๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:07:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล๊อก 17 แม่นกว่า กล๊อก 19 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 14436 ครั้ง)
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 05:18:36 PM »

โธ่  Grin  อ่านมาตั้งนาน  สรุปสีแดงตอนท้าย ไม่เกี่ยวกับที่อ่าน  Grin  หักมุมง่าย ๆ นี่เอง
ตรงนี้ผมว่าพี่อ๋องสรุปให้ผมนะครับ

Grin มานิตลืมไปอีกอย่างเปล่า...ก็กำลังใจที่ไปด้วยทุกครั้งนะ... Grin

Shockedตายเลย เกือบลืมไป  Shocked เบื่อจริง ๆ  คนรู้ทัน   Grin Grin  ไอ้ที่ไปเนี้ย ก็ไปเฝ้าเราด้วยครับ
รู้จักเขา ผมถึงได้ซื้อปืนนะครับ ต้องขอบคุณ (เรื่องมันยาว)

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 05:49:04 PM »

โธ่  Grin  อ่านมาตั้งนาน  สรุปสีแดงตอนท้าย ไม่เกี่ยวกับที่อ่าน  Grin  หักมุมง่าย ๆ นี่เอง
ตรงนี้ผมว่าพี่อ๋องสรุปให้ผมนะครับ

Grin มานิตลืมไปอีกอย่างเปล่า...ก็กำลังใจที่ไปด้วยทุกครั้งนะ... Grin

Shockedตายเลย เกือบลืมไป  Shocked เบื่อจริง ๆ  คนรู้ทัน   Grin Grin  ไอ้ที่ไปเนี้ย ก็ไปเฝ้าเราด้วยครับ
รู้จักเขา ผมถึงได้ซื้อปืนนะครับ ต้องขอบคุณ (เรื่องมันยาว)

เรื่องมันยาวก็เล่าสั้นๆก็ได้  อยากรู้อะ Grin

วันนี้ได้สัมผัส g17 ของพี่ๆแถวนี้แบบเต็มๆสงสัยโดนอีกแล้วเรา  ความรู้สึกที่ได้  จับได้เต็มมือมากๆพอมือซ้ายมากำมือขวาบอกได้เลยว่าต่างกันเห็นๆ  ติดอยู่อย่างเดียว  ม่ายมีตังค์ Cry

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 06:21:25 PM »

วันนี้ได้สัมผัส g17 ของพี่ๆแถวนี้แบบเต็มๆสงสัยโดนอีกแล้วเรา  ความรู้สึกที่ได้  จับได้เต็มมือมากๆพอมือซ้ายมากำมือขวาบอกได้เลยว่าต่างกันเห็นๆ  ติดอยู่อย่างเดียว  ม่ายมีตังค์ Cry
อ้างถึง

ไปจับของเขาแล้วคุณหนุ่มโดนแน่ๆ   โดนอีกกระบอก  Grin Grin Grin  โดนนนนนนน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:11:41 PM »

อ้างถึง
ถึง buck_19  ปลายปีนี้ผมลงครับ เล่นแข่งใกล้บ้าน  แต่ยังไม่ได้สมัครเลย  คงรอใกล้ ๆ วันสุดท้าย  ตื้นเต้นดี อีก 2 วันเพิ่มอีก 1 พัน
ตั้งแต่ยิงมา ผมว่าสิ่งที่เรียกว่าแพงจริง ๆ น่าจะเป็นอุปกรณ์มากที่สุด  แต่ถ้าเมื่ออุปกรณ์ครบ การซ้อม เราสามารถเลือกได้
แมทช์ที่แข่ง เราสามารถเลือกได้  เชื่อไหมครับ ก่อนแข่งบางแมทช์ บางครั้งไม่ได้ซ้อมยิงจริง ๆ เลย 2 - 3 เดือน  ผลออกมา
ก็ถือว่าใช้ได้ 

