๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:37:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนดีๆต้องการทำตามกฎหมาย กลับต้องจ่ายสินบน  (อ่าน 7984 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:12:28 PM »

เท่าที่เห็นบนเว็บนี้นะ...

หากสมาชิกกล้าฟ้อง กล้าเล่นตามกติกาบ้านเมืองด้วยฯ, ทางทีมงาน สพป. จะลงเล่นด้วยทุกครั้งไปครับ... ประเด็นคือเมื่อสมาชิกโดนเรียกรับเงิน ก็จงอย่าเข้าปะทะแรงๆก่อนปรึกษาโค้ชครับ(ทีมงาน สพป.)...

หากผลีผลามทำอะไรไปก่อนวางรูปมวย(และรูปคดี) เรื่องราวก็จะไหลไปแบบไม่มีแผนงานรองรับครับ...
GORILLA COMBAT
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:31:03 PM »

ถ่ายเอกสารธนบัตรทุกใบแบบล่อซื้อยาบ้า แล้วแจ้งตำรวจจับขณะที่ปลัดกำลังรับเงินบนอำเภอ
จะได้หรือเปล่าครับ

อัดเสียงด้วยครับ... เอาให้ครบว่าใคร ทำอะไร ที่ไหน เวลาใด หากไม่จ่ายจะมีปัญหาอะไร แล้วถ้าจ่ายจะไร้ปัญหาอย่างไร ฯลฯ...

แต่พนันได้ครับ ตำรวจไม่เล่นด้วย... ฮา...
จริงครับนายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ตำรวจยศ ร.ต.อ. ในจังหวัดบึงกาฬไปขอ .357 โดนเรียก 5,000 แกยังถอย...

ทำไม่ท่านตำรวจไม่จับล่ะครับ ความผิดซึ่งหน้าเลย  Smiley

**ต้องการสนับสนุนไฟฉายติดปืนลูกซองไว้ใช้งาน เชิญเข้าชมได้ตามลิ้งค์ข้างล่างครับ**
------>  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=121652.0

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:46:35 PM »

ประเด็นที่ผมพูดหมายถึงเราต้องชนะทั้งสองเกมส์ครับ ชนะในรวดเดียว เหนื่อยครั้งเดียว  ถ้าเล่นฟ้องอาญาทุจริตเรียกร้องสินบน  มันจบแค่นั้น ยังเหลือเรื่อง ป3 ที่ยังไม่ได้ออก  ถ้าเขาออกให้ก็แล้วไป แต่ถ้าเขาเตะถ่วง มันก็ต้องเหนื่อยยกสองอีก   หรือจะยุด้วยความแค้นเอาสะใจ ก็เขี่ยได้แต่ปลาซิวปลาสร้อย แล้วยังไง  เหมือนเตะหมูเข้าปากหมา คนใหม่มา หาเรื่องกินเนียนกว่าเดิม  ....

อย่างกรณีที่ภาคเหนือ เมื่อกลางปีก่อน ปืนสามสีร้อยกระบอกชี้ไปที่เจ้าหน้าที่ระดับลูกจ้างเพียงคนเดียว ..  พอเป็นข่าว พวกที่จะชงเข้าเรื่องแอนตี้ปืน ก็ชิงเอามาเป็นข่าวเลย  ดูย้อนหลังทางช่อง ไทยพีบีเอส

หรือแค่ต้องเป็นข่าวแจ้งความจับผู้ทุจริต  มันมีมวลชนและสื่อมวลชน(ของนายใหญ่คนเกลียดปืน)รออยู่ครับ   ก็จะโหมกระพือข่าว แล้วระงับการออกใบอนุญาตชั่วคราว จะอ้างว่าเพื่อการตรวจสอบ จัดระเบียบ หรืออะไรก็แล้วแต่  ..... รวมถึงภาพพจน์ของคนเล่นปืนเสียหายไปอีก เพราะข่าวจะออกไปว่า ใครก็ได้ ประวัติดีหรือไม่ ถ้ามีเงินติดสินบนก็ได้ใบอนุญาตซื้อปืน ...... พอนึกภาพตามออกนะครับ

ถ้าเราเล่นตามระบบ ฟ้องครั้งเดียว มีโอกาสชนะ และฉันไม่ต้องจ่าย ภาพพจน์คนเล่นปืนไม่เสีย  เมื่อรู้ว่าประชาชนไม่หมู  เขาจะไม่กล้าเรียกร้องอะไร

