๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 05:48:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ถอด cz75 com แล้ว ใส่สลักกลับคืนไม่ได้ครับ  (อ่าน 2209 ครั้ง)
CZsj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 03:16:34 AM »

ดูตามยูทูปและตามที่พี่ๆในเวปแนะนำ  ตอนถอดก็เอาปลายสลักกดลงกับโต๊ะไม้แล้วดึงออกได้  แต่ตอนใส่กลับ
 ไม่ยอมเข้า ปลายไม่ทะลุออกอีกฝั่ง   มาร์คขีดก็ตรงกันแล้ว    ทำไงดีครับ แนะนำมือใหม่ด้วยนะครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 04:32:42 AM »

ดูที่โครงปืนก่อนนะครับ สังเกตุให้ดีตรงจุดรูใส่คันค้างสไลด์ จะเห็นมีลวดสปริงอยู่ ตรงนั้นเป็นตัวล็อกแกนคันค้างสไลด์ไม่ให้หลุดง่าย
แล้วที่นี้ก็มาดูคันค้างสไลด์ ปลายอีกด้านจะเห็นร่องบากเล็กๆ เอาไว้ให้ขัดกะสปริงที่ว่านี้

ที่นี้พอเข้าใจแล้ว ถ้าใส่ตรงรูตรงจังหวะ ต้องออกแรงผลักอีกเล็กน้อย เพื่อดันสปริงให้ขยับตัว 

....ตามล่า...อีตอแหล
CZsj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:05:26 AM »

ขอบคุณครับ

ผมสังเกตอยู่เหมือนกันว่า  ลวดสปริงตัวนี้พาดขวางอยู่   

จะกดแรงมากก็ไม่แน่ใจว่าถูกไหม ลวดไม่เห็นจะขยับเลย

ในยูทูป เห็นจับใส่ง่ายกว่าตอนถอดออกมาอีก  จะไปลองใหม่ครับ
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:22:48 AM »

ขอบคุณครับ

ผมสังเกตอยู่เหมือนกันว่า  ลวดสปริงตัวนี้พาดขวางอยู่   

จะกดแรงมากก็ไม่แน่ใจว่าถูกไหม ลวดไม่เห็นจะขยับเลย

ในยูทูป เห็นจับใส่ง่ายกว่าตอนถอดออกมาอีก  จะไปลองใหม่ครับ

ใหม่ๆก็ฟิตอย่างนี้แหละครับ    ยิ้มีเลศนัย   ขยับเล็กน้อยแล้วค่อยกดโดยออกแรงสักเล็กน้อยครับครับ   เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
CZsj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:44:52 AM »

ช่วงทดสอบใส่  ผมลองใส่สลัก โดยที่ยังไม่เอาสไลด์ไปวางด้วยได้ไหมครับ    มองเห็นง่ายดี ไม่หนักแรง
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:47:18 AM »

ได้สิครับ  สังเกตุสปิงฝั่งขวาให้ดีครับ

คิดก่อนเล็ง
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:15:42 AM »

งัดลวดให้ชิดขอบรูโดยเอาปลายสลักดัน ไม่ให้ขวาง แล้วค่อยสอดใส่ (เอ๊ะ เรารู้กะเขาไปหมดทุกรุ่นเลยนิ) หลงรัก
jrs รักในหลวง
อันเพื่อนดี มีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

คิดดี พูดดี ทำดี ผลที่ได้ย่อมเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:37:00 PM »

เหมือนกันครับ  ของผมใช้ผ้าคลุมสลัก  แล้วใช้ด้ามไขควงที่เป็นพลาสติกค่อย ๆ เคาะ ทั้งตอนถอดและใส่  ที่สำคัญต้องให้รอยบากตรงกันนะครับ  แต่เอาออกยากกว่าใส่นะ  ผมว่า
ในคลิปที่ถอดง่ายคงเพราะไม่ใช่ของใหม่แบบเรานะ  อีกหน่อยเราก็จะถอดง่ายแบบนั้น  กิ๊วก๊าว

เคารพและระลึกถึงบรรพชนผู้สละชีพเพื่อรักษาแผ่นดินนี้...เสมอ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:06:24 PM »

ตรงขีด  ตรงรู  กดตรงๆออกเเรงนิดก็เข้าแล้วครับ...
CZsj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:52:14 PM »

ผมใส่ได้แล้วครับ  กดแรงๆ ดังแป๊ก ก็เข้าไปเลย       ว่าแต่ ถอดใส่ บ่อยๆต่อไปหลวมแบบกระเด็นหลุดตอนยิงหนักๆมั๊ยครับเนี่ย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:03:50 AM »

ผมใส่ได้แล้วครับ  กดแรงๆ ดังแป๊ก ก็เข้าไปเลย       ว่าแต่ ถอดใส่ บ่อยๆต่อไปหลวมแบบกระเด็นหลุดตอนยิงหนักๆมั๊ยครับเนี่ย
บอกตามตรงว่าไม่เคยเห็นครับว่ายิงๆๆแล้วจะกระเด็นออกมา...
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:20:28 PM »

บอกตามตรงว่าไม่เคยเห็นครับว่ายิงๆๆแล้วจะกระเด็นออกมา...

ของผมก็ดังแป๊กแบบนี้เหมือนกันครับ  ไม่น่าจะมีปัญหาครับ 

อย่างน้อยก็มีเพื่อนเป็นอย่างนี้เหมือนกันแล้วละครับ   คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิดก่อนเล็ง
CZsj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:05:21 PM »

ขอบคุณที่มาตอบทุกท่านนะครับ   ถอดปืนออกได้เองแล้ว  ก็ถึงเวลารัวกระสุนแล้ว  ยังใหม่จริงๆ คิก คิก
หน้า: [1]
  พิมพ์