๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:42:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน  (อ่าน 2591 ครั้ง)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 02:47:27 AM »

ค่ำวันที่ 31 ต.ค.หรือวันฮาโลวีนที่ผ่านมา เด็กสาววัย 18 ปี ซึ่งเรียนอยู่โรงเรียนนานาชาติ ลูกสาวบิ๊กวงการกีฬาบ้านเรา ไปบ้านเพื่อน ที่เป็นญาติกันในซอยสุขสวัสดิ์ 40 เขตราษฎร์บูรณะ พูดคุยกันอยู่จนดึก

พอจะกลับก็เดินออกมาหน้าปากซอยสุขสวัสดิ์ 40 แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ ตรงข้ามตลาดสดบางปะกอก เยื้องห้างโลตัส เพื่อจะเรียกรถแท็กซี่

ปากซอยมืดและเปลี่ยว

จึงพูดโทรศัพท์กับเพื่อนสาวตลอดทาง

อยู่ๆมีวัยรุ่นเป็นชาย 2 คน วิ่งเข้ามาเตะต่อย คนหนึ่งเข้าล็อกคอ อีกคนใช้คีมตัดลวดขนาดใหญ่ตีที่ศีรษะ

พอเด็กสาวล้มก็เตะที่หน้าและกระทืบซ้ำหลายครั้ง

จนสลบเหมือดไป

คนร้ายกระชากกระเป๋านักเรียนที่สะพายอยู่พร้อมของมีค่าอื่นๆแล้ววิ่งหนีไป

ขณะเกิดเหตุเพื่อนที่อยู่ในบ้านได้ยินเสียงจากโทรศัพท์มือถือจึงชักชวนพี่สาว น้องสาวและยายออกไปดู

พบเด็กสาวนอนสลบเลือดเปรอะเปื้อนไปทั้งชุดนักเรียน จึงประคองไปโรงพยาบาลกรุงธนที่อยู่ห่างไปราว 30 เมตร

2 คนร้ายที่วิ่งเข้าไปในปั๊มน้ำมันบางจากติดกับโรงพยาบาลเห็นว่า คนที่มาช่วยมีแต่ผู้หญิงชวนเพื่อนอีกคนหนึ่งวิ่งย้อนกลับมาหมายจะข่มขืน

โชคดีที่ทั้งหมดไปถึงโรงพยาบาล มี รปภ.อยู่ข้างหน้าจึงล่าถอยไป

หลังทำแผลญาติพาเด็กสาวไปแจ้งความที่ สน.ราษฎร์บูรณะ พบนายตำรวจยศ พ.ต.ต.ที่รับแจ้งความไว้เป็นพิธี ไม่กระตือรือร้นที่จะตามจับคนร้าย

ทั้งที่พวกเขายืนยันว่าคนร้ายยังอยู่แถวนั้น

ญาติเก็บคีมตัดลวดและรองเท้าแตะของคนร้ายที่ตกอยู่ในที่เกิดเหตุเอาไปให้ด้วย

ตำรวจกลับบอกว่าเป็นหลักฐานไม่ได้แล้วไล่ให้กลับไปนอน

วันรุ่งขึ้นไปถามความคืบหน้าที่โรงพัก ตำรวจบนโรงพักไม่รู้เรื่อง โยนกันไปโยนกันมาไม่รู้ว่าเวรใคร ถามกลับมาว่า “คนเจ็บเป็นชายวัยรุ่นอายุ 20 กว่าใช่ไหม”

เจอแบบนี้ญาติๆท้อใจ เหมือนเจอผีวันฮาโลวีน

ร้อนถึงรอง ผกก.สส.ต้องลงมาจัดการ

ตำรวจจึงกระวีกระวาดไปเอาตัว รปภ.ของโรงพยาบาลมาสอบปากคำหาตัวคนร้าย

ก็ยังไม่วายมั่ว

เอาตัว รปภ.คนที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์มาสอบ พอดีญาติของเด็กสาวเห็นเข้าก็โวยวาย