เรื่องเล่นนอกเกมส์ อย่าได้ยุส่งเดชครับ เพราะถ้าทางนั้นเอาคืนบ้าง ผู้ฟ้องโดนหนัก  

....ตามล่า...อีตอแหล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 06:53:11 PM »

ถ่ายเอกสารธนบัตรทุกใบแบบล่อซื้อยาบ้า แล้วแจ้งตำรวจจับขณะที่ปลัดกำลังรับเงินบนอำเภอ
จะได้หรือเปล่าครับ

อัดเสียงด้วยครับ... เอาให้ครบว่าใคร ทำอะไร ที่ไหน เวลาใด หากไม่จ่ายจะมีปัญหาอะไร แล้วถ้าจ่ายจะไร้ปัญหาอย่างไร ฯลฯ...

แต่พนันได้ครับ ตำรวจไม่เล่นด้วย... ฮา...
จริงครับนายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ตำรวจยศ ร.ต.อ. ในจังหวัดบึงกาฬไปขอ .357 โดนเรียก 5,000 แกยังถอย...
ทำไม่ท่านตำรวจไม่จับล่ะครับ ความผิดซึ่งหน้าเลย  Smiley

ต้องถามคนที่มีหน้าที่ครับ... ฮา...
PorMan
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:02:21 PM »

เขาบอกว่าต้อง ซี๖ เซ็นรับรอง
ผม ซี๘ (ชำนาญการพิเศษ) ไปขอ ป.๓ เขาก็เรียกเอาใบรับรองเหมือนกัน

ระบบมันยังดูแปลกๆ ตามใจฉันยังไงไม่รู้

ยังโชคดีที่ใน กทม. ไม่มีเรื่องเรียกรับเงิน
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:03:46 PM »

ผมคาดว่าสักวันจะมีเรื่องอาญามาเล่า .... ในกระทู้นี้ครับ ^_^

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:56:14 PM »

..........  ยี๊ ยี๊ไม่อยากพูดเรื่องนี้  พูดทีไรของขึ้น  บ้านเมืองเปลียนแปลงเมื่อไร  ต้องยกเลิกคำว่าดุลพินิจ ให้หมด  

ข้าราชการ และ นักการเมืองทุกระดับทุจริต  ติดคุกตลอดชีพ ประหารชีวิต ตรวจสอบยึดทรัพย์ลูกเดียว ...  ยี๊ ยี๊ ยี๊

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:10:59 AM »

มันอยู่คู่สยามประเทศมาตั้งนานแล้วครับ
คนอยากได้ ก็อยากสมหวัง  คนอนุญาต ก็ต้องการเงิน  คนอยากได้ จ่ายเงิน คนอนุญาต ได้เงิน
คนอยากได้ สมหวังไปแล้ว เศร้า หรือน้อยใจนิดหน่อย คิดว่าให้สุนัขมันกินอาหารข้างถนน ก็แล้วกัน แบ่งๆ โยนๆ ให้มันไปเหอะ คนอนุญาต ก็ยินดีได้รับส่วนแบ่งนั้น แต่ไม่ใช่รายเดียว หลายๆ รายเข้า สุนัข ก็อ้วนพี เหมือนกัน

ก็มันไม่มีผู้เสียหายนี่ครับ  คนอยากได้ ก็สมหวัง คนอนุญาต ก็ได้เงิน สมหวังทั้งคู่ ไม่มีใครเสียหาย ระบบนี้ จึงอยู่คู่สยามประเทศ ตลอดไป
เรื่องชาติเสียหายนะเหรอ .... โอ๊ย...อีกไกล  มองยังไม่เห็นเลยว่าชาติจะเสียหายตรงไหน ....กว่าที่ชาติจะเสียหาย จะต้องใช้เวลาอีกนาน เอาแค่หน้าตักผมตรงนี้ ได้เงินก่อน ก็พอแล้ว ยังไม่เห็นชาติเสียหายตรงไหนเลย

