๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 01:51:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรหมลิขิต กับ สมิท SW1911  (อ่าน 32669 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:19:42 AM »

มีเพื่อนเคยบอกว่า "  ผู้หญิงยิงปืนแม่นผมไม่กลัว  กลัวที่ยิงไม่ได้เรื่องมากกว่า  เพราะไม่รู้ว่าจะโดดหลบตรงไหนดี "
 คิก คิก คิก คิก
ผู้หญิงใช้้ปืน
Full Member

คะแนน 32

มิตรภาพ ... ความจริงใจ ...ยิ่งให้ ยิ่งได้...

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:06:15 AM »

อ้างจากคุณวสี                       : ยินดีด้วยกับปืนใหม่......ได้ปืนมาใหม่ๆอาจจะยังไม่คุ้นมือบ้าง ทำความรู้จักกับปืนอีกนิด 10 X แน่นอนครับ..
                                            ** เจ้าของกระทู้ไม่ได้บอกว่ายิงที่ระยะกี่เมตรครับ**

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำท้วงติง  เนื่องจากเป็นการโพสท์รูปครั้งแรกในเว็บบอร์ด เลยตื่นเต้น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
                                            มัวลุ้นว่า  ภาพที่เลือกลงจะสัมฤทธิ์ผลหรือเปล่าน่ะค่ะ  เลยลืมแจ้งระยะทางไป  เศร้า เศร้า เศร้า
                                            ..........15 เมตรค่ะ  แก้ไขในข้อความให้แล้วนะคะ 

อ้างจากคุณแห้ว โหระพากุล   :ดูจากภาพแล้วปืนเป็นศุนย์ตายไม่ใช่ศูนย์ปรับอย่างที่ จขกท.เคยปรึกษานะครับ.

จขกท.เข้าใจผิดเองน่ะค่ะ จริงๆแล้วศูนย์ปรับได้ คือ  M19
                                           อาจเพราะ ยังใหม่ในเรื่องปืน เลยให้คำตอบที่คลาดเคลื่อนไป 
                                           ต้องขออภัยคุณแห้วด้วยนะคะ  ไหว้  ไหว้  ไหว้

อ้างจากคุณegn                     : 1911 ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

66 K ค่ะ

อ้างจากคุณนายต้นงิ้ว            : ปืนสวย ยิงดี ของแต่งครบ ขาดศูนย์หลังปรับได้ ฝึกอีกนิดไปโลดเลยครับ แต่ไปหนุ่มไหนไม่เห็นบอกเลย
                                             ได้ข่าวว่าไปรันอินตั้ง 150 นัดนี่  หัดถอดล้างล้างให้คล่องนะระวังบู๊ซกระเด็นขึ้นบนฝ้านะ
                                             แบบว่าเป็นห่วงครับ(ลืมไปอย่างนึง คนยิงก็สวยด้วยครับ) ออ นัดที่หัว ไม่ได้หลุดใช่ไหม๊         
                                             เห็นว่าเจตนายิงหัวตามสั่งเลย น่ากลัวนะนี่

ตอนนี้จะว่าไปก็พร้อมที่จะไปซ้อมยิงปืนที่สนามของจังหวัดนะคะ  เพราะ กระสุนก็จัดหามาแล้ว  เป้ายิงก็มีแล้ว ปืนก็มีแล้ว
                                             เวลาก็เอื้อ   แต่ที่ยังไม่ตัดใจไปยิงซะทีก็เพราะ กลัวบู๊ซกระเด็นนี่แหละค่ะ  และสำคัญที่สุดก็คือ .....
                                             หลังจากยิงปืนแล้ว จะถอดปืนออกล้างเองก็เกรงว่า  จะประกอบกลับคืนให้เป็นปืนรูปแบบเดิมไม่ได้อะค่ะ  แฮ่ แฮ่   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
                                             ครั้นจะให้คนอื่นล้างให้  ก็คิดว่า เมื่อไม่ทำเอง แล้วเมื่อไรจะทำเป็นซะที  บู่
                                             ส่วนนัดที่หัว.... หลุดเห็นๆอะค่ะ จริงๆแล้ว เล็งที่เลข 10 ข้างล่างค่ะ  ไปอยู่ที่หัวได้ไงก็ไม่รู้  เนียนๆเลยนะนั่น  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ้างจากคุณARMSCOR            :ยินดีด้วยครับ ปืนสวยมาก  ผมเองเคยไปลูบๆคลำๆ SMITH S&W1911 ของสน.อส. ลองดรายดูก็หลายหน 
                                             ดูแล้วน่าจะเป็นปืนกึ่งคัสตอมเหมือนคิมเบอร์  แต่ไกหนักเหมือนปืนใช้งาน  ราคา 65,000 บาท
                                             สำหรับข้าราชการทั่วไปแล้วรู้สึกว่าหนักไปหน่อย  รุ่นศูนย์ปรับได้ก็ไม่มี 
                                             ลองไปถามราคาช่างดูแล้วปรากฏว่าค่าศูนย์หน้า ศูนย์หลังของโบมาร์
                                             พร้อมค่าติดตั้งรวม 8,000 บาท เมื่อรวมกับราคาปืนแล้วกลายเป็น 73,000 บาท Shocked Shocked

