๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 03:45:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนดีๆต้องการทำตามกฎหมาย กลับต้องจ่ายสินบน  (อ่าน 7985 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:21:03 PM »

Post ชนกับพี่ธำรงครับ... แฮ่ๆ...
ขอบคุณท่านสมชาย(ฮา) ครับ  ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้
GORILLA COMBAT
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:23:28 PM »

บัดนี้ สิ่งนี้มันคือ "วัฒนธรรม" ในการซื้อปืนไปแล้ว
ผมว่า ร้อยละ 90 ต้องจ่ายแน่นอน
ส่วนคนที่ไม่ได้จ่าย ถ้าไม่ใช่ "พรรคพวก" ก็ต้องเป็นพวก "พอตัว"
ผู้ีมีอำนาจ ในเมื่ออำนาจอยู่ในมือ ใครไม่ใช้ก็เสียโอกาสน่ะสิ กว่าจะ "บุกบ่า ฝ่าฟัน" กันมาได้
แต่ละคนแลกมา ไม่ใช่น้อยๆ ...

คิดไปเองว่าวัฒนธรรมครับ นั่นเพราะอยู่ในส่งแวดล้อมที่มีแต่คนประเภทนั้น เลยถูกชักจูงว่าเป็นวัฒนธรรมฯ... นายทะเบียนเองก็ประเมินคนด้วย ว่าคนไหน"เล่นง่าย"ก็เลยเล่นฯ, ส่วนบางคนนายทะเบียน"ไม่อยากเล่นด้วย"ก็ไม่เคยโดนเรียร้องฯ...

นายทะเบียนเองก็ไม่สนุกด้วยนักหรอกที่โดนฟ้องศาลปกครอง ถ้านายทะเบียนรู้ตัวว่ายังไงก็โดนฟ้องแน่ๆ โดนฟ้องแล้วเสียเปรียบต้องแพ้คดีแน่ๆ นายทะเบียนเองก็ทำให้มันจบเรื่องไปโดยถูกต้องตามระเบียบทุกประการดีกว่า... เพราะนายทะเบียนเองก็ไม่โง่นักหรอกว่าจะดึงดันไปแล้วยังไงก็มีแต่เสียกับเสีย ถึงแม้แพ้คดีแล้วนายทะเบียนจะไม่เสียเงินทองก็ตาม...

นายทะเบียนที่โดนฟ้องศาลปกครองแล้วแพ้คดี นี่ถือว่าเสียรังวัด... จะเป็นช่องโหว่ในหมู่พวกเดียวกันเองคอยเจาะไชเลื่อยขาเก้าอี เมื่อโอกาสมาถึงเป็นแคนดิเดตจะเข้าสู่เก้าอี้ตัวใหญ่กว่าเดิม, รับรองว่าคู่แข่งเอามาโจมตีแน่ๆ...

ที่เห็นว่านายทะเบียนบางแห่งออกม่าทางกร้าวฯ นั่นเพราะกำลังอยู่ในเกมส์เล่นไพ่โป๊กเกอร์ เกทับ บลั๊ฟแหลก, ใครใจไม่ถึง หรือเล่นเกมส์ลักไก่ทั้งที่ไพ่ในมือตัวเองไม่ดี ก็จงถอยไป... แต่ถ้ารู้ดีว่าแพ้แน่ๆ, นายทะเบียนฉลาดๆ จะทำไก๋บอกว่าตรวจสอบข้อมูลใหม่แล้ว พบว่าคุณสมบัติที่เพิ่งได้ข้อมูลมาใหม่เหมาะสมแล้ว จึงสามารถออกใบอนุญาตให้ได้...

จากนั้นก็อาจมาทวงบุญคุณ... ฮา...

น่าจะจริงอย่างที่พี่ว่าครับ ถ้าทางเขาเสียเปรียบ เขาก็จะรีบทำให้มันจบโดยเร็ว

ผมไปขอปืนสั้นกะบอกแรก ไม่กี่วันก็ได้ครับ ป.3 ไม่เห็นเขาเรียกร้องอะไรเลยครับ ผมยังมาชมเชยและบอกว่า เป็นนายทะเบียนที่ดีอยู่เลยครับ

แต่พอผมไปขอต่ออีกคือ ลูกซองกระบอกแรก คราวนี้กับโยกโย้ครับ โทรไปถาม 3-4 ครั้งบอกนายไม่ว่างอย่างเดียว ผมเลยถามตรงๆไปว่า

