๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 08:41:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบM15-4เป้าใหม่อีก1ล่าสุด  (อ่าน 9191 ครั้ง)
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 07:57:48 PM »

เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสทอง(โอกาสทองจริงๆนะครับเพราะปกติจะไปซ้อมยิงปืนแต่ละครั้งเนี้ยะยากมากๆๆๆคนข้างๆมักจะไม่ให้ไป)เลยอ้างว่าเพื่อนจะมารับแต่ก็โทรไปให้มารับจริงๆ  ขอบอกประวัติการยิงก่อนเลยนะครับ ยิงปืนครั้งแรกในชีวิตตอนอายุ20ต้นๆในงานฤดูหนาว จ.เชียงใหม่ ตอนนั้นคงเป็นเพราะสายตายังดีอยู่บวกกับความฟรุ๊กสุดๆด้วยนะครับ(แต่อย่างหลังคงจะมากกว่า) ยิงปืน.38ครับ1ชุดมี5นัดยิง5นัดเองครับเข้า x แบบฟรุ๊กๆทุกนัดได้ของรางวัลนิดหน่อย และไม่ได้จับปืนอีกเลยเพราะไม่มีตังค์ซื้อจริงๆนะครับ จนตอนนี้อายุ28แล้วเพิ่งจะมีปืนเป็นของตัวเอง.38เช่นเคยครับ(แต่ก็ดันมีปัญหากับสายตาสะเนี๊ยะ)และแล้วการยิงปืนครั้งที่ 2-3ก็เกิดขึ้นผลปรากฎว่าเป้าออกมายังกะลูกซอง  และคราวนี้เป็นครั้งที่ 4ครับ(ลืมบอกไป 3ครั้งหลังนี้ตั้งแต่ต้นปีนี้นะครับคือนานๆไปทีครับเฉลี่ย3-4เดือนไปที)ไม่ค่อยได้ซ้อมมือเลยผลงานเลยออกมาเป็นเช่นนี้ครับ .......................                          เป้าไหม่ล่าสุดครับเช้าที่26/10/49รูปด้านล่างของneo1เองครับยืนยิงระย10เมตรกลุ่มดีขึ้นมาอีกนิด  นัดแรกตื่นสนามเลยเข้า5ต้องทำสมาธิอยู่นานกว่าจะกล้ายิงใหม่ ผลเลยออกมาเป็นเช่นนี้ครับ  เลยหลุดดำแค่นัดเดียวเท่านั้นและต้องขอขอบคุณอาจารย์ที่ช่วยแนะนำด้วยครับ   ผลงานเลยออกมาเป็นเช่นนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2006, 03:07:42 PM โดย neo1 » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 08:08:44 PM »

ส่วนเนี้ยะคือผลงานของเพื่อนครับใช้ปืนกระปอกเดียวกัน(ให้ยืมลองมือครับ)ผลออกมาดีกว่าเจ้าของปืนอีก....ครับ แต่รายนี้น่าตกใจกว่าครับเพราะเพื่อนคนนี้เพิ่งจะยิงปืนในสนามเป็นครั้งแรกน่าตกใจจริงที่ผลงานออกมาเป็นเช่นนี้   ระยะยืง10เมตรทั้ง2เป้าเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2006, 09:06:27 PM โดย neo1 » บันทึกการเข้า

patchangasc
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 08:25:33 PM »

รูปที่ 2 นี่ กลุ่มสวย  ปืนก็สวยครับ
น่าใช้จริงๆ
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 08:27:46 PM »

ใครน้า....คุ้นๆๆ ไม่เปิดตัวกันเลย เรียนเชิญคุยกันได้ทุกวันที่บอร์ดหลังแนวยิง กระทู้รวมพลชาวเหนือ ครับ คุณดุ๋ย(รึปล่าวน้า)
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 08:41:58 PM »

ไม่ใช่ครับ แต่คิดว่าคงจะได้มีโอกาศพบกันนะครับเพราะอยู่เชียงใหม่เหมือนกันแล้วจะเข้าไปคุยกันที่บอร์ดหลังแนวยิงนะครับผมยังเป็นน้องใหม่อยู่ยังไรก็ขอฝากตัวด้วยครับ
ใครน้า....คุ้นๆๆ ไม่เปิดตัวกันเลย เรียนเชิญคุยกันได้ทุกวันที่บอร์ดหลังแนวยิง กระทู้รวมพลชาวเหนือ ครับ คุณดุ๋ย(รึปล่าวน้า)

eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 09:37:52 PM »