ผมว่าของพี่ธำรงเรื่องกะตังค์ขอป.4 ในวงการของเราน่ะ ยังพอรับได้นะ มันเป็นเรื่องรีดไถกันหน้างาน คือว่าใครอยากได้ ก็โดนรีดหน้างานกันไป
แต่บางที ที่มีระบบ ล็อคเลขแล้วเอาออกไปขายในราคากะอีแค่ตัวเลขสวยๆ มันขายกันเท่าไหร่ ทุกคน คงทราบดีว่า ราคามันมากกว่าที่ค่า ป.4 ของพวกเราเยอะ เพราะมันเอาความบ้าของคนด้วยเหตุผลต่างๆ ไปสร้างประโยชน์ให้กับตนเองได้อย่างเหลือเชื่อว่า ต้องจ่ายกันหนักๆ เพราะเลขนั้น ถูกล็อคออกจากสารบบไป ตั้งแต่ยังไม่เปิดให้จองเสียด้วยซ้ำ 
มันล็อคกันเป็นระบบ มันมีผลประโยชน์กันเป็นระบบเลย อย่างนั้น แย่กว่ากว่าของพี่ธำรงอีก แต่เห็นไหม ว่าสังคมของเรา ก็ยังยอมรับกันได้ เป็นค่านิยมเสียอีก  เนี่ยะ แบบนี้แหละ ไปซื้อมา ป้ายละหลายๆ กะตังค์
เห็นไหมว่า การหาประโยชน์ด้วยลักษณะแบบนี้ ของประเทศแห่งนี้ มีมากมาย หลายองค์กร
เพราะฉะนั้น ทำใจเถอะครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:20:16 AM »

มันอยู่คู่สยามประเทศมาตั้งนานแล้วครับ
คนอยากได้ ก็อยากสมหวัง  คนอนุญาต ก็ต้องการเงิน  คนอยากได้ จ่ายเงิน คนอนุญาต ได้เงิน
คนอยากได้ สมหวังไปแล้ว เศร้า หรือน้อยใจนิดหน่อย คิดว่าให้สุนัขมันกินอาหารข้างถนน ก็แล้วกัน แบ่งๆ โยนๆ ให้มันไปเหอะ คนอนุญาต ก็ยินดีได้รับส่วนแบ่งนั้น แต่ไม่ใช่รายเดียว หลายๆ รายเข้า สุนัข ก็อ้วนพี เหมือนกัน

ก็มันไม่มีผู้เสียหายนี่ครับ  คนอยากได้ ก็สมหวัง คนอนุญาต ก็ได้เงิน สมหวังทั้งคู่ ไม่มีใครเสียหาย ระบบนี้ จึงอยู่คู่สยามประเทศ ตลอดไป
เรื่องชาติเสียหายนะเหรอ .... โอ๊ย...อีกไกล  มองยังไม่เห็นเลยว่าชาติจะเสียหายตรงไหน ....กว่าที่ชาติจะเสียหาย จะต้องใช้เวลาอีกนาน เอาแค่หน้าตักผมตรงนี้ ได้เงินก่อน ก็พอแล้ว ยังไม่เห็นชาติเสียหายตรงไหนเลย

ผมว่าของพี่ธำรงเรื่องกะตังค์ขอป.4 ในวงการของเราน่ะ ยังพอรับได้นะ มันเป็นเรื่องรีดไถกันหน้างาน คือว่าใครอยากได้ ก็โดนรีดหน้างานกันไป
แต่บางที ที่มีระบบ ล็อคเลขแล้วเอาออกไปขายในราคากะอีแค่ตัวเลขสวยๆ มันขายกันเท่าไหร่ ทุกคน คงทราบดีว่า ราคามันมากกว่าที่ค่า ป.4 ของพวกเราเยอะ เพราะมันเอาความบ้าของคนด้วยเหตุผลต่างๆ ไปสร้างประโยชน์ให้กับตนเองได้อย่างเหลือเชื่อว่า ต้องจ่ายกันหนักๆ เพราะเลขนั้น ถูกล็อคออกจากสารบบไป ตั้งแต่ยังไม่เปิดให้จองเสียด้วยซ้ำ 
มันล็อคกันเป็นระบบ มันมีผลประโยชน์กันเป็นระบบเลย อย่างนั้น แย่กว่ากว่าของพี่ธำรงอีก แต่เห็นไหม ว่าสังคมของเรา ก็ยังยอมรับกันได้ เป็นค่านิยมเสียอีก  เนี่ยะ แบบนี้แหละ ไปซื้อมา ป้ายละหลายๆ กะตังค์
เห็นไหมว่า การหาประโยชน์ด้วยลักษณะแบบนี้ ของประเทศแห่งนี้ มีมากมาย หลายองค์กร

รู้สึกพิลึกที่คุณเต่าพูดแบบนี้ครับ... เจาะรูแค่รูเดียวเรือมันไม่ล่มก็จริง แต่มันมีคนคิดแบบนี้หลายคนครับ บังเอิญคิดกันแบบนี้เสียส่วนใหญ่ของประเทศกระมัง...