ต้องใช้วิธีพิเศษใช่มั้ยครับถึงจะออก ป.3 ให้ เขาตอบกลับมาว่าใช่ รวมระยะเวลา 6 เดือน  ระยะเวลาเหมาะสมกำลังดีผมเลยตัดสินใจใช้วิธีพิเศษครับ

เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 20-30 บาท ส่งจดหมายลงทะเบียนไปหา 3วันโทรให้มารับได้เลย ป.3 ออกแล้ว   ผมอุตส่ากำลังจะเตรียมตัวเลยครับ

คิดว่าเขาคงไม่ออก ป.3ให้แน่ๆ ปืนไม่อนุญาตไม่เอาก็ได้ไม่เป็นไร แต่ที่ผมจะทำคือ คดีอาญาผมเอายัน ฎีกา แน่นอนครับ ฟันธง

ที่ผมตัดสินใจทำในวิถีที่ถูกที่ควร ก็เพราะผมได้เห็นความร่วมมือร่วมใจของท่านทั้งหลายในเว็ป อวป นี้แหละครับในการที่จะเปลี่ยนสิ่งผิดๆให้กลับมาถูกต้องสักที  ไหว้

**ต้องการสนับสนุนไฟฉายติดปืนลูกซองไว้ใช้งาน เชิญเข้าชมได้ตามลิ้งค์ข้างล่างครับ**
------>  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=121652.0

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:39:44 PM »

น่าจะจริงอย่างที่พี่ว่าครับ ถ้าทางเขาเสียเปรียบ เขาก็จะรีบทำให้มันจบโดยเร็ว

ผมไปขอปืนสั้นกะบอกแรก ไม่กี่วันก็ได้ครับ ป.3 ไม่เห็นเขาเรียกร้องอะไรเลยครับ ผมยังมาชมเชยและบอกว่า เป็นนายทะเบียนที่ดีอยู่เลยครับ

แต่พอผมไปขอต่ออีกคือ ลูกซองกระบอกแรก คราวนี้กับโยกโย้ครับ โทรไปถาม 3-4 ครั้งบอกนายไม่ว่างอย่างเดียว ผมเลยถามตรงๆไปว่า

ต้องใช้วิธีพิเศษใช่มั้ยครับถึงจะออก ป.3 ให้ เขาตอบกลับมาว่าใช่ รวมระยะเวลา 6 เดือน  ระยะเวลาเหมาะสมกำลังดีผมเลยตัดสินใจใช้วิธีพิเศษครับ

เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 20-30 บาท ส่งจดหมายลงทะเบียนไปหา 3วันโทรให้มารับได้เลย ป.3 ออกแล้ว   ผมอุตส่ากำลังจะเตรียมตัวเลยครับ

คิดว่าเขาคงไม่ออก ป.3ให้แน่ๆ ปืนไม่อนุญาตไม่เอาก็ได้ไม่เป็นไร แต่ที่ผมจะทำคือ คดีอาญาผมเอายัน ฎีกา แน่นอนครับ ฟันธง

ที่ผมตัดสินใจทำในวิถีที่ถูกที่ควร ก็เพราะผมได้เห็นความร่วมมือร่วมใจของท่านทั้งหลายในเว็ป อวป นี้แหละครับในการที่จะเปลี่ยนสิ่งผิดๆให้กลับมาถูกต้องสักที  ไหว้

อย่างนี้เขาเรียกแบบบ้านๆ ว่าเห็นท่าไหว้ครู เห็นพรหมสี่หน้าการ์ดรัดกุม(แขนมีแรง หมัดหนัก - น่องเป็นลูก ฟุตเวิร์คทน) ท่ายกเท้าขย่มๆตามมุม 4 ทิศแล้วเห็นกล้ามเนื้อขาขึ้นเป็นมัดๆ(เตะหนัก) เห็นท่ายกไหล่เก็บคาง(ไหล่เป็นลูก - บังคางมิด)โยกซ้ายโยกขวา(กล้ามปีกแน่น - กล้ามท้องหนา) เดินส่ายบิดเอวตามมุมสี่ทิศแล้ว... คู่ต่อสู้บอกตัวเองว่าพื้นฐานแน่นอย่างนี้ ไม่จำเป็นต้องประหมัดครับ คู่ต่อสู้ถอยเข้ามุมเก็บแรงเอาไว้น็อคมวยกระจอกๆดีกว่า ไม่เปลืองแรงครับ... ฮา...
GORILLA COMBAT
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 02:51:51 PM »

ต้องใช้วิธีพิเศษใช่มั้ยครับถึงจะออก ป.3 ให้ เขาตอบกลับมาว่าใช่ รวมระยะเวลา 6 เดือน  ระยะเวลาเหมาะสมกำลังดีผมเลยตัดสินใจใช้วิธีพิเศษครับ

เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 20-30 บาท ส่งจดหมายลงทะเบียนไปหา 3วันโทรให้มารับได้เลย ป.3 ออกแล้ว   ผมอุตส่ากำลังจะเตรียมตัวเลยครับ

ที่ผมตัดสินใจทำในวิถีที่ถูกที่ควร ก็เพราะผมได้เห็นความร่วมมือร่วมใจของท่านทั้งหลายในเว็ป อวป นี้แหละครับในการที่จะเปลี่ยนสิ่งผิดๆให้กลับมาถูกต้องสักที  ไหว้

อย่างนี้เขาเรียกแบบบ้านๆ ว่าเห็นท่าไหว้ครู เห็นพรหมสี่หน้าการ์ดรัดกุม(แขนมีแรง หมัดหนัก - น่องเป็นลูก ฟุตเวิร์คทน) ท่ายกเท้าขย่มๆตามมุม 4 ทิศแล้วเห็นกล้ามเนื้อขาขึ้นเป็นมัดๆ(เตะหนัก) เห็นท่ายกไหล่เก็บคาง(ไหล่เป็นลูก - บังคางมิด)โยกซ้ายโยกขวา(กล้ามปีกแน่น - กล้ามท้องหนา) เดินส่ายบิดเอวตามมุมสี่ทิศแล้ว... คู่ต่อสู้บอกตัวเองว่าพื้นฐานแน่นอย่างนี้ ไม่จำเป็นต้องประหมัดครับ คู่ต่อสู้ถอยเข้ามุมเก็บแรงเอาไว้น็อคมวยกระจอกๆดีกว่า ไม่เปลืองแรงครับ... ฮา...

Smiley

**ต้องการสนับสนุนไฟฉายติดปืนลูกซองไว้ใช้งาน เชิญเข้าชมได้ตามลิ้งค์ข้างล่างครับ**
------>  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=121652.0

tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:01:09 PM »

ตอนที่ผมขอ ป.3 อำเภอที่ผมอยู่นายอำเภอไม่เรียกค่าธรรมเนียมเพิ่มครับ
มีเพียงปลัดปืน ขอให้ช่วยซื้อฉลากกาชาด  ซึ่งรับได้ครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:07:41 PM »

ถ้าจนท.ไม่ให้เราแม้กระทั่งเขียนใบ ป.๑ เราควรทำอย่างไรครับ ไหว้

เรื่องเกิดกับผมเองไปติดต่อใครก็ไม่ได้เรื่อง เลยขอใบป.๑กับ จนท.มาเขียนแต่ จนท.ไม่ให้

พอดีเรื่องนี้จบลงด้วยดี เพราะได้คุยกับปลัดอาวุโส ที่ชอบปืนเหมือนกันครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:42:35 PM »

ถ้าจนท.ไม่ให้เราแม้กระทั่งเขียนใบ ป.๑ เราควรทำอย่างไรครับ ไหว้

เรื่องเกิดกับผมเองไปติดต่อใครก็ไม่ได้เรื่อง เลยขอใบป.๑กับ จนท.มาเขียนแต่ จนท.ไม่ให้

พอดีเรื่องนี้จบลงด้วยดี เพราะได้คุยกับปลัดอาวุโส ที่ชอบปืนเหมือนกันครับ

แบบป.๑เป็นเพียงแบบฟอร์มคำขอ จนท.ไม่น่าต้องหวง ดาวน์โหลดเองหรือถ่ายสำเนาเอาก็ได้
การเขียนในคำขอป.๑เป็นหน้าที่ของผู้ขอฯ ก็เขียนเองครับ
เขียนแล้วไปยื่น ถ้าจนท.ไม่รับ ผมเห็นว่าเป็นการละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ครับ ถูกต้องแล้วครับที่ขอคุยกับผู้บังคับบัญชาในระดับที่สูงขึ้นไป

เคยมีกรณียิ่นป.๑ขอฯปืนไรเฟิล จนท.ไม่ยอมรับเรื่องอ้างว่ามีคำสั่งให้ระงับการออกป.๓ ก็ไปคุยกับหัวหน้าเขา
ว่าเป็นสิทธิในการยื่นคำขอ จะมีเหตุไม่อนุญาตอย่างไรก็เป็นขั้นตอนต่อไป ถ้ายังยืนยันไม่รับคำขอ ก็จะไปแจ้งความฐานละเว้นการปฎิบัติหน้าที่
สรุปว่า รับ ครับ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:47:11 PM »

