๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 09:55:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับมีดกรูข่า?  (อ่าน 12723 ครั้ง)
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 03:46:58 PM »

จากข้อมูลพี่ๆที่กล่าวมา ขอสรุปว่า เป็นมีดของคนชอบ"ฟัน" ครับ  Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 03:50:21 PM »

รูปมีดที่ผมทำแบบไว้เผื่อมีตังค์จะให้สล่าพื้นบ้านตีให้ครับ  เล่มละไม่น่าเกินสี่ร้อย   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 03:52:24 PM »

เป็นมีดที่ใช้ "ฟาดฟัน" ไม่ใช่แทง อาจจะช้า และช่วงฟาดยาวหน่อยแต่ชัวร์ครับ เพราะน้ำหนักอยู่ส่วนปลายมีด โดนเข้าละก็ ตายหยั่งเขียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 03:54:21 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:01:06 PM »

อ๊ะ ฝีมือวาดเส้นโค้งเว้าเก่งนี่ครับคุณโซฯ เยี่ยม เยี่ยม

ผมขอทรงมีดแบบคุณโซนี่ละครับ ใบยาวสัก 8 นิ้ว ด้ามยาวสัก 5 นิ้ว มุมด้ามไม่งอน้อยกว่าของคุณโซฯ หน่อยก็ได้ครับ ถ้ามีด้ามเขาก็เยี่ยมเลยครับ ขอรบกวนปลอกฝักมีดเป็นโลหะแทนหวายได้ไหมครับ? อิ อิ เรื่องมากจังเนอะ เยาะเย้ย

ขอขอบคุณหลายๆ อีกครั้งครับ ไหว้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:17:08 PM »

อ๊ะ ฝีมือวาดเส้นโค้งเว้าเก่งนี่ครับคุณโซฯ เยี่ยม เยี่ยม

ผมขอทรงมีดแบบคุณโซนี่ละครับ ใบยาวสัก 8 นิ้ว ด้ามยาวสัก 5 นิ้ว มุมด้ามไม่งอน้อยกว่าของคุณโซฯ หน่อยก็ได้ครับ ถ้ามีด้ามเขาก็เยี่ยมเลยครับ ขอรบกวนปลอกฝักมีดเป็นโลหะแทนหวายได้ไหมครับ? อิ อิ เรื่องมากจังเนอะ เยาะเย้ย

ขอขอบคุณหลายๆ อีกครั้งครับ ไหว้

แฮ่ๆ...ผมใช้ AutoCad  เขียนเอาน่ะครับพี่ ฝีมือผมไม่ดีขนาดนั้น  แบบอีเหน็บของผมไม่ใช่ในแบบร่างใช่ไหมครับพี่ ใบยาว8 นิ้วเท่าของผมนั่นแหละครับด้ามเป็นเขาควายครับ   Cheesy

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:20:12 PM »

ยินดีครับ คุยกันสนุกดี

ผมมีกูรคลี 2-3 เล่มได้จากผู้ที่ไปเที่ยวให้ แต่ที่จริงก็อยากได้รุ่นที่ทหารใช้จริงๆ เหมือนกัน เก็บไว้ดูเล่นเป็นอุปกรณ์ที่เคยประกอบฉากประวัติศาสตร์

อิอิอิ  แบบไหนครับพี่ต๊อก แบบที่มี วิญญาณผู้ถูกใช้สิงอยู่ด้วยหรือเปล่า  ............  อิอิอิ
ยินดีครับ คุยกันสนุกดี

ผมมีกูรคลี 2-3 เล่มได้จากผู้ที่ไปเที่ยวให้ แต่ที่จริงก็อยากได้รุ่นที่ทหารใช้จริงๆ เหมือนกัน เก็บไว้ดูเล่นเป็นอุปกรณ์ที่เคยประกอบฉากประวัติศาสตร์

อิอิอิ  แบบไหนครับพี่ต๊อก แบบที่มี วิญญาณผู้ถูกใช้สิงอยู่ด้วยหรือเปล่า  ............  อิอิอิ

