๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 07:48:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่ .38 ลำกล้องสั้น ปืนอมตนิรันดร์กาล  (อ่าน 8066 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:05:24 PM »

โตกว่าโครงเจหน่อยนึงครับ แต่ก็โตอย่างมีประโยชน์ คือมีกระสุนหกนัดครับ

6 นัดเหรอครับ เนี่ย MP หรือเปล่าครับ ไม่ค่อยเคยเห็น แต่เห็นเมื่อไหร่ ก็ดูสวยทุกที
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 03:07:11 PM »

โมเดล10 หรือ เอ็มพีครับจับทีไรพาลนึกว่าตัวเองเป็นแดงไบเล่ล์ กระบอกนี้คงมาในยุคหลังๆครับเห็นจดทะเบียนปี 18 ด้ามเคมน ของแดงไบเล่ย์ดูเหมือนจะเป็นยุคแรกๆนะครับด้ามเคตรง ตอนผมเล็กๆประมาณชั้น ป6. (ประมาณปี 2512) มีเซลเป็นเพื่อนป๊าเอาปืนมาขายป๊าผมลูกโม่สีดำวางเรียงรายเต็มโต๊ะรับแขก แต่ป๊าขี้กลัวมีเรื่องเลยไม่ได้ซื้อไว้ น่าเสียดาย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 09:57:45 PM »

ด้ามนี้หาได้จากที่ไหนครับคุณchew,ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับคุณหมอrute

ผมไม่แน่ใจว่าที่ไหนขายนะครับ  แต่ผมกะเพื่อนหามาลองกัน ของ crimson trace น่ะครับ

สนใจผมถามเพื่อนให้ว่ามีเหลือมั๊ย  ใช้กับ S&W J-frame และ Taurus frame เล็กๆครับ  ของผมเป็น round  butt ไม่แน่ใจว่า square butt ใช้ได้ด้วยหรือเปล่า

หากคุณchewสะดวกผมจะรบกวนหน่อยครับ, จะหามาเปลี่ยน เอ็ม60, 2 3/4นิ้วครับ เผื่อลูกสาวจะลองยิง

ผมทำทุกอย่างมือขวาแต่ยิงปืนเล็งซ้ายทั้งสั้นและยาว คิดว่าน่าจะถนัดซ้ายแต่อาจจะโดนบังคับให้ใช้มือขวาตอนเด็กครับ ที่คิดอย่างนั้นเพราะมีหลายคนในครอบครัวที่ถนัดซ้าย ทั้งตา แม่ น้า และที่สำคัญคือลูกสาวครับ

ขอบคุณครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:03:56 AM »

ด้ามนี้หาได้จากที่ไหนครับคุณchew,ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับคุณหมอrute

ผมไม่แน่ใจว่าที่ไหนขายนะครับ  แต่ผมกะเพื่อนหามาลองกัน ของ crimson trace น่ะครับ

สนใจผมถามเพื่อนให้ว่ามีเหลือมั๊ย  ใช้กับ S&W J-frame และ Taurus frame เล็กๆครับ  ของผมเป็น round  butt ไม่แน่ใจว่า square butt ใช้ได้ด้วยหรือเปล่า

หากคุณchewสะดวกผมจะรบกวนหน่อยครับ, จะหามาเปลี่ยน เอ็ม60, 2 3/4นิ้วครับ เผื่อลูกสาวจะลองยิง

ผมทำทุกอย่างมือขวาแต่ยิงปืนเล็งซ้ายทั้งสั้นและยาว คิดว่าน่าจะถนัดซ้ายแต่อาจจะโดนบังคับให้ใช้มือขวาตอนเด็กครับ ที่คิดอย่างนั้นเพราะมีหลายคนในครอบครัวที่ถนัดซ้าย ทั้งตา แม่ น้า และที่สำคัญคือลูกสาวครับ

ขอบคุณครับ

พอดีเพื่อนผมเดินทางอยู่  รอแป๊บนะครับ  ถ้าไม่แน่ใจ ผมให้ลองของผมก่อนได้ครับเผื่อจะไม่เข้ามือ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์