การแข่งขันกีฬายิงปืนรายการพิเศษ
"HUA MARK SHOOTING GAMES 2006"
ณ สนามยิงปืนสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย (หัวหมาก)
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร สุภาพสตรี รวมปืน
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 คุณธัญญพร เกตุวัฒนา 100 100 100 300 100 (6ชุด)
2 คุณมาลี บ้านใหม่ 100 100 100 300 100 (4ชุด)
3 คุณวิมลารัตน์ ทองอาจ 100 96 96 292
4 คุณแสงเดือง กลิ่นพวง 96 95 95 286
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร บุคคลทั่วไป รวมปืนมือใหม่
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายประสิทธิ์ ฉายสังข์ 100 100 100 300 100 (25ชุด)
2 นายอภิชาติ อรุณอโณทัย 100 100 100 300 100 (24ชุด)
3 นายประสิทธิ์ ศิริธนนันท์ 100 100 100 300 100 (6ชุด),99(14ชุด)
4 นายผดุงศักดิ์ นนนิการ์ 100 100 100 300 100 (6ชุด),99(12ชุด)
5 นายอภิชาต กฤตยาเกียรณ 100 100 100 300 100 (5ชุด)
6 นายอามร สถิตเสถียร 100 100 100 300 100 (4ชุด),99(14ชุด)
7 นายสุทธิพันธุ์ พันธุ์งาม 100 100 100 300 100 (4ชุด),99(7ชุด)
8 นายจเร บางเลา 100 100 100 300 100 (3ชุด)
9 นายธนภณ ปึงสูตระกูล 100 99 99 298 99 (13ชุด)
10 นายปวิตร กนกวุฒิพงศ์ 100 99 99 298 99 (7ชุด)
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร รีวอลเวอร์ มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายพิภพ อุสายพันธ์ 100 100 100 300
2 คุณจินดา วัชรเศรษฐกุล 100 100 99 299
3 นายพงษ์ ชวนประเสริฐกิจ 100 99 99 298
4 นายนิรุทธ์ จงประทีป 99 99 98 296
5 นายปราโมทย์ ช่วงโชติ 98 98 98 294
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร รีวอลเวอร์ มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายพงษ์ ชวนประเสริฐกิจ 100 100 100 300
2 นายปราโมทย์ บ้านใหม่ 99 99 99 297 99 (4ชุด)
3 นายปิยะ จันทรัคคะ 100 99 98 297 99 (1ชุด)
4 นายนิรุทธ์ จงประทีป 99 99 98 296
5 นายนคร ชินศรีสุข 98 98 98 294
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร ออโต้ มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 พ.ต.ต.อโนทัย แสงเฟื่อง 100 100 100 300
2 นายฐิติพันธ์ ผาติสุวัณณ 100 99 99 298 99 (4ชุด)
3 นายสมพล นพเสถียร 100 99 99 298 99 (2ชุด)
4 คุณจินดามาศ โกสุมสุรีย์กุล 98 96 95 289
5 นายอดิศักดิ์ สยป.ตร 96 96 95 287
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร ออโต้ มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายอนันท์ บุญทนาวงศ์ 100 100 100 300 100 (7ชุด)
2 นายชัยชาญ ชุมชวลิต 100 100 100 300 100 (3ชุด)
3 นายชาญชัย เลิศสินธพานนท์ 99 99 99 297
4 นายปราโมทย์ บ้านใหม่ 99 99 98 296
5 นายวัลลภ ธรรม 99 98 98 295
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร รีวอลเวอร์ มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายกมล 843 TEAM SPIRIT 99 99 98 296
2 นายทวีพงษ์ 843 TEAM SPIRIT 97 97 97 291
3 นายสมบูรณ์ สอาดชูชม 97 97 96 290
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร รีวอลเวอร์ มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายณัฐพงษ์ กุลปรีดา 97 96 96 289
2 นายถาวร เกตุราทร 96 96 95 287
3 นายณรงค์ บุญแย้มวงษ์ 95 95 95 285
4 นายสุภาพ ดิลกวงค์ 94 93 93 280
5 น.ส.ธันยพร พฤกษากร 98 91 90 279
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร ออโต้ มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายสมบูรณ์ สอาดชูชม 99 99 98 296
2 นายจำนงค์ ตระกูลเกิล 97 97 97 291
3 นายสุทธิลักษณ์ บุญเจริญ 97 96 96 289
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร ออโต้ มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายถาวร เกตุราทร 95 95 95 285 94(2ชุด)
2 นายพีรพล ขาวบริสุทธิ์ 98 94 93 285 94(1ชุด)