เรือกำลังล่มครับ ประเทศไทยกำลังเข้าสู่ความหายนะทางเศรษฐกิจ... นายสมชายไม่เดือดร้อนหรอกครับ แต่คนที่ช่วยกันเจาะรูนั่นแหละครับ จะแย่...

นายสมชายยอมรับเรื่องนี้ไม่ได้ครับ...
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:30:02 AM »

คนอยากได้ ก็อยากสมหวัง  คนอนุญาต ก็ต้องการเงิน  คนอยากได้ จ่ายเงิน คนอนุญาต ได้เงิน

ก็มันไม่มีผู้เสียหายนี่ครับ  คนอยากได้ ก็สมหวัง คนอนุญาต ก็ได้เงิน สมหวังทั้งคู่ ไม่มีใครเสียหาย ระบบนี้ จึงอยู่คู่สยามประเทศ ตลอดไป
เรื่องชาติเสียหายนะเหรอ .... โอ๊ย...อีกไกล  มองยังไม่เห็นเลยว่าชาติจะเสียหายตรงไหน ....กว่าที่ชาติจะเสียหาย จะต้องใช้เวลาอีกนาน เอาแค่หน้าตักผมตรงนี้ ได้เงินก่อน ก็พอแล้ว ยังไม่เห็นชาติเสียหายตรงไหนเลย

มันล็อคกันเป็นระบบ มันมีผลประโยชน์กันเป็นระบบเลย อย่างนั้น แย่กว่ากว่าของพี่ธำรงอีก แต่เห็นไหม ว่าสังคมของเรา ก็ยังยอมรับกันได้ เป็นค่านิยมเสียอีก  เนี่ยะ แบบนี้แหละ ไปซื้อมา ป้ายละหลายๆ กะตังค์

รู้สึกพิลึกที่คุณเต่าพูดแบบนี้ครับ... เจาะรูแค่รูเดียวเรือมันไม่ล่มก็จริง แต่มันมีคนคิดแบบนี้หลายคนครับ บังเอิญคิดกันแบบนี้เสียส่วนใหญ่ของประเทศกระมัง...

เรือกำลังล่มครับ ประเทศไทยกำลังเข้าสู่ความหายนะทางเศรษฐกิจ... นายสมชายไม่เดือดร้อนหรอกครับ แต่คนที่ช่วยกันเจาะรูนั่นแหละครับ จะแย่...

นายสมชายยอมรับเรื่องนี้ไม่ได้ครับ...
หวัดดีพี่ ผมบ่ได้หมายความว่าอย่างนั้น ผมด่าไอ้คนที่มันรับตังค์ ว่าความคิดของเขา เขามองแค่หน้าตัก ว่าเขาได้ตังค์ เขามองแค่ที่บ้านเขาจะได้ โซฟา สวยๆ เพิ่มซักชุด  เขามองแค่ เขาจะได้ ติดสปอยเลอร์ที่กระโปรงรถเก๋งของเขาเสียหน่อย อยากได้มานาน
เขามองแค่ใกล้ๆ ตัวเท่านั้น เขามองไม่เห็นความเสียหายของชาติ ที่เกิดจากการกระทำของเขาครับ พี่
แต่ทีนี้ เราทำยาก ที่จะให้คนเหล่านั้น มองเห็นความหายนะของชาติ มากกว่ามองเห็นความต้องการของตนเองไงครับพี่
มันยากตรงนี้ แหละครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:37:53 AM »

หวัดดีพี่ ผมบ่ได้หมายความว่าอย่างนั้น ผมด่าไอ้คนที่มันรับตังค์ ว่าความคิดของเขา เขามองแค่หน้าตัก ว่าเขาได้ตังค์ เขามองแค่ที่บ้านเขาจะได้ โซฟา สวยๆ เพิ่มซักชุด  เขามองแค่ เขาจะได้ ติดสปอยเลอร์ที่กระโปรงรถเก๋งของเขาเสียหน่อย อยากได้มานาน
เขามองแค่ใกล้ๆ ตัวเท่านั้น เขามองไม่เห็นความเสียหายของชาติ ที่เกิดจากการกระทำของเขาครับ พี่
แต่ทีนี้ เราทำยาก ที่จะให้คนเหล่านั้น มองเห็นความหายนะของชาติ มากกว่ามองเห็นความต้องการของตนเองไงครับพี่

