๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 03:36:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนดีๆต้องการทำตามกฎหมาย กลับต้องจ่ายสินบน  (อ่าน 7985 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:43:16 PM »

เรื่องจริง ที่บางคน "ไม่รับรู้ หรือไม่ยอมรับว่ามีอยู่"
เหมือนเรื่อง "ตำรวจกับชาวบ้าน" ... ที่หลายคนชอบบอก "ไม่ให้ ก็ไม่มีคนรับ" อ่ะฮาาาาาา  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:45:08 PM »

ในเมื่อ "ทำอะไรตามใจคือไทยแท้"
"ปลาใหญ่ยังต้องกินปลาเล็ก"
"กินขี้ดีกว่าค้าความ"
เรื่องแบบนี้ ไม่มีวันหมดหรอกครับ  เศร้า

ไร้คำกล่าว............................................
GORILLA COMBAT
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:09:34 PM »

แล้วถ้าคนหลังบ้าน อยากได้โน่น อยากได้นี่ ล่ะ จะทำไงดีเพ่    เธอพูดว่า " แล้วเนี่ยะ ก็นั่งทับโอกาสอยู่เห็นๆ โง่หรือเปล่าเนี่ยะ โน่น คนเก่าเค้าอ่ะ ได้วีโก้ เห็นๆ เลย ... แล้วเนียะ ยังงี่เง่าอยู่ได้ ขับ โดเรมอน เน่าๆ อยู่มากี่ปีแล้วเนี่ยะ หา ... ซื่อแล้วกินได้หรือเปล่าเนี่ยะ ...หา....
...จุ๊ๆๆๆๆ  แล้วพี่สมชายคิดดูนะ  นั่งไปด้วยกันตลอดทาง  อยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืน พอเช้ามา เห็นวีโก้ ผ่านมาก็พูดอีกแล้ว
....เอ....ถ้าเป็นผู้อนุญาตผู้นั้น โดนน้ำหยดลงหินทุกวันอย่างนี้ ทุกวันหินมันจะกร่อนหรือเปล่าน้อ...อิอิ ...

.. ขนาดประเทศไทย พีระมิด ยังกลับหัวได้ ลองกลับด้านของก้อนหินก้อนนั้นให้มัน ดูซิครับพี่ เอาให้พื้นหินมันทับหยดน้ำนั้น เอาให้น้ำนั้นไม่สามารถซึมออกมาได้อีกเลยครับ ..  ไหว้

**ต้องการสนับสนุนไฟฉายติดปืนลูกซองไว้ใช้งาน เชิญเข้าชมได้ตามลิ้งค์ข้างล่างครับ**
------>  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=121652.0

carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:31:48 PM »

"เห็นควรอนุญาติ" กับ"เพื่อโปรดพิจารณา" มันคุ้นๆนะครับ พี่ธำรง สบายดีนะครับพี่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 10:31:25 PM »

"เห็นควรอนุญาติ" กับ"เพื่อโปรดพิจารณา" มันคุ้นๆนะครับ พี่ธำรง สบายดีนะครับพี่

เป็นซิกแนลที่ดูดีกว่าคำว่า"จ่ายแล้ว" นิครับ ท่านcarbide  คิก คิก คิก คิก
ว่าจะไปขอเคล็ดวิชาปืนฟรีฯ ยังไม่มีโอกาสสักที่.....คิดถึงครับ  Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:26:02 PM »

เห็นว่า เลว ที่สร้างระบบ ลูกน้องเลี้ยงนาย  มันผิดวิสัย ของนักปกครอง ที่นายต้องเป็นแบบอย่างที่ดี และควรต้องเลี้ยงลูกน้อง

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:05:28 AM »

เห็นว่า เลว ที่สร้างระบบ ลูกน้องเลี้ยงนาย  มันผิดวิสัย ของนักปกครอง ที่นายต้องเป็นแบบอย่างที่ดี และควรต้องเลี้ยงลูกน้อง
เออ...จริงแฮะพี่  .....  ลูกน้องเลี้ยงนาย.....  มันก็เสียปกครองจริงๆ ด้วยนะ   ลูกน้องคนที่เลี้ยงนาย นายก็รักเอ้า..รักเอา....
ส่วนไอ้ลูกน้องที่ทำงานจริงๆ เพื่อประชาชน  นายก็เกลียดเอ้า..เกลียดเอา....
นายต้องเลี้ยงลูกน้อง จึงจะได้การปกครอง เหมือนพี่เลี้ยงน้อง....พี่จึงปกครองน้องได้  ....
จริงๆพี่ จริง ผมจะจำไว้ด้วย ....ขอบคุณครับ
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:22:32 AM »

สังคมไทยหน้าบางไม่ยอมรับความจริง
ถ้ายอมรับความจริงเรื่องที่เกิดขึ้น จะช่วยกันแก้ไขได้ แต่
ผู้ใหญ่ในบ้านในเมือง ข้าราชการไม่ยอมรับว่ามีเรื่องจริงอย่างนี้เกิดขึ้น
จึงไม่มีการแก้ไขให้ถูกต้อง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:36:10 AM »

สังคมไทยหน้าบางไม่ยอมรับความจริง
ถ้ายอมรับความจริงเรื่องที่เกิดขึ้น จะช่วยกันแก้ไขได้ แต่
ผู้ใหญ่ในบ้านในเมือง ข้าราชการไม่ยอมรับว่ามีเรื่องจริงอย่างนี้เกิดขึ้น
จึงไม่มีการแก้ไขให้ถูกต้อง
เกาไม่ถูกที่คัน ว่างั้นเหอะ...ใช่ไหมครับท่าน
oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:39:53 AM »

