๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:35:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนเรียนถาม 9mm. ของSW รุ่น M&P9 ครับ  (อ่าน 2971 ครั้ง)
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 09:51:22 AM »

คือเรื่องมีอยู่ว่าคุณพ่อจะสั่งซื้อปืนกับโครงการ สน.อส.(ท่านเป็น สท.น่ะครับ) แต่ท่านถามผมว่าSWรุ่นนี้น่าใช้รึเปล่า
ผมก็เลยให้ส่งแฟ็กส์มาให้ดูหน่อย(พ่ออยู่ ตจว น่ะครับ) มีปืนให้เลือกน้อยครับและมีของCZด้วย มีรุ่น CZ75P-01 compact,CZ75 D compactมาด้วย ผมเลยแนะนำไปแต่พ่อบอกว่า M&P9ทางร้านบอกว่ารูปทรงจะคล้ายGlock G19
ผมพยายามหาข้อมูลมาก็ได้หน้าตาของเจ้าM&P9 มาให้ดูในรูปครับ แต่ผมหาข้อมูลในเวปส์ของเราไม่เจอเลยน่ะครับ ก็เลยอยากจะขอรบกวนท่านสมาชิกหน่อยน่ะครับ
คำถามเลยน่ะครับ ว่าเป็นปืนที่น่าใช้หรือเปล่าครับ(M&P9)เมื่อเทียบกับCZสองรุ่นที่ผมยกขึ้นมาเป็นทางเลือกอีกทางให้คุณพ่อ
แต่ทางด้านราคาM&P9จะแพงกว่าอยู่10Kเมื่อเทียบกับCZทั้งสองรุ่น (ราคาของโครงการ แต่ราคาขายตามท้องตลาดจะเท่ากัน เมื่อดูจากตารางของทางร้านส่งมาให้) รูปครับและขอรบกวนด้วยน่ะครับ เพราะไม่ค่อยมีใครเอ่ยถึงเลยในรุ่นนี้ จะพูดถึงแต่CZกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2006, 10:19:17 AM โดย Livio » บันทึกการเข้า
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 09:54:34 AM »

รูปครับ หน้าตาจะออกแนวนี้ครับ

ถ้าดูรูปไม่ด้ข้อมูลก็ตามเวปส์นี้น่ะครับ
http://www.smith-wesson.com/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?catalogId=10001&storeId=10001&productId=45932&langId=-1&isFirearm=Y
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2006, 10:25:31 AM โดย Livio » บันทึกการเข้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 10:30:55 AM »

รุ่นนี้ก็เหมือนกับรุ่นซิกม่า ที่สมิธเคยทำออกมาแล้วไม่ประสบความสำเร็จครับ   เป็นผมเลือก CZ 75P-01

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
peanrch
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 10:33:08 AM »

เลือกcz75p-01 Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 11:43:49 AM »

ไม่เคยเหมือนกัน Grin Grin Grin  แต่เห็นแล้วน่าลองมากครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 11:54:40 AM »

รุ่นนี้ก็เหมือนกับรุ่นซิกม่า ที่สมิธเคยทำออกมาแล้วไม่ประสบความสำเร็จครับ เป็นผมเลือก CZ 75P-01

ตอนแรกผมก็คิดว่า เป็นอย่างที่คุณ SivPro กล่าวใว้ แต่จริง ๆ แล้ว M&P เป็นปืนที่ออกแบบใหม่หมด โดยมีหลาย ๆ จุดที่แตกต่างกับรุ่น ซิกม่า

1. โครงปืนได้ฝังโครงโลหะใว้ด้านในตลอดโครงปืนทั้งซ้าย และ ขวา เชื่อมรางสไลด์เข้าด้วยกัน โดยทั้ง กล๊อก และ ซิกม่า เป็นโลหะ แต่แยกชิ้นกันระหว่างหน้า หลัง

2. ด้ามปืนสามารถเปลี่ยนได้ 3 รูปแบบ

3. ปุ่มปลดแม็กกาซีนสามารถสลับ ซ้าย-ขวา ได้

4. ปุ่มล๊อกสไลด์ มีทั้ง ซ้าย-ขวา ทำให้เป็นปืนที่ใช้ได้ทั้งคนถนัดซ้าย และ ขวาได้อย่างสมบูรณ์

5. มีกุญแจล๊อกตัวปืนฝังมาในโครงปืน

6. การปลดสไลด์ ทำได้โดยบิดปุ่มล๊อกด้านซ้ายของโครงปืน เหมือนกับปืน ซิก

7. ลดน้ำหนักไกจาก 10 ปอนด์เหลือ 6.5 ปอนด์

แต่ยังคงเป็นปืนที่ยิง DAO อยู่ ส่วนปืนตัวจริงคงต้องรอเดือนหน้าครับ เพราะ ปืนเพิ่งเข้า นิตยสารอาวุธปืนมีทดสอบด้วย
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 12:51:27 PM »

