๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:53:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองยิงสนามใหม่ ท่ามะกา  (อ่าน 23039 ครั้ง)
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:06:37 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

เหรียญทองแรกในชีวิต  ตอนอายุ18  กับปืน HK33 ปลย.11  ศูนย์กินขวาบน  โชคดีที่กลุ่มไม่อยู่นอกกระดาษ  

ยิงมาไม่ถึง 30 นัด หลังได้เหรียญก็ยังยิงไม่ถึง 40 นัด  เสียดายที่ไม่ไปคัดตัวทีมชาติ  ทั้งที่มีคนเชียร์  

ผมยิงไม่เยอะครับ  รวมๆ ยิงไปไม่ถึง 100 นัด   (ถ้าไม่รวมปืนยาวอัดลมลูกตะกั่วตัวปืนเป็นเหล็ก พานท้ายพับได้)

ปัจจุบันเหรียญหายไปร่วม 10 ปีแล้ว  

ตอนนี้มือตกไปเยอะ   เสียดายที่ตอนนั้นไม่ได้ใช้พรสวรรค์ตรงนี้ให้เป็นประโยชน์   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพิ่งรู้ว่ามีเหรียญขาย  ต้องซื้อมาแทนอันที่หายไปซะแล้ว   คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:40:03 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:40:15 PM »

ใจเย็นๆครับ รู้สึกเหมือนผมเปิดประเด็นให้ทะเลาะกันเลย  Undecided
อะไรที่ผ่านไปแล้ว ก็แล้วๆกันไปครับ ขอให้เข้าใจในสิ่งที่ถูกต้องก็พอครับ 
จขกท. เองก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไร  สมาชิกใจร่มๆกันนะครับ ไหว้

เรื่องแนะนำของผิดกฎหมายในเว็บ  ผมอาจจะทิ้งให้ผ่านได้นะ  แต่ท่านอื่นว่าอย่างไรผมไม่ทราบ
งานนี้เกิดเจ้าหน้าที่มาอ่านพบเข้า  แล้วเกิดฟิตตามเรื่องขึ้นมาล่ะหนาวๆร้อนๆกันหมดทั้งคนนำเข้าและร้านขาย

หรือถ้าผู้ดูแลระบบทราบเรื่องนี้เข้าว่า  มีการแนะนำของผิดกฎหมายในเว็บ  หน้านี้  จะถูกปิดไหมครับเนี่ย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:54:39 PM »

ไม่ได้แนะนำร้านนะ  ไม่ได้แจ้งชื่อร้าน  แค่มาหาข้อสรุปว่าเท็จจริงเป็นยังไง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:04:43 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 08:12:44 AM »

สอบถามที่เฟซบุ๊คของร้าน  ได้คำตอบที่ตรงข้ามกับที่โทรไปครับ   เอาหละสิ 555   กิ๊วก๊าว

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:47:29 AM »

Blank 9 mm P.A.K.  กับกล๊อก 19  เข้าไม่พอดี ขาดไป 1.5 มิล 
เป็นไปได้มั้ย ถ้าจะสั่งโรงกลึงทำลำกล้องแบบนี้ ให้ใส่ลูก Blank 9 mm P.A.K. ได้พอดี  แล้วด้านหน้าลูกเจาะรูที่ลำกล้องสอดเหล็กแท่งเล็กๆเชื่อมขวางลำกล้องไว้ เปิดช่องให้ไฟออก  แล้วลำกล้องนี้เอาไปใส่ในปืนจริงได้   ถ้าจะใส่ลูกจริงก็จะเข้าไปลึกเกินจนไม่สามารถแทงชนวนได้  ขอความเห็นเคสนี้หน่อยครับ   ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:04:21 PM »

กลับเข้าเรื่องตามหัวข้อกระทู้เถอะครับ"พานางเอกไปยิงสนามใหม่ ท่ามะกา"  อย่ามาคุยเรื่องไร้สาระกันเลย
ให้เกียรติแก่เวบอวป.นี้ด้วย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:58:34 PM »

ครับผม  แต่ผมเอาไปใช้ในทางสร้างสรรค์นะครับ  ไม่ได้เอาไปทำเรื่องไม่ดี   ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 02:25:51 PM »

