๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 03:59:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฉลยกระบอกสุดท้าย@@@@ เอามาให้ทายกันอีกครับ @@@@ #4***** ครับ  (อ่าน 29478 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 11:27:08 AM »

น่าจะรวมตัวกันซื้อ hw สักโครงการนะ
แล้วพี่สิทธาจะลงชื่อด้วยใช่มั้ยครับ....อิอิ Grin

นึกอยู่เชียว ว่าแฟนพันธุ์แท้ HW 100  จะว่ายังไงมั่ง....

แล้วทำไมตอนแรกเราไม่มองเจ้าตัวนี้หนอ?Huh?
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 11:28:34 AM »

น่าจะรวมตัวกันซื้อ hw สักโครงการนะ
แล้วพี่สิทธาจะลงชื่อด้วยใช่มั้ยครับ....อิอิ Grin

นึกอยู่เชียว ว่าแฟนพันธุ์แท้ HW 100  จะว่ายังไงมั่ง....

แล้วทำไมตอนแรกเราไม่มองเจ้าตัวนี้หนอ?Huh?
เสียงมันดังไงครับพี่

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 11:34:06 AM »

อ้อ...เพราะเสียงนี่เอง.... แต่ระบบกันป้อนกระสุนซ้อน ก็ดีนะ.....

Weihrauch HW 100 Air Rifle Quick over view
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 01:43:48 PM »

เพิ่มระบบป้องกันการป้อนกระสุนเพิ่ม  ก็เพิ่มเงินเข้าไปอีก 20000  บาทครับ  AA 410  48000 บาท  HW 100  68000  บาท  เลือกเอาเลยครับ
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 03:55:04 PM »

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 08:48:01 PM »

เพิ่มระบบป้องกันการป้อนกระสุนเพิ่ม  ก็เพิ่มเงินเข้าไปอีก 20000  บาทครับ  AA 410  48000 บาท  HW 100  68000  บาท  เลือกเอาเลยครับ

ป๊าด......ขนาดนั้นเลยเหรอครับ....งั้นผมก็โชคดีไป..........เสียบถูกที่ถูกเวลา..........
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:06:15 PM »

เสียงของรุ่นที่คุณตุ้ยกับคุณ spyman เอามาลงดังเบากว่าตดอีกครับ
ลำกล้องตรงปลายมีเกลียว หมุนใส่ตัวลดเสียงได้   

เงินที่เพิ่มอีก 20000 ได้ hw100 แล้วได้อะไรเพิ่มมาบ้าง
ก็ได้เทคโนโลยีเหล็กเยอรมันที่เขาว่าดีที่สุด อยากเรียนเรื่องโลหะต้องไปเรียนเยอรมัน 
ได้ระบบความปลอดภัยปืนลั่น
ได้ระบบป้องกันลูกซ้อน
ได้ไม้สต๊อกเกรดดี
ได้ความทนทานของวัสดุประกอบ
ได้ความเป็นปืนเยอรมัน
เวลาเลิกใช้และไม่อยากให้ปืนมีแรงดันก็แค่หมุนเอากระบอกข้าวหลามออก  ง่าย ๆ
ได้ระบบไกที่เบาคมปานน้องปืนแข่ง
ได้ระบบง้างใส่กระสุนที่เบามือ
เรื่องแม่น ลำกล้องของ hw เขาทำมาแม่นอยู่แล้ว

(ชักแม่น้ำทั้งสิบสายมารวมกัน)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:45:14 PM »

คุณสิทธา คงจะลืมไปอีกอย่างครับยังขาดแม็กกาซีน 14 นัดด้วยครับตรงจุดนี้ผมชอบจังเลยครับส่วนมากเจ้าอื่นจะมีให้มาแค่ 10 นัดหรือ 12 นัดครับ เยี่ยม

Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 10:51:46 PM »

เสียงของรุ่นที่คุณตุ้ยกับคุณ spyman เอามาลงดังเบากว่าตดอีกครับ
ลำกล้องตรงปลายมีเกลียว หมุนใส่ตัวลดเสียงได้  

เงินที่เพิ่มอีก 20000 ได้ hw100 แล้วได้อะไรเพิ่มมาบ้าง
ก็ได้เทคโนโลยีเหล็กเยอรมันที่เขาว่าดีที่สุด อยากเรียนเรื่องโลหะต้องไปเรียนเยอรมัน 
เวลาเลิกใช้และไม่อยากให้ปืนมีแรงดันก็แค่หมุนเอากระบอกข้าวหลามออก  ง่าย ๆ
ได้ระบบไกที่เบาคมปานน้องปืนแข่ง
เรื่องแม่น ลำกล้องของ hw เขาทำมาแม่นอยู่แล้ว