ไม่ใช่ครับ แต่คิดว่าคงจะได้มีโอกาศพบกันนะครับเพราะอยู่เชียงใหม่เหมือนกันแล้วจะเข้าไปคุยกันที่บอร์ดหลังแนวยิงนะครับผมยังเป็นน้องใหม่อยู่ยังไรก็ขอฝากตัวด้วยครับ
เพล้ง หน้าแตกสุดๆ เอาไว้เจอกันนะครับ ส่วนมากผมกับพี่ๆจะไปยิงกันที่ สนามกีฬา700ปีแล้วก็ กองพันพัฒนา ทุกวันอาทิตย์เที่ยงกว่าๆถึงเย็นๆครับ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2006, 10:52:33 PM »

กลุ่มกระสุนแน่นดีนะครับ Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2006, 07:20:53 AM »

ส่วนเนี้ยะคือผลงานของเพื่อนครับใช้ปืนกระปอกเดียวกัน(ให้ยืมลองมือครับ)ผลออกมาดีกว่าเจ้าของปืนอีก....ครับ แต่รายนี้น่าตกใจกว่าครับเพราะเพื่อนคนนี้เพิ่งจะยิงปืนในสนามเป็นครั้งแรกน่าตกใจจริงที่ผลงานออกมาเป็นเช่นนี้ ระยะยืง10เมตรทั้ง2เป้าเลยครับ
เพื่อนคงติดใจ...... คุณ neo1 ได้เพื่อนยิงปืนอีกคนแล้วครับ Grin Grin Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 09:26:50 AM »

ปืนสวย กลุ่มดี ฝึกบ่อย ๆ จะดียิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ....
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 10:24:25 AM »

Wooooow Cool

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:24:46 PM »

รุ่นนี้ความแม่นยำในตัวสูงอยู่แล้ว ที่เหลืออยู่ที่คนยิง กลุ่มแบบนี้ติดคุกไม่ทัน

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 01:42:49 PM »

เพื่อน จขกท.ยิงแม่นนะครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 10:07:32 AM »

สำหรับเพื่อนมือใหม่ยิงครั้งแรก  ลองใส่กระสุนโม่ละนัดเดียว ที่เหลือเป็นปลอกเปล่าครับ   โดยเราบรรจุให้แบบจงใจให้นัดแรก "แชะ" เสมอ  ไปลั่นนัดที่สองหรือสาม    แนะวิธีเล็ง  เหนี่ยวไกนุ่มนวลไม่กระชาก  รับรองว่า 15 เมตรไม่หลุดวงดำแน่นอนครับ

ช่วงสอนวิธีเล็ง เหนี่ยวไกยิงแห้ง มักทำได้ดี  แต่พอกระสุนจริงลั่น ตูม เข้าเป้าเรียบร้อย... นัดต่อไปเหนี่ยวไกหัวทิ่มเหมือนกันทุกคนครับสำหรับมือใหม่  จึงต้องใส่โม่ละนัดให้หายตื่นเต้น  และยิงโม่ต่อไป "แชะ" แรก หัวทิ่มอีก  จะได้สอนกันใหม่ว่าอย่าไปกลัวมัน  เหนี่ยวนิ่มๆ เข้าไว้  พอนัดที่แชะเลิกหัวทิ่มค่อยขยายเป็นโม่ละสองนัดสามนัด

ผมเคยสอนลูกเพื่อนอายุ 14 พ่อเขาพามายิงครั้งแรก ระยะ 25 เมตร  ยิง .38 หมดกล่อง 25 นัด หลุดออกนอกวงดำสี่นัดเท่านั้นเอง  สมิธฯ 67 สี่นิ้ว เหมือนโมเดล 15 นี่แหละครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 10:13:01 AM »