ก่อนอื่นขอบคุณท่านธำรง ที่นำกระทู้ดีๆมาพูดคุย Cheesy ผมคนหนึ่งที่ต่อต้านการเสียเงินนอกระบบ งอน อย่างไรก็แล้วแต่ผมคิดว่าเราอยู่ในโลกออนไลน์พอยังมีแนวทางปรึกษากันได้ แต่ผมเห็นใจอีกหลายท่านที่ไม่ได้อยู่ในโลกออนไลน์ที่ต้องเสียผลประโยชน์ เศร้า เศร้า

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:06:35 AM »

บัดนี้ สิ่งนี้มันคือ "วัฒนธรรม" ในการซื้อปืนไปแล้ว
ผมว่า ร้อยละ 90 ต้องจ่ายแน่นอน
ส่วนคนที่ไม่ได้จ่าย ถ้าไม่ใช่ "พรรคพวก" ก็ต้องเป็นพวก "พอตัว"
ผู้ีมีอำนาจ ในเมื่ออำนาจอยู่ในมือ ใครไม่ใช้ก็เสียโอกาสน่ะสิ กว่าจะ "บุกบ่า ฝ่าฟัน" กันมาได้
แต่ละคนแลกมา ไม่ใช่น้อยๆ ...

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:24:06 AM »

ด้วยความเคารพ...........
พฤติกรรมการเรียกรับและการจ่ายเงินแลกกับการได้รับใบอนุญาต ผมเห็นว่าเป็นการรับ+ให้ "สินบน" .......  เป็นเรื่อง"ฉ้อราษฎร์"
ไม่ใช่"วัฒนธรรม" ที่หมายถึง สิ่งที่ทําความเจริญงอกงามให้แก่หมู่คณะ (ความหมายตามพจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตฯ พ.ศ. ๒๕๔๒)   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2013, 11:26:42 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:28:22 AM »

บัดนี้ สิ่งนี้มันคือ "วัฒนธรรม" ในการซื้อปืนไปแล้ว
ผมว่า ร้อยละ 90 ต้องจ่ายแน่นอน
ส่วนคนที่ไม่ได้จ่าย ถ้าไม่ใช่ "พรรคพวก" ก็ต้องเป็นพวก "พอตัว"
ผู้ีมีอำนาจ ในเมื่ออำนาจอยู่ในมือ ใครไม่ใช้ก็เสียโอกาสน่ะสิ กว่าจะ "บุกบ่า ฝ่าฟัน" กันมาได้
แต่ละคนแลกมา ไม่ใช่น้อยๆ ...

คิดไปเองว่าวัฒนธรรมครับ นั่นเพราะอยู่ในส่งแวดล้อมที่มีแต่คนประเภทนั้น เลยถูกชักจูงว่าเป็นวัฒนธรรมฯ... นายทะเบียนเองก็ประเมินคนด้วย ว่าคนไหน"เล่นง่าย"ก็เลยเล่นฯ, ส่วนบางคนนายทะเบียน"ไม่อยากเล่นด้วย"ก็ไม่เคยโดนเรียร้องฯ...

นายทะเบียนเองก็ไม่สนุกด้วยนักหรอกที่โดนฟ้องศาลปกครอง ถ้านายทะเบียนรู้ตัวว่ายังไงก็โดนฟ้องแน่ๆ โดนฟ้องแล้วเสียเปรียบต้องแพ้คดีแน่ๆ นายทะเบียนเองก็ทำให้มันจบเรื่องไปโดยถูกต้องตามระเบียบทุกประการดีกว่า... เพราะนายทะเบียนเองก็ไม่โง่นักหรอกว่าจะดึงดันไปแล้วยังไงก็มีแต่เสียกับเสีย ถึงแม้แพ้คดีแล้วนายทะเบียนจะไม่เสียเงินทองก็ตาม...

นายทะเบียนที่โดนฟ้องศาลปกครองแล้วแพ้คดี นี่ถือว่าเสียรังวัด... จะเป็นช่องโหว่ในหมู่พวกเดียวกันเองคอยเจาะไชเลื่อยขาเก้าอี เมื่อโอกาสมาถึงเป็นแคนดิเดตจะเข้าสู่เก้าอี้ตัวใหญ่กว่าเดิม, รับรองว่าคู่แข่งเอามาโจมตีแน่ๆ...

ที่เห็นว่านายทะเบียนบางแห่งออกม่าทางกร้าวฯ นั่นเพราะกำลังอยู่ในเกมส์เล่นไพ่โป๊กเกอร์ เกทับ บลั๊ฟแหลก, ใครใจไม่ถึง หรือเล่นเกมส์ลักไก่ทั้งที่ไพ่ในมือตัวเองไม่ดี ก็จงถอยไป... แต่ถ้ารู้ดีว่าแพ้แน่ๆ, นายทะเบียนฉลาดๆ จะทำไก๋บอกว่าตรวจสอบข้อมูลใหม่แล้ว พบว่าคุณสมบัติที่เพิ่งได้ข้อมูลมาใหม่เหมาะสมแล้ว จึงสามารถออกใบอนุญาตให้ได้...

จากนั้นก็อาจมาทวงบุญคุณ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:29:11 AM »

Post ชนกับพี่ธำรงครับ... แฮ่ๆ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:45:44 AM »

Post ชนกับพี่ธำรงครับ... แฮ่ๆ...
ขอบคุณท่านสมชาย(ฮา) ครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์