เยี่ยม เห็นภาพ ชัดเจนเลยครับ แถวบ้านผมเขาว่าเหมือนงูเห็นเชือกกล้วย  ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:23:36 PM »

ด้วยความเคารพ...........
พฤติกรรมการเรียกรับและการจ่ายเงินแลกกับการได้รับใบอนุญาต ผมเห็นว่าเป็นการรับ+ให้ "สินบน" .......  เป็นเรื่อง"ฉ้อราษฎร์"
ไม่ใช่"วัฒนธรรม" ที่หมายถึง สิ่งที่ทําความเจริญงอกงามให้แก่หมู่คณะ (ความหมายตามพจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตฯ พ.ศ. ๒๕๔๒)   ไหว้

มี พี่ธำรง และเพื่อนคอปืนในเว็บนี้ ส่วนใหญ่ รวมถึงผมด้วย
ที่ยินดีปฎิบัติตามระเบียบและเงื่อนไขที่กฎหมายกำหนด ในการ ขอ ป.๓  รวมถึง ป.๑๒ ทุกฉบับ

ไม่เคยยอมให้ถูกเรียกทรัพยสิน หรือยอมสียใต้โต๊ะ เพื่อแลกกับการอนุมัติ พี่และตัวผม คงมีความภูมิใจแก่ตัวเองเงียบ ๆ
ที่ยืนยันแนวทางนี้มาตลอด

กรณี ป.๑๒ ถ้ามันยุ่งยากนัก ด้วยนักการเมืองถ่อยมันเจตนา ถ่างขา ไว้สำหรับพวกมัน เราก็ไม่สน และเลือกวิถี  "ช่างแม่ง" 
เมื่อขอไม่ได้ดีหมือนกัน ไม่ไต้องไปเสียปีละ ๑,๐๐๐.-  ก็เลือกขนาด .๔๐ - .๔๕  นี่ละ ไปเป็นเพื่อน ซะเลย  เยี่ยม

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:54:33 PM »

เยี่ยม ขอบคุณคุณRo@dครับ  ไหว้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 07:28:33 AM »

แบบป.๑เป็นเพียงแบบฟอร์มคำขอ จนท.ไม่น่าต้องหวง ดาวน์โหลดเองหรือถ่ายสำเนาเอาก็ได้
การเขียนในคำขอป.๑เป็นหน้าที่ของผู้ขอฯ ก็เขียนเองครับ
เขียนแล้วไปยื่น ถ้าจนท.ไม่รับ ผมเห็นว่าเป็นการละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ครับ ถูกต้องแล้วครับที่ขอคุยกับผู้บังคับบัญชาในระดับที่สูงขึ้นไป

เคยมีกรณียิ่นป.๑ขอฯปืนไรเฟิล จนท.ไม่ยอมรับเรื่องอ้างว่ามีคำสั่งให้ระงับการออกป.๓ ก็ไปคุยกับหัวหน้าเขา
ว่าเป็นสิทธิในการยื่นคำขอ จะมีเหตุไม่อนุญาตอย่างไรก็เป็นขั้นตอนต่อไป ถ้ายังยืนยันไม่รับคำขอ ก็จะไปแจ้งความฐานละเว้นการปฎิบัติหน้าที่
สรุปว่า รับ ครับ

ขอบคุณมากครับคุณธำรง เข้าใจหลักการวิธีปฏิบัติแล้วครับ คราวหน้าถ้าขอแล้วจนท.ยังไม่ยอมอีก ก็จะได้มีแนวทางต่อสู้ครับ  ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 10:32:19 AM »

ไหว้ นับถือทุกท่านที่ไม่เห็นแก่ความสะดวกเพื่อสนองความอยากได้ของตัวเองครับ ขอเอาเป็นแบบอย่างครับ ไหว้

S76C+,C++
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 06:27:15 PM »

วันนี้ผมไปศาลปกครองมาครับ 

พอเข้าไปห้องตรวจคำฟ้อง จนท. จะสอบถามลายละเอียดเล็กน้อยและดูเอกสารแล้วก็ถามผมว่าจะปรึกษาเรื่องกฏหมายไหม  ผมถามว่ามีอำไรผิดหรอครับ จนท.ยิ้มๆ แล้วบอกว่าไม่มีอะไรผิด  เอกสารและคำฟ้องสมบูรณ์มากแล้ว ผมเห็นพี่เขายิ้มๆ เลยคิดว่าอาจมีอะไรแนะนำก็เลยตอบว่าครับ ปรึกษาครับ  ก็ให้ผมไปหยิบบัตรแล้วนั่งรอ  สักพักก็เข้าไปในห้อง

จนท. อีกคน ( เข้าใจว่าเป็นนิติกร  หรือฝ่ายกฏหมาย ) ให้ผมเล่าเรื่อง ผมก็เล่าตามจริง ....

