๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 07:10:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบปืนบีบีไฟฟ้าของจีน  (อ่าน 29616 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 08:59:11 PM »

จะเริ่มสนใจ BB ก็เพราะท่านพี่ต้อมกระมั่งเนี่ย อยู่ กทม. หมดโอกาสเล่นไรเฟิล ปืน BB น่าจะเหมาะ ขออนุญาตโทรไปปรึกษาท่านพี่ต้อมบ้างได้หรือเปล่าครับ

นาทีละห้าบาทไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม...โทรมาเลย..โทมาฮ๊อคไม่เอา

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 09:32:24 PM »

ไม่ต้องรื้อหรือแกะมาโชว์มั๊งครับ เคยเห็นหมดแล้วนี่ กระบอกนี้สามพันห้าร้อยบาทไทย เปลี่ยนสปริงคลองถมเส้นละ25 บาท และโอริงลูกสูบอีกสิบบาท
ได้ความเร็วเท่าที่เห็นครับ....ป๋องโค๊กกระจาย

เรียนสอบถามครับรุ่นไม่พับฐาน...ต่างกันแต่พานท้ายหรือว่ามีส่วนกลไกอื่นที่แตกต่างอีกไหมครับ...

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
suntipan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2006, 08:09:05 PM »

สนใจอยากเล่นมั่งครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2006, 08:39:28 PM »

เคยถามที่ตลาดแม่สาย  ของ อาก้า กระบอกละ สี่พันสองร้อย  ตัว เอ็มสิบหก กระบอกละ สี่พันเจ็ดร้อยบาท   ของจีนเหมือนกัน...แต่แพง...กว่า...ที่ขายแถวในห้างฯ หรือร้านขายปืนชนิดนี้โดยตรงซะอีก... หัวเราะร่าน้ำตาริน
suntipan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:24:18 PM »

อยากเล่นบ้างเริ่มไงดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 05:03:03 PM »

ขอคำแนะนำด้วยคราบพี่ๆ

parndang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:27:04 PM »

ผมเคยเห็นที่โรงเกลือ m 16พันกว่า ๆ แต่ผมไม่แน่ใจว่าใช่  bb หรือเปล่าเพราะไม่เคยเล่น
แต่ผมคิดว่าน่าจะใช่ เพราะเจ้าของร้านบอกว่ายิงรัวได้ มีถ่านใส่ อีกอย่างของโรงเกลือ
นำเข้าของจีนเกือบทุกอย่าง โดยเฉพาะของเล่นทั้งหมดมาจากจีนหนีภาษีเข้ามาขาย
ว่างแวะไปเที่ยวกันนะครับ ที่ อ. อรัญประเทศ จ.สระแก้ว ฮาฮา  Grinถือโอกาศโปรโมท
มีคนในเวปอยู่ อ. อรัญไหมคับ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:28:21 PM »

เคยถามที่ตลาดแม่สาย  ของ อาก้า กระบอกละ สี่พันสองร้อย  ตัว เอ็มสิบหก กระบอกละ สี่พันเจ็ดร้อยบาท   ของจีนเหมือนกัน...แต่แพง...กว่า...ที่ขายแถวในห้างฯ หรือร้านขายปืนชนิดนี้โดยตรงซะอีก... หัวเราะร่าน้ำตาริน
สงสัยถามร้านผิดมั้งพี่ ผมซื้อ1450เองak47กับM4A1 จริงๆนะ Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:44:39 PM »

ขอคำแนะนำด้วยคราบพี่ๆ
ลองดูที่เวปนี้ครับ www.thaiairsoftgun.com มีข้อมูลเยอะเลย
หรือลองดูของจริงไปที่สนามยุทธกีฬา(สนามเพนท์บอล) ในราบ11 สิครับ ลองคุยสอบถามกับพี่เอ๋เจ้าของสนามได้เลย
ทุกคนยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่มาร่วมเล่นอยู่แล้วครับ  Grin
PHON.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 01:56:47 PM »

G 26 ราคาเท่าไหร่ ( มือสอง )
Ai`PeX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 09:52:56 PM »

