๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 08:40:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกปีกยาวชมรมฯ  (อ่าน 20354 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:21:45 PM »

แบบร่าง..หมวกปีกยาวชมรมฯ...สนใจไหมครับ
ใส่ออกรอบ 33 หมู่ 3 ก็ได้::014:: ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 06:40:45 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:32:38 PM »

ผมสนใจครับ น้ำลายหก น้ำลายหก เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไป 33หมู่3 เศร้า เศร้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:05:31 PM »

ข้อดีของหมวกแบบนี้คือ ปีกหน้าแข็งทำให้ไม่กระพือเมื่อมีลมพัด ใส่แล้วเทห์มาก แสดงโลโก้ได้ชัดเจน
ข้อเสีย - เก็บรักษายากกว่า ต้องระวังไม่ให้ปีกหน้าหมวกหักงอ
         - ใส่สายรัดคางไม่ได้ ถ้าใส่คงจะแปลก
         - ใช้กับลมแรง ๆ ไม่ได้ เช่นใส่ขี่มอเตอร์ไซต์ หรือโหนเถาวัลย์ เป็นต้น ฮ่า ฮ่า
         - ตอนยิงปืนถ้าแดดส่องซ้าย ต้องเลื่อนปีกหน้าไปซ้าย และถ้าหมุนตัวหาเป้าใหม่ต้องปรับปีกทุกครั้ง
         - ตัวปรับรอบหัวพังเร็ว

จะสวยหรือไม่ขึ้นอยู่กับวัสดุที่จะนำมาทำเป็นหมวก ผมชอบผ้าแบบสักกะหลาด
ขอวิจารณ์หน่อยนะ ในฐานะในอดีตเกือบได้เป็นลูกเขยร้านทำหมวก ผมไปยืนดูคุณพ่อทำหมวกบ่อย ๆ
สนิทจนพาลูกสาวเขาไปดูหนังได้ ออกไปทานข้าวเย็นได้ ระหว่างคบหากันก็ได้เห็นขั้นตอน
การตัดทำหมวกบ่อย ๆ  แต่ปลีกตัวออกมาด้วยเพราะตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกลูกสาวคนไหนดี
คนน้องสุดท้องก็สวยน่ารัก คนพี่รองสุดท้ายก็หวานหมดใจ  คนโตก็ข้าว ขาว อีกคนก็ยังไม่เคยเห็น
เพราะไปอยู่กรุงเทพ เคยเห็นแวบตอนสงกรานต์โครตสวยเลย ในเมื่อตัดสินใจเลือกไม่ได้ก็
ประชดตัวเองปลีกตัวออกมาซะ

เมื่อก่อนผมมีหมวกแบบนี้มากแต่อายุการใช้งานมันสั้นนัก เก่าเร็ว ซักยาก
พลาสติกด้านหลักหลักแตก บางรุ่นเป็นเข็มขัดก็ทนหน่อยแต่ก็พังจนได้

หมวกปีกหน้าเมื่อก่อนผมชอบใส่มาก

ทุกวันนี้ผมชอบหมวกแบบปีกรอบตัวแบบของทหารพรานมาก ใส่แล้วเหมือนขอทาน
แต่เพราะมันไม่ต้องถนอมรักษา วางไว้นั่งทับบี้แบนมันก็เอามาใส่ได้เลย เวลาไม่ใส่ก็ม้วน ๆ ซุกกางเกง
หรือห้อยไปด้านหลัง ไม่ต้องพะวงกับแดดส่องตอนหมุนตัวไปมา เรียกว่าใส่แล้วไม่หล่อแต่ชอบครับ

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:16:58 PM »

สวยงามอีกแล้วครับทีนี้หมวกจะมีไซด์ด้วยหรือเปล่าเนี้ยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:23:39 PM »

สวยงามอีกแล้วครับทีนี้หมวกจะมีไซด์ด้วยหรือเปล่าเนี้ยครับ

หมวกแบบนี้มักจะมีแถบปรับขนาดด้านหลังครับ มีบางรุ่นใช้ยางยืดพบว่าไม่ค่อยดี
บางคนหัวใหญ่ใส่แล้วมึนเลือดเดินไม่ดี ใช้ไปนาน ๆ ยางยืดรัดหัวไม่ดีอีก

