๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 06:15:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองยิงปืนพกสั้นที่สนาม รด. มาครับ(ขอเพิ่มเติม ทดสอบปืนของตัวเองหน้า 3 ครับ)  (อ่าน 19434 ครั้ง)
klingpangpoo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 06:51:36 PM »

ยิงได้ขนาดนี้ บอกยิงปืน ครั้งแรก...เออ..ผมไม่เชื่อ ครับ...
klingpangpoo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 07:00:12 PM »

นี้ขนาดยิงครั้งแรกยังได้ขนาดนี้เยี่ยมครับ  ไม่ทราบว่าปืนยี่ห้ออะไร
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 08:15:31 PM »

นี้ขนาดยิงครั้งแรกยังได้ขนาดนี้เยี่ยมครับ  ไม่ทราบว่าปืนยี่ห้ออะไร

ยิงครั้งแรกที่สนาม รด. ใช้ปืน CZ 75B ของทางสนามครับ ไกเดินเรียบมากครับ เยี่ยม
ทุกวันนี้ผมยังงงกับตัวเองอยู่เลยครับ ว่าทำอย่างไรถึงได้ยิงดีขนาดนั้น  เศร้า
เพราะเวลายิงปืนของตัวเอง HK uspc ยิงไปแล้วตั้ง 6-7 กล่อง กลุ่มก็ยังไม่แน่นเหมือนยิง CZ เลยครับ ตอนนี้ดีสุดยังเท่าจานอยู่เลยครับ  จูบบบบ

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
pp140
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:28:42 PM »

ไหว้ ยิงดีครับ มีพรสวรรค์ หมั่นฝึกซ้อมเดี๋ยวกลุ่มแน่นเองครับ  เยี่ยม  ไหว้
จอมใจ 53
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:22:31 PM »

ไม่เชื่อเหมือนกันฮ่าๆๆๆ  แบร่ แบร่ 
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 07:24:49 PM »

CZ 75  ไกดี ยิงแม่น เป็นที่เลื่องลือ มาตั้งแต่  ปี 1976   ขายผ่าน 1 ล้านกระบอกในปี 2007

แต่ถือในสนามแล้วโก้น้อยกว่า HK ครับ   เยี่ยม

คิดเล่นๆว่า ถ้าไม่ใช่ HK แต่เป็นปืนโพลิเมอร์ด้วยกันเช่น GLOCK   ไม่รู้ผลจะเป็นอย่างไร  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2010, 07:30:03 PM โดย npnett » บันทึกการเข้า
TOnaqua
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:55:48 AM »

ฝีมือเยี่ยมเลยครับ
K@!gG - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 01:56:32 PM »

ยิงได้ขนาดนี้ บอกยิงปืน ครั้งแรก...เออ..ผมไม่เชื่อ ครับ...
waddle
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:15:56 AM »

ผมขออนญาตให้ความเห็นแบบกลางๆเรื่องที่หลายท่านให้ข้อสงสัยเรื่องกลุ่มกระสุนของ จขกท นะครับผมเองก็เคยมีประสบการณ์แปลกๆนี้เหมือนกันเคยพาสาวไปหัดยิงปืนครั้งแรกที่สนาม รด ผมเอาปืนตัวเองไปด้วย เป็นจุดสามแปดฝีมือก็ธรรมดางั้นๆทั่วไป ยิงไปเรื่อยไม่มีอะไรผิดปกติ แต่ลองเช่าปืน9มม ของสนามมาลองยิงดูเพื่อฝึกยิงปืนที่มีระบบปฎิบัติการที่แตกต่าง ไม่รู้ว่าเป้นกระบอกเดียวกันไหม 15 เมตร ยิงสองมือ มีจ่า(ไม่ได้ถามชื่อ)คอยแนะนำและป้อนกระสุนให้ พอเริ่มคุ้นมือปรากฎว่าสาวเจ้ายิงไม่หลุดดำเลย สาวดีใจใหญ่จ่าท่านก็ชม ส่วนผมหลุดออกแปดแค่นัดเดียว ที่เหลือเกาะเข้ากลางหมดโดนกลางเอ็กซ์ได้กรี๊ดนัดนึง ผมละอึ้งไปเลย เป็นการยิงปืนที่กลุ่มดีที่สุดตั้งแต่เคยยิงมา ขอยืนยันครับ ผมยังเก็บเป้ากลับมาด้วย ดันฝนตกวิ่งเอาเป้าบังฝนขึ้นรถเปียกนิดหน่อยเอามาติดโชว์ที่ประตุคอนโดอยุ่หลายเดือนต่อมากระดาษมันยุ่ยงอตอนเก็บกวาดห้องเลยเก็บออกไปทิ้ง เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้
ผมให้ความเห็นว่า ทุกอย่างถ้าลงตัว เป็นไปได้ครับ อย่างน้อยก็เคยเกิดขึ้นกับผมกับสาวเจ้าครับ
หรือว่าปืนกระบอกนั้นมีของดีนะครับ
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:43:13 AM »

ผมก็ยิงปืนจริงครั้งแรกได้โล่ห์เลยครับ
ตอนนั้นจบม.6 ประมาณปี32 ยิงที่งานฤดูหนาว(งานกาชาด)เชียงใหม่
ยิง.22ได้รางวัลคะแนนสูงสุดประจำคืนนั้นเลยครับ ได้โล่ห์ท่าน อร่าม จันเพ็ญ ผบช.ภาค5 โล่ห์ยังอยู่เลยครับ Smiley
ยิง.38ด้วยจำไม่ได้ว่าได้เท่าไหร่ แต่ก็ดีพอสมควรครับ

ปรกติก็ยิงปืนลมของเพื่อน ตามประสาเด็กชอบเล่นปืนครับ ไปเที่ยวงานก็เลยลองดูครับ... ไหว้

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์