สำหรับเพื่อนมือใหม่ยิงครั้งแรก ลองใส่กระสุนโม่ละนัดเดียว ที่เหลือเป็นปลอกเปล่าครับ โดยเราบรรจุให้แบบจงใจให้นัดแรก "แชะ" เสมอ ไปลั่นนัดที่สองหรือสาม แนะวิธีเล็ง เหนี่ยวไกนุ่มนวลไม่กระชาก รับรองว่า 15 เมตรไม่หลุดวงดำแน่นอนครับ

ช่วงสอนวิธีเล็ง เหนี่ยวไกยิงแห้ง มักทำได้ดี แต่พอกระสุนจริงลั่น ตูม เข้าเป้าเรียบร้อย... นัดต่อไปเหนี่ยวไกหัวทิ่มเหมือนกันทุกคนครับสำหรับมือใหม่ จึงต้องใส่โม่ละนัดให้หายตื่นเต้น และยิงโม่ต่อไป "แชะ" แรก หัวทิ่มอีก จะได้สอนกันใหม่ว่าอย่าไปกลัวมัน เหนี่ยวนิ่มๆ เข้าไว้ พอนัดที่แชะเลิกหัวทิ่มค่อยขยายเป็นโม่ละสองนัดสามนัด

ผมเคยสอนลูกเพื่อนอายุ 14 พ่อเขาพามายิงครั้งแรก ระยะ 25 เมตร ยิง .38 หมดกล่อง 25 นัด หลุดออกนอกวงดำสี่นัดเท่านั้นเอง สมิธฯ 67 สี่นิ้ว เหมือนโมเดล 15 นี่แหละครับ

หลงรัก ขอบคุณอาจารย์มากครับ ได้ทริ๊กใหม่ไปสอนคนเริ่มต้นหัดยิงแล้ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 02:32:16 PM »

รุ่นนี้ความแม่นยำในตัวสูงอยู่แล้ว ที่เหลืออยู่ที่คนยิง กลุ่มแบบนี้ติดคุกไม่ทัน

ด้วยความเคารพครับ

หัวหน้าคณะพูดเหมือนคนที่บ้านผมเลยครับ

สำหรับเพื่อนมือใหม่ยิงครั้งแรก ลองใส่กระสุนโม่ละนัดเดียว ที่เหลือเป็นปลอกเปล่าครับ โดยเราบรรจุให้แบบจงใจให้นัดแรก "แชะ" เสมอ ไปลั่นนัดที่สองหรือสาม แนะวิธีเล็ง เหนี่ยวไกนุ่มนวลไม่กระชาก รับรองว่า 15 เมตรไม่หลุดวงดำแน่นอนครับ

ช่วงสอนวิธีเล็ง เหนี่ยวไกยิงแห้ง มักทำได้ดี แต่พอกระสุนจริงลั่น ตูม เข้าเป้าเรียบร้อย... นัดต่อไปเหนี่ยวไกหัวทิ่มเหมือนกันทุกคนครับสำหรับมือใหม่ จึงต้องใส่โม่ละนัดให้หายตื่นเต้น และยิงโม่ต่อไป "แชะ" แรก หัวทิ่มอีก จะได้สอนกันใหม่ว่าอย่าไปกลัวมัน เหนี่ยวนิ่มๆ เข้าไว้ พอนัดที่แชะเลิกหัวทิ่มค่อยขยายเป็นโม่ละสองนัดสามนัด

ผมเคยสอนลูกเพื่อนอายุ 14 พ่อเขาพามายิงครั้งแรก ระยะ 25 เมตร ยิง .38 หมดกล่อง 25 นัด หลุดออกนอกวงดำสี่นัดเท่านั้นเอง สมิธฯ 67 สี่นิ้ว เหมือนโมเดล 15 นี่แหละครับ

ขอบคุณมากครับอาจารย์ ของผมลองกับ ๖๗ กลุ่มไม่ดีครับ เจ้าของปืนคนเก่าขู่ว่าหากฝีมือไม่ดีขึ้นมีโอกาสโดนยึดปืนคืนครับ กลับไปจะทดลองใหม่ครับ  อายจังเลยครับเด็กอายุ ๑๔ ยิงที่ ๒๕ เมตร หลุดวงดำแค่สี่นัดเอง

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,23658.0.html

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์