๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:14:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "โฆษณาเก่าๆดูแล้วซึ้ง อยากจะร้องให้"  (อ่าน 2025 ครั้ง)
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 07:58:39 PM »

..ขอให้เจ้าหน้าที่ ที่ไปปฏิบัติหน้าที่ 3จังหวัดชายแดนใต้ และตามแนวชายแดนทุกๆท่าน ปลอดภัย ด้วยอำนาจและพระบารมีขององค์พระสยามเทวาธิราช และในหลวง..
http://video.jajar.com/play.php?a=00251 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 08:03:46 PM »

ขอบคุณครับ ผมนึกถึง สมัยเด็ก ๆ ทหารไทย รบกับขุนส่าครับ ..... รุ่นผมยังเกิดทัน...
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 08:17:37 PM »

บริษัทนี้มีดีๆ นะค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 12:46:30 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 06:48:14 AM »

เราอยู่บ้านกินอยู่นอนหลับสบาย มีท่านเหล่านั้นช่วยปกป้องคุ้มครองดูแลความปลอดภัยให้
ทุกท่านลำบายกายใจ ท่านเสียสละความสุขส่วนตัว ห่างเหินครอบครัว.....ขอขอบพระคุณรั้วของชาติทุกท่านครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:44:40 AM »

เขาทำได้สมจริงมากนะครับ...ทำให้หลายคนที่มัวหลงระเริงอยู่ในบ้านในเมือง ใช้ชีวิตอย่างมีความสุข บางคนก็เบียดเบียนผู้อื่น  แต่ไม่เคยเหลียวแลว่า ยังมีใคร ที่คอยปกป้องผืนปฐพีนี้อยู่...เขาคงได้ฉุกคิดขึ้นมาบ้าง.   ดูแล้ว ออกจะเศร้านิด ๆ  ครับ.....ผมว่า เรื่องจริง ยิ่งกว่านี้แน่ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:47:20 AM โดย สิงห์คำ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์