รุ่นนี้ก็เหมือนกับรุ่นซิกม่า ที่สมิธเคยทำออกมาแล้วไม่ประสบความสำเร็จครับ เป็นผมเลือก CZ 75P-01

ตอนแรกผมก็คิดว่า เป็นอย่างที่คุณ SivPro กล่าวใว้ แต่จริง ๆ แล้ว M&P เป็นปืนที่ออกแบบใหม่หมด โดยมีหลาย ๆ จุดที่แตกต่างกับรุ่น ซิกม่า

1. โครงปืนได้ฝังโครงโลหะใว้ด้านในตลอดโครงปืนทั้งซ้าย และ ขวา เชื่อมรางสไลด์เข้าด้วยกัน โดยทั้ง กล๊อก และ ซิกม่า เป็นโลหะ แต่แยกชิ้นกันระหว่างหน้า หลัง

2. ด้ามปืนสามารถเปลี่ยนได้ 3 รูปแบบ

3. ปุ่มปลดแม็กกาซีนสามารถสลับ ซ้าย-ขวา ได้

4. ปุ่มล๊อกสไลด์ มีทั้ง ซ้าย-ขวา ทำให้เป็นปืนที่ใช้ได้ทั้งคนถนัดซ้าย และ ขวาได้อย่างสมบูรณ์

5. มีกุญแจล๊อกตัวปืนฝังมาในโครงปืน

6. การปลดสไลด์ ทำได้โดยบิดปุ่มล๊อกด้านซ้ายของโครงปืน เหมือนกับปืน ซิก

7. ลดน้ำหนักไกจาก 10 ปอนด์เหลือ 6.5 ปอนด์

แต่ยังคงเป็นปืนที่ยิง DAO อยู่ ส่วนปืนตัวจริงคงต้องรอเดือนหน้าครับ เพราะ ปืนเพิ่งเข้า นิตยสารอาวุธปืนมีทดสอบด้วย
#########################################
สรุปแล้วว่าน่าใช้มั้ยครับในรุ่นนี้ รบกวนอีกครั้งครับ??
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 01:30:55 PM »

ผมว่า รอเดือนหน้า ให้มีการทดสอบก่อนดีกว่า เพราะ ผมก็ยังไม่เคยจับตัวนี้เลย เคยแต่ SW9 Sigma ซึ่งเป็นรุ่นพี่ของ M&P ครับ ซึ่งผมก็ชอบในความแม่นของมัน แต่ไกหนักและลากยาว ยิงหลาย ๆ นัดเมื่อยนิ้วครับ

โดยส่วนตัวถ้าชอบ ปืนที่ต้องลากไกยาว อย่างกับปืนลูกโม่แล้วหล่ะก็ เป็นปืนที่น่าใช้ตัวหนึ่งครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 03:55:09 PM »

ปืนรุ่นนี้ใช่มั๊ยครับ......ที่จะเข้ามาเป็นอาวุธประจำมือ...ของตำรวจบ้านเรา...แทนลูกโม่ของเดิม....ครับ....... Smiley
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 04:26:00 PM »

ปืนรุ่นนี้ใช่มั๊ยครับ......ที่จะเข้ามาเป็นอาวุธประจำมือ...ของตำรวจบ้านเรา...แทนลูกโม่ของเดิม....ครับ....... Smiley

ถูกต้องแล้วครับ มาแทน M10

ราคา SRP แพงมากเลย กว่า $600 แน่ะ SW9 ตอนออกมาใหม่ ๆ ไม่ถึง $400 เอง
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:37:34 PM »

ตอนที่ผมยิง SW9 ครั้งแรก ผมก็ผิดหวังกับไกของมันมาก เพราะ ทั้งหนัก และ ต้องลากยาว ต้องยิงอีกหลายครั้งผมจึงจับจังหวะลั่นได้ หลังจากนั้น ผมกลับชอบมันเพราะ ยิงได้แม่น และ ไม่เคยติดขัดเลย
Dorman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:02:44 AM »

ใช้อยู่ครับ s&w mp9 ใช่เลย ระบบเซฟไก เซฟนิ้ว เซฟซอง ยิงไม่ขัด นิ่ม แม่น ประสิทธิภาพผมว่าดีนะ
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 01:10:50 PM »

ผมมี m&p 9c อยู่กระบอก ตั้งแต่ซื้อมา300นัด ลูกจริงลูกซ้อม ไม่มีติดขัด
แถมผมว่า ปืนออกแบบมาสวย รูปทรงทันสมัย ผมว่าเป็นปืนที่น่าใช้กระบอกหนึ่งครับ เยี่ยม Cheesy ไหว้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:59:02 PM »

ขยันขุดจังเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์