บางรุ่นแถบปรับระดับทำเป็นโลหะ พบว่าออกซายขี้เกลือขึ้นในเวลาไม่นานนัก
บางรุ่นแถบปรับระดับทำเป็นพลาสติก อายุการใช้งานสั้น เพราะแตกหมุดหลุดบ่อย

หมวกรุ่นแบบนี้ขายดีครับเพราะถ้าใครใช้ประจำพบว่าต้องเปลี่ยนบ่อย ๆ
ผมอยู่เหนือหน้าหนาวยาวต้องใส่ให้หัวอุ่นตลอด ไม่งั้นเป็นหวัดบ่อย
จะใส่หมวกอุ่นก็ไม่เทห์ ต้องใส่หมวกแบบนี้ครับ ตอนวัยรุ่นไม่ชอบหมวกแบบทหารพราน
สุดท้ายพบว่าคนดีไซน์ ต้นแบบออกแบบมาทำให้ใช้งานได้ดีมาก

ทำมันทั้งสองรุ่นเลยสิครับ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:25:41 PM »

ไม่มีครับ
ปรับหลังหมวกได้ครับ
หัวใหญ่ หัวเล็ก หัวแบน หัวกลม หัวแหลมฉลาดแค่ไหน ปรับใส่ได้หมดทุกหัวครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 08:27:33 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:29:20 PM »

ไม่มีครับ
ปรับหลังหมวกได้ครับ
หัวใหญ่ หัวเล็ก หัวแบน หัวกลม หัวแหลมฉลาดแค่ไหน ปรับใส่ได้หมดทุกหัวครับ ไหว้ ไหว้

ทำเลยครับท่านประธาน ยอดจองครบแน่นอน
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:30:16 PM »

ถ้าใส่หมวกปีกผมเกรงว่าเวลาถ่ายรูปจะไม่เห็นหน้า-เห็นตากันนะครับ คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:30:42 PM »

ถ้ามีหมายเลขสมาชิกปักข้างหมวกจะดีครับ เวลาถอดวางจะได้หยิบถูก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:31:43 PM »

ถ้าใส่หมวกปีกผมเกรงว่าเวลาถ่ายรูปจะไม่เห็นหน้า-เห็นตากันนะครับ คิก คิก คิก คิก

อย่างนี้โครงการต่อไปของท่านประธานกำลังจะทำหมวกกันน๊อกชมรมก็เป็นหมันสิครับ
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:54:11 PM »

ถ้าเริ่มเมื่อไร ก็ลงชื่อให้ด้วยแล้วกันครับ

KETAR.22             1       ใบ

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:14:44 PM »

แบบร่าง..หมวกปีกยาวชมรมฯ...สนใจไหมครับ
ใส่ออกรอบ 33 หมู่ 3  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สนใจครับพี่วานิชครับท่าเจ้าปีกด้านหน้าที่กันแดดยาวมาอีกซักหน่อยได้จะยิ่งดีเลยครับ Grin

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:21:34 PM »

ใส่ออกรอบ 33 หมู่ 3  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สนใจครับพี่วานิชครับท่าเจ้าปีกด้านหน้าที่กันแดดยาวมาอีกซักหน่อยได้จะยิ่งดีเลยครับ Grin
สวย ครับ ใส่ไปจะมีคนส่อง กากบาท บนหัว นึกว่าเป้า ใหม นี่  Grin
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:11:57 AM »

เห็นด้วยคุณมนตรีครับ
ปีกต้องยาวกว่านี้ครับ..จะสวยครับ
เวลามองกล้องsniperจะกันแสงได้อีกระดัย1 ทำให้มองเป้าจับภาพเร็วและชัดขึ้นครับ

หมวกcapถ้าใส่วันอารมณ์ดี และแต่งตัวแบบsportๆ แบบวันพักผ่อนที่รู้สึกว่า สบายๆ...จะทำให้คนใส่ ดูหนุ่ม ดูสาว กว่าวัยครับ

