก ....  ไหว้

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณเปี๊ยกด้วยครับ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 01:27:58 PM »

ยืนยันว่าระยะประชิดมีดน่ากลัวกว่าปืนครับ...

ไม่เช่นนั้นคงไม่มี 21 feet law ออกมาเตือนใจจนท.กันหรอกครับ...

ส่วนตัว ผมเจอผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตจากมีดมากกว่าปืนเยอะครับ...

ตั้งใจเอาไว้ว่าไม่ว่าเจอมีดหรือเจอปืน ผมจะวิ่งให้ไวเลยครับ...ฮา...คิก คิก

แซว หมอนิดนึง ตรงนี้ อาจบอกข้อเท็จจริงว่า ตายเพราะมีดมากกว่าปืน
และมีดนั้นหาได้ง่าย มากกว่าปืน มากนัก 

ผมมีปืน และเจอมีดดาบ พอมันเห็น ปืน ก็ใส่เกียร์ ทันที เลยหมอ

วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 01:31:11 PM »

ไหว้ครั้งนึง...ในงานเลี้ยงเพื่อนร่วมโต๊ะที่เมาได้ที่  ได้ให้ความกรุณาจะยิงผมทิ้ง นั่งโต๊ะจีนเดียวกันห่างกันเก้าอี้รอบโต๊ะขวางอยู่ 2-3 ตัว ฝ่ายตรงข้ามลุกขึ้นยืนและกำลังจะชักปืนยิง   ผมเข้าไปประชิดตัวใช้มือซ้ายกดข้อศอก มือขวากำโม่แล้วปลดปืนออก  จากนั้นนั่งกดบ่ามันแล้วก็นั่งคุยกัน  พอปืนเปลี่ยนมือ จากเสือร้ายกลายเป็นลูกหมาเลย  นั่งกล่อมมันอยู่ราวชั่วโมง จึงได้เอาลูกปืนออกจากโม่และคืนมันไปทั้งหมด แล้วให้มันกลับบ้านไป ไอ้ตอนคืนของให้มันเนี่ยซิ  เสียวๆเหมือนกัน  ว่ามันจะไม่จบ  ฝ่ายตรงข้ามอายุ 40 กลางๆ เมาได้ที่  ผม 27-28 คืนนั้นไม่ได้ดื่มแอลกอฮอล์เลย    คนเมากับคนไม่เมาต่างกันเยอะครับปฎิกิริยาในการตอบโต้  ดังนั้นเวลาผมเมาผมเลยไหว้เขาไปทั่วเลย กลัวโดน  Grin ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 05:25:49 PM »

ไหว้ครั้งนึง...ในงานเลี้ยงเพื่อนร่วมโต๊ะที่เมาได้ที่  ได้ให้ความกรุณาจะยิงผมทิ้ง นั่งโต๊ะจีนเดียวกันห่างกันเก้าอี้รอบโต๊ะขวางอยู่ 2-3 ตัว ฝ่ายตรงข้ามลุกขึ้นยืนและกำลังจะชักปืนยิง   ผมเข้าไปประชิดตัวใช้มือซ้ายกดข้อศอก มือขวากำโม่แล้วปลดปืนออก  จากนั้นนั่งกดบ่ามันแล้วก็นั่งคุยกัน  พอปืนเปลี่ยนมือ จากเสือร้ายกลายเป็นลูกหมาเลย  นั่งกล่อมมันอยู่ราวชั่วโมง จึงได้เอาลูกปืนออกจากโม่และคืนมันไปทั้งหมด แล้วให้มันกลับบ้านไป ไอ้ตอนคืนของให้มันเนี่ยซิ  เสียวๆเหมือนกัน  ว่ามันจะไม่จบ  ฝ่ายตรงข้ามอายุ 40 กลางๆ เมาได้ที่  ผม 27-28 คืนนั้นไม่ได้ดื่มแอลกอฮอล์เลย    คนเมากับคนไม่เมาต่างกันเยอะครับปฎิกิริยาในการตอบโต้  ดังนั้นเวลาผมเมาผมเลยไหว้เขาไปทั่วเลย กลัวโดน  Grin ไหว้

โห...?
ยินดีด้วยครับที่ปลอดภัย
คาดว่าเหตุการณ์ คงจะหลายปี่(มาก)มาแล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 07:18:27 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ต่อไปเค้าไม่เล่าอะไรให้ตัวเองฟังแล้วล่ะ งอน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 07:29:46 PM »

คนเล่นปืนบางทีก็ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่  
ผมก็เคยเจอปลัดรุ่นน้องสนิทกันเมาง้างนกm49
มาทิ่มพุงผมเล่นแล้วว่าเฮียกลัวไหมนิ้วอยู่ในโกร่งไกด้วย
หลังจากนั้น3เดือนได้มันไปอาละวาดแฟนมันเรียกผมไปดู
อ้าวปืนกระบอกเดิมอีกผมเลยไปเกลี้ยกล่อม
ว่าระวังเขาถ่ายรูปงานใหญ่นะโว๊ย เสร็จแล้วเลยกำโม่แย่งปืนมัน
แล้วเอาปืนไม่มีลูกคืนให้ไล่ขึ้นรถ ตกบ่ายมันยิงในที่ว่าการอำเภออีก
เป็นข่าวสอบแล้วปืนลูกโม่ลั่น2นัด ตลกดี

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:57:36 AM »

ยืนยันว่าระยะประชิดมีดน่ากลัวกว่าปืนครับ...