ขอบคุณค่ะ   บางครั้งเมื่ออยากได้ซะแล้ว ก็อดคิดไม่ได้น่ะค่ะว่า  เอาค่าส่วนต่างที่โครงการเขาลดให้เกือบครึ่งตรงนี้
                                            ไปแต่งปืนเพิ่มก็ไม่เลวนะคะ แลกกับการเสียเงินเพิ่มอีก8,000บาทเพื่อความพอใจที่จะได้รับ,ความสุขที่จะเกิดขึ้นที่ได้ครอบครองของถูกใจน่ะค่ะ

อ้างจากคุณMarcus_freedom   : ว้าว ว้าว ปืนสวยมากครับ  แต่งไกนิดนึงฝึกอีกหน่อย กลุ่มเดี่ยวก็แคบลงเองครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจ  ขยันซ้อมยิงต่อไป  ทาเคชิ เอ๊ย ผู้หญิงใช้ปืน!!!   ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้างจากคุณsutipong            : ดีใจด้วยนะครับ สำหรับคนใจรัก
อ้างจากคุณsun2000            : ยินดีด้วยครับ............ Cheesy
อ้างจากคุณSingCring           :ยินดีด้วยครับ ได้ระดับนี้ ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ Cheesy
อ้างจากคุณNarin CZ            :มีคน ใครก็ไม่รู้ บอกว่าผู้หญิงมักยิงปืนแม่น เห็นจะจริวแฮะ  อ๋อย
อ้างจากคุณzerosocool         :อุ้ย.......พี่แอนยิงดีจังครับ....... ยิงบ่อยๆ เด๋ว หลายคนมีอายเลยครับ.......อ๊บๆ
อ้างจากคุณrute                   :ยินดีด้วยครับ...  ปืนดีทั้งคู่ครับ...Cheesy

ขอบคุณค่ะ  สำหรับทุกๆข้อความ  ทุกๆท่าน จขกท.มีกำลังใจขึ้นอีกโขเลยค่ะ  ไหว้ ไหว้

อ้างจากคุณXD40                :มีเพื่อนเคยบอกว่า "  ผู้หญิงยิงปืนแม่นผมไม่กลัว  กลัวที่ยิงไม่ได้เรื่องมากกว่า  เพราะไม่รู้ว่าจะโดดหลบตรงไหนดี "  คิก คิก คิก คิก

งั้นคุณ XD40 ต้องเตรียมใจกลัว จขกท.ไว้ได้เลยค่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 02:19:09 AM โดย ผู้หญิงใช้้ปืน » บันทึกการเข้า

...เดินขึ้นภูเขาใช่มองแต่จุดหมาย    
   เมฆหมอกดอกไม้ก็ใกล้กัน
   สิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นทุกวัน
   สำคัญที่เราได้หันไปมองดู...
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:33:34 AM »

อื่ม.............เท่าที่ทราบ ได้ยินมาว่าวันนั้น น๊อตกริบ หลวม ด้วย ถ้าไม่หลวม
คงได้กลุ่มที่สวยกว่านี้มากแน่ ๆ เลย แถมเจ็บข้อมือขวาเข้าไปอีก

สรุปว่า......วันนั้นปืนไม่สมบูรณ์ คนไม่สมประกอบ......แถมยิงด้วยมือข้างที่ไม่ถนัด
บอกได้คำเดียวครับ ว่ายิงได้ ดีเยี่ยม มากครับ สำหรับมือใหม่เปลี่ยนด้าม เอิ๊ก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ส่วน กระสุนนัดที่เข้าหัว นั้นผมว่าเป็น ธรรมดา ครับ เพราะมักจะมีคนพูดเสมอว่า