ฮิ ฮิ แบบนั้นก็ได้ครับ

เอ้อ ผมเคยเจอแบบสิงๆ เล่มหนึ่งครับ ไปอยู่บ้านเพื่อนน้าที่นิวซีแลนด์ คุณตาแกดั้งเดิมเป็นคนดัชท์ ตอนเยอรมันมายึดฮอลแลนด์เป็นวัยรุ่น ตอนเยอรมันถอยก็ไปเข้ากองหทารดัชท์ฝึกในอังกฤษและมารบญี่ปุ่นในอินโดช่วงสงครามโลก และช่วงอินโดจะประกาศอิสรภาพ แกยึดกฤชอินโดจากคนที่แอบซุกเอาเข้ามาในค่ายจะจิ้มฝรั่งได้เล่มหนึ่ง เขาว่าพวกกฤชนักรบของจริงจะต้องทำพิธีจิ้มไว้กับศพคนเพื่อให้ขลัง (และแน่นอนมีเชื่อโรคด้วย) คุณตาว่าตอนนั้น ดมใบกฤชจะได้กลิ่นเลือด ปี 2535 ผมลองดมดูไม่มีกลิ่นแล้วครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
perfex
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:23:12 PM »

ขอบคุณคุณ soveat อย่างสูงเช่นกันครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:26:37 PM »

ขอบคุณคุณ soveat อย่างสูงเช่นกันครับ

ยินดีครับ ผมไม่ค่อยมีสาระเท่าไรครับ ถ้าพอรู้ก็แชร์ๆกันไปครับ   Cheesy ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:38:38 PM »

งั้นผมขอเป็นแบบใกล้เคียงนี่แล้วกันครับ เรียกว่าทรง กรีกุ้งหรือเปล่า? ผมชอบแบบไทยๆ ไม่มีฟันเลื่อนเหมือนกันครับ
ทรงกรีกุ้ง(ส่วนหัวของกุ้ง) คล้ายๆอีเหน็บ แต่ท้องมีดหรือพุงมีดไม่อ้วนเท่า ออกเรียวๆ แล้วเน้นปลายแหลมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:41:24 PM »

งั้นผมขอเป็นแบบใกล้เคียงนี่แล้วกันครับ เรียกว่าทรง กรีกุ้งหรือเปล่า? ผมชอบแบบไทยๆ ไม่มีฟันเลื่อนเหมือนกันครับ
ทรงกรีกุ้ง(ส่วนหัวของกุ้ง) คล้ายๆอีเหน็บ แต่ท้องมีดหรือพุงมีดไม่อ้วนเท่า ออกเรียวๆ แล้วเน้นปลายแหลมครับ

ไปลองกูเกิ้ลดู มีทั้งกุ้งหัวแหลม กุ้งหัวทึบเลยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 04:46:06 PM »

ไปลองกูเกิ้ลดู มีทั้งกุ้งหัวแหลม กุ้งหัวทึบเลยครับ

ล๊อบสเตอร์ ไม่มีกรีหนิพี่ซับฯ  คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 08:22:58 PM »

Cheesy

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 07:39:10 AM »

ขอรวบถามหน่อยครับ ร่องยักสองร่องใต้ใบมีดมีไว้ทำอะไรครับ
หรือไว้รับหรือหยุดใบมีดของคู่ต่อสู้ก่อนถูกมือเวลาปะมีดกันใช่มัยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Chaimuy
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:46:35 AM »

ขอรวบถามหน่อยครับ ร่องยักสองร่องใต้ใบมีดมีไว้ทำอะไรครับ
หรือไว้รับหรือหยุดใบมีดของคู่ต่อสู้ก่อนถูกมือเวลาปะมีดกันใช่มัยครับ

แล้วถ้าผม มีซามูไร ล่ะ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:08:03 AM »

ถูกต้องครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แล้วถ้าผม มีซามูไร ล่ะ
  Angry Angry Angry Huh Huh Huh Huh Huh

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์