๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 03:21:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับปืนแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 35536 ครั้ง)
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:48:58 PM »

เรื่องราวไปถึงไหนแล้วครับ  เป็นกำลังใจให้นะครับ

ฮึ เมื่อ 3 ปีที่แล้วผมไปตัดโอนปืนเสีย 500 จนท.ไม่ตรวจสอบอะไรเลยแค่ถามว่าเจ้าของยังอยู่รึเปล่า

และที่สำคัญผมเหลือบไปเห็นไป ป.3 ที่วางอยู่บนโต๊ะเป็นเอกสารรอตัดโอนอ่านชื่อ+นามสกุลแล้ว  โอ้แม่เจ้าปืนลูกโม่ .32 ซึ่งมันเป็นของคนตายครับ( เจ้าของเดิมตาย ) ที่รู้เพราะว่าผมก่อนหน้านั้นสักปี  ผมไปร่วมงานเผาศพเค้ามาครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:54:14 PM »

ตอนนี้ได้แต่ทำใจก่อนครับเรื่องยังไม่ไปไหนรอพบร้อยเวรก่อนครับ..
ได้ยินได้ฟังแล้วเหนื่อยใจกับเจ้าหน้าที่นะครับความโลภเข้าครอบงำ..
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:04:35 PM »

เออ ผมก็ไม่เคยเอา ป.4 มาเทียบกับปืนเหมือนกันแฮะ....สงสัยต้องกลับไปดูแล้วครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 03:23:43 PM »

เออ ผมก็ไม่เคยเอา ป.4 มาเทียบกับปืนเหมือนกันแฮะ....สงสัยต้องกลับไปดูแล้วครับ

ลองดูครับพี่เพื่อมีอะไรจะได้แก้ไขได้ทัน..
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 03:26:35 PM »

ตอนนี้ได้แต่ทำใจก่อนครับเรื่องยังไม่ไปไหนรอพบร้อยเวรก่อนครับ..
ได้ยินได้ฟังแล้วเหนื่อยใจกับเจ้าหน้าที่นะครับความโลภเข้าครอบงำ..

รายงานความคืบหน้าหน่อยนะครับ.... เอาใจช่วย

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 05:35:10 PM »

ครับพี่ๆคืบหน้าอย่างไรจะรายงานเรื่อยๆครับ..
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:35:20 PM »

ใจเย็นๆ ครับ เริ่มต้นด้วยการมีสติและไม่โทษตัวเองจนเสียกำลังใจ  ค่อยๆแก้ที่ละอย่าง เคยเจอมาหมือนกัน คนขายปืนให้ผมยังไม่รู้ ว่าปืนสวมเลย ผมเอาเข้าตรวจที่วังไชยา เจ้าหน้าที่บอก ปืนคุณสวมมา ผมเกือบซวย รีบโทรบอกคนขาย เอาเงินมาคืนผม มาเอาปืนคืนไป ถ้าไม่มา ผมจะเอาตำรวจไปหาคุณถึงบ้าน

กรณี ลงเลขผิด เรื่องนี้ไม่เคยยอม ถ้ามี ลิควิดลบ แล้วไม่แสตมป์เซ็นกำกับ ผมบอกไม่ได้ครับพี่ เวลามีปัญหา พี่อาจเป็นอธิบดีไปแล้ว พี่อาจลืมผมไปแล้ว 5555 เคยมี ป4. ฉบับนึง ผมมีตราประทับ ถึง 5 แห่ง เทพมาก จากวังไชยานี่แหละ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:33:14 PM »

ขออนุญาตออกความคิดเห็น ไหว้

ก่อนอื่น +1 เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้

อย่าไปตื่น+เต้นกับคำขู่ของตำรวจ หรือพวกทะแนะทะนายครับ

ใจร่มๆ ไปตามนัดศาล ศาลท่านตรวจสอบประวัติเราแล้ว ถ้าเราเป็นคนดี ศาลท่านเมตตาครับ

อย่างมากปรับหลักพัน รอลงอาญา ไม่ติดคุกแน่นอน ส่วนปืนของท่าน...โดยส่วนตัวผมคิดว่าสวมมาครับ

ให้เขายึดไปเถอะ...ของร้อนเอาไว้จะเข้าตัว เก็บประสบการณ์ไว้เป็นอุทาหรณ์ ว่าอย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 11:15:07 PM »