ครับผม  แต่ผมเอาไปใช้ในทางสร้างสรรค์นะครับ  ไม่ได้เอาไปทำเรื่องไม่ดี   ไหว้

เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้ครับ  ฝึกฝนนักแสดงให้มีทักษะในการใช้อาวุธปืนไว้ไม่เสียหลาย เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 02:51:57 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 03:11:39 PM »

Blank 9 mm P.A.K.  กับกล๊อก 19  เข้าไม่พอดี ขาดไป 1.5 มิล 
เป็นไปได้มั้ย ถ้าจะสั่งโรงกลึงทำลำกล้องแบบนี้ ให้ใส่ลูก Blank 9 mm P.A.K. ได้พอดี  แล้วด้านหน้าลูกเจาะรูที่ลำกล้องสอดเหล็กแท่งเล็กๆเชื่อมขวางลำกล้องไว้ เปิดช่องให้ไฟออก  แล้วลำกล้องนี้เอาไปใส่ในปืนจริงได้   ถ้าจะใส่ลูกจริงก็จะเข้าไปลึกเกินจนไม่สามารถแทงชนวนได้  ขอความเห็นเคสนี้หน่อยครับ   ไหว้

ไอเดียเข้าท่ามากครับ เยี่ยม แต่จะมีโรงกลึงมือดีๆขนาดนี้หรือไม่ครับ Cheesy ผมว่าให้ช่างปืนทำให้จะได้งานที่ดีและถูกกว่าครับ----ผมดีใจที่มีคนทำหนังคนไทยคิดทำหนังเกี่ยวกับผู้หญิงกับปืน และดีใจที่คุณอิคารุศสนใจ+เข้มงวดกับการใช้ปืน เยี่ยม(เห็นได้จากการพานางเอกมารู้จักเสียงและแรงรีคอยล์ของปืน เยี่ยม) ผมดูหนังฝรั่งของแอนเจลิน่า โจลี่สองเรื่อง salt กับเรื่องอะไรจำไม่่ได้ กับอีกเรื่อง โคลัมเบียน่า--ผู้หญิงผิวดำผอมๆแสดง --ชอบหนังแนวนี้มากๆครับแต่เรื่องการใช้ปืนยังไม่มีเทคนิคอะไรน่าประทับใจ---ไม่ได้ปรึกษาเซียน ว่างั้นเถอะ  ไหนๆก็พูดถึงการใช้ปืนแล้วก็มาพูดกันต่อ(ถ้าสังเกตุ เวปเราจะพูดถึงแต่เรื่องปืนและเรื่องกระสุน Cheesy แต่เราจะไม่พูดถึงเรื่องการใช้ปืน---ซึ่งก็ถูกต้องแล้วเคล็ดลับบางอย่างไม่ควรออกสู่วงกว้างแล้วตกสู่มือมิจฉาชีพ)  ถ้าพูดถึงหนังที่พระเอกใช้ปืนได้เข้าท่า อันดับแรกก็เดอตี้แฮรี่ละครับใช้ .44 แม๊กนั่ม จะมามัวล๊อกข้อมือยิงคงไม่ได้ กระสุนมันแรงมากต้องปล่อยให้ปลายลำกล้องมันขึ้นอิสระ ปู่คลิ้นท์เดินเข้าแลกหมัด(กระสุน)แกยิงมือเดียว ปล่อยรีคอยล์ขึ้นอิสระ ยิงผ่านศูนย์โดยมองสองตา สบายๆไม่รีบ --จัดลำดับความเร่งรีบร้ายแรงของเป้าก่อนหลัง  อันดับสองก็พ่อทอม ครุยส์ ในคอเล็ตตอเรลแดมเมต เจ้าตำหรับดับเบิลแท็บ--เรื่องนี้ปืนไม่เงยแบบสมเหตุสมผล เพราะทอมครุยส์แกล๊อกข้อเกร็งมือสู้แรงรีอยล์(ปรกติปืนในหนังมันไม่มีรีคอยอยู่แล้ว เวลาพระเอก-นางเอกในหนังบางเรื่องยิงปืนกล Cheesy ดูเผินๆผมนึกว่ามันกำลังถือสายยางฉีดน้ารดต้นไม่อยู่5555 ขำก๊าก)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:01:59 PM »