ผมเคยซ้อมอย่างหนักก่อนแข่ง4-5วัน...ปรากฏว่าเวลาแข่งจริง ยิงไม่ได้เรื่อง Huh
แต่กลับกัน..ซ้อมก่อนแข่งแค่กล่องสองกล่อง..เวลายิงจริงกลับยิงดีกว่า..เหมือนกับว่ากระหายที่จะยิงอ่ะครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 05:07:37 AM »

อ้างถึง
ถึง buck_19  ปลายปีนี้ผมลงครับ เล่นแข่งใกล้บ้าน  แต่ยังไม่ได้สมัครเลย  คงรอใกล้ ๆ วันสุดท้าย  ตื้นเต้นดี อีก 2 วันเพิ่มอีก 1 พัน
ตั้งแต่ยิงมา ผมว่าสิ่งที่เรียกว่าแพงจริง ๆ น่าจะเป็นอุปกรณ์มากที่สุด  แต่ถ้าเมื่ออุปกรณ์ครบ การซ้อม เราสามารถเลือกได้
แมทช์ที่แข่ง เราสามารถเลือกได้  เชื่อไหมครับ ก่อนแข่งบางแมทช์ บางครั้งไม่ได้ซ้อมยิงจริง ๆ เลย 2 - 3 เดือน  ผลออกมา

ผมเคยซ้อมอย่างหนักก่อนแข่ง4-5วัน...ปรากฏว่าเวลาแข่งจริง ยิงไม่ได้เรื่อง Huh
แต่กลับกัน..ซ้อมก่อนแข่งแค่กล่องสองกล่อง..เวลายิงจริงกลับยิงดีกว่า..เหมือนกับว่ากระหายที่จะยิงอ่ะครับ Grin

ซ้อมมากไปพาลหมดแรงซะก่อน  แต่เวลาซ้อมน้อยกลับยิงดี แปลว่าผมต้องยุให้ท่านบั๊คซ้อมเยอะเพื่อตัดกำลังอิๆๆ Grin

ส่วนผมซ้อมคล้ายๆกับท่านmanit  แต่พอผลออกมาไม่เห็นเหมือนท่านเลย Cry Cry

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 05:37:09 AM »

อ้างถึง

ซ้อมมากไปพาลหมดแรงซะก่อน  แต่เวลาซ้อมน้อยกลับยิงดี แปลว่าผมต้องยุให้ท่านบั๊คซ้อมเยอะเพื่อตัดกำลังอิๆๆ Grin

ส่วนผมซ้อมคล้ายๆกับท่านmanit  แต่พอผลออกมาไม่เห็นเหมือนท่านเลย Cry Cry

....แบบนี้เค้าเรียก "พรสวรรค์" อย่าไปอิจฉาเค้าเลย...กัดฟันก็พอ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 04:05:19 PM »

ชอบจริง ๆ คำว่า "กระหายที่จะยิง"
เจอกันแนะนำกันบ้างนะครับ K.buck G19 & K.num

อ้างถึง

....แบบนี้เค้าเรียก "พรสวรรค์" อย่าไปอิจฉาเค้าเลย...กัดฟันก็พอ Grin

อ้างถึง

ยังคงไม่ถึงกับ พรสวรรค์หรอกครับ คงเป็นประสบการณ์ด้วยล่ะครับ  เช่น  ยิงคู่กับพี่นาจาก็จะได้ประสบการณ์แบบนาจา นาจา   Wink
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:06:58 PM »

อ้างถึง
ชอบจริง ๆ คำว่า "กระหายที่จะยิง"
เจอกันแนะนำกันบ้างนะครับ K.buck G19 & K.num
แล้วเจอกันครับ Grin Grin Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 06:42:19 AM »

อ้างถึง

อ้างถึง

ยังคงไม่ถึงกับ พรสวรรค์หรอกครับ คงเป็นประสบการณ์ด้วยล่ะครับ  เช่น  ยิงคู่กับพี่นาจาก็จะได้ประสบการณ์แบบนาจา นาจา   Wink

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์