3 นายอนันท์ บุญทนาวงศ์ 95 95 94 284
4 นายพนมคธ บุญเรือง 94 94 93 281
5 นายชาญชัย เลิศสินธพานนท์ 92 91 89 272
ผลการแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร รวมปืน มาสเตอร์
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายสมยศ 843 TEAM SPIRIT 100 100 99 299
ผลการแข่งปืนสั้น NRA. รวมปืน บุคคลทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล ภาคปกติ ภาคเร่ง ภาคเร็ว คะแนนรวม
1 พ.ต.ท.วิรัตน์ การดี 99 96 90 285
2 นายวิรัตน์ โชติเทวัญ 95 99 89 283
3 ด.ต.สุรินทร์ บัวอยู่ 87 91 90 268
ผลการแข่งปืนสั้นท่าต่อสู้ 5 นัด 6 วินาที มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายครรชิต โอฐสัตย์ 100 100 99 299
2 นายบุญทอง โซวสง่า 100 98 97 295
3 นายนิวัตร พูลสวัสดิ์ 85 83 83 251
ผลการแข่งปืนสั้นท่าต่อสู้ 5 นัด 8 วินาที มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายสมบูรณ์ สอาดชูชม 99 99 98 296
2 นายนิรุทธ์ จงประทีป 98 97 97 292 97(4ชุด),96(5ชุด)
3 นายชิคัตตรัย ไทยานนท์ 98 97 97 292 97(4ชุด),96(4ชุด)
4 นายพัลลภ สยป.ตร 94 93 93 280
5 นายนิวัตร พูลสวัสดิ์ 91 90 90 271
ผลการแข่งปืนสั้นท่าต่อสู้ 5 นัด 10 วินาที มือใหม่
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล คะแนน 1. คะแนน 2. คะแนน 3. คะแนนรวม หมายเหตุ
1 นายโอ่ง ท่าตะเกียบ 99 99 97 295
2 นายอำพล ปุณณะเวส 98 95 95 288
3 คุณธัญญพร เกตุวัฒนา 96 95 95 286
4 นายสมภพ ปึงชูตระกูล 95 95 95 285
5 นายอดิศักดิ์ สยป.ตร 95 94 93 282
ผลการแข่งปืนสั้น SPEED EVENT มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายบุญทอง โซวสง่า 2.65 2.86 5.51
2 นายพัลลพ สยป.ตร 2.78 2.92 5.70
3 นายณฤทธิ์ ตรีเกษม 3.82 4.42 8.24
ผลการแข่งปืนสั้น SPEED EVENT มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายพลเทพ รื่นพิทักษ์ 2.35 2.49 4.84
2 นายธนภณ ปึงชูตระกูล 2.73 3.05 5.78
3 นายบุญเรือน มะลิคำ 3.07 3.21 6.28
4 นายนวภัทร จิตร์อรุณ 3.65 3.88 7.53
5 คุณแสงเดือน กลิ่นพวง 5.87 6.44 12.31
ผลการแข่งปืนสั้น SPEED EVENT มือใหม่
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายสกล วรรณคาม 3.17 3.24 6.41
2 นายจารุพัฒน์ วัฒนธนากูร 3.62 3.88 7.5
3 นายภพพล เอี่ยวพันธ์ 3.69 3.86 7.55
4 นายสินชัย กบร. 4.36 4.87 9.23
5 นายเนตรวิสิฐ พิสิฐธนรัต 4.62 5.36 9.98
ผลการแข่งปืนยาวลูกซอง SPPED PUMP มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายชูเกียรติ แก้วฟ้าเจริญ 1.04 1.06 2.10 /1.07
2 นายทรงศักดิ์ วงษ์สถาปนาเลิศ 0.97 1.13 2.10 /1.33
3 นายประยุกต์ ล้อคำ 1.1 1.13 2.23
ผลการแข่งปืนยาวลูกซอง SPPED PUMP มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายศุภวิชญ์ สุขลิ้ม 0.97 0.97 1.94
2 นายศิริพจน์ วัชรเศรษฐกุล 1.18 1.34 2.52
3 นายสุริยฉัตร สิงหโกวินท์ 1.31 1.34 2.65
4 นายเนตรวิสิฐ พิสิฐธนรัต 1.26 1.40 2.66
5 นายธานุวัติ สมไพบูลย์ 1.56 1.59 3.15
ผลการแข่งปืนยาวลูกซอง SPPED AUTO มือโปร
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายศราวุธ แซ่อั้ง 0.81 0.82 1.63
2 นายเล็ก ศรีสงคราม 0.86 0.92 1.78
3 นายชยุต สุนประชา 1.22 1.51 2.73
ผลการแข่งปืนยาวลูกซอง SPPED AUTO มือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 นายดรรชนี เพชรอำ 0.96 0.96 1.92
2 นายพงษ ชวนประเสริฐกิจ 0.92 1.00 1.92
3 นายสุริยฉัตร สิงหโกวินท์ 1.06 1.09 2.15
4 นายชาญฤทธิ์ อัศวมงคลสกุล 1.11 1.08 2.19
5 นายสุทธิพงศ์ สอนไวย์ 1.08 1.23 2.31
ผลการแข่งปืนยาวลูกซอง SPPED LADY รวมปืนมือทั่วไป
ลับดับที่ ชื่อ - สกุล เวลาครั้งที่ 1 เวลาครั้งที่ 2 เวลารวม
1 คุณดรรชนี เพชรอำ 0.99 1.13 2.12
2 คุณแสงเดือน กลิ่นพวง 1.31 1.31 2.62
3 คุณอนงค์ ภัทร์ สยป.ตร. 1.71 1.75 3.46
4 คุณรัชดา กลั่นฤทธิ์ 2.05 2.28 4.33
5 คุณอรทัย เอี่ยวภักดิกุล 2.3 2.59 4.89