๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:44:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 78
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง... ซึม.... เศร้า..... เหงา...... เพราะรัก  (อ่าน 287259 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #585 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:32:16 PM »

พอดีเห็นเพลงที่คุณพร้อมเอามาลงน่ะ มีที่ชอบหลายเพลง

ของปนัดดาผมชอบ"หมดหัวใจ" ชอบแบบฝังใจมาก

http://www.imeem.com/groups/hK_RjKCT/music/sezjTG56//

ตอนฟังครั้งแรกกำลังเป็นหมาน่อยอกหักฟัckดะ เข้าช่วงที่ไปเจอแฟนที่พิดโลกมาช่วยประคบประหงมพอดี อารมณ์ของความสัมพันธ์มันประมาณนี้เลย  หลงรัก

ก็เป็นแค่ใครคนหนึ่ง ที่มีแค่ความฝันใฝ่
ต้องการรักจริงจากใจ ต้องการแค่ใครที่รับฟัง
เมื่อมารักใครคนหนึ่ง ก็ยอมเชื่อใจทุกอย่าง
ก็อาจต้องยอมผิดพลั้ง ต้องทรมานต้องทุกข์ใจ

* ได้เรียนรู้และเสียน้ำตา แต่ไม่เคยจะคิดเสียใจ ไม่เสื่อมศรัทธากับสิ่งที่รักหมดใจ

** เหมือนว่ามันไม่มีเหตุผล เหมือนฉันเป็นแค่คนอ่อนไหว
ยอมทุ่มเทจนหมดหัวใจ ไม่เข็ดกับความปวดร้าว
เหมือนเป็นคนดื้อดึงใช่ไหม แค่จริงใจกับความต้องการ
ทำเพราะใจรักจริงเท่านั้น เจ็บช้ำยังไงก็ยอม

(ซ้ำ * , **)

พอดีตอนที่ขึ้นไปกทม.ผมขลุกอยู่กับพี่เอ้เยอะ ลงมาเจอเพลงปนัดดา/พราวของคุณพร้อมเลยยิ่งรำลึกความหลังไปกันใหญ่  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 12:40:21 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #586 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:50:26 PM »

เจอเพลงนี้ตอนครบรอบแต่งงาน4ปี  หลงรัก

เพลง หากันจนเจอ

http://www.imeem.com/people/-I1a1Jh/music/M1eQZNdS/marvenus/?rel=1

เพลง: หากันจนเจอ

by Mar&Venus

สิ่งที่ฉันหวัง สิ่งที่ฉันคอย อาจดูเหมือนเลื่อนลอย เกือบจะฝันไป
มองหาคนๆหนึ่ง ที่ไม่รู้เป็นใคร และไม่รู้เมื่อไหร่ จะพบคนผู้นั้น

ส่วนชีวิตฉัน บอกเลยว่ามี เจอะคนที่แสนดี อยู่ทุกๆวัน
เพียงแค่ไม่มีใคร ที่จะฝันตรงกัน แต่ว่าฉันมั่นใจ จะพบในไม่ช้า

* อาจบางทีในเมืองกว้างใหญ่ หมอกและควันช่วยกันพรางตา
มีขอบรั้วขอบกำแพงสร้างมา ตึกระฟ้าคอยบังเราอยู่

** แต่เราก็หากันจนเจอ มันนานแค่ไหนที่คอยเธอมา
รู้สึกไหมว่าชีวิตคุ้มค่า เมื่อมีใครสักคนข้างกาย
เกิดมาเพื่อหาใครคนหนึ่ง เป็นคนที่ฟ้าสร้างมาตรงใจ
เราต่างรู้โลกมันแสนกว้างใหญ่
แต่มันคงไม่ยากเกินไป ที่ฉันจะพบเธอ

อาจมีสักครั้งที่เราสองคน ผ่านทางที่วกวน อยู่ใกล้ๆกัน
ใบไม้เพียงใบหนึ่ง หล่นตอนที่เดินผ่าน
ฉันคงจะมองมัน เมื่อเธอเดินผ่านมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 12:52:12 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #587 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:53:52 PM »

น้ำตาจะไหล...ซึ้งจริงๆเลย... คิก คิก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #588 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:55:34 PM »

เพลงที่พี่เปิดให้ฟังในรถเมื่อปีนู้นชื่อเพลงอะไรแล้วครับ จะหามาฟังมั่ง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #589 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:25:06 PM »

หลงรัก มาเป็นชุดๆเลยพี่จ้าว  เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #590 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:12:05 PM »

หลงรักเมื่อคุณจ้าวซึ้ง หลงรัก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #591 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:24:00 PM »