ขั้นแรกต้องไม่ยอมรับครับ ต้องท่องเอาไว้ว่าไม่ยอมรับ... แล้วก็บอกคนอื่นว่าอย่ายอมรับครับ ทำทุกวันให้เป็นกิจวัตร แล้วพลังจะเกิดครับ...
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:49:23 PM »

อย่าทำใจเลยครับ  สู้เถอะครับ 

สมมุติผมมีภูมิลำเนาอยู่จังหวัดเล็กๆ ในประเทศไทย .. และยินดีที่จะจ่ายค่าธรรมเนียมตามกฏหมาย นายทะเบียนมีหน้าที่ต้องพิจารณาคำร้องของผมภายใต้กรอบของกฏหมายเช่นกัน  กรณีนี้ยุติธรรมมั้ยครับ  // กรณีนายทะเบียนไม่ทำตามกฏหมายด้วยเจตนาพิเศษ   นายทะเบียนผิดไหมครับ // กรณีผมอยากได้และยอมทำตามเจตนาพิเศษ  ผมจะผิดไปด้วยไหมครับ

เรื่องจริงหลายเดือนก่อนผมยื่นคำร้องและยินดีที่จะจ่ายค่าธรรมเนียมตามกฏหมาย  นายทะเบียนไม่พอใจ  ผมมีหลายทางเลือกมาเลยครับ  เช่น   ย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่กรุงเทพ   ย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่จังหวัดข้างเคียงที่มีผู้หลักผู้ใหญ่อยู่  ขึ้นทางด่วน ฯ

แต่ผมเลือกที่จะสู้ครับ ถ้าผมชนะ .... ทั้งจังหวัดผมเรื่องดังกล่าวจะน้อยลง  นายทะเบียนก็จะตระหนักมากขึ้น

ผมซาบซึ้งอย่างนึงเมื่อคิดจะสู้  ตั้งแต่ก่อนมาโพสส์ผมได้คำแนะนำอย่างดีจากผู้หลักผู้ใหญ่  จนปัจจุบันนี้ทั้งกำลังใจ  คำแนะนำ  แนวทางฯ อย่างที่พี่ นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง  กล่าวไว้เลยครับ ถ้าจะสู้ไม่เดียวดายแน่นอน ... และเราสู้บนความถูกต้อง  นอกจากตัวเองได้ความยุติธรรมแล้วหลายคนต่อจากวันตัดสินนั้นไปต้องได้ประโยชน์ด้วยแน่นอน

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:40:12 PM »

หวัดดีพี่ ผมบ่ได้หมายความว่าอย่างนั้น ผมด่าไอ้คนที่มันรับตังค์ ว่าความคิดของเขา เขามองแค่หน้าตัก ว่าเขาได้ตังค์ เขามองแค่ที่บ้านเขาจะได้ โซฟา สวยๆ เพิ่มซักชุด  เขามองแค่ เขาจะได้ ติดสปอยเลอร์ที่กระโปรงรถเก๋งของเขาเสียหน่อย อยากได้มานาน

ขั้นแรกต้องไม่ยอมรับครับ ต้องท่องเอาไว้ว่าไม่ยอมรับ... แล้วก็บอกคนอื่นว่าอย่ายอมรับครับ ทำทุกวันให้เป็นกิจวัตร แล้วพลังจะเกิดครับ...
แล้วถ้าคนหลังบ้าน อยากได้โน่น อยากได้นี่ ล่ะ จะทำไงดีเพ่    เธอพูดว่า " แล้วเนี่ยะ ก็นั่งทับโอกาสอยู่เห็นๆ โง่หรือเปล่าเนี่ยะ โน่น คนเก่าเค้าอ่ะ ได้วีโก้ เห็นๆ เลย ... แล้วเนียะ ยังงี่เง่าอยู่ได้ ขับ โดเรมอน เน่าๆ อยู่มากี่ปีแล้วเนี่ยะ หา ... ซื่อแล้วกินได้หรือเปล่าเนี่ยะ ...หา....
...จุ๊ๆๆๆๆ  แล้วพี่สมชายคิดดูนะ  นั่งไปด้วยกันตลอดทาง  อยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืน พอเช้ามา เห็นวีโก้ ผ่านมาก็พูดอีกแล้ว
....เอ....ถ้าเป็นผู้อนุญาตผู้นั้น โดนน้ำหยดลงหินทุกวันอย่างนี้ ทุกวันหินมันจะกร่อนหรือเปล่าน้อ...อิอิ ....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:07:46 PM »

