๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 06:21:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการถอดทำความสะอาดชุดลูกเลื่อน 452  (อ่าน 24273 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 12:12:44 AM »

งานช้างเลยครับ กลึงลดนำ้หนักเข็ม อยากทำก็อยากแต่ไม่กล้าพอ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 06:27:07 AM »

ของผมใช้เจียร์เนื้อเหล็กออกครับ  ส่วนหลังเอาออกสองข้าง ส่วนหน้าทำเป็นสามเหลี่ยม  จะใช้วิธีเจาะรูให้พรุนไปเลยก็ได้   เคยเห็นของไรเฟิลยิงเป้า .308 ที่ ม.ฮะกีมีนำเข้าหลายปีมาแล้ว  เข็มแทงชนวนเป็นซี่ๆ ครับ   นึกภาพลำกล้อง "กลีบมะเฟือง" ที่เซาะจนทะลุครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 09:04:37 AM »

ท่านไมโล โอวัลตินครับ วิธีแต่งไกมีหลายอย่างครับอยู่แถว ๆ นี้แหละครับ ลองหาดูครับ ง่ายสุดเปลี่ยนสปริง ของผมใช้สปริงปากกาอันละสามบาทนั้นแหละครับ ก็ใช้ได้นิ่มดี ไม่มีลั่นครับ สอบถามสมาชิกชาวเหนือที่เคยลองได้ครับ ฮิ ฮิ ฮิ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 12:12:06 PM »

ผมหาสปริงจนทั่วเมืองพอดีได้มาสองอัน (มันสั้นไป) ขนาดเส้นลวดน้อยกว่าของเดิมนิดหน่อย
สับเบาขึ้นครับ สิบนัดจะไม่แตกอยู่นัดนึง ขึ้นลำใหม่ยิงก็แตกครับ สปริงตัวนี้ก็นับว่าแข็งเกือบเท่าของเดิมนะ Huh Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:21:17 AM »

ลดสปริงเข็มในลูกเลื่อนไม่มีผลกับน้ำหนักไกนะครับ  แค่เสียงสับนิ่มนวลเท่านั้น  แต่อาจทำให้สับไม่แตกอย่างที่พบแล้ว   และเข็มสับช้าถ้ายืนยิงเพิ่มโอกาสกระสุนแตกกลุ่มครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 08:42:26 PM »

ลดสปริงเข็มในลูกเลื่อนไม่มีผลกับน้ำหนักไกนะครับ แค่เสียงสับนิ่มนวลเท่านั้น แต่อาจทำให้สับไม่แตกอย่างที่พบแล้ว และเข็มสับช้าถ้ายืนยิงเพิ่มโอกาสกระสุนแตกกลุ่มครับ

ทราบครับอาจารย์ แต่ก็เห็นมีแต่งกันเหมือนกันนัยว่าลดการสั่นสะเทือนโดยรวมคงดีถ้ามันแมทพอดี
ที่ผมทำตอนแรกก็เข้าท่าดี ตอนนี้ต้องสับสองครั้งเกือบทุกนัด  ไม่สปริงล้าเพราะคุณภาพไม่ดีก็คงจะเป็นน้ำหนักของเข็มแน่ๆ ผมจะลองหาสปริงใหม่ไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอ  ต่อไปผมจะลองแต่งเซียร์ดูบ้าง    ขอบพระคุณครับ

อ้อลืมครับ มีเครื่องมืออะไรใหมครับที่บอกระยะจากปลายลำกล้องจนถึงเป้า(จุดหมาย)ผมกะไม่ค่อยเก่ง ที่ทำอยู่ตอนนี้ก็กะประมาณเอาจากการปรับโฟกัสกล้องครับในกล้องบอกเป็นหลาก็กะเอาว่าเป็นเมตร Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 05:36:20 AM »

กล้องวัดระยะด้วยเลเซอร์ มีขายที่ ม.ฮะกีมี ครับ
ตัวเลขบอกระยะที่กระบอกกล้องเป็นค่าประมาณครับ  สนาม 50 เมตร (55 หลา) กล้องบางตัวต้องปรับไปเลยหกสิบหลา ก็มี บางตัวสี่สิบกว่า

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์