Blank 9 mm P.A.K.  กับกล๊อก 19  เข้าไม่พอดี ขาดไป 1.5 มิล  
เป็นไปได้มั้ย ถ้าจะสั่งโรงกลึงทำลำกล้องแบบนี้ ให้ใส่ลูก Blank 9 mm P.A.K. ได้พอดี  แล้วด้านหน้าลูกเจาะรูที่ลำกล้องสอดเหล็กแท่งเล็กๆเชื่อมขวางลำกล้องไว้ เปิดช่องให้ไฟออก  แล้วลำกล้องนี้เอาไปใส่ในปืนจริงได้   ถ้าจะใส่ลูกจริงก็จะเข้าไปลึกเกินจนไม่สามารถแทงชนวนได้  ขอความเห็นเคสนี้หน่อยครับ   ไหว้

ไอเดียเข้าท่ามากครับ เยี่ยม แต่จะมีโรงกลึงมือดีๆขนาดนี้หรือไม่ครับ Cheesy ผมว่าให้ช่างปืนทำให้จะได้งานที่ดีและถูกกว่าครับ----ผมดีใจที่มีคนทำหนังคนไทยคิดทำหนังเกี่ยวกับผู้หญิงกับปืน และดีใจที่คุณอิคารุศสนใจ+เข้มงวดกับการใช้ปืน เยี่ยม(เห็นได้จากการพานางเอกมารู้จักเสียงและแรงรีคอยล์ของปืน เยี่ยม) ผมดูหนังฝรั่งของแอนเจลิน่า โจลี่สองเรื่อง salt กับเรื่องอะไรจำไม่่ได้ กับอีกเรื่อง โคลัมเบียน่า--ผู้หญิงผิวดำผอมๆแสดง --ชอบหนังแนวนี้มากๆครับแต่เรื่องการใช้ปืนยังไม่มีเทคนิคอะไรน่าประทับใจ---ไม่ได้ปรึกษาเซียน ว่างั้นเถอะ  ไหนๆก็พูดถึงการใช้ปืนแล้วก็มาพูดกันต่อ(ถ้าสังเกตุ เวปเราจะพูดถึงแต่เรื่องปืนและเรื่องกระสุน Cheesy แต่เราจะไม่พูดถึงเรื่องการใช้ปืน---ซึ่งก็ถูกต้องแล้วเคล็ดลับบางอย่างไม่ควรออกสู่วงกว้างแล้วตกสู่มือมิจฉาชีพ)  ถ้าพูดถึงหนังที่พระเอกใช้ปืนได้เข้าท่า อันดับแรกก็เดอตี้แฮรี่ละครับใช้ .44 แม๊กนั่ม จะมามัวล๊อกข้อมือยิงคงไม่ได้ กระสุนมันแรงมากต้องปล่อยให้ปลายลำกล้องมันขึ้นอิสระ ปู่คลิ้นท์เดินเข้าแลกหมัด(กระสุน)แกยิงมือเดียว ปล่อยรีคอยล์ขึ้นอิสระ ยิงผ่านศูนย์โดยมองสองตา สบายๆไม่รีบ --จัดลำดับความเร่งรีบร้ายแรงของเป้าก่อนหลัง  อันดับสองก็พ่อทอม ครุยส์ ในคอเล็ตตอเรลแดมเมต เจ้าตำหรับดับเบิลแท็บ--เรื่องนี้ปืนไม่เงยแบบสมเหตุสมผล เพราะทอมครุยส์แกล๊อกข้อเกร็งมือสู้แรงรีอยล์(ปรกติปืนในหนังมันไม่มีรีคอยอยู่แล้ว เวลาพระเอก-นางเอกในหนังบางเรื่องยิงปืนกล Cheesy ดูเผินๆผมนึกว่ามันกำลังถือสายยางฉีดน้ารดต้นไม่อยู่5555 ขำก๊าก)

ครับ เรื่องของเรื่องคือ อยากถ่ายปืนสวยของแท้ๆ ที่ยิงลูกแบล้งค์ได้  ปืนที่มีให้เช่าถ่ายหนัง  หาสวยๆไม่เจอเลย  ถ่ายใกล้ก็เห็นตัวหนังสือบนสไลด์ว่าไม่ใช่ของแท้อีก   บู่

แล้วเรื่องนี้  มีฉากที่โหลดปืนจากอินเตอร์เนทได้ โหลดชุดแต่ง โหลดออปชั่นมาติด  เหมือนเสกมากองตรงหน้า  ก็เลยเรื่องเยอะหน่อยสำหรับการจัดหามาถ่าย   หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:05:20 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:17:57 PM »