เพลงที่พี่เปิดให้ฟังในรถเมื่อปีนู้นชื่อเพลงอะไรแล้วครับ จะหามาฟังมั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=lxIeN7OfJwE
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #592 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:28:57 PM »

อ้า......เพลงนี้นี่เอง ผมมีแล้ว ฟังบ่อยมาก คือเปิดหาทุกครั้งที่ขึ้นรถ ว่าแล้วทำไมมันคุ้นขนาดนี้ แต่มันเป็นแผ่นไรท์เลยไม่รู้ชื่อเพลง...ขอบคุณครับ  หลงรัก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #593 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:33:10 PM »

ฟังช่องนี้เพราะกว่าครับ

when i'm feeling blue

http://www.ijigg.com/songs/V2C4F4EPB0
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #594 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:50:53 PM »

อิ อิ อิ เปิดฟังซะหลายรอบ ฉ่ำไปเลย  หลงรัก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #595 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 06:07:37 PM »

อิ อิ อิ เปิดฟังซะหลายรอบ ฉ่ำไปเลย  หลงรัก
มีอดีตรักฝังใจแน่เลยคุณจ้าวเรา ยิ้มีเลศนัย

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #596 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:22:22 PM »

มีอดีตรักฝังใจแน่เลยคุณจ้าวเรา ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าไม่ใช่อดีตม๊างงงงงง  คิก คิก  คิก คิก

พี่จ้าวหวานๆมาผมก็หวานๆต่อล่ะกัน มิตรรักแฟนเพลงอย่าพึ่งเลี่ยนกันน๊ะคร๊าบบบบบ  หลงรัก

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยเพลงนี้อ๊ะตรงใจที่ซู๊ดดดดดดด  หลงรัก หลงรัก

http://www.dseason.com/coolsong/coolsong_play.php?id=871

เพลง: เจ้าหญิง

ในคืนที่ฟ้านี้มีแต่ความมืดของดาว รู้สึกเหน็บหนาวเมื่อไม่มีใครเคียงข้างกาย
อยากให้ท้องฟ้านี้ มีแต่ดาวอันพร่างพราย
เติมชีวิตให้มีความหมาย ด้วยใจใครสักคน
แล้วเธอก็เข้ามา เปลี่ยนหัวใจที่เคยอ่อนล้าให้มีหวัง

ขอให้ค่ำคืนนี้มีแต่เรา อยู่เคียงใต้แสงดาว และมีความรักให้กันและกัน
ให้เธอเป็นดังเจ้าหญิงในใจฉัน และจะมีเธอเท่านั้น

เธอคือนางฟ้าที่เดินเข้ามากลางหัวใจ เติมความสดใสให้กับชีวิตที่มืดมน
เปลี่ยนแปลงความรักที่มีแต่ความหมองหม่น
เปลี่ยนชีวิตที่เคยสับสน ของคนที่ร้าวราน
เพราะเธอได้เข้ามาเปลี่ยนหัวใจ ที่เคยอ่อนล้าให้มีหวัง

ขอให้ค่ำคืนนี้มีแต่เรา อยู่เคียงใต้แสงดาว และมีความรักให้กันและกัน
ให้เธอเป็นดังเจ้าหญิงในใจฉัน และจะมีเธอเท่านั้น

ที่มีค่า สูงเกินกว่า จะหาคำมาอธิบาย

ให้เธอเป็นดังเจ้าหญิงในใจฉัน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #597 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:28:39 PM »

ของแมว จิระศักดิ์ ต้องนี่เลยค่ะเพลงโปรด...

เปิดดัง ๆ ด้วยนะคะ...ไม่งั้นไม่โดน...

http://www.musicatm.com/view.php?No=350

ทำไม - แมว จิระศักดิ์

ชื่ออัลบั้ม : Disorder

เป็นอะไรมันเป็นอะไร เธอเป็นใครไม่เห็นสำคัญ
ชีวิตใครก็ชีวิตมัน จะแคร์อะไรกันให้หัวใจมันวุ่นวาย
แต่พอไม่พบกัน ก็เหมือนบางอย่างมันขาดหายไป จากชีวิตเรา

* ทำไมมันเหงาไปหมด ทำไมมองฟ้ามันไม่สดใส ไม่เห็นดาวไม่เห็นเดือนเลยสักดวง
ทำไมต้องคิดเป็นห่วง ทำไมใจหายไปหมดไม่รู้ ไม่รู้เลยไม่รู้เลยไม่เข้าใจ คิดถึงเธอ