หวัดดีพี่ ผมบ่ได้หมายความว่าอย่างนั้น ผมด่าไอ้คนที่มันรับตังค์ ว่าความคิดของเขา เขามองแค่หน้าตัก ว่าเขาได้ตังค์ เขามองแค่ที่บ้านเขาจะได้ โซฟา สวยๆ เพิ่มซักชุด  เขามองแค่ เขาจะได้ ติดสปอยเลอร์ที่กระโปรงรถเก๋งของเขาเสียหน่อย อยากได้มานาน

แล้วถ้าคนหลังบ้าน อยากได้โน่น อยากได้นี่ ล่ะ จะทำไงดีเพ่    เธอพูดว่า " แล้วเนี่ยะ ก็นั่งทับโอกาสอยู่เห็นๆ โง่หรือเปล่าเนี่ยะ โน่น คนเก่าเค้าอ่ะ ได้วีโก้ เห็นๆ เลย ... แล้วเนียะ ยังงี่เง่าอยู่ได้ ขับ โดเรมอน เน่าๆ อยู่มากี่ปีแล้วเนี่ยะ หา ... ซื่อแล้วกินได้หรือเปล่าเนี่ยะ ...หา....
...จุ๊ๆๆๆๆ  แล้วพี่สมชายคิดดูนะ  นั่งไปด้วยกันตลอดทาง  อยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืน พอเช้ามา เห็นวีโก้ ผ่านมาก็พูดอีกแล้ว
....เอ....ถ้าเป็นผู้อนุญาตผู้นั้น โดนน้ำหยดลงหินทุกวันอย่างนี้ ทุกวันหินมันจะกร่อนหรือเปล่าน้อ...อิอิ ....

ผู้หญิงเลวยุให้เข้าคุกครับ ต้องมั่งคงหนักแน่นครับ หากใครบังเอิญได้มาเป็นเมียแล้วต้องโทษตัวเองด้วยที่ไม่เลือกให้ดีตั้งแต่แรก... แฮ่ๆ...

หรือไม่ก็ลาออกมาประกอบอาชีพอย่างอื่นครับ, มีอาชีพอย่างอื่นแยะไปที่มีรายได้อย่างสุจริตไหลมาไม่มีวันหมด เพียงแต่เรายังหาไม่เจอครับ... เหตุผลแบบนี้เป็นเหตุผลเดียวกับคนชอบเสพยาเสพติดนั่นแหละครับ คือใจอ่อน เลยไหลลงต่ำ...
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:39:22 PM »

แล้วถ้าคนหลังบ้าน อยากได้โน่น อยากได้นี่ ล่ะ จะทำไงดีเพ่    เธอพูดว่า " แล้วเนี่ยะ ก็นั่งทับโอกาสอยู่เห็นๆ โง่หรือเปล่าเนี่ยะ โน่น คนเก่าเค้าอ่ะ ได้วีโก้ เห็นๆ เลย ... แล้วเนียะ ยังงี่เง่าอยู่ได้ ขับ โดเรมอน เน่าๆ อยู่มากี่ปีแล้วเนี่ยะ หา ... ซื่อแล้วกินได้หรือเปล่าเนี่ยะ ...หา....
...จุ๊ๆๆๆๆ  แล้วพี่สมชายคิดดูนะ  นั่งไปด้วยกันตลอดทาง  อยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืน พอเช้ามา เห็นวีโก้ ผ่านมาก็พูดอีกแล้ว

ผู้หญิงเลวยุให้เข้าคุกครับ ต้องมั่งคงหนักแน่นครับ หากใครบังเอิญได้มาเป็นเมียแล้วต้องโทษตัวเองด้วยที่ไม่เลือกให้ดีตั้งแต่แรก... แฮ่ๆ...

หรือไม่ก็ลาออกมาประกอบอาชีพอย่างอื่นครับ, มีอาชีพอย่างอื่นแยะไปที่มีรายได้อย่างสุจริตไหลมาไม่มีวันหมด เพียงแต่เรายังหาไม่เจอครับ... เหตุผลแบบนี้เป็นเหตุผลเดียวกับคนชอบเสพยาเสพติดนั่นแหละครับ คือใจอ่อน เลยไหลลงต่ำ...
ขอบคุณครับพี่....จะได้เป็นอุทาหรณ์สอนใจ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์