" ผู้หญิงที่ไม่เคยยิงปืน เวลายิงขู่ มักจะเข้ากลางหัว "

เศร้า เศร้า เศร้า

เอ......ปืน S&W1911 ในภาพ มีลูกกระสุน อยู่ในรังเพลิง หรือเปล่า หนอออออ   ตกใจ  ตกใจ

อื่ม.....................ผมมาสังเกตุการณ์.......................ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 03:15:39 AM โดย นายอันตราย » บันทึกการเข้า
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:43:32 AM »

..ยินดีด้วยครับ.ปืนสวย..ยิงแม่นอีกต่างหาก... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:02:54 AM »

...ตกหลุมรัก .45 แล้วซิ.. หลงรัก..ยินดีด้วยครับ.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:04:41 AM »

มีเพื่อนเคยบอกว่า "  ผู้หญิงยิงปืนแม่นผมไม่กลัว  กลัวที่ยิงไม่ได้เรื่องมากกว่า  เพราะไม่รู้ว่าจะโดดหลบตรงไหนดี "

..แล้ว.."แหม่ม"..น่ากลัว..หรือ ..ไม่น่ากลัว.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:21:52 AM »

เอ......ปืน S&W1911 ในภาพ มีลูกกระสุน อยู่ในรังเพลิง หรือเปล่า หนอออออ   ตกใจ  ตกใจ

ว่าแล้วต้องโดน เตือนไม่เชื่อ บอกไม่จำ ดีที่ยังถอดแม็ค นักเรียนของใครหว่า แย่ๆ สังสัยโดนทำโทษแน่ๆ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:45:07 AM »

..แล้ว.."แหม่ม"..น่ากลัว..หรือ ..ไม่น่ากลัว.. คิก คิก
น่ากลัวครับ แค่ขึ้นเสียงผมก็กลัว อิอิ
อ้างถึง
งั้นคุณ XD40 ต้องเตรียมใจกลัว จขกท.ไว้ได้เลยค่ะ       
ไม่กลัวครับ เพราะไม่ได้ทำให้คุณโกรธแค้นครับ   คิก คิก คิก คิก
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:25:54 AM »

ยินดีด้วย และก็ยิงดีอีกด้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 03:19:26 AM โดย เอี้ยงน้อย_ตัวหนึ่ง » บันทึกการเข้า

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:36:39 PM »

ปืนสวยครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:41:19 PM »

ยิงดีมากเลยครับ ถ้าผบทบ.ผมยิงปืนสั้นได้แบบนี้ ผมจะไม่หนีเที่ยวนอกบ้านเด็ดขาด
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:54:16 PM »

เดาทางปืนยาก  อิ อิ  Grin
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:06:34 PM »

ได้ปืนดีแล้ว คราวนี้ก็เตรียมบ้านพร้อมโฉนดที่ดินเอาไว้ให้พร้อม.
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:08:59 PM »

ยินดีด้วยครับ.....ปืนสวยมากๆครับ..... เยี่ยม

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
ผู้หญิงใช้้ปืน
Full Member

คะแนน 32

มิตรภาพ ... ความจริงใจ ...ยิ่งให้ ยิ่งได้...

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:36:16 PM »

อ้างจากคุณนายอันตราย   :  อื่ม.............เท่าที่ทราบ ได้ยินมาว่าวันนั้น น๊อตกริบ หลวม ด้วย ถ้าไม่หลวม  คงได้กลุ่มที่สวยกว่านี้มากแน่ ๆ เลย แถมเจ็บข้อมือขวาเข้าไปอีก           
                                        สรุปว่า......วันนั้นปืนไม่สมบูรณ์ คนไม่สมประกอบ......แถมยิงด้วยมือข้างที่ไม่ถนัด
                                        บอกได้คำเดียวครับ ว่ายิงได้ ดีเยี่ยม มากครับ สำหรับมือใหม่เปลี่ยนด้าม เอิ๊ก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
                                                           ส่วน กระสุนนัดที่เข้าหัว นั้นผมว่าเป็น ธรรมดา ครับ เพราะมักจะมีคนพูดเสมอว่า   
                                        " ผู้หญิงที่ไม่เคยยิงปืน เวลายิงขู่ มักจะเข้ากลางหัว "
                                        เศร้า เศร้า เศร้า
                                                                               อื่ม.....................ผมมาสังเกตุการณ์.......................ครับ

