๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 07:12:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับปืนแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 35537 ครั้ง)
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #150 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:15:46 AM »

กราบขอบพระคุณทุกๆกำลังใจและความคิดเห็นครับ..
ตอนนี้ทำใจแล้วครับหลังจากได้ปรึกษาทนายหลายๆท่าน.ส่วนเรื่องที่จะเอาผิดกับร้านปืนทนายแจ้งว่าคงเป็นไปได้ยากเนื่องจากไม่มีพยานและหลักฐานในการซื้อขาย.เฮ้อ...ก็คงจะโดนคดีพาอาวุธปืนเถื่อนไปในที่สาธารณะ..
แต่ก็ต้องรอผลตรวจปืนก่อน..
ผมสงสัยอยู่1เรื่องถ้าปืนทะเบียนนี้แจ้งหายไว้ของเขาเป็นยี่ห้อหนึง.ที่ผมเป็นยี่ห้อหนึงซึ่งมีการตอกทะเบียนไว้เหมือนกันผมจะโดนข้อหารับของโจรเพิ่มอีกไหมครับ
หมายความว่ามีปืน 2 กระบอก ที่มีเลขทะเบียนเดียวกัน จังหวัดเดียวกัน ขนาดเดียวกัน  แต่เป็นปืนคนละยี่ห้อ  ใช่ไหมครับ

ครับผม..
ตกใจ นี่หละปัญหาใหญ่  แสดงให้เห็นชัดเจนว่าร้านปืนแสบมาก  ตอนนี้ต้องสงบสติรอผลตรวจปืนก่อนแล้วล่ะครับ

แสบทั้งร้านปืน  และ  ข้าราชการเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องครับ

ใช่ครับพี่.อำนาจของเงินบังตาพวกเขา.ผิดถูกอย่างไงไม่สนขอให้ได้เงิน..
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:56:48 AM »

ไปรายงานตัวมาแล้วครับ.แต่ยังไม่มีอะไรคืบหน้าผลตรวจปืนยังไม่มา..
และต้องไปรายงานตัวทุกๆ15วัน.ไปกลับ400กว่าโล.เซ็งมากๆ..
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:21:12 PM »

ถามเป็นความรู้ครับ  เจ้าหน้าที่บอกไหมครับว่าไปรายงานตัวเพื่ออะไรครับ ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:33:54 PM »

ถามเป็นความรู้ครับ  เจ้าหน้าที่บอกไหมครับว่าไปรายงานตัวเพื่ออะไรครับ ไหว้
นั่นสิครับ เพื่ออะไร  Huh

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:38:38 PM »

ผมประกันตัวออกมาครับ.รายงานว่ายังอยู่ไม่ได้หนีหายไปไหน..
ถ้าไม่ไปตามนัดก็โดนริบเงินประกันครับพี่..
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:15:37 PM »

น่าเห็นใจ  ชอเอาใจช่วยครับ  ไปตามนัดเถอะครับ  ดีนะที่ใช้หลักทรัพย์ค้ำประกันไปคนเดียว  ผมเคยเห็นเพื่อนใช้บุคคลข้าราชการค้ำ  ต้องพาเขาไปด้วยทุกครั้ง เสียทั้งค่ารถ ค่ากินและสินน้ำใจเล็ก ๆ น้อยอีก เช่นซื้อของฝาก  ลูกเมียนายประกันอีก  อาจไม่มากและเขาก็ไม่ได้เรียกร้อง แต่เราต้องมีน้ำใจ  ขอให้เรื่องผ่านไปด้วยดีนะครับ  ถ้าบริสุทธิ์จริงอย่ากลัวเลย ไหว้
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #156 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:15:21 AM »

ผมประกันตัวออกมาครับ.รายงานว่ายังอยู่ไม่ได้หนีหายไปไหน..
ถ้าไม่ไปตามนัดก็โดนริบเงินประกันครับพี่..
 ท่านโดนในกรณีทะเบียนไม่ตรงกันมันก็เลยคล้ายๆ  ว่าเป็นปืนเถื่อน  แต่การพิจารณาถึงความเหมาะสมมันก็น่าจะนำมาใช้  

1.มีงานทำเป็นหลักแหล่ง
2.ไม่มีประวัติคดี อาญามาก่อนหน้า
3.รายละเอียดอื่นๆ ในการนำไปสู่การจับกุม
4.จำนวนเงินในการประกันตัว  ซึ่งก็มีการประเมิณความเสี่ยงไว้แล้วเพื่อไม่ให้ท่านหลบหนี  จากข้อ 1 จะบอกได้เองว่าท่านจะทิ้งเงินประกันหรือไม่โดยปรกติตามข้อ 1 นั้น  หากมีงานที่ดี  ไม่ใช่คดีร้ายแรงผมไม่เคยเห็นใครหนีนะครับ