ตอนออกป.๔(ซื้อต่อจากเพื่อน)ของผมเจ้าหน้าที่จะตรวจปืนต่อหน้าเรา ดูว่าเลขประจำปืน เลขทะเบียน ตรงหรือไม่ ถึงขนาดเอาแว่นขายมาส่องดูเลยครับ
ใจเย็นๆ ครับ เริ่มต้นด้วยการมีสติและไม่โทษตัวเองจนเสียกำลังใจ  ค่อยๆแก้ที่ละอย่าง เคยเจอมาหมือนกัน คนขายปืนให้ผมยังไม่รู้ ว่าปืนสวมเลย ผมเอาเข้าตรวจที่วังไชยา เจ้าหน้าที่บอก ปืนคุณสวมมา ผมเกือบซวย รีบโทรบอกคนขาย เอาเงินมาคืนผม มาเอาปืนคืนไป ถ้าไม่มา ผมจะเอาตำรวจไปหาคุณถึงบ้าน

กรณี ลงเลขผิด เรื่องนี้ไม่เคยยอม ถ้ามี ลิควิดลบ แล้วไม่แสตมป์เซ็นกำกับ ผมบอกไม่ได้ครับพี่ เวลามีปัญหา พี่อาจเป็นอธิบดีไปแล้ว พี่อาจลืมผมไปแล้ว 5555 เคยมี ป4. ฉบับนึง ผมมีตราประทับ ถึง 5 แห่ง เทพมาก จากวังไชยานี่แหละ
ป.๓ ขอ.45 ของผมก็มีการแก้ไข แต่จะใช้ปากกาแดงขีดฆ่า แล้วเขียนใหม่ด้วยปากกาแดง ประทับตรา นายทะเบียนเซ็นต์ จนท.บอกว่านายห้ามใช้ลิควิดลบ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:29:22 PM »

วันนี้ไปพบพนักงานสืบสวนมาว่าส่งปืนไปตรวจ3อาทิตย์รู้ผล..
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:09:09 PM »

ผมกลัวที่สุดคือตอนส่งปืนไปตรวจนี้หละ ถ้าเป็นปืนงานหรือปืนที่เคยมีประวัติใช้ก่อเหตุมาก่อน

งานเข้าแน่ครับ......ขอให้โชคดีครับ คนดีผีคุ้ม

วันนี้ไปพบพนักงานสืบสวนมาว่าส่งปืนไปตรวจ3อาทิตย์รู้ผล..
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:50:26 PM »

ผมกลัวที่สุดคือตอนส่งปืนไปตรวจนี้หละ ถ้าเป็นปืนงานหรือปืนที่เคยมีประวัติใช้ก่อเหตุมาก่อน

งานเข้าแน่ครับ......ขอให้โชคดีครับ คนดีผีคุ้ม

นั้นล่ะครับที่ผมกลัว..
และถ้าปืนเขาแจ้งหายก็อีก.แต่อั้นนี้ไม่รู้ว่าจะอย่างไงเพราะปืนที่เขาไม่ใช่ยี่ห้อที่โดนจับไป..
สับสนในชีวิตครับตอนนี้..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:53:28 PM »

นั้นล่ะครับที่ผมกลัว..
และถ้าปืนเขาแจ้งหายก็อีก.แต่อั้นนี้ไม่รู้ว่าจะอย่างไงเพราะปืนที่เขาไม่ใช่ยี่ห้อที่โดนจับไป..
สับสนในชีวิตครับตอนนี้..
                 ปัญหานี้จะตกอยู่กับร้านปืนที่ขายให้เราครับ  มันนอนไม่เป็นสุขแน่ไม่ใช่เรา   Grin

lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #133 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:14:05 PM »

ปัญหานี้จะตกอยู่กับร้านปืนที่ขายให้เราครับ  มันนอนไม่เป็นสุขแน่ไม่ใช่เรา   Grin

[/quote]

ผมไม่มีหลักฐานการซื้อขายซิครับพี่..
ตามที่ร้านได้บอกครับว่าถูกต้องแล้วเรานั้นล่ะที่เอาไปโดนเปลี่ยนเองหรือเปล่า.ตอนเขาเอาปืนไปตรวจโอนก็เลข
ถูกต้องแล้ว
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:49:47 PM »

ตอนออกป.๔(ซื้อต่อจากเพื่อน)ของผมเจ้าหน้าที่จะตรวจปืนต่อหน้าเรา ดูว่าเลขประจำปืน เลขทะเบียน ตรงหรือไม่ ถึงขนาดเอาแว่นขายมาส่องดูเลยครับ

ป.๓ ขอ.45 ของผมก็มีการแก้ไข แต่จะใช้ปากกาแดงขีดฆ่า แล้วเขียนใหม่ด้วยปากกาแดง ประทับตรา นายทะเบียนเซ็นต์ จนท.บอกว่านายห้ามใช้ลิควิดลบ

กฎหมายไม่ได้เขียนวิธีการไว้ นายใครก็นายมัน หลักกูเยอะครับ บ้านเรา ที่ไหนก็มาตราฐานที่นั่น นายใหม่ก็หลักใหม่....เจอประจำ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 15
  พิมพ์