ต่อมาเด็กสาวอาการหนักต้องเข้าไปนอนในโรงพยาบาล...ส่วนคนร้ายยังจับไม่ได้

ในซอยเกิดเหตุมีการจี้ชิงทรัพย์และทำร้ายเจ้าทรัพย์เกือบ 10 ครั้งแล้ว จนชาวบ้านต้องทำป้ายมาติดตามเสาไฟฟ้าว่า “ระวังคนร้ายจี้ชิงทรัพย์”

ส่วนตำรวจ...คงเห็นกันแล้วว่าพึ่งไม่ได้จริงๆ.

ดูแลตัวเองกันดีๆนะครับ รบกวนคปค.ด้วยครับไหนๆก็ปฏิรูปการปกครองแล้ว ปฏิรูปสตช.ด้วยอีกแห่งเถอะครับ คนเก่งๆ ดีๆไม่ได้ทำงานที่เกี่ยวข้องกับทุกข์สุขของประชาชน ส่วนคนที่ได้มาอยู่คือนักวิ่งๆ ไหนๆก็ซื้อตำแหน่งมาแพงๆแล้ว จะมาทำคดีทำร้ายร่างกายทำไมเสียเวลาทำมาหากินถอนทุนค่าตำแหน่ง นอกจากเจ้าทุกข์จะจ้างให้จับค่อยคิดดูอีกที มันเละไปหมดทุกองคาพายพแล้วครับกับระบบตำรวจไทยผมเชื่อว่าคนดีๆที่เป็นตำรวจก็มีนะครับแต่ด้วยระบบที่ฟอนเฟะทำให้ไม่สามารถทำหน้าที่ที่ดีได้ครับ

http://www.thairath.co.th/news.php?section=society08&content=25567

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 07:28:55 AM »

ตายกันพอดี.แล้วจะพึ่งใครละเนี่ย ตกใจ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 07:46:44 AM »

สังคม..เดี๋ยวนี้น่ากลัวมากค่ะ...
ตนต้องเป็นที่พึ่งแห่งตนจริงๆ...
ต้องดำรงตนอยู่อย่างไม่ประมาท.

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 07:47:26 AM »

มำไมมันใจร้ายอย่างนี้ ทั้งแตะ ทั้งกระทืบ เพื่อชิง ของเด็กผู้หญิงอายุแค่18 Huh
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 07:51:04 AM »

ด้วยความเคารพครับ.....

ผมจะพูดกับเพื่อนๆในเมืองกรุงเสมอว่าภัยเมืองกรุง.......

น่ากลัวกว่าที่ผมอยู่ในสามจังหวัดชายแดนซะอีกครับ.....

ขอบคุณครับ................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 08:31:14 AM »

ด้วยความเคารพครับ.....

ผมจะพูดกับเพื่อนๆในเมืองกรุงเสมอว่าภัยเมืองกรุง.......

น่ากลัวกว่าที่ผมอยู่ในสามจังหวัดชายแดนซะอีกครับ.....

ขอบคุณครับ................
แหมพี่ พูดซะน่ากลัวเลย (ทั้งที่เป็นเรื่องจริงๆ)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 08:39:31 AM »

ต้องสังวรณ์ตนเองด้วย ไม่ว่าหญิงหรือชาย สาวหรือแก่ ภัยรอบตัว เม้าท์กันเพลินจนดึกไร้สาระ
ดีที่ไม่ตาย ถ้าตายคงไม่มีโอกาสแก้ตัวแล้ว  เรื่องหวังพึ่งคนอื่นช่วยเหลือนี่อย่าคิดเลย พึ่งตนเอง
ด้วยการระมัดระวังและประเมินสถานการณ์ล่วงหน้า ยอมเป็นผู้แพ้เพื่ออยู่รอดดีกว่าให้พระเอกขี่ม้าขาวมาช่วย

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 08:55:29 AM »

อ่านแล้ว สะท้อนใจ ....สน. พื้นที่ แถวๆ  บ้านผมเอง .......