คนๆเดียวแค่คนๆเดียว ทำให้เราไม่เหมือนเดิมเลย
ก็มีหลายคนที่คุ้นเคย แต่เธอคนเดียวที่ฝังจำในหัวใจ

** แค่เพียงไม่เห็นเธอ ก็เหมือนบางอย่างมันขาดหายไป จากใจของเรา

(ซ้ำ *)

(ซ้ำ ** , *)

คิดถึงเธอ กว่าคนไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 07:30:50 PM โดย momo153 » บันทึกการเข้า

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #598 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:42:43 PM »

ผมว่าไม่ใช่อดีตม๊างงงงงง  คิก คิก  คิก คิก

พี่จ้าวหวานๆมาผมก็หวานๆต่อล่ะกัน มิตรรักแฟนเพลงอย่าพึ่งเลี่ยนกันน๊ะคร๊าบบบบบ  หลงรัก

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยเพลงนี้อ๊ะตรงใจที่ซู๊ดดดดดดด  หลงรัก หลงรัก

http://www.dseason.com/coolsong/coolsong_play.php?id=871

ในคืนที่ฟ้านี้มีแต่ความมืดของดาว รู้สึกเหน็บหนาวเมื่อไม่มีใครเคียงข้างกาย
อยากให้ท้องฟ้านี้ มีแต่ดาวอันพร่างพราย
เติมชีวิตให้มีความหมาย ด้วยใจใครสักคน
แล้วเธอก็เข้ามา เปลี่ยนหัวใจที่เคยอ่อนล้าให้มีหวัง

เธอคือนางฟ้าที่เดินเข้ามากลางหัวใจ เติมความสดใสให้กับชีวิตที่มืดมน
เปลี่ยนแปลงความรักที่มีแต่ความหมองหม่น
เปลี่ยนชีวิตที่เคยสับสน ของคนที่ร้าวราน
เพราะเธอได้เข้ามาเปลี่ยนหัวใจ ที่เคยอ่อนล้าให้มีหวัง

ที่มีค่า สูงเกินกว่า จะหาคำมาอธิบาย

หลงรัก หลงรักฟังแล้วอยากเป็นเจ้าหญิงกะเค้ามั่ง

พี่บอยนี่ต้องยกให้เพลงรักเชิงบวกเลยนิ เยี่ยม

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #599 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:22:29 PM »

ของแมว จิระศักดิ์ ต้องนี่เลยค่ะเพลงโปรด...

เปิดดัง ๆ ด้วยนะคะ...ไม่งั้นไม่โดน...

http://www.musicatm.com/view.php?No=350

ทำไม - แมว จิระศักดิ์

ชื่ออัลบั้ม : Disorder

เป็นอะไรมันเป็นอะไร เธอเป็นใครไม่เห็นสำคัญ
ชีวิตใครก็ชีวิตมัน จะแคร์อะไรกันให้หัวใจมันวุ่นวาย
แต่พอไม่พบกัน ก็เหมือนบางอย่างมันขาดหายไป จากชีวิตเรา

* ทำไมมันเหงาไปหมด ทำไมมองฟ้ามันไม่สดใส ไม่เห็นดาวไม่เห็นเดือนเลยสักดวง
ทำไมต้องคิดเป็นห่วง ทำไมใจหายไปหมดไม่รู้ ไม่รู้เลยไม่รู้เลยไม่เข้าใจ คิดถึงเธอ

คนๆเดียวแค่คนๆเดียว ทำให้เราไม่เหมือนเดิมเลย
ก็มีหลายคนที่คุ้นเคย แต่เธอคนเดียวที่ฝังจำในหัวใจ

** แค่เพียงไม่เห็นเธอ ก็เหมือนบางอย่างมันขาดหายไป จากใจของเรา

(ซ้ำ *)

(ซ้ำ ** , *)

คิดถึงเธอ กว่าคนไหน

เมื่อกี้เลยเปิดดังสุดเสียงเลยครับ
โดนครับเจ๊.......ผมโดนแฟนด่าเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน เค้าหันมาบอกว่าเปิดเบาๆหน่อยคนกำลังดูทีวี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลงรัก หลงรักฟังแล้วอยากเป็นเจ้าหญิงกะเค้ามั่ง

พี่บอยนี่ต้องยกให้เพลงรักเชิงบวกเลยนิ เยี่ยม

งี้เดี๊ยวผมเป็นเจ้าชายกบให้  คิก คิก คิก คิก

ใช่ๆๆๆๆๆ ชอบมากๆเลยครับ บอยเป็นแนวเพลงรักที่ดูหวานชุ่มชื่นดีจริงๆ  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 78
  พิมพ์