เท่านี้ก็น่าจะคิดได้แล้วว่าต้องมารายงานตัวหรือไม่  หรือถี่ ห่าง ระยะเวลากี่วัน
ท่านได้รับสิทธิ์ในการประกันตัวซึ่งก็หมายถึงท่านยังไม่ได้ถูกตัดสินว่าผิด   คนผิดรอลงอาญาเค้ายังไม่มารายงานตัวบ่อยและถี่เท่าท่านเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2012, 02:24:02 PM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
sabsan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #157 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:38:27 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ  ลองวิเคราะห์ ตั้งแต่ซื้อจากร้าน  จนถึงขั้นตอนการออกใบ ป 4 เจ้าหน้าที่
ต้องตรวจสอบปืน ถ้าคุณมีใบ ป.4 อย่างน้อยก็เป็นการแสดงความบริสุทธิ์ ว่าไม่เคยคิดเรื่อง  สวมทะเบียน
หรือคิดมีปืนเถื่อน คิดว่าคงไม่ถึงติดคุกครับ ที่กลัวคือปืนถูกยึด
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #158 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:55:52 PM »

น่าจะแย้ม..ร้านที่ซื้อมาบ้างนะครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
sabsan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #159 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:03:51 PM »

ไม่ติดคุกครับสยายใจได้ คนบ้านผมมีปืนเถื่อน ยังรอด โดนปรับ รอลงอาญา
คดีไม่ใช่ฆ่าคนตาย  เขาฆ่าคนตายยังลอยนวล  ระวังพวกทนายจะหลอกเอาเงินเรา ขณะเดีือดร้อน
กลัว วุ่นวายใจ จะถูกพวกมันฉวยโอกาส เป็นกำลังใจให้ครับ /คนแพร่ชอบปืน
sabsan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #160 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:38:09 PM »

ขอให้สบายใจ ขับรถไปรายงานตัว อย่าใจลอยคิดมาก เดี๋ยวจะเกิดอุบัตอเหตุ
สรุปความผิดพลาด
1.ร้านขายปืน อาจคิดไม่ซื่อ หรือหยิบปืนผิดกระบอกให้เรา
2.เจ้าหน้าที่ทะเบียนอาวุธปืนที่อำเภอไม่ตรวจสอบปืนกระบอกที่จะโอนให้เราเพราะคุ้นเคยได้กินกับร้านปืนปืนกับใบจึงไม่ตรงกัน
   (ที่มาของปืนกระบอกนี้อาจไม่ถูกต้อง)
3.ผิดที่เราที่ไม่ตรวจสอบปืนกับ ป 4 ว่าตรงกันไหมซึ่งไม่ยากแค่แกะประกับด้ามปืนดูเลขที่ตอก
 สิ่งควรทำ
1.ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ขึ้นศาลพูดความจริง
2.สร้างกำลังใจให้ตนเอง  เหตุเกิดทำให้เกิดประสบการณ์  ดีนะไม่เกิดเรื่องเอาปืนกระบอกนี้ไปยิงกับใคร
3.ระวังพวกฉวยโอกาสบนความเดือดร้อนคนอื่น  โดยเฉพาะ ตำรวจ  ทนาย
4.เดินหน้าทำงานต่อธุรกิจอย่าท้อ
5.ทำบุญกุศล  แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร  ช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยาก เพื่อสังสมบารมี
6.ผมคนแพร่มีอะไรให้รับใช้ยินดี  ช่วยเหลือ โทร  0898519852
sabsan
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #161 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:54:33 PM »

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #162 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:24:22 AM »

กราบขอบพระคุณครับพี่ๆทุกท่าน..
วันที่10นี้ไปรายงานตัวอีกรอบครับ.ผลตรวจปืนยังไม่ออกก็ต้องไปรายงานตัวเรื่อยๆ..
ปืนโดนยึดไปก็ไม่เป็นไรครับ.ขอแค่ไม่ติดคุกก็พอ..
ในชั้นศาลถ้าผมไม่อ้างถึงใบป4รับว่าเป็นปืนเถื่อนตรงๆเลยจะติดคุกไหมครับ..
ที่ผมทำอย่างนี้ไม่ใช่จะเก็บป4ไว้ขายนะครับเพราะไม่อยากให้เรื่องมันยาวต้องสืบอะไรเพิ่ม..
และไม่อยากให้ใครเดือดร้อน.อโหสิกรรมให้ทั้งหมดเพราะเป็นความสัพเพราของผมเอง..
ต้องรอให้เสร็จเรื่องแล้วค่อยแจ้งหายหรือแจ้งตอนนี้เลยดีครับใบป4..
sakaiyala
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #163 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 06:44:43 PM »

ปืนมีที่มา ที่ไป เข้าประเทศไทยเมื่อไหร่  เอกสารของเราใครเป็นคนออกให้ ที่ใด วันสเวลา เอกสารราชการต้องมีที่มาที่ไป หาทนายความที่รู้เรื่องปืน ต้องเข้าใจเรื่อง ก่อนซื้อปืนต้องขอ ป 3 ก่อน ใบป 3 จะมีการลอกหมายเลขปืนไว้  คุณฟ้องร้านปืนก่อน ส่วนคดีของคุณให้ศาลรอฟังคดีที่คุณฟ้องร้านปืนก่อน  เวลาขึ้นศาลความจริงจะปรากฏเอง ถ้าทนายบอกไม่พยานหลักฐาน เปลี่ยนทนายครับ   
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #164 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 06:54:13 PM »

ไหว้อย่าลืมว่า ใบ ป4ท่าน ตัวปืนอาจมีอยู่และถ้าปืนกระบอกนั้นไปทำความผิดท่านต้องเจออีกเด้งนะครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 15
  พิมพ์