จนท. คนนั้น  พูดกับผมว่าผมทำในสิ่งที่่ควรทำแล้ว  และเเนะนำอื่นๆ เพิ่มเติมในประเด็นการฟ้อง  สิทธิ์ต่างๆ  ข้อกฏหมาย  รวมไปถึงการดำเนินการในทางอาญา .....

วันนี้ทำให้ผมรู้เรื่องเจ้าหน้าที่รัฐมากขึ้น  และทำให้ผมรู้ว่าเจ้าหน้าที่รัฐดีกับไม่ดีต่างกันตรงไหน 

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:03:50 PM »

พอเข้าไปห้องตรวจคำฟ้อง จนท. จะสอบถามลายละเอียดเล็กน้อยและดูเอกสารแล้วก็ถามผมว่าจะปรึกษาเรื่องกฏหมายไหม  ผมถามว่ามีอำไรผิดหรอครับ จนท.ยิ้มๆ แล้วบอกว่าไม่มีอะไรผิด  เอกสารและคำฟ้องสมบูรณ์มากแล้ว ผมเห็นพี่เขายิ้มๆ เลยคิดว่าอาจมีอะไรแนะนำก็เลยตอบว่าครับ ปรึกษาครับ  ก็ให้ผมไปหยิบบัตรแล้วนั่งรอ  สักพักก็เข้าไปในห้อง

จนท. อีกคน ( เข้าใจว่าเป็นนิติกร  หรือฝ่ายกฏหมาย ) ให้ผมเล่าเรื่อง ผมก็เล่าตามจริง ....

จนท. คนนั้น  พูดกับผมว่าผมทำในสิ่งที่่ควรทำแล้ว  และเเนะนำอื่นๆ เพิ่มเติมในประเด็นการฟ้อง  สิทธิ์ต่างๆ  ข้อกฏหมาย  รวมไปถึงการดำเนินการในทางอาญา .....

วันนี้ทำให้ผมรู้เรื่องเจ้าหน้าที่รัฐมากขึ้น  และทำให้ผมรู้ว่าเจ้าหน้าที่รัฐดีกับไม่ดีต่างกันตรงไหน 

บอกแล้วครับ... ว่าเวลาเราทำในสิ่งที่ถูกที่ควรฯ ใจจะปิติครับ...

ขอให้เจริญในสิ่งที่เป็นความเจริญงอกงามต่อไปเรื่อยๆครับ... และขอให้ชนะคดีนี้ด้วยครับ(ยังแค่เริ่มเปิดประตู ยังเหลือหนทางยาวไกล)...

และนายสมชายแนะนำว่าอย่าลืมติดต่อปรึกษา สพป. ด้วยนะครับ...
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:17:16 PM »

บอกแล้วครับ... ว่าเวลาเราทำในสิ่งที่ถูกที่ควรฯ ใจจะปิติครับ...

ขอให้เจริญในสิ่งที่เป็นความเจริญงอกงามต่อไปเรื่อยๆครับ... และขอให้ชนะคดีนี้ด้วยครับ(ยังแค่เริ่มเปิดประตู ยังเหลือหนทางยาวไกล)...

และนายสมชายแนะนำว่าอย่าลืมติดต่อปรึกษา สพป. ด้วยนะครับ...

ขอบคุณครับพี่สมชาย  ^_^ ...

ทุกสิ่งทุกอย่างในวันนี้ต้องขอบอกเลยครับ  ว่าด้วย  สพป. ทั้งนั้นเลยครับ

( จนท. ศาลถามผมว่าถ้าศาลรับคำฟ้อง  และเมื่อนายทะเบียนได้รับหมายศาลแล้วพิจารณาใหม่ออกใบอนุญาตให้คุณจะยินดีไหม  ผมตอบไปว่าผมไม่มีทางเลือกอื่นนอกจากต้องรับใบอนุญาต  แต่ทุกสิ่งผมก็จะดำเนินการต่อไปในประเด็นที่เหลือ.....ไม่ว่าจะในศาลปกครอง  และช่องทางเรื่องอาญาที่คุณแนะนำ  จนท.บอกว่าถ้างั้นคุยกันได้   ท่านไม่อยากให้ฟ้องขู่แต่ต้องการให้ดำเนินคดีด้วยทำเพื่อความถูกต้องจริงๆ )

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์