เคยมีครั้ง คนงานถูกกลุ่มวัยรุ่นตีหัว(เคยเล่าแล้ว ...... ) แถมยังยกพวกมารออยู่หน้าบ้าน อีก เกือบ 20-30 คนพร้อมมีด, ไม้ .... ผมเอาตัวคนงานออกมาได้ขณะขับรถไปแจ้งความก็โทรแจ้งตรวจเกรงว่าพวกคุณมันจะพังบ้านทำรายข้าวของ  ..... จนคนงานทำแผลตรวจร่างกายทำอะไรเรียบร้อย กลับบ้าน (ใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 3-4 ชม. )ยังไม่เห็นท่านมากันสักคน ......... โชคยังดีที่พวกวัยรุ่นมัน กระจายกันไปก่อนไม่ได้ทำความเสียหายอะไรอีก ..... ชีวิตมันเป็นแบบนี้ยามเกิดเหตุไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณเองจริง ๆ ...... อ่านแล้วเซ็ง ..... เฮ้อ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 10:02:44 AM »

อ่านแล้วเซ็งเหมือนกันครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 10:18:25 AM »

หลงรัก
ครับ
เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ
แต่ขอแนะครับว่า เวลาไปแจ้งความ หรือไปตืดต่อราชการ
เอาเทปบันทึกเสียง ไปด้วยครับ
ขอย้ำว่าเรียกชื่อ ยศ ท่านนั้นบ่อยทุกคำพูดครับ 
อย่างน้อยท้าสาบานได้
การลงประจำวันเป็นเรื่องสำคัญมากครับ
เขาเขียน เราเซ็นชื่อ ก่อนเซ็นต้องอ่านทุกครั้ง
ตรงไหนไม่ถูกให้แก้ไขครับ
มันอาจดูน่าเบื่อ แต่ต้องทำ
สุดท้ายขอสำเนาครับ
 หลงรัก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 10:21:56 AM »

เพื่อนจะมา เพื่อนจะกลับ ที่เปลี่ยวๆ ลายจอดรถ ฯลฯ ควรมีคนเดินไปส่งด้วยหลายๆ คน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 12:41:37 AM »

หลงรัก
ครับ
เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ
แต่ขอแนะครับว่า เวลาไปแจ้งความ หรือไปตืดต่อราชการ
เอาเทปบันทึกเสียง ไปด้วยครับ
ขอย้ำว่าเรียกชื่อ ยศ ท่านนั้นบ่อยทุกคำพูดครับ
อย่างน้อยท้าสาบานได้
การลงประจำวันเป็นเรื่องสำคัญมากครับ
เขาเขียน เราเซ็นชื่อ ก่อนเซ็นต้องอ่านทุกครั้ง
ตรงไหนไม่ถูกให้แก้ไขครับ
มันอาจดูน่าเบื่อ แต่ต้องทำ
สุดท้ายขอสำเนาครับ
 หลงรัก

ขอบคุณครับ
สงสัยผมต้องซื้อ เครื่องบันทึกเสียง ไว้ สักเครื่อง
เคยเจอเหตุการณ์ ประมาณนี้เหมือนกันครับ เบื่อๆ เลยปล่อยเลยตามเลย
ต่อไป จะอัดเสียงไว้บ้าง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 07:21:32 AM »

ตำรวจดีๆมีอีกเยอะครับ.....................แต่ไมรู้ไปอยู่ไหนหมด ขออภัย ตำรวจดีด้วยครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 10:46:10 AM »

แย่ น่าสงสาร อันตราย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 11:46:11 AM »

เสียใจด้วยครับ 

ดอนเมือง​1
หน้า: [1] 2
  พิมพ์