จุดประสงค์หลัก เราจะใส่หมวกนี้ให้ความรู้สึก มีส่วนร่วมในความเป็นผู้รักในกีฬาปืนอัดลมร่วมกันครับ
ใส่เพื่อประกาศให้คนอื่นๆได้รู้ว่า ถึงแม้เราจะเป็นกลุ่มสังคมเล็กๆ วงแคบๆ
แต่เราก็มีความภาคภูมิใจในสิ่งที่เราร่วมกันทำในสิ่ง1ที่ถูกต้อง เป็นสิ่งที่ดีงาม และเป็นสิ่งที่ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน
มันเป็นศาสตร์วิชาด้่านความรู้ ในเรื่องวิชาช่าง วิศวกรรม วิทยาศาสตร์ จิตวิทยา สรีีะกายภาพและที่สำคัญ ฝึกสมาธิ ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
นี่แค่หมวกใบเดียวแท้ๆนะ ลากยาว......ประธานฯทำไปได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 02:15:09 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 08:36:42 AM »

เห็นด้วยคุณมนตรีครับ
ปีกต้องยาวกว่านี้ครับ..จะสวยครับ
เวลามองกล้องsniperจะกันแสงได้อีกระดัย1 ทำให้มองเป้าจับภาพเร็วและชัดขึ้นครับ

หมวกcapถ้าใส่วันอารมณ์ดี และแต่งตัวแบบsportๆ แบบวันพักผ่อนที่รู้สึกว่า สบายๆ...จะทำให้คนใส่ ดูหนุ่ม ดูสาว กว่าวัยครับ

จุดประสงค์หลัก เราจะใส่หมวกนี้ให้ความรู้สึก มีส่วนร่วมในความเป็นผู้รักในกีฬาปืนอัดลมร่วมกันครับ
ใส่เพื่อประกาศให้คนอื่นๆได้รู้ว่า ถึงแม้เราจะเป็นกลุ่มสังคมเล็กๆ วงแคบๆ
แต่เราก็มีความภาคภูมิใจในสิ่งที่เราร่วมกันทำในสิ่ง1ที่ถูกต้อง เป็นสิ่งที่ดีงาม และเป็นสิ่งที่ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน
มันเป็นศาสตร์วิชาด้่านความรู้ ในเรื่องวิชาช่าง วิศวกรรม วิทยาศาสตร์ จิตวิทยา สรีีะกายภาพและที่สำคัญ ฝึกสมาธิ ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
นี่แค่หมวกใบเดียวแท้ๆนะ ลากยาว......ประธานฯทำไปได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอเชียส์..หมวก  ท่านประธานฯ
       ขอเสนอเพิ่มเติม(ภาคพิเศษ)
...ไหนๆท่านประธานฯ ก็แจ้งว่า"สวมไว้เวลามองกล้องsniper(S.S.)จะกันแสงได้อีกระดัย1"(ของคุณ มนตรี) และ"หมวกcapถ้าใส่วันอารมณ์ดี และแต่งตัวแบบsportๆ แบบวันพักผ่อนที่รู้สึกว่า สบายๆ...จะทำให้คนใส่ ดูหนุ่ม ดูสาว กว่าวัย"
    จากเหตุและผลทั้ง 2 ประการเบื้องต้น  ผมจึงมี..ไอเดีย..ที่จะเสนอทำหมวกของชมรมฯเพื่อการยิงปืนเป็นเรื่องหลัก ความเท่ส์เป็นเรื่องรอง
นอกจากปีกหมวกที่ยาวเพิ่มขึ้นแล้ว...ปลายหมวกควรมีส่วนเว้าคล้ายตัวยู เพื่อสะดวกในการเข้าเล็งกล้อง S.S. ดีไหม? ครับ  ถ้าถามว่าเท่ส์ไหม?..
ตอบเลยว่า...เท่ส์มากเพราะไม่เหมือนใครเลย  และถ้าถามว่า...บ้าไหม?...ก็ตอบไปเลยว่า"ไม่บ้า..พวกกูไว้ใส่ยิงปืนว่ะ"(ขออนุญาต..ใช้คำไทยเดิม)
    ต่อนี้ไปก็เป็นหน้าที่ของสมาชิกชมรมฯทุกท่าน...ต้องช่วยประชาวิจารณ์แล้ว ล่ะครับ ว่าเหมาะสมเพียงใดพร้อมเหตุผล..เพื่อชมรมฯของเรา..ไงครับ
                                                                                                                                                 ขอขอบคุณ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์