ขอ อนุญาติ มาตอบเกี่ยวกับปืนจีนนะคับ  พอดี เล่น บีบี อยู่   ปืนจีน  นั้น  ที่มีราคาต่างกันเยอะ ก็เพราะ   บางตัวครับ   ระบบ เกียร์บ๊อค  นั้นจะเป็นพลาสติกอะคับ  ความเร็วก็จะประมาณ 100-เกือบๆ สองร้อย ฟุต อะนะคับ   ซึ่งราคาของมันจะตกอยู่ พันต้นๆ หรือ รุ่นใหม่ๆ งานจะสวยมากคับ ก็จะแพงขึ้นมาหน่อย  แต่ความคงทนของเกียร์บ๊อคพลาสติกนั้นน้อยมากคับ         

แต่ถ้าเป็นรุ่นเฟืองเหล็ก  ที่จีนเค้าพัฒนาขึ้นมาตีตลาดปืนญี่ปุ่นนั้น  ความเร็วจะสูงขึ้นถึงประมาณ   280-300  ฟุตแล้วอะนะคับ  และเนื่องจากเป็นเฟืองเหล็ก ทำให้โมดิฟาย ให้วิ่งได้ถึง 350-370 เลยอะนะคับ  แต่เนื่องจาก QC ของจีนยังด้อยอยู่เยอะ บางกระบอกอาจไม่ถึงคับ ปืนเฟืองเหล็ก  จะมีราคา ประมาณ  3500-4000  ไม่เคยเห็นราคาเกินกว่านี้แล้วคับ   

ซึ่งถ้าพี่ๆ อยากจะลองเล่นเจ้า บีบี ดู  แนะนำให้ใช้เจ้าพวกปืนเฟืองเหล็ก อะนะคับ  เพราะจะได้ความแรง  และความคงทน   ที่ผมคิดว่าเหมาะสมกับราคาของมันอะคับ 

ขอบคุณครับ  เยาะเย้ย
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 04:09:48 PM »

ช่วยแนะนำร้านจำหน่ายปืนแบบนี้ด้วยครับ สนใจอยากเล่นปืนยาวมั่งแล้วเรา

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

Ai`PeX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 05:41:11 PM »

พ่อค้าขายปืนจีน ที่มีความน่าเชื่อถือที่สุดในตอนนี้คับ    มีคนรับประกันมากมายจาก  www.Thaiairsoftgun.com  เข้าไปศึกษาหาข้อมูลก่อนก็จะดีนะคับ   Grin

01-2413133 บอยปืนจีนคับ   (มีบริการส่งถึงบ้าน)
09-5193829 วิน    (มีบริการส่งถึงบ้าน)   
01-3475502 เก่งนาวี่บลู ซีค่อน

โทรไปถาม เค้าก่อนได้เลยคับ ทุกคนบริการดีฮะ   

ปล.  ผมมะช่ายนายหน้านะ  แต่เค้าดีจิงๆคับ   น้ำลายหก    และถ้าพี่ๆคิดจะไปซื้อปืนจีนที่คลองถมละก็ อุอุ  ระวังนะคับ  โดนชก
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 02:57:41 PM »

ตามอ่านกระทู้ของเค้ามาพักนึงแล้วครับ
โดยส่วนใหญ่จะเป็นคุณบอยปืนจีนที่เข้ามาตอบในเวปนั้น ครับ
ส่วนอีก 2 คนไม่ค่อยได้เข้ามา
รู้สึกว่าทั้ง 3 คนจะมีการแชร์สินค้ากันบ้าง (ไม่แน่ใจใก) เพราะเหมือนรู้ข้อมูลกันและกันดี ส่วนใหญ่คุณบอยบอก
ดูจากลีลาการตอบและสำนวน รวมทั้งฟี๊ดแบค ที่คุยกะเค้าน่าเชื่อถือดีครับ
ยืนยันเหมือนน้องเป็กคับ  ใช้ได้
soomsak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:55:11 AM »

ผมขอถามหน่อยคับ ผมมี AK 47  อยู่เหมือนกันคับ แต่จะแต่งอย่งไงคับขอคำแนะนำหน่อยคับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์