ถ้าเรื่องนี้เข้าฉายนะผมจะซื้อตั๋วดูหน้าโรงเลย 555 ผมไม่เข้าโรงหนังมาจะยี่สิบปีแล้ว ยิ่งหลังๆโหลดบูเรย์มาดูได้ยิ่งไม่ไปโรง----แต่เรื่องนี้จะยอมเสียตังค์ครับ----พยายามทำให้สุดฝีมือเลยนะครับ พยายามหาTIP หาท่าไม้ตายจากบรรดาเซียนๆในวงการปืนเอามาลงในหนังให้ได้นะครับ มีหลายๆเรื่องที่คนนอกวงการปืนไม่รู้ พยายามหามาใส่ครับ อย่าให้น้อยหน้าหนังฝรั่งนะครับ---เอาใจช่วย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:25:50 PM »

ขายก็ส่วนขาย  ผิดกฎหมายหรือไม่มันก็อีกเรื่อง

ถ้าจะบอกว่าร้านปืนขายให้แล้วไม่ผิด
ไม่งั้นพวกขายของผิดกฎหมาย
หรือปืนเถื่อนมันก็ถูกหมดนั่นแหละ

ใจเย็นๆครับ รู้สึกเหมือนผมเปิดประเด็นให้ทะเลาะกันเลย  Undecided

อะไรที่ผ่านไปแล้ว ก็แล้วๆกันไปครับ ขอให้เข้าใจในสิ่งที่ถูกต้องก็พอครับ 

จขกท. เองก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไร  สมาชิกใจร่มๆกันนะครับ ไหว้

เรื่องแนะนำของผิดกฎหมายในเว็บ 
ผมอาจจะทิ้งให้ผ่านได้นะ 
แต่ท่านอื่นว่าอย่างไรผมไม่ทราบ

งานนี้เกิดเจ้าหน้าที่มาอ่านพบเข้า 
แล้วเกิดฟิตตามเรื่องขึ้นมาล่ะหนาวๆร้อนๆกันหมด

ทั้งคนนำเข้าและร้านขาย

555555   ก็ดีแล้ว งัย  "การกระทำที่ผิดกฎหมาย"  รัฐเขาไม่ยกเว้นให้ใครร๊อกส์ อ่ะ ฮา   ตกใจ

ดูเหมือนว่า อร     เธอ  " เกลียดปลาไหล  แต่ชอบกิน น้ำแดง " น๊าาาา  ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:27:58 PM »

มีหลักฐานอะไรว่าร้านขายให้เมื่อโดนจับ
ร้านเขากินข้าวน่ะถูกแล้ว

แต่ไอ้คนที่ไม่ได้กินข้าวน่ะมันคุณ
แค่เขาเอามาขายได้แปลว่ามันถูกกฎหมายเหรอ
คิดแค่นี้จริงๆเหรอนี่

55555    แว้...... " กวาด "  ให้หมด กวาดให้เกลี้ยง น่ะ  ประเสริฐแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:32:52 PM »

เรื่องแนะนำของผิดกฎหมายในเว็บ  ผมอาจจะทิ้งให้ผ่านได้นะ  แต่ท่านอื่นว่าอย่างไรผมไม่ทราบ
งานนี้เกิดเจ้าหน้าที่มาอ่านพบเข้า  แล้วเกิดฟิตตามเรื่องขึ้นมาล่ะหนาวๆร้อนๆกันหมดทั้งคนนำเข้าและร้านขาย

หรือถ้าผู้ดูแลระบบทราบเรื่องนี้เข้าว่า 
มีการแนะนำของผิดกฎหมายในเว็บ 

หน้านี้  จะถูกปิดไหมครับเนี่ย

55555   โอ้ย  โอ้ย  ยาย   "ปวดตับ"   อ่ะ  ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

พี่  "กัน หรัน  เน่อร์"   ยายเห็นคุย เรื่องการเมือง  เข้าข่าย "หมิ่นประมาท"  เยอะแยะ ฮา
ยายยังไม่เห็นมีใครต้อง  "ติด คอก "  ติดคุก กันเลย อ่ะ ฮา

555555  เรื่อง  "ขี้หมา"  แค่นี้  ตัวสั่น เลยเร๊อะ  อ่ะ ฮ า   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์