คุณ Sitta พูดอีก ก็ถูกอีก แล้วทำไมปล่อยไปหละครับ น่าเสียดายนะครับ

ผมยิ่งใช้ ยิ่งชอบครับ HW100T ปืนรุ่นนี้ต้องการให้คนใช้ค้นหาเอาเองว่ามีดีอะไรบ้างครับ

ล่าสุดผมจูน จนได้ความเร็วกับ H&N Baracuda Match น้ำหนัก 21.1 เกรน ที่ความเร็ว 780 ฟุต/วินาที

ได้กลุ่มที่ 50 เมตร ตามรูปครับ 

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 07:17:33 AM »

สำหรับกระบอกล่างและล่าสุดนั้น คุณ montri.7 ตอบถูกครับ คือ Titan Mohawk เดิมทีเป็น PCP แต่มีเสียงเรียกร้องจากลุ่มสมาชิกที่ไม่อยากลากเอาถังดำน้ำหรือที่ปั๊มลมตามไปด้วย  ก็เลยออกมาแบบ single stroke pnematic จะเห็นว่าวงสวิงค่อนข้างกว้าง ตอนกดกลับ 3-4 นิ้วสุดท้าย ต้องออกแรงพอสมควร แต่ถ้ารู้จังหวะก็ไปโลด  ตะก่อนผมไม่เคยหิ้วถังดำน้ำไปที่ชมรม แต่ใช้ปั๊มเท้าแทน  สมาชิกฝรั่งตัวโต ๆ หลายคนลองกดดู พอเหลือราว 2-3 นิ้วสุดท้าย เด้งปึ๋งกันตาม ๆ เพราะไม่รู้จังหวะ  พอทำจนเคยกดรัวได้หลาย ๆ ครั้ง
ถ้าสังเกตุภาพใกล้ ๆ จะเห็นคำว่า 2700 psi Huh

อาจารย์ครับ ถ้าวันหลังมีเวลาว่างๆ ช่วยนำเสนอ เกี่ยวกับการเปลียน จาก pcp เป็น ป้ำจะได้หรือเปล่าครับ
คือ ผมว่าหลายๆท่านก็คง มีปืน pcp แต่บางทีขี้เกียจหิ้ว ถังนะครับ

ปล. การเปลี่ยนแปลง อย่างนี้ จะทำให้มีผลต่อกลุ่มกระสุนหรือเปล่าครับ

เด็ก เล่นของ
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 05:55:19 PM »

[/quote]
[/quote]

[/quote]
เสียงมันดังไงครับพี่
[/quote]

Weihrauch ได้ออกแบบและผลิต HW100 รุ่น... HW 100 T - F.S.B. (Thumbhole Fully Shrouded Barrel) และ HW 100 S - F.S.B. (Sport Fully Shrouded Barrel) อ้างอิงจาก http://www.weihrauch-sport.de/englisch/e_produkte/e_weitschussluftgewehre/e_weitschussluftgewehre.htm

โดยลำกล้องของปืนถูกครอบอีกชั้นด้วยท่อเหล็กยาวตลอดความยาวลำกล้องเพื่อช่วยลดเสียงดังเวลายิงไปได้อย่างมาก  ถ้านึกไม่ออกว่าหน้าตาเป็นอย่างไรลองดูลักษณะลำกล้องของ AA410 ที่นายห้างนำเข้ามาก็ได้ครับ  ผู้ทดสอบยอมรับกันว่าเสียงไม่ดังมากเหมือนรุ่นก่อน (Loudness: 4-Medium-High) ที่ลำกล้องไม่เป็นแบบ Fully Shrouded Barrel

Loudness: 2-Low-Medium  (ซึ่งเท่ากับ AA410)
     Weight:  8.60 lbs
     Barrel Length:  23.62"
     Overall Length:  42.13"
     Capacity: 14 round(s)
     Barrel: Rifled
     Front Sight: None
     Rear Sight: None
     Scopeable: 11mm dovetail
     Apprx. Trigger Pull:  0.63 lbs
     Buttpad: Rubber
     Suggested for: Small game hunting/plinking
     Action: Sidelever
     Powerplant: Pre-charged pneumatic
     Safety: Manual
     Repeater: Repeater
     Max Shots Per Fill: 40
     Body: Rifle

+ HW100 FSB+
          - Precharged pneumatic
          - 14-rd repeater
          - Quick-disconnect fitting
          - Integral manometer (air pressure gauge) on tank
          - 200 bar/2900 psi optimum fill pressure
          - 2-stage adjustable match trigger
          - Shrouded barrel significantly reduces the report
          - Checkered forearm and pistol grip

อ้างอิงจาก http://www.pyramydair.com/s/m/Beeman_HW_100_TFSB_precharged_pneumatic_rifle/2263

* HW100-TSFB-Quickfill_BN-1852-TSFB_rifle_zm.jpg (22.42 KB, 700x141 - ดู 1060 ครั้ง.)

* HW100-TSFB-Quickfill_BN-1852-TSFB_rifle_zm1.jpg (23.13 KB, 700x135 - ดู 1067 ครั้ง.)

