๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 01:14:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงไทยเราจะสร้าง “ศูนย์อพยพโรฮิงญา” หรือครับ  (อ่าน 1889 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:38:40 PM »

ผมคนนครเหมือนกัน ถึงจะต่างอำเภอผม

แต่ผมก็ไม่ยอมรับเช่นกัน

นึกดูครับเข้ามาปัญหาอะไรต่างๆนานาคงมีเพิ่มขึ้นแน่นอน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:16:33 PM »

เล่านิดนึง

ผมมาอยู่ที่นี่ มีชาวเขาประมาณ5เผ่า

บางเผ่าเขาไม่รู้สึกว่าอยากเป็นคนไทย หรือรักประเทศไทยอะไรหนักหนานะครับจะบอกให้

แต่ยืนยันว่าไทยใหญ่เขานับถือสมเด็จพระนเรศวรมหาราชมากๆครับ

จัดงานลำลึกทุกปีที่สถูปเมืองงาย

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:03:44 PM »

เล่านิดนึง

ผมมาอยู่ที่นี่ มีชาวเขาประมาณ5เผ่า

บางเผ่าเขาไม่รู้สึกว่าอยากเป็นคนไทย หรือรักประเทศไทยอะไรหนักหนานะครับจะบอกให้

แต่ยืนยันว่าไทยใหญ่เขานับถือสมเด็จพระนเรศวรมหาราชมากๆครับ

จัดงานลำลึกทุกปีที่สถูปเมืองงาย

อย่าว่าแต่ชาวเผ่าเลยครับ ผมคนอีสานแท้ๆมีบัตรประชาชนไทย บางครั้งยังรู้สึกว่าตัวเองไม่ได้รับสิทธิในความเป็นพลเมืองเลยครับ ที่จริงคนพวกนั้นก็ไม่ได้มีอะไรดีไปกว่าเพื่อนร่วมAECอย่างีที่พวกเขาคิดไปเองเลย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:50:24 AM »

จาก อ.ชะอวด ถึง สี่แยกบ่อล้อ ก็ไม่ใกลบ้านเกิดผม
อย่าเอามาเลย ชาวบ้านไม่เอา ก็อย่าโยนปัญหามา
ขืนทำเดี๋ยวชาวบ้านได้ลงมือกำจัดโรฮิงญาเองนะ
เดี๋ยวจะว่าไม่เตือน มันจะป่วนไปใหญ่
เคยฟังคำจากคนพื้นที่....หากจะบอกว่า ด้วยความคิดจัญไร คงไม่หยาบไปน๊ะครับ ที่เอามาใว้ตรงนั้น ใอ้คนชักนำมา บ้านมันมิได้อยู่นั่น.....แต่......ผลประโยชน์อันดับแรกที่จะเกิดขึ้น.....สิ่งเหล่านี้ มันเป็นอะไรที่...เลย เรื่องนี้ คนพื้นที่แถวนั้นหนุกแน่.....ใช่เขาจะยอมใครอะไรง่ายๆ  คนคอนหมอหมออีก หึๆๆ(คำว่าหัวหมอคือเขารู้เรื่องทุกอย่าง เพราะชอบร่ำเรียนหนังสือ ส่งลูกหลานเรียนสูงๆ) ใครจะมาลากจูงลำบาก นอกจากเป็นไปเอง 55+ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จากที่ได้ฟัง เขาก็พอรู้ว่าปัญหาอะไรจะเกิด จะตามมาบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 11:06:23 AM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์