๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:29:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าวันหนึ่ง.....................  (อ่าน 6587 ครั้ง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:27:18 AM »

:Smiley
  ถ้าวันหนึ่ง( ไม่อยากให้มี แต่ก็ไม่แน่นะครับ ) บ้านเมืองมันวุ่นวาย เกิดกลียุค จะทำอย่างไรดีครับ

บ้านเมืองจะเกิดกลียุคหรือความวุ่นวายใด  มันอยู่ที่คนในบ้านเมืองจะช่วยกันก่อ หรือช่วยกันดับครับ  Smiley

ขอว่าให้ยึดถือความถูกต้อง  และยึดเอาพระราชปณิธานแห่งองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวไว้เป็นหลักชัยในการดำเนินการใดๆครับ  Wink

ชาวเรานี่แหละครับ อาจจะมีส่วนช่วยเหลือบ้านเมืองที่วุ่นวายอยู่ในขณะนั้น ให้กลับมาสงบสุขได้  Smiley

กลียุค คำนี้น่ากลัวนัก อย่างที่ คุณน้าแกล็ก ว่าครับ ผมยึดถือและดำเนินตามรอยเบิ้องพระยุคลบาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

ถ้ากลียุคคือความทุกข์เข็ญ เราฝ่าฟันไปได้
แต่ถ้าเป็นสงคราม ก็ต้องเตรียมตัวเตรียมใจกันหน่อย เพราะผมก็สัญญาบัตรกำลังสำรองเหมือนกัน

เอ... แต่ถ้าเป็นสงครามนิวเคลียร์  ไม่ต้องทำอะไรครับ เตรียมเกิดใหม่ดีกว่า ใกล้จีน เกาหลี ญี่ปุ่น นี้สงสัยเราโดนหางเลขแน่นอน แค่อาวุธนิวเคลียร์นับเฉพาะของ USA ก็มากพอที่จะล้างโลกได้หลายสิบครั้งแล้วครับ  Undecided

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:40:23 AM »

ผมว่าด้วยบารมีของพระเจ้าอยู่หัว พระสยามเทวาธิราชคงไม่มืเรื่องหรอกครับ

Winkของผมคิดเหมือนคุณ gun n roses ครับ ไม่ใช่คิดเองไม่เป็นแต่บังเอิญคิดตรงกันครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:08:54 PM »

หนีเข้าป่า ดี ก่า อิอิอิ... Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:13:07 PM »

Grin กลียุคเมื่อไร บอกด้วยนะครับ Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:24:15 PM »

:Smiley
  ถ้าวันหนึ่ง( ไม่อยากให้มี แต่ก็ไม่แน่นะครับ ) บ้านเมืองมันวุ่นวาย เกิดกลียุค จะทำอย่างไรดีครับ

บ้านเมืองจะเกิดกลียุคหรือความวุ่นวายใด  มันอยู่ที่คนในบ้านเมืองจะช่วยกันก่อ หรือช่วยกันดับครับ  Smiley

ขอว่าให้ยึดถือความถูกต้อง  และยึดเอาพระราชปณิธานแห่งองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวไว้เป็นหลักชัยในการดำเนินการใดๆครับ  Wink

ชาวเรานี่แหละครับ อาจจะมีส่วนช่วยเหลือบ้านเมืองที่วุ่นวายอยู่ในขณะนั้น ให้กลับมาสงบสุขได้  Smiley

กลียุค คำนี้น่ากลัวนัก อย่างที่ คุณน้าแกล็ก ว่าครับ ...
Shocked  เอ่อ... ผมว่าคำที่ มาร์ค ไว้ น่ากลัวกว่านัก อ่ะ  Grin  แหม... 'จารย์เป๊กซ์เรียกผมซะ...  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:55:49 PM »

ผู้ใหญ่บางคนท่านก็รักประเทศไทยครับ รักมากๆๆๆๆครับ รักถึงขนาดอยากจะกลืนกินประเทศไทยเข้าไปในท้องเลยครับ
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 01:06:30 PM »

Grin Grin Grin Grin แต่ เอ๊ะ  Huh
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์