* HW100-TSFB-Quickfill_BN-1852-TSFB_rifle_zm3.jpg (25.01 KB, 700x355 - ดู 1260 ครั้ง.)

* HW100T-FSB_k.jpg (22.17 KB, 499x202 - ดู 1409 ครั้ง.)
ดร.ธนาสิทธิ์
Full Member

คะแนน 117

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 05:08:09 AM »

อ้างถึงที่คุณ nikonji13......................อาจารย์ครับ ถ้าวันหลังมีเวลาว่างๆ ช่วยนำเสนอ เกี่ยวกับการเปลียน จาก pcp เป็น ป้ำจะได้หรือเปล่าครับ
คือ ผมว่าหลายๆท่านก็คง มีปืน pcp แต่บางทีขี้เกียจหิ้ว ถังนะครับ

ปล. การเปลี่ยนแปลง อย่างนี้ จะทำให้มีผลต่อกลุ่มกระสุนหรือเปล่าครับ

ไม่ง่ายนะครับงานนี้  เพราะจากท่อลมพร้อมวาล์ว จะต้องแปลงร่างเป็นเสื้อสูปที่อยู่ทางด้านหลัง ส่วนด้านหน้า ต้องเป็นระบบคานพร้อมลูกสูปและก้านสูป  อีกทั้งยังต้องมีวาล์วสองตัว ๆ หนึ่งสำหรับรับลมอัดเข้า อีกตัวไว้ปล่อยลมออก  ส่วนจะมีผลต่อกลุ่มกระสุนหรือไม่นั้น ก็ขึ้นอยู่กับว่า ความเร็วใหม่จะเป็นเท่าไหร่ และการปั๊มแต่ละครั้งจะได้ความดันคงที่มากน้อยแค่ไหน  เพราะถ้าร้อนเพราะอากาศภายนอกหรือปั๊มใช้งานติด ๆ กัน ความดันก็จะลด เพราะปริมาตรเท่าเดิม แต่เป็นอากาศร้อน  กลับกับ CO2 (ใช่ไหมเอ่ย???)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:12:30 AM »

คุณสิทธา คงจะลืมไปอีกอย่างครับยังขาดแม็กกาซีน 14 นัดด้วยครับตรงจุดนี้ผมชอบจังเลยครับส่วนมากเจ้าอื่นจะมีให้มาแค่ 10 นัดหรือ 12 นัดครับ เยี่ยม

...จาก 10สายของคุณ สิทธา+อีก 1สายสำคัญของคุณ มนตรี = hw100 (68 K)...ไปใกล้เคียงราคาและ ส่วนน้ำหนักเท่ากันกับ.....
                                                                       Daystate  = Ranger(69 K)..น้ำหนักก็เท่ากัน 8.6 lbs. ในรุ่น500
***เมื่อดูมวยคู่นี้เบื้องต้น...กองเชียร์น่าหันไปเชียร์"hw100 " เป็นแน่นเลย ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:04:17 AM »

...จาก 10สายของคุณ สิทธา+อีก 1สายสำคัญของคุณ มนตรี = hw100 (68 K)...ไปใกล้เคียงราคาและ ส่วนน้ำหนักเท่ากันกับ.....
                                                                       Daystate  = Ranger(69 K)..น้ำหนักก็เท่ากัน 8.6 lbs. ในรุ่น500
***เมื่อดูมวยคู่นี้เบื้องต้น...กองเชียร์น่าหันไปเชียร์"hw100 " เป็นแน่นเลย ครับ

ตอนโครงการ 2 ราคา hw100 กระบอกละ 59k ได้ข้าวหลาม 2 ท่อน
โครงการ 4 แพงขึ้นมาก กระบอกละ 68k ได้ข้าวหลามท่อนเดียว
คงเป็นเพราะว่าตอนนั้นสั่งมาน้อยกระบอกจึงทำให้ราคาสูง

ยี่ห้อนี้มีบริษัทหลุยส์มั๊งครับ เป็นตัวแทนนำเข้า HW ในประเทศไทย
ถ้าจะสั่งก็คงต้องผ่านบริษัทนี้ แต่อย่างเราไปสั่งก็คงไม่ได้ เพราะต้องเป็นร้านปืนสั่งเท่านั้น
ก็คงต้องเป็นนายห้างประสานหาราคาต่อจำนวนกระบอกของรุ่นต่าง ๆ จากบริษัทหลุยส์อีกที
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 02:13:48 PM »

ส่วนผมขอเชีย Daystate ครับเพราะอยากให้มีปืนเข้ามาหลากหลายครับเวลามีการจัดแข่งจะได้มีปืนหลายยี่ห้อมาร่วมแข่งกันครับ จะได้ไปขอสัมผัสเจ้า Daystate สุดสวยจอมพลังด้วยคนนึงครับ หลงรัก Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์