๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:04:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "กองทัพอังกฤษจัดหาGlock 17 แทนปืน Browning"  (อ่าน 9752 ครั้ง)
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 05:48:55 PM »

ปลดระวางBrowning ทดสอบ 7 ตัวเลือก แล้วได้Glock17 ..... BBC ทำข่าวอย่างนี้Glockยิ่งตีปีกเล่นตัวเข้าไปอีก  Cool

7 ตัวเลือกมีอะไรบ้างครับ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 08:17:14 PM »

ปลดระวางBrowning ทดสอบ 7 ตัวเลือก แล้วได้Glock17 ..... BBC ทำข่าวอย่างนี้Glockยิ่งตีปีกเล่นตัวเข้าไปอีก  Cool

7 ตัวเลือกมีอะไรบ้างครับ

ข่าวBBCบอกเพียงว่า ทดสอบจาก 7 แบบ แต่ไม่ได้บอกรายละเอียดครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:18:41 PM »

น่าจะลงราคาด้วยครับ...

ว่าซื้อกระบอกละ 18,000 บาท แม็ก 4 ตัว พร้อมกระเป๋า... คิก คิก

ราคานี้ ค่อนข้างแพงนะครับ น่าจะรวมบริการอย่างอื่นด้วย

ราคานี้ยังแพงอีกหรือครับพี่...  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ราคาซื้อหลักร้อยกระบอก เกินหมื่นไปสองสามร้อยบาท
เห็นด้วยกับท่านครับ ผมเคยอ่านเจอ ราคาประมูลล็อตใหญ่ๆ อยู่ที่กระบอกละ 299 $
ยากที่ปืนแบบอื่นๆจะสู้ราคากับกล็อกในตลาดที่ต้องการปืนที่พอยิงได้ อย่างล็อตนี้ตามข่าว
ซื้อไปให้ทหารอังกฤษในอัฟกัน ใช้เป็นปืนสำรองของไรเฟิลจู่โจมอัตโนมัติ
ส่วนพวก'SAS special air services ใช้ Sig P 226
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 12:20:48 AM »

ต้นฉบับข่าวจาก BBC แล้ว ขออนุญาตสรุปให้อ่าน
ส่วนท่านใดภาษาอังกฤษคล่อง คลิกไปอ่านที่นี่ครับ http://www.bbc.co.uk/news/uk-20978842

กระทรวงกลาโหมอังกฤษเซ็นสัญญา 9 ล้านปอนด์
จัดซื้อปืน G17 gen4 จำนวนมากกว่า 25,000 กระบอกให้สามเหล่าทัพ
โดยกองกำลังแรกที่จะได้รับปืนใหม่ไปใช้คือหน่วยทหารที่ปฏิบัติการในแอฟกานิสถาน
เพราะที่นั่นเป็นสนามรบที่หลายครั้งฝ่ายศัตรูบุกโจมตีในระยะประชิด
สาเหตุสำคัญที่ต้องเปลี่ยนปืนประจำกายเดิม Browning Hi-Power ที่ใช้มานานกว่า 40 ปี
คือ Browning ไม่ใช่ปืนในอุดมคติของกองทัพอีกต่อไป กับค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงสูง
ส่วนที่กระทรวงกลาโหมอังกฤษเลือก G17 gen4 เพราะน้ำหนักเบากว่า
จุกระสุนมากกว่า ยิงได้รวดเร็วกว่า (ยิงนัดแรกภายในประมาณ 2 วินาที)
แม่นยำกว่า หวังผลสูงสุดในระยะ 10-25 ม.
G17 สั้นกว่า Hi-Power ทำให้วาดปืนเข้าหาเป้าง่ายกว่า
กระบวนการจัดหาปืนใหม่ของกองทัพอังกฤษใช้เวลานาน 2 ปี
มีปืน 7 ยี่ห้อเข้าแข่งขัน ระยะเวลาการทดสอบ 18 เดือน
ปืนแต่ละกระบอกต้องผ่านการยิงหลายพันนัดในอุณหภูมิตั้งแต่ -40C - กว่า 50C
สถานที่ทดสอบไล่จากนอรเวย์ถึงทะเลทรายในสหรัฐ
หมกโคลน คลุกทราย ยิงกลางฝนหนาวจนน้ำแข็ง
ปืน Browning เคยรักษาชีพทหารในอดีต
และปืน Glock ก็จะทำเช่นเดียวกันในอนาคต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:34:15 AM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 11:45:35 AM »

ผมซื้อกระบอกละเจ็ดร้อย อิอิ
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:41:27 PM »

แพงขึ้นอีกแน่เลย ตอนแรกว่าโพลิเมอร์จากดาวอังคาร คราวนี้คงโพลิเมอร์จากดาว นิบิรุ แน่ๆ แฮ่ เอิ๊ก สวัสดิการก็เหอะครับ ดีนะจัดมาก่อนแล้วตอน 36k น่ะ ไม่งั๊นฝันค้างแน่นอน