"ผู้หญิงที่ไม่เคยยิงปืน เวลายิงขู่มักจะเข้ากลางหัว".....แต่ทำไมน้อออออออ"ผู้หญิงใช้ปืน"ยิงจริงๆเมื่อไรมักจะข้ามหัวทุกที Huh Huh Huh
                                          อืมม...ให้ทายค่ะว่า จากภาพ  SW1911 มีลูกกระสุนอยู่ในรังเพลิงหรือเปล่า   ทายถูก มีรางวัลด้วยเอ้า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ้างจากคุณนายต้นงิ้ว     : ว่าแล้ว   ต้องโดน เตือนไม่เชื่อ บอกไม่จำ ดีที่ยังถอดแม็ค นักเรียนของใครหว่า แย่ๆ สงสัยโดนทำโทษแน่ๆ

ทำโทษครูหรือคะ ดีค่ะ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง โทษฐาน สอนแล้วนักเรียนไม่จำ !!!  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้างจากคุณเอี้ยงน้อย_ตัวหนึ่ง  :ยินดีด้วย และก็ยิงดีอีกด้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ฮั่นแน่  ในที่สุดก็พบคู่แฝดของเจ้า SW1911 ของ จขกท. ละ  อยู่ที่คุณ เอี้ยงน้อย_ตัวหนึ่ง นี่เอง  เรียนถามเลยค่ะว่า  หลังจากได้ใช้งานไปแล้ว
                                              รู้สึกอย่างไรบ้างคะ  มีทริคในการยิง ที่จะชี้แนะยังไงบ้าง  เล่าสู่กันฟังเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะคะ 
                                              และขอขอบคุณค่ะสำหรับกำลังใจ....   ไหว้ ไหว้ 

อ้างจากคุณNarin CZ       :อ้างถึงคุณ XD40 มีเพื่อนเคยบอกว่า "  ผู้หญิงยิงปืนแม่นผมไม่กลัว  กลัวที่ยิงไม่ได้เรื่องมากกว่า  เพราะไม่รู้ว่าจะโดดหลบตรงไหนดี "

เดาทางปืนยาก  อิ อิ  Grin

เอ...แล้วเดาใจผู้หญิงที่ยิงปืนไม่ได้เรื่อง  จะยากเหมือนเดาทางปืนหรือเปล่าน้ออออออ คิก คิก คิก คิก

อ้างจากคุณแห้ว โหระพากุล     : ได้ปืนดีแล้ว คราวนี้ก็เตรียมบ้านพร้อมโฉนดที่ดินเอาไว้ให้พร้อม.

ผู้หญิงใช้ปืนกำลังคิดจะจัดโปรโมชั่น แจกปืนให้ฟรีทีละ  2 กระบอก  M19 และ SW1911  ยังไม่น่าสนใจสำหรับหนุ่มๆ อีกหรือคะคุณแห้ว
                                             ถึงกับต้องได้เตรียมบ้านพร้อมโฉนดที่ดินไว้ให้พร้อมด้วยอีกหรือคะเนี่ย  เฮ่อออออ  คิดหนัก!!!::004::  เศร้า  เศร้า

อ้างจากคุณพงษ์..ณ.ดาหลาด       :..ยินดีด้วยครับ.ปืนสวย..ยิงแม่นอีกต่างหาก... Grin
อ้างจากคุณvisith                        :...ตกหลุมรัก .45 แล้วซิ.. หลงรัก..ยินดีด้วยครับ.. คิก คิก
อ้างจากคุณsitthipong                 :ปืนสวยครับ
อ้างจากคุณชัช                           :ยิงดีมากเลยครับ ถ้าผบทบ.ผมยิงปืนสั้นได้แบบนี้ ผมจะไม่หนีเที่ยวนอกบ้านเด็ดขาด
อ้างจากคุณwutthi                      :ยินดีด้วยครับ.....ปืนสวยมากๆครับ..... เยี่ยม

ขอบคุณทุกๆท่านมากค่ะ สำหรับ กำลังใจในอักษร ... Cheesy Cheesy Cheesy    ไหว้ ไหว้ ไหว้

...เดินขึ้นภูเขาใช่มองแต่จุดหมาย    
   เมฆหมอกดอกไม้ก็ใกล้กัน
   สิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นทุกวัน
   สำคัญที่เราได้หันไปมองดู...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์