๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 06:46:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวป่าแล้วเจอดีครับ(ถูกไล่ยิง)  (อ่าน 4269 ครั้ง)
cn021 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:05:45 PM »

ไหว้ สวัสดีครับผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ
             เมื่อวันที่ 4-6 เม.ย.ที่ผ่านมา ผมกับเพื่อนสามคนและหมาอีก 2 ตัว ได้ไปเที่ยวป่าใกล้บ้าน(ภาคเหนือ) แล้วในวันกลับ(วันที่ 6) พวกผมได้เจอกับต้นไม้ที่ถูกโค้น(ดังรูป) เพื่อนผมก็เลยถ่ายเก็บไว้ พอเพื่อนผมยกกล้องถ่ายได้รูปแรกเท่านั้นแหละ ใครไม่รู้ยิงปืนขู่พวกผมโดยการยิงใสกิ่งไม้เหนือหัวพวกกระผม  ตกใจจากนั้นก็ตัวใครตัวมัน กิ๊วก๊าว พอพวกกระผมกลับมาก็ได้ไปแจ้งให้น้าผมที่เป็น อบต.ทราบ โดยผมไม่ได้แจ้งความ ยอมรับว่ากลัวครับ เยาะเย้ย จากนั้นผมก็กลับมาทำงานเลยและไม่ได้โทรถามหรือสนใจมันอีก
             อยากถามความคิดเห็นว่า ถ้าพวกท่าเจอสถานะการณ์อย่างผมจะทำกันอย่างไรครับ
ป.ล.พวกผมเที่ยวโดยไม่นำปืนติดตัวไปด้วยเพราะ 1.คิดว่าเป็นป่าใกล้บ้าน 2.ป่าที่ไปเที่ยวเป็นป่าอุทยานแห่งชาติครับ 

จิตใจคนคืออาวุธที่ร้ายกว่าสิ่งใดๆ
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:07:40 PM »

ไม่เห็นรูปครับ   Huh

นักะติ๊ Club
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:19:01 PM »

ผมเจอแบบเดียวกับท่านเหรอครับ ก็ โตน ...............อย่างเดียว ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:41:32 PM »

ไหว้ขอโทษครับ รูปไม่ขึ้น ขัดข้องทางเทคนิคครับ

จิตใจคนคืออาวุธที่ร้ายกว่าสิ่งใดๆ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:54:27 PM »

ลองอีกที

SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:57:43 PM »

ไอ้พวกทำลายป่าแน่ๆ....
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:07:30 PM »

โอ้โฮ  เลือดสาดเลยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:12:22 AM »

ถ้าผมถูกยิงขู่...

ผมก็หนีเหมือนกันครับ...

แต่ผมจะแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าของพื้นที่...

แจ้งข่าวให้สื่อมวลชนทุกแขนงที่พอจะทำได้...

ผมจะนำเรื่องไปเล่าในเวปต่างๆทุกเวปเท่าที่จะคิดออก...

แล้วรอดูผลครับ...Cheesy
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:23:40 AM »

เคยตอนเรียน นศท.ปี4 ไปฝึกภาคสนามที่ อ่างเก็บน้ำห้วยหล่ายาง จ.หนองบัวลำภู  ตอนเรียน สงครามพิเศษ  ตีสามแยกหน่วยเดินกลับฐาน แต่ดันหลงทางไปเจอทางเล็กๆเลยเดินตามทางไป(ไม่ควรเอาอย่าง) ไปเจอสามสี่คนกำลังเลื่อยไม้กันอยู่ กำลังจะถามทาง พี่แกวิ่งกันไม่เหลียวหลัง ปากก็ตะโกนว่า ทหารมา เผ่นโว้ย   ตกใจ เสียงในป่าอีกเป็นสิบวิ่งกันป่าราบ  ขำก๊าก   อะไรฟระ ยังไม่ได้พูดอะไรเลย  สรุปต้องงมทางกลับกันเอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 07:18:15 AM »

... ตกใจ..โอ้..

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 07:49:10 AM »

ผมก็เคยเจอ.... แต่ผมยิงขู่มันก่อน  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:11:24 AM »

น่ากลัวครับ เป็นผม ผมก็เผ่นเพราะ.......ป่าเขา เขาย่อมมีความชำนาญกว่า......และเราไม่รู้ว่าเขามีกันกี่คน ใช้อาวุธแบบไหน ซุ้มอยู่ตรงไหน............หนีลงมาแล้วก็คงทำตามที่พี่หมอว่า Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:16:37 AM »

เคยตอนเรียน นศท.ปี4 ไปฝึกภาคสนามที่ อ่างเก็บน้ำห้วยหล่ายาง จ.หนองบัวลำภู  ตอนเรียน สงครามพิเศษ  ตีสามแยกหน่วยเดินกลับฐาน แต่ดันหลงทางไปเจอทางเล็กๆเลยเดินตามทางไป(ไม่ควรเอาอย่าง) ไปเจอสามสี่คนกำลังเลื่อยไม้กันอยู่ กำลังจะถามทาง พี่แกวิ่งกันไม่เหลียวหลัง ปากก็ตะโกนว่า ทหารมา เผ่นโว้ย   ตกใจ เสียงในป่าอีกเป็นสิบวิ่งกันป่าราบ  ขำก๊าก   อะไรฟระ ยังไม่ได้พูดอะไรเลย  สรุปต้องงมทางกลับกันเอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าตอนนั้นผมใส่ชุดคล้ายทหาร มันคงไม่ยิงขู่ผมแน่  ตกใจ(ตอนนั้นใสชุดเดินป่าธรรมดาครับ)

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:19:45 AM »

ไหว้ การเดินป่าจะต้องระมัดระวังตัวให้มากครับ... แม้จะไปร่วมกับเจ้าหน้าที่ก็ตาม

การหัดสังเกต,เสียงและทิศทางลม เป็นสิ่งช่วยให้เราเสียเปรียบหรือได้เปรียบ เมื่อเจอเหตุผิดปกติอย่าเพิ่งเร่งรีบในการเข้าไปดู ควรตรวจสอบสภาพรอบข้างให้แน่ใจเสียก่อน

ส่วนเมื่อเจอเหตุการณ์แล้วผมคงตอบแบบพี่ rute ครับ

thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:21:57 AM »

รอดมาถือว่าโชคดีมากครับ ควรแผ่เมตตาโดยการนำข้อมูลแจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ทางเวปไซด์ก็ดีนะครับ

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์