ไม่เช่นนั้นคงไม่มี 21 feet law ออกมาเตือนใจจนท.กันหรอกครับ...

ส่วนตัว ผมเจอผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตจากมีดมากกว่าปืนเยอะครับ...

ตั้งใจเอาไว้ว่าไม่ว่าเจอมีดหรือเจอปืน ผมจะวิ่งให้ไวเลยครับ...ฮา...คิก คิก

ขออภัยจำผิดครับ....ไหว้

21 feet rule ครับ ไม่ใช่ law....

ลองดูครับ...

http://m.youtube.com/watch?v=POu_KdeqKvc

http://m.youtube.com/watch?v=7fPNhWH_Thk

ยืนยันนั่งยันนอนยันว่าระยะประชิดมีดน่ากลัวกว่าปืนครับ....ฮา... คิก คิก
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:17:09 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ต่อไปเค้าไม่เล่าอะไรให้ตัวเองฟังแล้วล่ะ งอน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:40:50 AM »

ถ้าคู่นั้นเป็นผัวเมียกันจริงก็ดีครับ  ผัวติดคุก เมียมีผัวใหม่
หากเป็นเพื่อนกัน  ก็ ไม่ใช่เรื่องของตน แต่ติดคุกจริง

สมัยก่อนผมเคยเจอผู้หญิงแบบนี้ครับ ไปไหนแม่หาเรื่องกะเขาไปหมด แค่คนเคี้ยวหมากฝรั่งเธอก็หาว่าทำเสียง แจ๊ะๆใส่หูเธอ ก็อยู่หน้าตลาดคนมันเยอะเดินเบียดกันธรรมดา   แล้วไปฟ้องเพื่อนผู้ชาย กดดันให้เพื่อนผู้ชายไปเอาเรื่องเขา ตอนหลังรู้สึกว่าจะเป็นปัญหาด้านจิตใจ เพราะเพื่อนผู้หญิงคนอื่นไปไหนก็ไม่เคยมีเรื่อง ทั้งๆที่ผิวพรรณหน่าตาดูดีกว่า  คิก คิก

เคยเอาเรื่องคับข้องใจ ไปปรึกษาเพื่อนมี่หากินทางนักเลง เขาก็ฟังปรับทุกข์ไป แล้วก็พูดใส่ผมว่า "ไม่ใช่เรื่องของเรา" ...  555  จริงของมัน   โดนชก
ขาดความอบอุ่นทางใจ เรียกร้องความสนใจ 5555

สาวๆ จำไว้ ไม่สวยห้ามงอน เพราะไม่มีคนง้อ

สวยๆ ขี้งอน ได้ผลตอนสาวๆ เท่านั้น

แก่ไปกลายเป็นมนุษย์ป้าโรคจิตชอบเอาเปรียบสังคมเล็กๆน้อยๆเสมอ เพราะเสียนิสสัยมาแต่สาวๆ ว่าคนสวยทำอะไรมักน่ารักเสมอ ลืมไปว่าตอนนี้ป้าแก่แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:20:35 AM »

พี่ดุลย์
แสดงความเห็นเหมือนประสบการณ์ตรง คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:18:54 AM »

พี่ดุลย์
แสดงความเห็นเหมือนประสบการณ์ตรง คิก คิก คิก คิก

คือผมพยายามหาสาเหตุ อยู่นานแล้วว่า มนุษย์ป้า กำเนิดมาจากไหน
ตอนนี้ได้ทฤษฎีนี้ข้อหนึ่งแล้วว่า มนุษย์ป้า กำเนิดมาจากผู้ชายหน้าหม้อ
 เหตุผลสนับสนุน
- เมื่อสาวๆ ทั้งหลายอยู่ในวัยสาวสะพรั่ง ผู้ชายหน้าหม้อทั้งหลายจะทำให้เธอเสียนิสสัยไปเอง คือไม่ว่าเธอจะทำผิดอะไร เอาเปรียบอะไร
  ผู้ชายหน้าหม้อจะมองไม่เห็น เธอจะน่ารักน่าชังไปหมด ผู้ชายหน้าหม้อจะยอมให้เธอแซงคิวก่อน ผู้ชายหน้าหม้อจะให้อภัยทุกอย่างยามเธอทำผิด