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 03:47:00 PM »

ต้นทุนแท้จริงกระบอกละกี่ตังหว่า

แล้วทุกวันนี้มันเอาอะไรมาคิดราคากันเนี่ย

ต้นทุนวัตถุดิบแพงสุด ๆ ไม่น่าจะเกิน ๕ พันบาทไทย   Grin

ค่าแรงแพงกว่านี้สามเท่า  Grin

ใช้แรงงานคนน้อย ใช้เครื่องจักรเยอะ
กล็อกไม่เคยมีปัญหาเมื่อต้องเพิ่มกำลังการผลิต ไม่ว่าใครต้องการซื้อเท่าใหร่
ส่งมอบเมื่อใด  กล็อกจัดให้ได้ตามต้องการ

น้าซับ แกเคยทำงานที่โรงงาน Glock ครับ ..................  คิก คิก

และคงอยู่ในช่วงยอดสั่งสูงมาก แถมให้ไปอยู แผนกเคลือบผิว อีกต่างหาก .  คิก คิก

มิน่าครับ แต่ผมสงสัยว่าอยู่ที่ส่วนของOD ด้วย  เขียวเชียว ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
BADAN 19
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 04:14:23 PM »

ข่าวนี้ชาว กล้อค ยิ้มแก้มปริเลยครับ Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 05:05:08 PM »

ข่าวนี้ชาว กล้อค ยิ้มแก้มปริเลยครับ Grin

ประมาณนั้น มั้ง ครับ  เพราะอย่างน้อย ก็ไม่ต้องมาบอก ว่าปืนที่มีอยู่ ดีไหม

ปืนราคาถูกเมืองนอก แต่เราซื้อในราคาที่สูงกว่านั้นมาก.. นั่นคือราคาต้นทุน ที่เป็นมูลค่าจริง ณ.วันทีซื้อ
จะไม่ลงต่ำไปกว่านั้นอีก.. 

จำได้ผมเคยบอก กับเพื่อนท่านหนึ่ง  ที่ผมซื้อ Glock  สน.สก. ๔ ลำ เหตุเพราะราคา ถูกกว่ายี่ห้ออื่น .
แต่เหตุนี้ ก็ทำให้มองข้ามปืนที่ดี ที่ราคาสูงกว่านี้ ราว ๒๐,๐๐๐ .+/- บางยี่ห้อไปซะได้   ยิ้มีเลศนัย    หัวเราะร่าน้ำตาริน     

ACU 10562
Who Dare Win
Jr. Member
**

คะแนน 6

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:43:56 PM »

แล้ว ไฮเพาเวอร์ จะเอาไปทางไหนครับ ปืนดีฝีมือประณีต เสียดาย Smiley
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:28:43 PM »

กล๊อกๆๆ.. Cheesy Grin ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:25:24 PM »

เดี๋ยวผมไปบอกร้านแขกก่อนว่าปืนบราวนิงไม่ดีแล้วนะนายจ๋าทหารเขาปลดประจำการแล้ว จากเคยขายแสนกว่าถึงสองแสนกว่าต้องลงราคาเหลือ ห้าหมื่นแล้วนะนาย
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:46:38 PM »

กลาโหมอังกฤษไม่ได้บอกว่า Browning ไม่ดี
เพียงแค่ไม่เหมาะกับการใช้งานในยุคปัจจุบัน
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:49:29 PM »

อาบังร้านหัวกวางคงต้องเบนเข็มไปขายกลีอคละครับ เพราะบราวนิ่งตัวเดิมๆอังกฤษเขายังเลิกใช้เลย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:41:03 PM »

น่าจะลงราคาด้วยครับ...

ว่าซื้อกระบอกละ 18,000 บาท แม็ก 4 ตัว พร้อมกระเป๋า... คิก คิก

ราคานี้ ค่อนข้างแพงนะครับ น่าจะรวมบริการอย่างอื่นด้วย

ราคานี้ยังแพงอีกหรือครับพี่...  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ราคาซื้อหลักร้อยกระบอก เกินหมื่นไปสองสามร้อยบาท
เห็นด้วยกับท่านครับ ผมเคยอ่านเจอ ราคาประมูลล็อตใหญ่ๆ อยู่ที่กระบอกละ 299 $
ยากที่ปืนแบบอื่นๆจะสู้ราคากับกล็อกในตลาดที่ต้องการปืนที่พอยิงได้ อย่างล็อตนี้ตามข่าว
ซื้อไปให้ทหารอังกฤษในอัฟกัน ใช้เป็นปืนสำรองของไรเฟิลจู่โจมอัตโนมัติ
ส่วนพวก'SAS special air services ใช้ Sig P 226
รู้ราคาบ้านเขาแล้วตาร้อนควันออกหูเลย ขนาดสวัสดิการบ้านเรายังแพงกว่านี้สามเท่าเลย หรือว่าร้านปืนที่ชื่อสวัสดิการมีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกสองเท่าของราคาปืน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์