- เมื่อสาวๆคนนี้เข้าวัยป้า เธอจะติดนัสสัยเดิมๆ ไม่ว่าอยู่ที่ไหนไครๆ ก็เคยยอมเธอหมด แต่ลืมไปว่าวัยตัวเองเข้ารุ่นป้าแล้ว
  ส่วนผู้ชายหน้าหม้อก็ยังคงมีนิสสัยเช่นเดิมคือ ป้อแต่สาวๆเท่านั้น แต่ไม่ใช่สาวคนเดิมที่เป็นมนุษย์ ป้าไปแล้ว หันไปป้อสาวใหม่ๆ แทนต่อไป

- เมื่อมนุษย์ป้าคนนี้ใช้นิสสัยเดิมๆ เมื่อตอนสาวๆ ผู้ชายหน้าหม้อและโลกกลับรุมประณามเธอว่า เป็นมนุษย์ป้า ที่ชอบเอาเปรียบสังคมเสมอ

โอ้ ผมสงสาร มนุษย์ป้า ผู้น่าสงสารจริงๆ  คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:19:36 PM »

ถ้าคู่นั้นเป็นผัวเมียกันจริงก็ดีครับ  ผัวติดคุก เมียมีผัวใหม่
หากเป็นเพื่อนกัน  ก็ ไม่ใช่เรื่องของตน แต่ติดคุกจริง

สมัยก่อนผมเคยเจอผู้หญิงแบบนี้ครับ ไปไหนแม่หาเรื่องกะเขาไปหมด แค่คนเคี้ยวหมากฝรั่งเธอก็หาว่าทำเสียง แจ๊ะๆใส่หูเธอ ก็อยู่หน้าตลาดคนมันเยอะเดินเบียดกันธรรมดา   แล้วไปฟ้องเพื่อนผู้ชาย กดดันให้เพื่อนผู้ชายไปเอาเรื่องเขา ตอนหลังรู้สึกว่าจะเป็นปัญหาด้านจิตใจ เพราะเพื่อนผู้หญิงคนอื่นไปไหนก็ไม่เคยมีเรื่อง ทั้งๆที่ผิวพรรณหน่าตาดูดีกว่า  คิก คิก

เคยเอาเรื่องคับข้องใจ ไปปรึกษาเพื่อนมี่หากินทางนักเลง เขาก็ฟังปรับทุกข์ไป แล้วก็พูดใส่ผมว่า "ไม่ใช่เรื่องของเรา" ...  555  จริงของมัน   โดนชก
เหมือนไปจีบนักร้องนั่นล่ะ  หล่อนคุยแต่เรื่องของหล่อนสำคัญผิดว่าเราอยากฟัง  ไม่อยากฟังมีแต่อยากฟันแต่เมาซะก่อน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:52:19 PM »

พี่ดุลย์

คือผมพยายามหาสาเหตุ อยู่นานแล้วว่า มนุษย์ป้า กำเนิดมาจากไหน
ตอนนี้ได้ทฤษฎีนี้ข้อหนึ่งแล้วว่า มนุษย์ป้า กำเนิดมาจากผู้ชายหน้าหม้อ
- เมื่อสาวๆ ทั้งหลายอยู่ในวัยสาวสะพรั่ง ผู้ชายหน้าหม้อทั้งหลายจะทำให้เธอเสียนิสสัยไปเอง คือไม่ว่าเธอจะทำผิดอะไร เอาเปรียบอะไร
  ผู้ชายหน้าหม้อจะมองไม่เห็น เธอจะน่ารักน่าชังไปหมด ผู้ชายหน้าหม้อจะยอมให้เธอแซงคิวก่อน ผู้ชายหน้าหม้อจะให้อภัยทุกอย่างยามเธอทำผิด

- เมื่อสาวๆคนนี้เข้าวัยป้า เธอจะติดนัสสัยเดิมๆ ไม่ว่าอยู่ที่ไหนไครๆ ก็เคยยอมเธอหมด แต่ลืมไปว่าวัยตัวเองเข้ารุ่นป้าแล้ว
  ส่วนผู้ชายหน้าหม้อก็ยังคงมีนิสสัยเช่นเดิมคือ ป้อแต่สาวๆเท่านั้น แต่ไม่ใช่สาวคนเดิมที่เป็นมนุษย์ ป้าไปแล้ว หันไปป้อสาวใหม่ๆ แทนต่อไป

- เมื่อมนุษย์ป้าคนนี้ใช้นิสสัยเดิมๆ เมื่อตอนสาวๆ ผู้ชายหน้าหม้อและโลกกลับรุมประณามเธอว่า เป็นมนุษย์ป้า ที่ชอบเอาเปรียบสังคมเสมอ

โอ้ ผมสงสาร มนุษย์ป้า ผู้น่าสงสารจริงๆ  คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก Grin
ทานโทษ รายงานผลการวิจัยไปที่สถาบันการวิจัยแห่งซาดแล้วยัง ผมล่ะเห็นด้วยอีหลี อิอิ เยี่ยม ขำก๊าก ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 03:07:35 PM »

พี่ดุลย์

อืมมที่แท้ก็มนุษย์หม้อนี่เองที่เป็นผู้สร้างมนุษย์ป้าขึ้นมา ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์